unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscoau mkwaju swahili jambo tena popote ulipo nawasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs kutoka studio zetu za sbs radio hapa ni taarifa kamili ya habari matumwanalia kutoka studio zetu zaidia idadi ya milioni 6 ya waustralia kwa sasa wamepokea chanjo ya c9 758 ya watu wenye zaidi ya miaka 16 wamepokea dozi yao ya kwanza na asilimia 50 ya watu wanaostahiki wamepokea chanjo kamili waziri mkuu st ansistiza kuwa viongozi wa majimbo wanawajibu wa kufungua mipaka yao wakati asilimia ya umma itakapokuwa imepata chanjo kamili waziri wa afya washirikisho kwa upande wake amesema wamba ilikuwa pamoja tena wakati wa krismasi kwa sababu sababuapasalikuwa no up... vizuizi australia yote kuweza kusafiri itakuwa jukumu la baadhi ya viongozi wa majimbo kufuata mpango wa kitaifa ambao umekubaliwa ila ninaimani kuwa mwishoe viwango vya ulinzi wa chanjo na wabinaadamu wetu wa kawaida utakuwa na maana kwamba waustralia wataweza jumuika na waustralia wenza mapema awezekanavyo alisistiza bwana hunt na baadhi ya wakaaji wa jimbo la new south Wales, wataonja uhuru wiki ijayo wakati sehemu ya umma za kuogelea zitakapofunguliwa kuanzia kesho jumata7 septemba jimbo hilo limerekodi zaidi ya kesi 90 za co9 pamoja na v hii leo asilimia 60 ya umma unaostahiki kwa sasa jimboni humo wamepokea chanjo kamili na asilimia 85 wamepokea dozi ya kwanza ya chanjo hiyo kiongozi wa jimbo hilogdl amesema orodha ndefu ya uhuru kwa asilimia 80 ya utoaji wa chanjo itatolewa wiki ijayo amesema kutakuwa wakati ambapo baadhi ya kiwango cha ailimia ya chanjo kufikiwa ambapo watu ambao hawajapata chanjo wataweza shiriki katika shughuli hiyo ni taarifa tutakayotoa wiki hii kuweka wazi kabisa wakati hatua hizo zitaanza na kutoa uhakika kwa kila mtu nadhani jamii itafurahi kwanza kupewa uhakika pili kujua kuwa tunasalia na wiki chache kufanya vitu tulivyokosa kwa miezi mingi alisitiza kiongozi wa jimbo la nwsouthw na maeneo ya kanda ya victoria yatashiriki katika majaribio ishirini ya kuruhusu kumbi kuwahudumia idadi kubwa ya wateja ambao wamepata chanjo kamili majaribio ya kanda yatafunika simu kama mahoteli vinyozi utalii mashindano ya farasi pamoja na matamasha martin pekula ndiye waziri wa viwanda jimboni victoria amesema majaribio hayo yataanza tarehe 11 oktoba ambayo itakuwa ni wiki mbili kabla ya jimbo hilo na inatarajiwa kufikia malengo ya asilimia sb ya watu ambao wamepata dozi mbili za chanjowi we'll anaso tutatazama jinsi tunaweza thibitisha hali ya chanjo ya mtu kama sehemu ya majaribio kwa hiyo jinsi data hiyo inaweza jumuishwa ndani ya apya service victoria tunatazama mtandao wa medi jinsi vieti vya chanjo vinaweza patikana kupitia shirika la services australia thibitisho hizo zote zitazingatiwa kama sehemu ya majaribio bwana pakula alisistiza tukilekea kimataifa ambako wajerumani milioni 4 wapiga kura kuchagua bunge wa bunge na chama kitakachokuwa na ridhaa ya kuweka chancela mpya wajerumani hii leo wan6 septemba wanapiga kura katika uchaguzi mkuu wenye ushindani mkali kati ya vyama vikuu democratic kinachoongozwa na olaf shol na kile cha muungano wa kihafidhina cha democratic union pamoja na christian social union na cdu nacduuc kikiongozwa na armin ashet vituo vitu vya kupiga kura vilifunguliwa tangu saa saab asubuhi kwa masa ya ujerumani kwenye wilaya zote 29 za ujerumani ambako wapiga kura hii leo wanachagua wabunge na wana chama wanachataka kupiga ama kukipa mamlaka ya kumchagua chansela mpya atakayeongoza nchi hiyo na katika makao makuu mjini berlin mgombea wa chama cha spd olaf shl mara baada ya kupiga kura huko achen, alitoa tamko lake kizungumzia matumaini na huyo bwana olaf akiwa ni ule ambaye merithi wadhifa wabi, angela merkel tukie ataarifa mza andalia tuelekee moja kwa moja hadi barani afrika ambako mahakama ya kijeshi nchini somalia hamisi imewahukumu raia wawili wa kigeni kwenye itikadi kali kwa kupigana wakiwa upande wa kundi la kigaidi la al-shabab mahakama hiyo mjini mogadishu imewahukumu dan anthony barns kutoka uingereza na ahmad mostakin bin abdul hamid kutoka malaysia kifungu cha miaka 1 jela kwa kuwa wanachama wa al-shabab moja na kuingia somalia kinyume cha sheria ni raia wa kwanza wa kigeni kwenye, wenye itikadi kali kuhukumiwa nchini somalia kwa sababu ya wanachama wao kwa alshabab maafisa wa mahakama wamesema wakili wao mhamed warsame muhamed amesema wanaume hao walikukanusha wanachama wao katika kundi la alshabab na kudai kwamba walikuja somalia kutembelea jamaa na marafiki ua katika sehemu zingine za afrika hususan katika afrika mashariki ambako rais wa warwandau ame amesema vikosi vya serikali yake vitasaidia kuhakikisha hali ya usalama na kujenga tena maeneo ya kaskazini mwa msumbiji yaliyoharibiwa na wasi wa kiislamu alisema hayo jumaa wakati maafisa wa serikali ya msumbiji wakianza kuhamasisha raia wa nchi hiyo kurudi katika eneo lenye utajiri wa gesi geiumoja wa mataifa umeonya juu ya tishio linaloendelea la wanamgambo huko cabo delgado ambako vikosi vya rwanda vinashika doria katika barabara zilizotekelezwa uh, na waasi ambao kwa wakati mmoja walikuwa wana zingira waendelea kuisikiiza idha like, ya kiswahili ya sbs hapa ikiwa ni taarifa ya michezo ambao tumeandalea kutoka makala ya michezo pamoja na kutoka meza ya michezo hapa jijini ukielelea moja kwa moja kwa mpande wa mchezo wa afl ambao fainali ilichezwa hapo jana ikiwa ni kati ya timu ya demons kwa kichapa dhidi ya western bulldogs mechi ambayo ilikuwa ni katika miaka hsb katika historia ambapo ilikuwa ni ukame ukameukamewa miaka 7 wa timu ya Melbourne demons kuweza kupata ushindi na hatimaye baada ya miaka 57b vijana wa hapo walipata ushindi wa alama zikiwani74 dhidi ya katika fainali ambayo ilikuwa ni a kusisimua mno mechi ikiisha kwa upande waalama wakiwa ni 40 walijipa alama6 katika hotuba yake ya kukubali ushindi nahodha wa timu ya aliweza kutoa sifa kwa baadhi ya wa wachezaji wenza akisema kwamba In the that the Demons, this is for you. anasema kwamba kila mtu katika mikoa katika mikoa na majimbo ya kusini hii likombe ni lenu kwa familia jamaa na marafiki wote tunawapa shukrani sana na wote wanaounga na wanaoshabikia melboure dmons hii ni kwa ajili yenu mwisho kabisa amesema kwamba imekuwa ni miaka 57 ya machungu hatimaye kombe linarudi nyumbani hapo bwana max gan akisema katika hotuba yake baada ya kukabidhiwa kombe la ushindi wa afl bwana petrasha alikuwa ndio mmoja wa wale ambao walipewa medali ya norm smith ambaye ni mchezaji bora katika fainali hukabidhiwa uk- medali hiyo na katika mchezo wa nrl ambapo imekuwa ni hali ya kusisimua katika fainali amanusu fainali ambao ilikuwa ni kati ya Melbourne storm dhidi ya timu ya penrith ambapo hatimaye vijana wa penrith waliibuka ush- na ushindi hapo katika mchezo wa nrl ambapo sasa itakuwa ni kati ya penrith yan kukichapa dhidi ya katika fainali ambayo itakuwa ni wikendi ijayo katika uwanja ambapo bado itakuwa ni kule kule bba ambako mechi hiyo anatarajiwa kukichapa ambaye ni mmoja wa manahodha wa timu hiyo isaac s alikuwa nahaa y kusema punde baada ya kutinga fainali amesema hiki ndio kile ambacho tumefanya kazi msimu mzima na bila yeah. shaka tuaweza kujiweka nafasi, katika nafasi nzuri pamoja na timu nzima katika nafasi ya kuweza kuingia katika fainali na kuweza kujipa nafasi bora na kusaidia timu yetu bila shaka tumechezea timu chache lakini kimsingi hii niikuwa ni nafasi ambayo si kila timu ao inauwezwa kuweza kuingia katika fainali na hii sasa ni fursa nzuri ya kuweza kuingia katika fainali hiyo ambapo wanatarajia mechi takichapwa hapo jumaa mosi dhidi yara ambao pia wamekuwa na mara kadhaa wameshinda katika fainali hiyo tukitazama katika matokeo mengine ambayo amejiri kwa upande wa mchezo wa soka hususan na dimba la epl ambapo ilikuwa ni hapo alfajiri zamu ya chel kukichapa dhidi ya man mancity nyumbani kwao lakini wageni wakakosa heshma na kuachara za wenyeji goli moja kwa sufuri goli hilo likifungwa na mchezaji kwa jina la hesus ambaye ni brazil huyo vilevile wekundu wa manchester nao wakapata kichapo cha goli moja kwa sufuri nyumbani kwao kutoka kwa stonvilla lister city wakachangia magoli mawili kwdhidi ya bany D- wakati everton wakacharaza norwich city goli mbili kwa sufuri katika mechi zingine ambazo natarajiwa na zilishuudiwa hapo jana alikuwa ni kati ya brentford na liverpool wageni hao katika ligi hiyo brentford wakatoka sare kufungana na magoli matatu kwa matatu muda usio mrefu itakuwa ni zamu ya arsenal kuingia dimbani dhidi ya ambayo itakuwa ni mida ya saa sb unusu za asubuhi ama alfajiri kama unapenda wakati wakatintakuwa dimbani mida moja, ya saa alfajiri dhidi yakatikaakariauambapo ya ilikuwa ni kati ya yanga dhidi ya simba katika mechi ya ngao ya jamii ya kufungua msimu yanga amepata ushindi wa goli golimoja a sufuri licha ya simba kuunga miamba mara kadhaa na yanga kuwa na nafasi za kuongeza ushindi wao lakini hakuweza kufanikiwa kuongeza goli ingine kwakuwa basi ni mkongomani hapo fiston kuweza kufunga goli la pekee na kuweza kuatoa machozi mashabiki wa yanga ambao wamekuwa katika hali ya maombolezi kwa muda mrefu baada ya kutimuliwa katika klabu bingwa barani afrika basi tuangalia hali ilivyo katika utabiri wa halia hewa kwa sasa tukianzia katika taarifa za mji wa a ambapo kwa sasa nyuzijoto pale ni 141 tukielekea b ambako ni 18 3 m zikiwa ni t2 276 tukielekea kwa sasa nywijoto pale ni 66 wakati sydy ni 123 zikiwa ni nyzijoto 8 na peth kwa sasa juzi joto pale ni 15.9 kufikia hapo watuna la ziada isipokuwa kuwatakia usikivu mwema kokote majiunga nasi pamoja na makala mengine amba anakuja muda usio mrefu basi makia nasi kwa makala mengine ambayo anakuja muda usio mrefu waendelea kusikiliza kiswahili ya sbs ntaka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata