unasikiliza idha ya kiswahi ya hii ni idhaa y kiswahili ya sbs tukuleta makala haya kutoka studio za sbs anaounaezakapata pia kwenye tovuti yetu ambayo ni sbsco au mkoa swahili idadi ya watu 15 katika jimbo la lanwst watalazimishwa kuhama kwa sababu ya mafuriko taarifa hiyo ni kwa mjibu ya onyo kutoka kwa kiongozi wa jimbo hilo glis bereiklan ambaye amesema matukio kadhaa ya hewa yanajumuika kusababisha mvua kali na mafuriko katika sehemu nyingi ya jimbo hilo 5nasemahali kwamba watu l wataweza hitaji hamishwa katika masaa na 48 au 24 yajayo ni wasiwasi mkubwa tunatazama maeneo ya northern rivers pamoja na pwani ya kati ya kaskazini na bila shaka maeneo ya okxbury napian pamoja na eneo la magharibi sydney ambako onyo za ziada za kuhama zimetolewa eneo la pwani ya kusini ya nwso nayo inazua wasiwasi mvua wasi, nyingi inapotarajiwa na tutaendelea kuifuatilia pia alisistiza kiongozi wa new south wanwsotw gladys bereiclian shirika la ukoaji la dharura la jimbo hilo limefanya tayari shughuli 850 za ukoaji katika masaa 24 yaliyopita tukisalia katika taarifa za mafuriko shule katika eneo ya kusini mashariki ya queensland zimefungwa kwa sababu ya mvua nyingi mafuriko hayo yamesababishwa pia na kuongeza katika eneo la mto wa logan ambao amefurika zaidi katika eneo la bodst waziri pamoja na kiongozi wa jimbo hilo anstaia paoshi amesema kwamba serikali na bunge ya queensland na watu wake wanahitaji kufuata mwongozo wa dharura pamoja na ushauri wa dharura unaotolewa na viongozi wanaosimamia shughuli za uokoaji amesema mvua nyingi inaendelea kuongeza hatari ya mafuriko yanayotarajiwa leo barabara kadhaa zimefungwa katika wilaya ya mrton nyumba 78 zinachunguzwa kwa uharibifu na pia kuna zingine 40 katika eneo la shela park zinazochunguzwa vilevile kwa uharibifu na katika maeneo ya yagoost nyumba nne tayari zimehamishwa wakazi wake kwa sababu ya hatari ya kuweza kubomoka alisistiza kiongozi huyo anastasia palshe wa jimbo la queensland tukibadilisha mtazamo katika taarifa zingine kashfa ambazo zinaendelea kuikumba serikali ya morrison ni kwamba bwana morrison bwanamwenyewe amesema kwamba mwanaume anayeshukiwa kwa kufanya ubakaji wa dhidi higgins alifutwa kazi kwa sababu ya kukiuka maswala ya usalama mara kadhaa bi ametoa madai kwamba alibakwa na mwanaume huyo ndani ya ofisi ya waziri linda reynolds mnamo machi mwaka efb k9 mlinzi wa bunge nicola anderson amehoji ni madai ya waziri mkuu akisema kwamba ni ukiukaji upi wa maswala ya usalama yaliyofanywa katika usiku huo ambapo yeye aliweza kuwa ruhusu wa uhusika hau wawili katika ofisi hiyo akijua kwamba amefuata itifaki zote pamoja na utaratibu wote wa maswala ya bunge ila bwana morrison amesema kwamba mwanamume huyo alifutwa kazi baada ya kufanya matendo hayo mara kadhaa ya ukukiuka maswala ya usalama katika bunge ama sehemu ya kazi ya bunge this was in to the of the ministerial... anasema hii ilizingatiwa kama ukoutovu wa nidhamu mkubwa kulingana na masharti na vigezo vya wafanyakazi wa waziri kwa hiyo kwa maneno mengine aliweza kuondolewa kazini na maswala kwa sababu ya maswala ya kiusalama katika ofisi na hali ambayo ilikuwa ni hatua ya mwisho kabisa alofanya ilikuwa ni kumaonyesha kwamba hii na hatua ya mwisho ya kuweza kuvumiliwa na kupigwa ama kupigwa kalamu wa endele kuskiiza idhaya kiswahili ya sbs tukileta makala haya kupitia tovuti yetu pamoja na studio za sbs radio kwa sasa tuelekee katika taarifa za kimataifa tuelekee marekani ambapo mwanaume mwenye silaha amewashambulia na kupiga risasi katika jimbo la colorado na kuwaua watu kumi mmoja wao akiwa ni jesha, afisa wa jeshi la polisi aliyekuwa akifanya shughuli zake za ununuzi wa bidhaa katika soko shambulizi hilo lilifanywa katika eneo la lab ambapo wanam aliingia ndani ya duka hapo na kuanza kufyatua risasi bila kuchagua anayefyatulia afisa mkuu wa jeshi la polisi la eneo la lab amesema kwamba maafisa wake wanafanya kila kuweza kutambua nani. alifanya tukio hilo na kuweza kutoa uhakika na maelezo zaidi amesema tutakuwa hapa we tukifanya kazi usiku na mchana re-share. tuna mshikio mmoja ambaye yuko nguvuni tayari na bila shaka tutahakisha kwamba jamii iko salama na natofanya wetowezavyo ukisha kwamba katika siku zijazo na masaa yajayo tunamtambua na tunawatambua wahanga wa wale ambao wamefanywa tendo hili pamoja na kuweza kufanya kazi na ofisi ya mchunguzi wa vifo haraka iwezekanavyo kuweza kutoa suluhu na taarifa iwezekanavyo tukilekea ulaa ambapo mamlaka nchini ujerumani zinatarajiwa kurefusha tena muda wa utekelezaji wa vizuizi wakati zikikabiliwa na kuongezeka kwa maambukizi mapya ya visa vya korona chansela wa ujerumani angela merel na mawaziri wa kuuwa majimbo 1s ya nchi hiyo ambao wana jukumu la kutangaza na kuondoa vizuizi wanafanya mkutano wa njia ya video ikiwa ni karibu wiki tatu baada ya kukabiliana kuhusiana mpango wa kutekelezwa hatua kwa hatua ili kusafisha njia ya kulegeza baadhi ya vizuizi tangu wakati huo maambukizi yameongezeka kwa kasi wakati aina mpya ya kirusi hatari kilichogundulika mara ya kwanza uingereza kikisambaa vizuizi vingi vilivyowekwa viatarajiwa kukamilika machi 28 na afisa, afisi ya yaan inapendekeza virefushwe hadi aprili 1ukle afrika ambapo ani maafisa wa ngazi ya juu wa umoja wa mataifa jana waliomba kusitishwa mara moja kwa mashambulizi holela na kulenga raia katika jimbo la kaskazini mwa ethiopia la tigr wakitaja pia ripoti za ubakaji na vitendo vingine vya kikatili vya manyanyaso ya ngono katika taarifa ya pamoja maafisa hao ambao ni mkuu wa misaada kwenye umoja wa mataifa mak lokok kiongozi wa baraza la haki za binadamu michel bashele na mkuuwa wa shirika la wakimbizi hilipo grandi wameziomba pande zinazogombana kulinda raia dhidi ya ukiukuaji wa haki za binadamu kulaani manyanyaso ya ngono na kuwajibisha wahusika amasema kwamba ni muhimu uchunguzi huu kuhusu manyanyaso wa ngono yanayohusiana na mzozo wa tigre uanzishwe nakushirikisha ofisi ya mmoja wa mataifa ya kamishna mkuu wa haki za binadamu taarifa hiyo ilisema mapigano kati ya wanajeshi wa serikali na ethiopia na wapiganaji wa chama tawala cha zamani katika jimbo la Tigre, Tigre peoples tif yaliwa maelfu ya watu na kulazimisha maelfu ya wengine kukimbia makazi yao katika jimbo hilo la milimani lenye wakazi takriban milioni tano zambapo rais wa, wa tanzania samia suluhu hassan hapo jana amewaongoza viongozi kutoka sehemu mbalimbali duniani wa tanzania kwa ujumla kumwaga aliyekuwa rais wa nchi hiyo hayati john pombe joseph magufuli akihutubia wakati wa shughuli ya kitaifa ya kuuaga mwili wa magu, magufuli katika uwanja wa jamhuri mjini dodoma rais samia amewaondolea hofu wote wenye mashaka kuhusu uongozi wake baada ya kuhapishwa kufuatia kifo hicho viongozi mbalimbali walimweleza kiongozi huyo kuwa shujaa wa afrika kutokana na uchapakazi wake na namna alivyoitetea tanzania pamoja na bara la afrika mrais uhuru kenyatta wa kenya felix flichied wa jamhuri ya ya congo emerson mnangagua wa zimbabwe ni miongoni mwa wageni waliohudhuria hafla hiyo marehemu watazikwa machi 6 nyumbani kwake chato mkoani endele kuskia idha ya kiswahili ya s ukiwa na migodi migarano tukte makala haya kutoka studio za zas na kwa sasa tuingia moja kwa moja katika dimba la michezo tazame ni kipi kinachojiri tukianzia katika mchezo wa a ambapo kumepokewa shangwe na furaha tele kwa upande wa mchezo wa waabaada ya taarifa kutolewa kwamba vizuizi vitaregezwa vya kuwaruhusu baadhi ya mashabiki kuingia uwanjani kushuhudia mechi za timu hiyo na baada ya kuregezwa kumanisha kwamba viwanja vya afl vitakuwa na takriban asilimia sab5 ya mashabiki katika uwanja wao wati wa watu ukianzia katika jimbo la victoria ambapo kutakuwa na asilimia 5 ya watu watakaoruhusiwa kuingia ndani ya uwanja huo lakini viwanja vingine vitakuwa na asilimia sabita ya watu ambao wataruhusiwa kuingia kuhudhuria ama kushuhudia mechi zikazochezwa katika mchezo huo waafl tangazo hilo bila shaka ni kama kuleta faraja na kwa mashabiki wa michezo mingine ambao watatarajia pengine nao kuregezewa kamba ya vizuizi vya covid19 tukiendelea makaramatumaandalia kwa upande wa mchezo wa riadha shirika la kimataifa linalosimamia michezo ya riadha ifa linasema kwamba litafanya Ucha, utafiti wa kipekee wa kwanza duniani kote ambapo utawshirikisha wanariadha wote na wote ambao wanawshiriki katika mchezo huo kwa kuweza kushiriki katika utafiti huo kuweza kutoa majibu kwa maswala kumi na mbili yitakayoulizwa kwa ajili ya kuweza kutengeza mazingira bora ya kufanya mchezo huo pamoja na kuweza kuweka vitu vinavyohitajika kusaidia wanariadha ripoti hiyo itajulikana kwa jina la world plan ama mpango wa dunia natarajiwa kufanyika hadi mwaka 23 itakapokamilishwa kufanya mageuzi pamoja na kuboresha mchezo huo tukiendelea na taarifa zingine ambazo tumeandalia polisi jeshi la polisi katika jimbo wameendelea kuwaomba wahanga wa, wa shambulizi za kingono wajitokeze kuweza kutoa ushahidi pamoja kuweza kuzungumzia shtaka analokabiliwa nyota wa zamani wa mchezo wa way ambaye amepatwa na hatia ya kumbaka mwanamke katika eneo ama nyumba yake katika eneo la Newcastle, mnamo lamnamo wa amekaa na mashtaka dhidi yake kutoka kwa mwanamke huyo akisema kwamba tukio hilo lililofanyika katika chumba cha mwanamke huyo ilikuwa ni kwa makubaliano ya wawili hamwenye miaka h alipatwa na hatia ya makosa mawili ya ubakaji wa wapamoja ku, na kuweza kushiriki ngono bila ruhusa ya mhusika mwenza tukikamilisha taarifa hizi tuangalie hali ilivyo katika utabiri wa hali hewa tukianza mjini si ambapo kwa sasa nizoto zinasemekana aa ni 2k2 wakati melb 19 nukt2 brisban zikoni 248 peth 24 adelaid 216 hobert 199 cambra 179 na darwin kwa sasa news joto ni 3a.8 kufikia hpuni mwisho wa taarifa bara ambayo tumeandalia bakia nasi kwa makala mengine mana kujia muda usio mrefu waendelea kusikia idhaya kiswahili ya sbs shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook