unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsco au mkwaju swahili popote ulipo hii ni idhaa kiswahili ya sbs tukioleta makala haya moja kwa moja kutoka studio zetu za sbs radio maafisa wa afya jumboni queensland wamesema kwamba wanatarajia ongezeko ya kesi katika siku zijazo baada ya dereva wa lori kupatwa na covid akiwa ndani ya jamii dereva huyo wa lori mwenye covid alilala ndani ya hoteli mbili na nyumba ya kuchangia vyumba mjini brisbane kwa muda wa siku nane dereva huyo ni mtu mmoja kati ya watu wanne ambao ni wagonjwa wapya wa covid-9 waliorekodiwa hii leo jumanne t8 septemba afisa mkuu wa afya wa jimbo hilo jannett young amesema kwamba ana wasiwasi kuhusu hali hiyo ila hataamuru hatua nyingine ya kubaki ndani kwa sasa na So tunashirikiana na mameneja wa vifaa hivyo vitatu vi, vi, vi, kujua nani mwingine alikuwa ndani ya makazi hayo wakati dereva huyo alikuwa ndani pamoja na kuandaa karantini kwa watu hao wote na tunaendelea kushirikiana naye kujua sehemu gani zingine alienda wakati alikuwa katika hali ambukizi alisisitiza dr young na serikali ya victoria inalaumu maboresho ya programu kwa makosa ya utoaji wa matokeo ya vipimo wakati jimbo hilo limerekodi kesi mpya 867 za maambukizi ya covid-19 baadhi ya kesi zikiwa zimepotea pamoja na vifo vinne takwimu hiyo ndio idadi kubwa ya kesi za kila siku tangu mwanzo wa janga na kesi 40 za ziada ziliongezwa katika jumla ya kesi za jumatatu pamoja na maambukizi mengine tisa kwa takwimu za jumapili waziri wa afya jimboni humo mrti amesema kwamba matokeo ya ziada yalitumwa kwa watu waliopimwa ila hayakukabidhiwa kwa mfumo husika wa idara ya afya kama anavyoelezea hapa Uh, that, uh, has been by... anasema tatizo la programu limerekebishwa na washirika wetu katika eneo la kandarasi ya vipimo na hili kwa bahati nzuri halikuwa na madhara kwa watu wa husika kupata matokeo yao ya vipimo hususan kesi chanya mamlaka jimboni humo wanawaalika watu wanaojitenga nyumbani washiriki katika mifumo mpya wa kujisajili kwa ufuatiliaji kama sehemu ya majaribio ya mradi wa karantini ya nyumbani na tukivuka mpaka tukielekea sasa jimboni ambako mashaka yameibuka kuhusu uwezo wa mahospitali jimbo, home, jimbo hilo lii rekodi maambukizi mapya 863 pamoja na vifo saba hii leo juman 8 septemba miongoni mwa vifo saba vilivyoripotiwa kulikuwa mwanamke mwenye miaka ya tisin aliyepatwa na covid ndani ya hospitali ya nepian na mwanamke mwenye miaka sabini aliyepatwa maambukizi kwa mradhi aliyepata maambukizi hayo ndani ya hospitali ya cambletown brad hazard ni waziri wa afya jumboninso amesema kwamba kuna ongezeko ya hatari ya kulazwa hospitalini punde a amri ya kubaki ndani itakapoinuliwa ila hatua zinazojumuishwa utoaji wa chanjo kwa wafanyakazi unatolewa kipaumbele so anasema chanjo zina, hizo zinafanya tofauti kwa hatua na nafikiri tunachoona sasa ni angalau matumaini kuwa huenda tusipate shinikizo sana kama tulivyodhani kwa mfumo wetu wa hospitali ila hiyo haijawa wazi bado yeah. amri za kubaki nyumbani kwa halmashauri za jiji za port maqwar na mabrk zitawasilishwa kuanzia saa 1b jioni ya leo jum28 septemba na zitadumu kwa muda wa siku saba kwa sababu kwa ya ongezeko ya hatari ya afya kwa umma kutokana na covid9 na kiongozi wa wilaya ya mji mkuu wa taifa act andba amesema kwamba mwelekeo wa wilaya hiyo kutoka kwa amri za kutoka ndani zitakuwa kwa kasi ya polepole pole. wakati kesi mpya 13 zimerekodiwa virusi vya virus covid vimewalaza watu wanne hospitalini watatu kati yao wakipumua kwa msaada wa mashine ndani ya kitengo cha hali maututi bwana bar amesema kwamba anaamini uhuru wa kusafiri kati ya act new south na victoria unawezaanza tena katika miezi michache ijayo ila anasema baada ya muda nina matumaini kuwa act new n na victoria zitakuwa na mipangilio sawia ya usafiri ila serikali hizo tatu kwa sasa ziko kwenye mwelekeo tofauti kuondoka katika amri za kutoka hatua hizo zikimulika mazingira tofauti katika kila jimbo alisema bwana ba na chama kilichopata ushindi mwembamba katika uchaguzi wa shirikisho nchini ujerumani cha social socialdemocrats hileo kimetoa wito wa kuharakisha makubaliano ya kuundwa serikali ya mseto baada ya uchaguzi wa jana kushindwa kutoa mshindi wa moja kwa moja mgombea wa ukanselo kupitia chama hicho cha spd olaf sholz ameurai ame muungano wa vyama vingine ndugu vya chancellor angela chancellanglamerel chacdu na csu kuwa upande wa upinzani baada ya kupata matokeo mabaya zaidi katika historia ya uchaguzi nchini ujerumani wito bwana unafuatia matumaini ya kuweza kunda serikali yaliyoelezwa na mgombea waanel kupitia muungano wa cdu csu armin wacu ambaye tayari yanatishia kurefusha mchakato wakutafuta serikali mpya nchini ujerumani iwapo muungano wa chancela merl hautaaridhia kuchukua nafasi ya upinzani utalazimika kuchuana na spd kuvishawishi vyama vingine ikiwemo kile cha walinzi wa mazingira na waliberali wa fdp kuunda serikali ijayo ya mseto yote hayo utaweza kuletea katika siku zijazo na teoneste bagosora ambaye alikuwa wakati mmoja kanali wa jeshi na ambaye anasemekana kuwa mshukiwa mkuua katika kupanga up, mauaji ya kimbari ya 994 nchini rwanda ameaga dunia jumapili akiwa na umri wa miaka 80 bagosora alikuwa akitumikia kifungu cha miaka 35 jela baada ya kupatikana na hatia ya ukatili wa kibinadamu na mahakama maalum ya kimataifa iliyobuniwa kwa ajili ya rwanda mwanzoni ma28 f- bagosora alihukumiwa kifungo cha maisha lakini baada ya kukata rufaa kuf- kifungo hicho kilipunguzwa hadi miaka35 jela wakati akiwa mfuasi sugu wa chama cha for and chama chake rais aliyowawa uenal havjarimana baosoa99 f- f- alichaguliwa kuwa waziri wa ulinzi wakati akishika udhibiti wa kitaifa wa jeshi pamoja masuala ya siasa tukilekea nchini tanzania ambako rais wa tanzania samia suluh hassan amezitaka serikali za mitaa kote nchini kushughulikia swala la covi9 kwa kutoa elimu na kuhamasisha wananchi kupata chanjo na si kutumia mabavu amesema hayo jumatatu katika mkutano mkuu maalum wa uchaguzi eh, viongozi wa jumuia ya tawala za mitaa nchini tanzania alat ngazi ya taifa aliyofanyika mkoani dodoma rais alisema kwamba ukipita katika nyumba kwa nyumba anayepata mchome na asiyetaka usimchome lakini kubwa linalotaka kusema ni kwamba mtu ana mamlaka ya kukubali au kukataa chanjo hiyo msende kutumia mabavu nendeni kafanyeni kampeni kubwa watu wakubali kuchanja ili tupunguze vifo vinavyotokana na suala hili alisema rais samia katika nukuu hiyo kauli ya rais samia inakuja siku chache baada ya mkuu wa mkoa wa mbea juma homera kutaka watumishi wote wa afya mkoani huko kuchanjwa huko akidai kuwa ni ngumu kwa watumishi wa afya ambao hawajachanjwa kuwashauri wananchi kupata chanjo hiyo ukiengeza hali ilivyo katika ulimwengu wa michezo kwa tuanzie katika mchezo wa kuendesha baisli ambapo ustlia ns anaendelea kuweka malengo yake katika mashindano ya ya dunia ambayo itaandaliwa nchini ustralia kabla ya kuelekea katika michwano ya olimpiki ya paris licha ya kuhitaji muda mrefu wa mapumziko mchezaji huyo wenye miaka 34 alipatwa anajianda kufanya majaribi hayo baada ya kupata pigo katika michuano ya dnf kule tokyo katika michuano ya baiskeli vilevile vile. katika mchezo wa eis sbat amejiondoa katika michwano ya indian wells masters ambayo imeweka doa pamoja na mashaka kwa nafasi yake nambari moja kusalia katika mchezo huo wa enis ambapo ilikuwa ni katika raundi ya tatu alibanduliwa katika michwano hiyo na marekani shelby rogers mapema mwezi huu na wakati huo australia mwingine madison english ameingia katika nafasi ya pili ya michuano ya chicago fall classic baada ya kumcharaza mchezaji nambari moja wa zamani duniani kim clater katika michuano hiyo wakati houo tukitazama katika mchezo wa nrl ambapo tnsvi imependekezwa kuwa mwenyeji wa fainali ya nrl badala ya brsban kwa sababu ya wasiwasi kuhusiana na ongezeko ya visa vya covid9 ambavyo vinaendelea kuongezeka na kushuhudiwa katika jimbo hilo na mji huo uwanja wa waa ambao na watu ambao wanastali kuingia na ambapo tiketi takriban 5b zimekatwa tayari zikiwa zimekatwa tayari na shughuli sasa imekuwa ni kutafuta namna ya kuweza kuwapa nafasi mashabiki hao katika uwanja mbadala iwapo itakuwa ni kuhamisha fainali hiyo katika masaa yajayo na naripotiwa kwamba masaa aban yajayo yitakua muhimu sana kwa kuweza kutoa maamuzi kwa kile kitakachofanywa iwapo ni kuhamisha michwano hiyo ama usalia katika mji mkuu wa queensland na katika mchezo hu huo wa nrl mchezaji tom tomoc amepata ushindi wa medali ya daim kama mchezaji bora katika mchezo huo akiwakilisha timu yake ya manly yamchezajihuo mwenye miaka 2h4 alipata ushindi huo baada ya kupata kura 15 kati ya kura 24ama kucheza mchezo 15 kati ya michezo 24 iliyoshuhudiwa mwaka huu ukiangela hali hivyo katika utabiri wa hali sasa mjini sydney mews joto ni 174 wakati melbourn ni 19 4 brisban 193 hobart kwa sasa ni 18 adelaide 212 22. peth 22.1 wakati camra ni 146 na rwi kwa sasa nyezijoto pale ni 324 kufikia hapo watu nalaziada isipokuwa kuwatakia usikivumwema katika makala ya yanasalia baada ya punziko hili fupi ni makala mengine mengi zaidi kuhusiana na hali inavyoendelea nchini australia kwa jinsi watu wanavyopambana na changamoto la covid-19 waendelea kusikia kiswahili ya sps dashiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook