unasikiliza ya ya kiswahili uaskilizaikaribu tena katika makala idhaa ya kiswahili ya sbs ukuona migode migerantukote makala kutoka studio za sbs Kwa na mtandao neno nenanmbani sbscoau mkwajuu swahili nami nasalia siku chache tufunge mwezi wa septemba na kuingia katika mwezi mpya wa oktoba mwezi wa kumi ikiwa ni miezi kumi ya watu kukabiliana na changamoto mbalimbali mbali, hapa nchini in australia na kimataifa kwa upande wa uviko 19 ama COVID-19 ukipenda lakini kwa sasa kuna mengi ambayo yanafanyika hapa nchini australia na mwezi wa oktoba rasmi ni mwezi ambao unashughulikiwa kwa maswala ya afya ya kili kitaifa kila jimbo ina wakati wake wakufanya hilo shughuli lakini kitaifa kuanzia tarehe oktoba najulikana kama ndio mwezi rasmi wa maswala ya afya ya akili kujadiliwa kinagabaga lakini maswala aunaweza akajadiliwa wakati mwingine kujua mengi zaidi tumepata fursa ya kuzungumza na balozi wa masuala ya afya akili b rahab o l ambaye anajuunga nasi kupitia mitambo ya simu hu jambohjambo birahab umuhimu wa mwezi wa oktoba kwako na shirika unalofanya kazi nalo ni gani umuhimu wa mwezi wa oktoba ni kwamba tunaongea juua mashida ama ugonjwa wa akili mashida ambao tunaishi nao kama kwa ujumla watu wa kiafrika na kwangu mi naishi nayo naishi na biola naishi na uh, depression na anxiety mm-hmm. na kutoka nijuli, nijue niko na ugonjwa huo miaka saba iliyopita nimeamua kuwa balozi wa ugonjwa wa akili nilipoamua kufanya chochote ninachofanya nilichagua ku, ku, kukua balozi wa new southwells so tunavyoongea mimi ndio mkubwa wa mabalozi wote wa, wa Health uh, kwa state ya new h yarahab tukizungumzia suala hili ni swala ambalo watu wengi awazungumzi kwa uwazi sana kunakuwa na uoga mahofu kiasi kwamba watu hawajui hawa kama watu watapokeaje kwamba mimi na tatizo la afya akili nitaonekana kama ni kichaa fulani ama nitaonekana kama n mtu ambaye ameshindwa na maisha ujumbe ama ushauri ambao mnawapa watu ambao wanakuja wana kuzungumza nanyi ni gani kwangu mimi kitu cha kwanza najaribu kufanya ni kufunza watu kwamba hata kama una, una, unaumia ama unauguzwa kwa sababu ya ugonjwa wa e, e, ma, mashida za akili aimaanishi mwisho, mwisho wa maisha yako najua tumetoka kiafrika na tunajua zile, uh, zile fadhili zinazopatiwana kwa watu wenye wa, wa, wa ugonjwa wa akili inamaanisha ni watu tunaamini fanya chochote lakini mimi ni balozi kwa sababu naamini hakuna chochote wawezi fanya hakuna chochote hawezi sihimisha maishani mako hata kama unaishi na ugonjwa wa akili birhab wakati mnaanza uzinduzi wa mwezi wa oktoba kwa maswala ya afya a akili ni vitu gani ambavyo vinafanyika katika mwezi huu ambapo ndio mna, ni kama mnaweka mkazo katika maswala ya watu kupata uelewa wa changamoto za afya akili kitu cha kwanza tunafanya tarehe moja oktoba kuanzia saa kumi na mbili na nusu hadi saa mbili usiku tunafanya wanduzi wa mwezi wa w- Aha, so wauzunduzi unakuwa ni kuanzia saa kumi na mbili unusu hadi saa mbili za usiku tarehe mosi oktoba sasa wakati huu ambapo tunajua kwamba watu wawezi wakasafiri zaidi ya umbali wa kilomita tano makumi kwa sehemu kadhaa inakuwaje wale ambao wangependa kushiriki wata, watafanyaje maana hamna namna ya kusafiri kuja katika sherehe ohii so, mwaka kwa sababu, uh, kwa sababu ya new st hukua kwa vikwazo tumefanya kila kitu kwa tovuti so njia moja ya kuungana nasi ni kwenda kwa tovuti yetu yetuacu na hufinye ufi, link mental yaaat na uungane na sisi unaweza amua kutoa pesa kadhaa ukitaka ukifurahia na kile unaonaona ama utuendelea kutu, kutu, kututangaza kila mahali kutumia hiyo tovuti yetu kuambia watu wengine watuunge lakini hii mwaka kila kitu tunachofanya tunacho taifa mzima tunafanya kwa tovuti kama unajuungana sisi tunazungumza na birahab o sl ambaye ndio balozi wa maswala ya afya akili jimboli, New south jimbonis na tunazungumzia uzinduzi ujao wa mwezi wa afya ya kili ambayo ni oktoba kwanzia tarehe mosi oktoba mwaka wa elfumbiliihiinamoja suala hilo litakua linajadiliwa kwa kina kabisana kwa undani kuwezakutoa uelewa zaidi lakini ni kwa nini nizungumz na mtu kuhusu matatizo ambayo napitia ya afya akili wakati mwanzo atujuani naye pili ajakuongea ku, na kueleza watu matatizo yangu kwa nini kama utavyoisikia kwao ho tarehe moja nitakuwa nikiongea juu ya maisha yangu ni mwenyewe kuishi na shida za akili kuna, kuna haja kubwa sana kwetu kama watu wa afrika kuongea juu ya mashida zinazopata za akili najua kutoka mwanzoni hatuamini kwamba sisi patwa na ugonjwa lakini kutoka covid kutokacv ifanyike ambapo watu wameweza kuwa onana kwa uso uso kwa uso imekuwa ni haja kubwa sana ya kuongea jua mashida zinazopatana kama hatu, hatuko pamoja kitiyo muhimu sana kuongea na watu kuhusu kile unachoendelea unachopitia ni kwamba unaweza pata usaidizi ambao haujui unaweza kuwa ukipata nikijumuika nik, kwa hii ch nitakuwa nikiongea jua mashida zangu zile njia nilipitia na zile mashida niliyopitia lakini pia zile njia niliweza kupata usaidizi kwa kuongea na watu lakini pia kufunzwa njia ongea na watu ili kuwaelimisha kuhusu kuishi vizuri na mama mamavyema na kuwa na shida za akili akilibirh kwa wale ambao pengine hawaelewi ama hawajui ni ainagani ya misaada mbayo ipo kwa watu ambao wanakiri kwamba kweli ni tatizo hususan kwa masuala ya afya ya akili na wameweza ku kujiamini kiasi kwamba wanaweza kachangia uzoefu wao maisha ya hali ambayo wanayo ni aina gani ya msaada ambao unato, unatolewa ama ni aina gani ya mwongozo ambao unatolewa kwa watu ambao wanajitokeza kuweza kuchangia hadithi zao kitu kimoja najua wakati huu ambao nimeshiriki ni kwamba kwa disability royal commission kusaidia watu waweze kujua venye wanaweza pata matibabu vizuri ambayo iko sambamba na lugha zao zile wanaongea mimi ni balozi mkubwa sana nimepigania ati vitu zozote zinawzapatiwa kwa jumia zetu ziko kwa lugha zetu ndio watu waweze kuelewa na wakuwa pia na mafunzo cha pili ambacho nimekuwa nikifanya ni kufanya kazi na ethnic community council ya new south Wales. kwa ile ya my language ama ongea lugha yangu nninafanya nahoji watu wanaishi vizuri na maisha yao na wakiwa na ulemavu ili tuweze kuelimisha watu kwamba ukikuwa na ulemavu haimaanishi ni mwisho wa maisha yako ya tatu ni kujitolea kwa mental health foundation australia tunafanya vitu kwa lugha zetu zote ili kuweza kuelimisha watu wenyewe wanaweza tasaidia watu wanaishi na ugonjwa ama watu wenyewe wanaonaishi na ugonjwa kujua pale watapata usaidizi Ah, sambaza na hii ni kujua ati unaweza ingia kwa tovuuti zetual outioutlia kuna pia beyond blue na black dog lakini kitu mmoja najua ni ati kuwa balozi wa Mental health foundation australia cocote tunawezafanya kwa hii nafasi tunaifanya kwa lugha zetu tunajaribu kukusaidia upate madaktari wa kutoka kwa nchi mbayo nmetoka na wanaongea na wee kwa lugha ile unaelewa ni watu wanaheshima ya kule umetoka kikabila wakiupatia usaidizi wanakupatia kutokana na hiyo kwa wale ambao watashiriki ama wangependa kushiriki wanaweza kashiriki vipi ni sehemu gani ambao wanaweza kajunga ama kujumuika ili waweze kusikiza na kuweza kupata uelewa zaidi kuhusu changamoto za watu ambao wanaishi na magonjwa ya afya kili pamoja na namna ya kuweza kujiondoa katika changamoto hizo kama nilivyosema gode kwako imekuwa nilion, nikiongea nilion, ethnic council ambapo watu wanaishi na ulemavu wewote wanaweza nipigia simu kwa sufuri nne mbili tisa sitatano saba tatu sufuri nane ambao watan, watanipata waanionyeleza hadithi zao lakini kwa huu mwezi wa oktoba najaribu kuambia watu waende kwa tovuti yetu yetuau ungana nasi tarehe mmoja tukianza mwezi kuongea juu ya chochote kilipo cha kufunza watu na kufanya watu waelewe kutoka kwa majamii kabila kabila chochote kiliko kiliko huko nje ya kusaidia watu wetu kuelewa shida za akili ohiyo tovuti yetu ni a nam kama unavyosema mwenye masikio asikie basi na bila shaka tutaweka taarifa hii kwenye tovuti yetu ili watu waweze kupata mwelekeo pamoja na mwongozo kwa jinsi ya kuweza kushiriki katika mkutano huo na iwapo watu wangependa kwa mfano walet ambao watapata fursa ya kuweza kushiriki katika uzinduzi wa mwezi wa afya akili makala hayo yatarekodiwa watu wanaweza kayatazama baadaye ama itakuwa yakishapita ndio hivyo kila kitu itarekodiwa pia tunaambia watu wajue hata kama utaweza kuipata kwa facebook tutafanya live kwa facebook fa naunakuwa na kuna kuna kuna kuna fursa za kila aina za watu kuweza kushiriki eh, kabisa kabisa haswa new south Wales, mahali tumekuwa na vikwazo mingi sana tunajaribu kuhakikisha kila mtu anaweza kuungana nasi kwa sababu hatuna njia yingine kupatana lakini tunajua umuhimu wa kuongea juu ya shida za akili so tafadhali endeni kwa tovuti yetu na mkiingia tovuti yetu mtaweza kupata pia tuna rekodi kila kitu kwa facebook ili mtoto mtotomtu yoyote hakuweza kuiona ataweza kuiona na akienda kwa tovuti yetu baadaye ujumbe mzuri na ujumbe ambao umefika bila shaka kwa wale ambao wanahitaji kusikia na hisi kwamba umepata taarifa kamili na bila shaka tunazapata kwenye tovuti yetu pia anwani ya namna na sehemu ya kushiriki pamoja na mwelekezo kwa pale ambapo unastali kwenda braha asante sana kuzuanasi na kila laheri katika maandalizi ya kuweza kuchangia hadithi yako kwenye uzinduzi wa mwezi wa afya akili ambao ni mwezi ujao wa oktoba asante sana gode kwa, kwa, kwa nufu sahii ya kuongea itu napenda kuongea juu yake asante nam birahab olapo akizungumza nasi kuhusiana na uzinduzi wa mwezi wa afya ya akili mwezi wa kumi ama oktoba kama unapenda ambao utakuwa ni mwezi ambao umetengwa haswa kwa kitaifa kujadili na kuweza kutoa kuhusiana na masuala mazima ya ulemavu wa afya akili a magonjwa ya afya akili tembelea ya a tovuti yao ambao utapata kwenye tovuti yetu pia na kuweza kushiriki pamoja na kuchangia na wenzako ambao huenda hawatapata fursa ya kuweza kujiunga nao katika siku hiyo ya uzinduzi mengi zaidi basi tovuti yetu ni sbsu mkwa juu swahilisronfatla idha ya kiswahl yawene