unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia mkwaju swahili nam karibuni tena katika makala ya idha ya kiswahili hii sasa ni taarifa ingine ambao tumeandalia kutokana na taarifa ambazo zinajiri kwa swalazima lac9 kulingana na hali ilivyokuwa nchini kwa siku ya leo jumapili waziri mkuu mkuutkwa upande wake amesistiza kwamba viongozi wa majimbo na wilaya wanastali fungua mipaka yao wakati asilimia h ya, ya umma imepokea chanjo kamili hatua ambayo itaruhusu familia kuwa pamoja wakati wa krismasi kumepangwa kutoa mpango wake baada ya chini ya asilimia h ya utoaji wa chanjo wakati victoria inatarajia kuregeza baadhi ya vizuizi jimboni humo likizo katika sehemu za fukwe ni moja ya vitu vinavyopendwa nchini australia na baada ya mwaka mgumu ambao watu wengi wamepitia si ajabu kuwa watu wana shauku ya kutoka mijini na kwenda mara moja katika miji ama mji wa kitalii wa waa bay david jones kutoka shirika la destination Baron bay holiday amesema miada miadi imeanza kujaa tayari kwa miezi ya majira ya joto na kimsingi krismas huwa kila sehemu imeuzwa kuanzia tarehe 5 disemba hadi tarehe 6 au 7b januari na siku zingine za disemba na januari nazo pia huwa zimejaa watu wanaokuja kuliko wakati mwingine wa mwaka na mwaka jana ilikuwa rekodi kwa upande wa mapato wageni na kasi ya miadi zaidi ya idadi ya waaustralia milioni 26 wamepokea chanjo ya covid-19 hiyo ina maana kwamba asilimia 758 ya umma unaostahiki wamepokea dozi yao ya kwanza ya chanjo na zaidi ya asilimia 50 wamepokea chanjo kamili waziri wa afya wa washirikisho hunt amesema kwamba familia zinastahili kuwa pamoja tena wakati wa krismasi kwa sababu There be hesh e not anasema pastali kuwa vizuizi kwa maustralia yeyote kuweza kusafiri itakuwa jukumu la baadhi ya viongozi wa majimbo kufuata mpango wa kitaifa ambao umekubaliwa ila ninaimani kuwa mwishowe viwango vya ulinzi wa chanjwo na binadamu wetu wa kawaida utakuwa na maana kwamba waustralia wataweza jumwika na waustralia wenza mapema iwezekanavyo kwa upande wake waziri mkuu ameongezea kwamba amesistiza kuwa viongozi wa majimbo wanastahili fungua tena mipaka yao wakati asilimia 80 ya umma itakapokuwa imepata chanjo kamili ila jimboni viongozi wanaweka shinikizo kwa kasi hiyo ya kufungua mipaka ipunguzwe kwa sababu ya wasiwasi kuwa watafungiwa manyumbani mwao wakazi wakati watalii watakapoanza ingia ndani ya kanda tamara taaasmithni mbunge wa eneo la barlina kutoka chama cha greens amesema kwamba utoaji mdogo wa chanjo una maana wakaaji wanaendelea kukabiliana na changamoto ya kupata miadiee thatsovi iookthe haveiso thatsraitoda inhethrive an wejus nemospyanasema uh, so kwamba kila sehemu wanakotoa wa chanjo hakuna miadi wanaorodha ya watu wanaosubiri huo ndio ukweli kwa leo katika maeneo ya mito ya kaskazini na tunahitaji utoaji wa ziada ili tuweze timiza malengo kwa hiyo ningependa kuona tunapewa kipaumbele kwa sababu tunajua kuwa idadi ya watalii milioni mbili na nusu kwa mfano huja Byron bay katika eneo la northern rivers kwa hiyo tunadhani tunastahili pewa kipaumbele ili tuweze kuwa tayari kwa sababu tunategemea pia utalii wakati serikali ns kabla ilikuwa imeahidi safari za maeneo ya kanda zitaanza wakati asilimia 7 ya watu watakapopata chanjo zote mbili kiongozi wa jimbo hilo gladys bikla kwa sasa anadokeza viwango vya juu zaidi vya asilimia 80 takriban asilimia 85 ya umma jimboni humo wamepokea dozi yao ya kwanza na asilimia s ya umma wamepokea chanjo kamili kwa leo jimbo la nwsoth limerekodi kesi 961 za maambukizi ya covid 19 ndani ya jamii pamoja na, na vifo tis bibrjikla amesema kwamba serikali hivi karibuni itatoa taarifa kuhusu mpango wa kuondoa jimbo hilo katika hali ya vizuizi kwa watu ambao wamechanjwa na wale ambao bado hawajachanjwa atasema kumekuta kuwa wakati ambapo baada ya kiwango cha asilimia 80 ya chanjo kufikiwa ambapo watu ambao hawajapata chanjo wataweza shiriki katika shughuli hiyo ni taarifa tutakayotoa wiki hii kuweka wazi kabisa wakati hatua hizo zitaanza na kutoa uhakika kwa kila mtu nadhani jamii itafurahi kwanza kupewa uhakika pili kujua kuwa tunasalia na wiki chache kufanya vitu tulivyokuwa tunakosa kwa miezi mingi kwa upande wa msimu wa sherehe biberjik amesema kwamba ni salama bila shaka kuweka mipango ya krismasi jimboni tukivuka mpaka kuelekea jimboni victoria vizuizi vitaregezwa kidogo kutoka jumatano te9 septemba wakati ambapo asilimu ya ya umma unaostahiki inatarajiwa kuwa imepokea angalau dozi ya kwanza ya chanjo kikomo cha kusafiri cha kilomita k nacho kitaongezwa hadi kilomita 15 na mazoezi ya nje kama gofu na tenis inaweza anza tena kiongozi wa jimbo Hill, and andrews amesema kwamba asilim a ya dozi mbili bado ni lengo kwa amri ya kubaki ndani kuondolewa huyapa na maelezo zaidi anasema sifanye mzaa kwa hili ni vitu muhimu si kwa siku ya uhuru tu sio mwisho wa amri ya kubaki ndani hiyo inaendelea kukaribia kila siku tafadhali ombi la moja ya miadi hiyo ya chanjo bado kuna miadi mingi ya chanjo na ndivyo tutakuwa dozi ya kwanza dozi ya pili kisha tutakuwa huru tutakuwa mbele ya hili alisistiza kiongozi daniel andrews jimbo hilo limerekodi kesi mpya 779 za maambukizi ndani ya jamii pamoja na vifo viwili ikiwa ni hi, hi leo septemba ila kuna taarifa nzuri kwa wakaji wa kanda kama jilong naso ambako wataondoka katika amri za kubaki ndani hi leo usiku saa a dakika 50 licha kuwepo kwa kesi chanya ya covid katika jimbo la jilong hata hivyo eneo la Mitchell shire litasalia ndani ya amri ya kubaki ndani kwa sababu ya ongezeko ya kesi hiyo imejiri wakati serikali ya victoria imetoa taarifa ya majaribio yake ya chanjo za uchumi yanayofanyiwa katika kanda ya victoria kuanzia tarehe 11 oktoba ambayo ni mwezi ujao jaribio hilo itaruhusu sehemu ya matukio kuwa wenyeji wa wateja wengi waliopata chanjo kamili katika sehemu za mahoteli vinyozi utalii na burudani serikali bado haja kuwa wazi mbinu bora ya kuthibitisha hali ya mtu binafsi aliyechanjwa ila inatumai kuwa rekodi za chanjo zinaweza ungwa na a yactoa ili iwezetoa thibitisho kwa makala haya na mengine mengi ambayo tumepeperusha tayari na yaleambayo tumeperusha kabla pamoja na kuhifadhi kwenye tovuti yetuwatmtovutiyetu ambayo nisbscau mkwajuu swahili makala alaandaliwa na uandishi wetu ariana lusente amila dan gloria kalash pamoja na gode migerano bila shaka unawezokpata pia kwenye ukurasa wetu wa facebook ambao ni facebook com sbs swahili lakini kwa sasa basi tambela tovuti yetu sbsc mkoa juu swahili kwa ratiba ya matangazo tumepeperusha pamoja na makala mengine mengi zaidi ambayo tumepeperusha na kuhifadhi pale kwa ajili ya matumizi yako waendelea kusikia aidhaa kiswahili ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata