unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsco au mkwaju swahili waendelea kusikia idha ya kiswahili ya sbs ukiwa na migodi migirano tukaletea makala hayo kutoka studio za asbs kwa sasa tukianzia katika taarifa ambayo tumeanzia takriban idadi ya waustralia lakimj 50 hivi karibuni wanaweza poteza ajira wakati ruzuku ya mapato ya serikali ya job kiper imeisha hii leo jumapili 28 machi jim charmer ni mwakazina wa chama cha leba na amesema kuongezwa kwa muda wa malipo ya job kpe ni muhimu kuokoa ajira kote nchini ila mwakazina wa taifa josh amesema umma unastahili hakikisha kuwa msaada mwingine wa kiuchumi utatolewanohesome o nasima kwamba hkuna shaka kutakuwa baadhi ya biashara ambazo zitaendelea kuwa na wakati mgumu job kipa itakapoisha ila kama mradi ulikuwa ni wa muda msaada wetu unaendelea kupitia miradi inayolengwa kama utalii mradi wa ndege mradi wa sanaa na mikopo ya gharama ndogo itakayotolewa kwa upana kote katika uchumi na itaendelea katika bajeti ya mwaka huu kufanya matangazo ya ziada yanayosaidia shughuli za uchumi na jimbo la queensland limerekodi kesi ya tatu ya covd19 ndani ya jamii wakati jeshi la polisi linasahihisha maelezo kuhusu mkusanyiko uliofanywa na kesi iliyothibitishwa uchunguzi wa ziada wa polisi wa queensland wamesema kuwa mhusika alikuwa na wageni watano katika sherehe ndani ya nyumba na si watu 25 kama ilivyoripotiwa kabla kesi hiyo mpya ndani ya jamii ni kaka ya mmoja wa kesi ya sasa jimboni humo na kwa sasa hayuko katika hali ambukizi afisa mkuu wa afya wa jimbo hilo daktari janet young amesema mwanaume huyo anaaminiwa kuwa ni kiungo kilichokosekana kati ya mlipuko wa hivi karibuni na daktari aliyepatwa na virusi hivyo mapema mwezi huu anasema mwanamume well, contact... huyu ana afya njema na amepona kabisa na alitambuliwa kupitia mchakato wetu wa ufuatiliaji kwa hiyo tulimfanyia vipimo vya pcr na matokeo ni kwamba hana uwezo wa kuambukiza amepona kabisa ila hatutaweza mfanyia vipimo kwa viajeni kwa sababu hana virusi kwa sasa ila tutaendelea kumfanyia vipimo kuona kama tunaweza tambua kilichotokea Um, tukiendelea taarifa zingine ambazomeandalia kiongozi wa chama cha leba kitaifa anthony albanise amesema kwamba mbunge wa jimbo la queensland andrew leming lazima ajiuzuru kutoka bunge mara moja mbunge huyo wa bama wa chama cha n p amesema kwamba hata wania uchaguzi mkuu ujao baada ya tabia isiyofaa kwa wanawake katika mitandao ya kijamii ila mwakazi na er fredber amepinga kauli hiyo akisema kwamba bwana bwanaeig lazima aendelee kuwahudumia watu wa eneo la bunge lake ndani ya bunge la taifa What we've seen from this nasima kile ambacho tumeona kutoka kwa mbunge huyu ni mtu ambaye anawafuata na kuwakera wanawake mtandaoni watu waeneo bunge lake wenyewe na kumdhalilisha mmoja wao kiasi kwamba amezingatia kujitoa uhai tumemwona akimnyanyasa mbunge wa jimbo pia ukweli ni kwamba anw i hastahili kuwa mbungi leo na anig anastahili ondoka alisistiza bwana albans kiongozi wa chama cha leba kitaifa na katika taarifa zingine amri za kuondoka ama kuondolewa katika maeneo ya watu wanakoishi yanaendelea kusalia katika maeneo saba ya kaskazini mash, mashariki ya jimbo la sd ambayo kwa sasa yanaendelea kukabiliwa na mafuriko shirika la ukoaji la dharura ya kitaifa na katika jimbo la Wales, ses limeonya wakazi katika maeneo husika kwamba maji ya ya mafuriko hayo yanaendelea kuwa na maji ni maji machafu pamoja na vitu vingine ambavyo vistahili kuwa pamoja na minyama ama mifugo iliyofarikiwa zimamoto nao wanaendelea kufanyia wiki zijazo wukiendelea kwa kuwasaidia wenyeji katika maeneo hayo ya kufanya usafi wakati New south wales inaendelea kuanza shughuli za kufanya usafi baada ya mvua nyingi pamoja na mafuriko kutoka eneo la grafton na pia zimamoto na uokoaji la grafton amesema kwamba itaendelea kuwa ni jukumu gumu sana kwa sababu sababunasema kile tunachofanya kwa sasa ni kuondoa maji haya ya mafuriko inachoendelea kufanya hivyo wakati inaendelea kuwa hali ngumu sana na kufanya iwe salama zaidi kwa kila mtu ila kuna matope na kwa wastan ni kati ya sentimita tano hadi kumi ya tope ambalo ni gumu na kuweza kujaribu kuondoa hili ili itakuwa hali tofauti na pia itakuwa ni kazi tofauti kabisa tusipofanya shughuli hiyo ya kuondoa tope hilo katika taarifa zinavatouandalia tume wa wanahistoria wa ufaransa wanaoongozwa na vincent dacleir wamekabidhi rais emmanuel macron ripoti ya kazi yao baada ya miaka miwili iiotafiti kuhusu jukumu la ufaransa wakati wa mauaji kimbari ya mwaka 994 nchini rwanda kumekwepo na madai na malalamiko kwamba ufaransa chini ya rais ans mtan wakati huo ilikuwa haijawajibika vya kutosha kuzuia mawaji hayo yaliyosababisha vifo vya karibu watu laki nane wingi wao na hata kutuhumiwa ilishiriki kwenye uhalifu huo suala hilo ni, lingali ni mwiba katika uhusiano kati ya ufaransa na rwanda hadi hii leo rais macron aliamrisha kuaundwa kwa tume hiyo ya wanahistoria wasio na ujuzi wa maswala ya rwanda mwezi wa mei mwaka 219 ili wasio na upendeleo kuchunguza jukumu la ufaransa nchini rwanda kati ya mwaka 1990 hadi 1994 kupita utafiti mbalimbali uliokwisha fanywa nbarani afrika rais uhuru kenyatta katika hotuba yake jumaa mchana ameeleza kenya kwamba imeripoti ongezeko la maambukizi ya covid 19 kiwango hiki ni cha juu zaidi kuliko wakati janga hilo lilipoanza ameamuru kusitishwa vikao vya kawaida vya bunge la agosti na mabunge kwenye kaunti za nairobi machakos kajado kiambuu na nakuru na kamati zake zote katazo la kutoka nje usiku likiwa limetangazwa pia muda wa kutoka nje usiku nchi nzima umerekebishwa kwa maeneo husika ikiwemo kaunti za nairobi kiambu kajado na nakuru na sasa amri hiyo itaanza kutekelezwa saa mbili usiku hadi saa kumi alfajiri amri ya kuotoka nje usiku maeneo mengine nchi nzima itakuwa ni kama ilivyokuwa awali na hivyo ni kuanzia saa nne usiku hadi alfajiri na meli kubwa ya mizigo bado imekwama katika mfereji wasz kwa siku ujuma mwos, ujuma mwos ya tano hii leo umamosi hapo jana wakati mamlaka zinajiandaa kufanya juhudi nyingine kuiondoa na kufungua tena njia hiyo ya mashariki ya ya mashirika na magharibi kwa ajili ya usafirishaji wa bidhaa duniani meli ya evgin yenye bendera ya panama ambayo imebeba mizigo kati ya asia na ulaya ilikuwa majumanne katika mfereji wa seze unaopita kati ya afrika na peninsula ya sinai afisa mmoja wa usimamizi wa sez ambaye hakutaka kutambulishwa amesemajuamosi mamlaka zinatarajiwa kufanya majaribio mawili kuondoa meli hiyo endelea kuskia idhaa kiswahili ya sbs tukiendelea na makala ambao tumeandalia kwa satungia moja kwa moja katika dimba la michezo tukianzia katika mchezo wa tenis ambapo matumaini ya australia katika michuano ya wazi ya myami yamegonga mwamba baada ya tegemeo la australia alex demen na jordan thomson kubanduliwa katika michuano hiyo ya atp masters 0 katika raundi ya pili demeno ambaye alipokea kichapo katika mechi hiyo alikutana na mcolombia daniel elahi galan ambaye alimcharaza kwa seti zikiwa ni mbili kwa mradhi seti tatu ya kwanza akipoteza 46t na ya pili akipoteza sita tatu na sta 4 vile vile katika seti ya tatu na naye tomson alimenyana na mkroesh ambaye ni namba k mbil duniani kwa ubora wa wachezaji wa tenis ambapo alipata ushindi huyo milos ranich ambapo pata ushindi alama zikiwa ni sbsmj katika mechi hiyo ambapo hali haikuwa shwari kabisa kwa vijana wa kiaustralia na katika mchezo wa cricket mchezaji wa keke wa timu ya taifa ya ustralia jss amesaidia australia kuweza kuzuia new zealand kupata mikimbio mia na thelathi kwa wachezaji sita katika mechi ya kufungua a kimataifa ya, kima ya 2 amat ukipenda ya wanawake Yonason aliweza kudai kudaikt tatu katika mikimbio26 wakati akiweza kusaidia kuweza kupata u, kichapo kidogo kutoka kwa ua katika mechi hiyo nakutazama katika taarifa zingine kuhusiana na, na mitok, matokeo ya mechi ni pamoja na ile taarifa kuhusiana na timu ya AFL, ya yaa ambayo itasalia ya victoria kwa sababu ya maambukizi ya virusi vya corona jimboniq wakati viongozi na mamlaka anaendelea kutafuta suluhu kwa swala hilo hususan kwa timu hiyo kuweza kurejea vilevile vile kwa upande wa nrl timu ya bsbe b mechi kua dhidi ya Melon storm ni kwamba kwa sasa hajulikani itachezwa lini na wapi kwa sababu waandalizi wanaendelea kutafuta namna tofauti ya kuweza kuhamisha mechi hiyo pamoja na timu husika katika kinyanganyiro hicho na katika matokeo ya hivi karibuni mapima hii leo ilikuwa ni zamu ya newcastle Knights kupokea kichapo kutoka kwa wageni wao west westtigers ambao waliwacharaza ishirinna nne kwa ishirini alama hizo wakati cowboys wakakubali kichapo kutoka kwa titans cha alama zikiwa ni arba na 4ne kwa nane wakati paramatals wakacharaza sha ishirinanane kwa nne. wakati wakatibron wakawakalisha b kichapo cha alama ishirinnanne a sufuri katika afl mechi kati ya fmt na ian iliisha kwa upande wa wakipata ushindi wa alama zikiwa ni 87 kwa 56 wakati bo wakapata ushindi wa alama ma kwa 93 dhidi yawestc wakati hotn wakapokea kichapo cha alama 78 kwa49 kutoka kwa richmond na kufika basi nasha tarifa balitumandalia hii hapa ni taarifa ya hali ya hewa jijini sini kwa sasa nywzi joto ni 204 wakati melbour ni 152 brisban 232 peth 232 vile wakati adlad kwa sasa nywzi joto ni 165 hbt zikiwa ni 142 kambra 13 wakati darwin kwa sasa nyuzi joto ni 28 kufika pone msho tarifa bara mbatumeandalia nasi kwa makala mingine mana kujia mda usio mrefupenda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenyefae