unasikiliza ya ya kiswahili unaskilizakaribu tena katika makala ya idhaa ya kiswahili ya sbs hukuna migode migerano tukulete makala haya kutoka studio za sbs na mtandaoni anaone ambayo ni sbscau mkoajuu swahili kama kawaida pia wazapata makala haya kwenye ukurasa wetu wa facebook anaone ambayo ni facebookcom mkoaju sbs swahili katika makala ambao tunawandalea kwa sasa ni kuhusiana na tangazo la kifo cha aliyekuwa rais wa awamu ya tano wa jamhuri ya muungano wa tanzania daktari john pombe joseph magufuli kifo chake ikitangazwa na makamu wake ama aliyekuwa makamu wake na ambaye kwa sasa ndiye rais wa sita wa tanzania katika makala haya ataweza kusikia maoni pamoja na hisia za watanzania wanaoishi nchini australia wakizungumzia maisha uongozi na hisia zao kuhusu kumpoteza kiongozi ambaye wengi wanasema alikuwa ni rais wa wanyonge tunao mmoja wa wanachama wa jamii wa tanzania wanaoishi mjinid anajunga rasi kwa njia ya simu bwana lui tukianza kwa taarifa iliyotolewa na aliyekuwa makamu wa rais ambaye kwa sasa ndiye rais wa tanzania wa sita ambaye ni rais wa kwanza mwanamke ametingiza historia kwa njia moja lakini kwa njia nyingine alitoa taarifa ya kushtukiza na kushangaza wengi Ulipo? taarifa hii ilipotolewa ulikuwa wapi na ni hisia gani ulizopata kwanza nilishtuka kwanza ni, ni, ni kitu ambacho sikuamini kwamba kweli kimetokea kime, na na sikujua ni kwa nini <laughs> kwanza mara ya kwanza nilikawana-nilikuwa anajua kama hizi habari labda mawezakaa nah, ni unasemaga wazungu habari za uongo labda za kweli klibidi nifuatilie nilishtuka ili flibidi nifuatilie nikakuta kwamba kwambakume ni kweli kwa sababu ilisha na makamu wa yaani rahisiyaniiyo ilishtuka sana baada ya kupata hizo habari kwa siku hiyo hiyo nadhani hata kazi ilishindwa kufanya kwa sababu ilikuwa ni siku ya kazi ambao niepata hizo habari niepata shida sana hata kuwa, hata kuwa makini kwenye kazi ambao iuanatokiwa kufanya siku hiyo marehemu magufuli ni mtu ambaye alikuwa ni mchangamfu sana ni mtu ambaye alikuwa na sifa za kuwa karibia sehemu kila sehemu kwa wakati mmoja maana ukigeuka huku namwona ndohuyo anazindua mradi hapa ukigeuka kule anazindua mradi sehemu nyingine katika mtazamo wako kama mtanzania na kama mtu ambaye umeona vio, rais karibu tunaezosema wawili tofauti ikiwa ni kikwete na bwana magufuli uongozi wa magufuli mtazamo wako ni upi mtazamo wangu kiukweli kwanza m rais magufuli alikuwa ni mtu ambayo anilitokea kumpenda sana ingawa kuna watu walisema kwamba ni mkali sana na anataka vitu viende kwa njia yake lakini kuna mda mwingine na nchi zingine zinazohitaji ukali kidogo ili kuweza kusogea mbele na nchi kama tanzania ni nchi mojawapo kwa sababu kuna mda mwingine unaweza ukawa unaiachia sana nchi lakini nchi bado inakuwa haiwezi kusogea mbele kwa sababu watu wameiachia sana umeona kwa hiyo uongozi wa magufuli umeleta mabadiliko makubwa sana na sio kwa n ni kwa kila mtu na kwa kila mtanzania na yeye alikuwa alikuaanasema sanata ni... mabadiiko kwa, kwa kila mtanzania na ni kweli alipoingia madarakani na kazi aliyoenda kuifanya ilikuwa ni kwa ajili ya kila mtanzania raisi magufuli alikuwa ni mzalendo wa kweli alikuwa ni mtu ambaye anaipenda nchi yake ni mtu ambaye anapenda watu wake na uongozi wake umeonyeshwa utofauti kwa sababu yeye alikuwa ni kiongozi ambaye haogopi fanya kil mbacho wananasa katika siku ambazo zimepita kumekuwa na uvumi mwingi katika mitandao ya kijamii kuhusu afya yake kuhusu aliko baadhi hata wamesema kwamba huenda aliku amepelekwa hata india kupokea matibabu hmm. wewe unadhani kwamba uvumi huu umeweza kutikisa taifa la tanzania ama umekuwa na mchango gani kwa kuweza kuwapa watanzania pengine moyo kudhani kwamba kunaeza kwa nakuelekwa uvumi huu na ama ni kitu ambacho mlichukula tu kama ni ni pziti wa mitandao kwangu mimi niseme kwangu mimi binafsi labda na watu ambao nimekuwa nikiongea nao kuhusu hili swala Aa, tuliona kwamba ni habari tu nitetesi sio habari ambazo ambayo nilitilia sana maanani au sisi utiilia sana maanani ni habari ambazo hazina ni uzito wetu sisi hazina hazileti kwanza n ha- hazina manufaa ya aina yoyote kwa hiyo hizo habari sisi tukaziacha tu na nadhani watu wengi sana ambao wad, ni watanzania ambao walimpenda rais wetu na wenyewe walizipunzia hizi habari kwa sababu ni habari ambazo hazijengi ni habari ambazo hazina kama nilivyosema mwanzani hazina uzito nam tunajua kwamba ni mmoja wa jasiria mali hapa nchini australia kwa upande wa sekta ya ujasiria mali bwana magufuli alikuwa ni kiongozi gani ni mtu ambaye alipenda masuala hayo ya ujasiria mali ma asubiri kila mtu asubiri mkandarasi wa serikali kwanza ndio kazi ifanyike ani rahisi <todiculusi> wetu sisi alikuwa ni, ni ni mtu ambaye alikuwa ni kila kila mtu Siyo, kwa njia ambayo anaweza kufanya sio sio kwamba alikuwa alazimishi kwamba watu wasubirie wa wa serikali lakini kwa wale watu ambao ni wajasiriamali alikuwa anawahamasisha sana wajasiriamali maanayake mtu ukiwa mjasiriamali unaweza kuwasaidia wa watu wengime hata kupata kupata kazi na kuongeza na kuongeza nanii uchumi katika nchi yako kwa yuy ya alikuwa sio mtu ambaye anafinya ti ujasiria mali au wanakataza watu uwa wajasiria mali hiyu alikuwa sio kweli alikuwa anakenda wa, tu watu wafanye maisha jinsi wanavyoweza wenyewe na iye afanye kazi yake jinsi wanavyoweza na jinsi mungu alivyompa nguvu anaweza kufanya kazi yake tunaona kwamba katika muda wa miaka mitano na miezi michache ambao waliongoza tanzania tanzania imepigwa hatua kubwa sana katika maendeleo kimiundombinu na mambo mengi sana unavyoikumbuka tanzania na picha ambazo imekuwa ukitazama zinakopa gani kama mtanzania ambaye uko nje nchi hicho ochanz changu mimi na wtanzania wengi ilia kwa sababu sisi kama wtanzania tumeona tofauti tumeona nchi yetu ikikua mbele ya macho yetu vitu ambavyo tulikua tudhani kama vinawezekana katika katika muda wa miaka mitano au tuseme miaka kumi vimeweza kuterekezwa mpaka tanzania imeweza kuwaigia katika uchumi wa kati maanayake unajua kwamba kweli rais wetu alikuwepo pale kwa ajili ya watu na kwa ajili ya nchi yake kila tukikumbuka kila tukiangalia habari mwenyewe ukiangalia hata habari na watu ini walivokua wakikaa wakiomboleza wakiaikawakiandika habari tofauti tofauti watanzania wa wakweli, wakweli, ripendwa, kweli wazalendo wa kweli najua kabisa kwamba kweli huyu rahisi alipendwa kweli alileta mabadiliko na hata picha watu wameziona mimi mwenyewe nimeziona na tanzania nilienda kama miaka miwili iliyopita na kweli unaona tofauti naunaona jinsi rahisi alivyoleta mabadiliko katika nchi hii ndo maana kifo chake ni, ni, ani tumepoteza shujaa wa kweli sio tanzania tu bali afrika nzima manaake ni mtu ambaye ambayelikuwa anaweza akaleta mabadiliko sio katika nchi yake peke yake bali akaweza kuhamasisha na wenzaki sehemu zuri ya kumalizia mazungumzi haya bwana amon shukran sana nasi na pole tena kwa msiba wa kumpoteza kiongozi asante sana bwana louis amon hapo mmoja wa jasiria mali hapa nchini australia mwenye asili ya tanzania akizungumzia maisha ya aliyekuwa rais wa awamu ya tano wa tanzania john pombe magufuli ambaye lega dunia wiki hii tangazo likitolewa na aliyekuwa makamu wake wa rais mama samia suluh hassan ambaye kwa sasa ndiye rais wa sita wa awamu ya tano ya jamhuri ya muungano wa tanzania mengi zaidi kuhusu taarifa hi basi tembela ya tovuti yetu anaoni ambayo ni sbsau mkoa wa juu shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya kwenye Facebook.