unasikiliza ida ya kiswahili ya SBS. karibu tena katika makala idhaa ya kiswahili ya sbs ukuona migode migerano tukuote makala haya kutoka studio za sbs na mtandaoni anaoni ambayo ni sbscau mkoa swahili makala hayo kama kawaida awazaapata pia kwenye ukurasa wetu wa facebook anani ambayo facebookcom mkoa sbs swahili katika makala leo tuuzungumzia swalazima la kurejea kazini baada ya kufanya kazi kwa muda mrefu nyumbani kwa sababu ya vizuezi vya covid-19 ama coronavirus ukipenda utafiti mpya unaonyesha kwamba waustralia wawili kati ya watano wana wasiwasi juu ya usafi mahali pao pakazi wakati zaidi ya robo wamekuwa na wasiwasi juu ya vijidudu tangu kuanza kwa janga hili wakati wafanyakazi zaidi wakirudi makazini swali ni je una wasiwasi juu ya kusafiri kwenda kazini na kutumia muda wako katika sehemu za pamoja pamojanadhani kabisa ninahisi kuwa salama nikiwa nyumbani kwani hakuna watu wengi hapa ni mimi na mwenzangu tu na sio lazima kuwa na wasiwasi sana juu ya kugusa uso ambao mtu mwingine amegusa au juu ya kuwa na nafasi ya kutosha sehemu uliopo ni wazi kazini ni tofauti kwa sababu unashughulika na watu wengi lana bagunovich anafanya kazi katika jengo la ofisi mjini sydney anasema kwamba baada ya miezi kadhaa ya kufanya kazi nyumbani alikuwa na wasiwasi juu ya hatari kubwa ya kuambukizwa wakati wa kusafiri kwenda kazini au kushirikia eneo la kazi na niliporudi kazini nilikuwa dhahiri mwangalifu zaidi na nilikuwa na ufahamu zaidi juu ya sehemu ambazo ninagusa juu ya jinsi nilivyosimama karibu na watu kwa hivyo wakati wa kuingia kazini kuna sehemu ya kuitakasa well, mikono pale unapoingia ofisini pia kuna mashine ya kuangalia joto la mwili lakini kwa kuongezea hayo pia ningeenda bafuni na kunawa mikono mara tu nilipofika ofisini kutoka kwenye usafiri wa umma na hilo sio jambo ambalo kwa kawaida nilikuwa nikifanya utafiti mpya wa kikundi cha huduma bora unaonyesha kwamba waaustralia wawili kati ya watano wana wasiwasi juu ya usafi mahali pao pakazi wakati huo huo zaidi ya robo wamekuwa na wasiwasi juu ya vijidudu tangu kwanza kwa janga hili wakati 320 wako macho kutogusa sehemu wakiwa mbali na nyumbani runesovdal ni mkurugenzi mtendaji wa kikundi cha huduma bora anasema utafiti wao unaonyesha mabadiliko ya mitazamo ya australia kuhusu kusafisha wakati wa janga la covid-19 utafiti wetu unaonyesha kuwa kwa kweli ni idadi kubwa ambayo ina wasiwasi mkubwa wa kurudi kazini waustralia wa wawili kati ya watano wana wasiwasi kuhusu usafi wanaporejea makazini karibu robo ya waustralia wamekuwa na wasiwasi sana watu wana wasiwasi juu ya kwenda nje kwenye umma licha ya kufunguliwa tena na sote tunajua kuwa watu hawakuogopa kwenda hadharani kabla ya hapo lina bagona anasema kuwa changamoto zilizoletwa na covid-19 zilimfanya tathmini upya maana ya mazingira salama ya kazi Safe work in a time of COVID. mazingira salama ya kazi wakati wa covid-19 ina serikali kuwa na kikomo juu ya watu wangapi wanaruhusiwa kwenye chumba cha mkutano wakati wote pia kuwa na nafasi ya kutosha karibu nami ili sketi karibu sana mkono, na mtu mwingine na pia kupata vitakasa na kuwa na karatasi nyepesi well, za dawa uh, za kufutia pia haswa kwa sababu huwa tunashikiriana madawatinpia um, mashine ya kuangalia joto vilevile vile vile wakati wa kuingia nadhani hiyo pia imenipa kiwango kilichoongezwa cha kujisikia niko salama jim kelly ni mkurugenzi mpya wa afya na kazi salama wa jimbo la new south wales amesema kutumia kanuni rahisi za mpango wa covid salama kunaweza kusaidia kudhibiti wasiwasi wa kurudi makazini It's really Um, okay, safe. ni muhimu sana kwamba tuendelee kudumisha mpango wa biashara wa covid salama kwa kweli unafanya mambo kuwa rahisi ni juu ya usafi wa mikono kuhakikisha kuwa unaosha mikono mara kwa mara wakati unaposhika sehemu ambazo zinaweza kuguswa na watu kadhaa kudumisha kukaa mbali na watu haswa kutoka kwa umma au wateja ambao kunaweza kukutana nao mara kwa mara na kuhakikisha tuna ripoti dalili na kuchunguzwa virusi vya covid mara tu dalili zinapojitokeza runes sodal anahimiza waajiri kuzingatia kupunguza kugusa maeneo yenye kupitiwa na msongamano mwingi kama vile sehemu za vyuma vya kushika mabomba ya maji na swichi za taa Uh, in new... wakati kuna mlango ambao unatumika kila wakati inaweza kuwa na thamani kwa kuwekeza kwenye kichuma kipya cha kutumia miguu ambayo inamaanisha unaweza kufungua kwa mguu wako kama katika migahawa kwa hivyo wazo la kudhibiti viini vya vijidudu eneo kubwa la msangamano linaweza kusaidia watu kuweza kurudi makazini kuna mambo kadhaa ambayo hufanya tu watu wasijisikia salama tu bali wawe salama licha ya kuwapa wafanyakazi vitakasa mikono dawa za kuua bakteria na madawati yaliyo na nafasi za umbali na wengine bwana sovnal anasema kwamba waajiri wengi wanawekeza katika usafishaji kwa kunyunyiza vitakasa kwenye maeneo ambao pia hujulikana kama kupiga ukungutunayo huduma inayoitwa kunyunyiza vitakasa ambayo ni huduma ya ukungu ni ya kunyunyiza mfumo ambao hufukiza mchanganyiko wa vitakasa na unaweza kuingia katika kila mpenyo tunafanya hivyo kwenye chekechea kwa hivyo ni salama na tunafanya hivi mashuleni shule za awali kwa hivyo ni salama vya kutosha lakini ni vizuri sana kwa ofisi pia na haswa ikiwa una eneo kubwa la msongamano kwa ujibu wa ufanisi mwiti wa mwitikio wa covid 19 australia mkurugenzi wa afya na kazi salama jim kelly anasema kuwa huduma za kusafisha kwa kina kama ukungu zinahitajika tu ikiwa kuna mlipuko wa janga mahala pakazi australia imefanya well vizuri sana katika kudhibiti hatari za covd-9 katika hatua hii kwa kweli hakuna haja ya kufanya chochote zaidi ya kawaida kwa usafi wako isipokuwa kukitokea mlipuko lakini ukidhani kuwa virusi havijaingia mahali pako pa kazi hakuna kabisa sababu kwa nini hubadilishe itifaki zako za kawaida za usafi kwa zaidi juu ya jinsi ya kupunguza hatari ya maambukizi ya covid-19 mahali pako pakazi tembelea tovuti ya sefwak australia kwa taarifa hii na makala mengine kama haya tuliyopeperusha kabla tembelea tovuti yetu anwani ambayo ni sbscoau mkwaju swahili makala haya anaendelewa na wandishi wetu yosipa kosanovich frank mtao na gode migerano hii ni idhaa ya kiswahili ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata