unasikiliza nasikilizaidha ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia mkwaju swahi karibu tena katika makala idhaa ya kiswahili ya sbs ukuona migode migarano tuketea makala haya kutoka studio za sbs na mtandaoni anaone ambayo ni sbsco mkwaju mkwajuu swahili makala pia uzapata kwenye ukurasa wote wa facebook anaone ambayo ni facebookcom mkwaju sbs swahili katika makala haya tuaendelea na mazungumzo ambayo tumeanza kuhusiana na wasifu wa aliyekuwa rais wa jamhuri ya muungano wa tanzania katika awamu ya tano daktari john pombe joseph magufuli tuweza kusikia maoni kutoka kwa baadhi ya watanzania wanaoishi nchini australia wanavozungumzia maisha yake uongozi wake pamoja na taarifa za kifo chake wamezipokeaje na ni hisia gani ambazo wanazo kuhusu mpendwa wao haya basi tuzungumze na mwekazina wa jamii ya wa tanzania wanaoishi jimboni south Wales, bihalima karibu katika makala idhaa ya kiswahili na mwanzo kabisa pole kwa msiba ambao umefikia tanzaniaasante sanbus yes, taarifa hizi ulizipokeaje na ulipozipokea ulikuwa wapi wakati ulipokea taarifa kuhusu kumpoteza mpendo raisnilikua eh, uh, nimendio nimefika kazini asubuhi kama saa moja hivi o saa mbili nadhani nikawa nimeangalia nimefungua kompyuta baada ya hapo wakati nasubiri na kompyuta yangu ifunguke nikaingia tu na ni, um, instagram nania instagram nikaona rest in peace. Like, what i believe it nikazani kwamba ni hizo nani unajua hizo ruma kumekuwa na ruma kwa muda kwamba mheshimiwa alikuwa anaumwa sasa nikasema labda ni ruma afu tena nikamuona nani mama samia anaongea anaongelea kuhusu kifo hasapo ndio nikajua ukweli nani hiyo kitu imetokea na sasa hapo ukawa katika hali gani baada ya kuona thibitisho kutoka kwa serikali yenye kwamba si uvumi tena bali ni ukweli nilishikwa na majozi yani um, nilianza kulia pae pale kazi pamoja na kwamba sikulia kwa sabauti lakini nilikuwa nalia yani, mpaka hata hivi sasa hivi kwa kweli ni yani, bado nina majozi kwa mtazamo wako bwana magufuli alikuwa kiongozi wa aina gani maana tumekuwa na viongozi wengi barani afrika na tanzania imebadilikiwa kupata viongozi watano kwa mradhi wa sita sasa ikiwa mama samia akiwa ni siku kama ya tano ya nne ama tatu akiwa sasa ndio rais rasmi kabla yake watano ama wanne ambao walimtangulia bwana magufuli na ye mwenyewe uongozi ambao umeshuhudia wa marais unawezolinganishaje ni wakulinganishwa ama ni wa kipekee um, kwangu mimi uongozi wake kwa kweli ni wakipekee Uh, pamoja na kwamba nimeondoka tanzania nikiwa msichana mdogo nikiwa na miaka kama kumi na saba lakini nimekuwa narudi nyumbani na, ku, na kuja huku kwenye makazi yangu lakini yani ukiangalia kitu ambacho mavufuri yamefanya katika hii miaka mitano na yani hamna rahisi ambaye amewahi kufanya pengine kwa kwa wale ambao hawana uzoefu wala hawajui yale ambao amefanyika tanzania unaweza ukataja vitu vichache kwa kuhapa angalau kile ambacho unazungumzia okay kwanza ki, cha, kwanza ninachozungumzia ukiangalia miundo mbindu kama ukiangalia barabara zilizojengwa the extension of the new airport unajua airport yetu ilikuwa ni ndogo sana pale ndege kama mbili tatu zikitoka wakati mmoja yaani mkiwa mne ndani mna banana sasa ya ile pamoja na kwamba ndio ni, ni project ambayo aliikuta lakini ameikamilisha hiyo project mambo ya mahospitali kila sehemu nanii vituo vya afya na maana shule pamoja na kwamba kuna watu wanalalamika kwamba labda nanii the the level the standard za shule sio vinaweza zikawa sio nzuri an mi naona kwamba opportunity kwamba mtoto ana, ana sehemu ya kwenda shule sio lazima atembee makilomita kwenda kujifunza ABC, ni, ni is a major improvement zaidi na hapo ni kwamba mimi nimeenda me, ni tanzania mara nyingi zamani yani ilikuwa ni kwamba wewe unaenda hospitali lakini ukienda pale hospitali wewe ni mnyonge kwa daktari kukuona kwa neti kuongea na wewe yaani wewe ni kama vile inabidi ufanye kitu ili wakuhudumia lakini sasa hivi sio hivyo tanzania tanzania unaenda hospitali na watu wanajua kwamba tuna haki ukisema lazima ufanye kitu kitumanisha kwamba kutoa rushwalitoa rushwa hata vile labda mtu kama huna hela ya rushwa unaweza ukawenzio wote wanakupita wanapita kutokana wana kujua na kujuana vitu kama hivyo lakini sasa hivi hivo vitu kama na nina uhakika bado vipo lakini the level ni very hmm, imepungua kwa kiwango chake kwa kiwango chakeba magufulinajua amefanya mengi kna u alipendwa sawia na kuchukiwa na baadhi wale ambao waliangukiwa na msomeno wa makali yake hawampendi sana sawia na wale ambao waliangukia pengine baraka ambazo aliwapa kwa upande wako unahisi watanzania watamkumbukaje na katika vitabu vya kumbukumbu e historia vya tanzania atakuwa na nafasi gani Aa, mimi naona watanzania wengi watamkumbuka kwa mema naelewa na baadhi ya watu ambao hawampendi wa labda kutokana na na kwamba labda alizuia manu, manufaa yao na pili inawezekana kwamba ni kutokana kwamba walipata ile unajua kila mtu ana good and hasa labda waliface yule msumeno unanielewa sasa na kutokana na yale makali ya yule msumeno wameweka jjmenti yao na ku wa mimi kama mtanzania nikiangalia overall naona kwamba watu watamkumbuka kwa mazuri mengi aliyoyafanya na kwa m... kuna ambao watamkumbuka kwa mabaya lakini i think overall the good over the, the, um, the bad. Mm. The bad na kwa haraka tuna kwamba kwa bahati mbaya kifo chake kimeleta pia historia katika taifa la tanzania na katika jimbo la afrika mashariki kwa kumpata mwanamke rais wa kwanza lakini uh, ni kwamba kwambaethiopia ta, uh, tayari wanaye rahis wa mwanamke lakini madaraka ama mamlaka yake si makubwa sawia na yale ambayo mama samia anaendakuwa nayo kama mwanamke pia unajisije kumwona mwanamke mwenza akiapishwa pale kama rais wa taifa taifamimi okay, inajisikia fahari sana um, na ni kitu ambacho sidhani kama sizani kwa sisi kama watanzania sihani kama ni kitu ambacho tunakiona kwamba kisingewezekana kamwe kutokana na leadership ya ya mweshimiwa um, hayati magufuri kulikuwa kuna ile alishaanza kuwekeza njia ya kuwapa fursa wanawake kwa hiyo ni kitu ambacho kwa some people pamoja na mimi niliki kwambaii pamoja na kwamba tuna majonzi lakini tunafurahi sana kwamba sasa hivi mama yetu yuko pale mbele anatuongoza sisi watanzania wote na wa namwombea na mungu mungu aendelee kumpa moyo na ujasiri kuendelea kufanya kazi ambazo yeye na na marehemu alishazianza na I, i'm sure she do a good job najua kwamba ni mtu ambaye alikuwa wakaribu sana wa rais ama mwende zake unahisi kwamba atakuwa na yale makali ya ama upole wake utamzuia kuweza kuwafokea watu wala kuingia mara kwa mara katika maofisi wakisha kwamba wwatekeleza wajibu wao okay, um, um, um, mm, waomonekann wanaweza wanaweza wanaweza m mm ndo inamaanisha kwamba mtu anakusikia lakini kuna mngine pamoja na sauti yake ya upole anaweza akawa fame kwenye u yake na mm. ku- kuh, kuh, kuhakikisha kwamba kile anachosema kinafanyika kwa hiyo yeye kuonekana kama mpole it doesn't mean that kwamba sio strong leader labda atakuwa I'm, I'm 100% sure leadership stali yao itakuwa tofauti niombi zuri niombi zuri na tunatumia kwamba litatimia na tutaendelea kuwapa pole wa tanzania ppote walipo na wewe mwenyewe pia kwa upande wako wakiwa mbali na kutaweza kushiriki moja kwa moja na watanzania wengine kumwaga rais lakini asante kwa kutenga muda wako kuzungumza nasi na kuchangia maoni yako kuhusu hisia kwa tanzania na hisia kwa mwanda zake asante sana nashukuru kwafursahii mungu abariki um, asante asante huyo ni mwakazina wa jamii ya watanzania wanaoishi jimboni bihalima akizungumza nasi kuhusu maisha na kazi za aliyekuwa rais wa jamhuri ya muungano wa tanzania wa awamu ya tano daktari john pombe joseph magufuli mengi zaidi kuhusu makala ya tembela tovuti yetu mkoa juu swahili penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook