unasikiliza ya ya kiswahili sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscomau mkwaju, swahili karibu tena katika makala idhaa ya kiswahili ya sbs sokona migodi migerano tukulete makala haya kutoka studio za sbs na mtandaoni anaani ambayo ni, ni sbsco au mkwajuu swahili kama kawaida azapata makala haya pia kwenye ukurasa wetu wa facebook anani ambayo ni facebook com mkoajuu sbs swahili kwa sasa tuzungumze swala zima la ubunifu wa miji pamoja na mipango ya kujenga hususan katika maeneo yenye athari ama hatari ya mafuriko watalamu wa kubuni miji wanasema maisha yao anahatarishwa kwa sababu ya ukosefu wa mipango katika maeneo ya mafuriko na wanaomba mageuzi kwa majengo ambayo yako katika nyanda za mafuriko huduma ya dharura ya jimbo lans inajulikana pia kama ses imeonya kuhusu hatari zinazohusiana na mafuriko katika maeneo ya chini5 unajua kuwa sentimita 15 ya maji yinaweza fanya gari dogo lielee niamini hautaki gusa haya maji ya mafuriko ni mchuzi mbaya wa tope linaloteleza likiwa limechafuliwa kwa kemikali na taka kama kuna tofauti ya mita moj kati ya maji ya mafuriko ndani na nje ya nyumba shinikizo kubwa linawezasababisha majengo kubomoka ndio sababu ni muhimu kujitayarisha na kufuata onyo na amri za kuondoka inafurika tena katika bonde la hunepn hiyo ni kweli je unajua hatari yako ya mafuriko nam ilikuwa ni moja taarifa lilotolewa kuhusu hatari ya mafuriko katika maeneo ya hsu nepn shirika la acs limejibu maelfu ya wito wa msaada katika wiki iliyopita wakati mvua ambayo imevunja rekodi imesababisha mafuriko makubwa katika majimbo ya new south southwals na queensland daraja la winser ambalo baadhi ya wataalam walikuwa wamesema haliwezi furika lilipotea chini ya mafuriko ya maji yenye urefu wa mita 120 jengo la sanaa na kumbukumbu linalojengwa magharibi magharibisini kama jengo la paramata powerhouse museum nalo limeharibiwa kwa maji ya mafuriko hii ni mara ya pili katika muda wa mwaka mmoja ambapo jengo hilo limeathiriwa kwa mvua nyingi masuala haya ya hivi karibuni yameongeza upya mjadala kuhusu ubunifu wa miji kampuni moja inayojenga nyumba imesema kuwa wanaweza buni na kujenga majengo ambayo yatastahimili mafuriko keti ma kutoka kampuni ya yamontgomey amesema kwamba kampuni hiyo imeombwa na wamiliki wa nyumba ambao wanawasiwasi kuhusu jinsi nyumba zao zitakabili mafuriko makubwa muundo um, wa nyumba zetu umefanywa kuunda low, low kiwango cha chini ambacho hakiwezi shika kwa um, maeneo ya mafuriko mafurikokwenye muundo huu haswa um, um, utaona gereji ikiwa katika sehemu ya chini and and na sebule iko katika sehemu ya juu ya nyumba unaweza unawezaona kuwa maji panda na kufikia gereji na sehemu ya juu inajengwa juu ya eneo la mafuriko aina hii ya muundo inaweza kuwa kitu ambacho kinaweza kuchochea hisia za wakazi katika kanda ya na npn jimboni new south nsouthws matukio mafuriko ya wiki jana yamezua ukosoaji wa ujenzi mwingi katika eneo hilo ian wright kutoka chuo cha western sydney amesema mafuriko ya hivi karibuni yanaweza wafanya watu watambue hatari za kuishi katika maeneo ya chini na kuwa kuna mafunzo ya kujifunza kutoka mafuriko ya hivi karibuni bwana mafrk hvrbi zaid tunaweza fanya hili vizuri hatujawa na mafuriko kama haya kwa muda wa miaka 30 na eneo la hokxbury nepian huwa na, na wakati wa mvua na jua kali ambayo inarudi nyuma kati ya miaka so na 20 tumeondoka tu katika miaka 30 viongozi wetu wa jamii yetu haina uzoefu kama huo kwa hiyo tunahitaji jifunza kupitia hili bwana bwaarit ameongeza kuwa mafuriko ya hivi karibuni yanastali kuwa onyo la mwamko kwa hatari ya kujenga katika maeneo ya mafuriko patrick n ndiye meya wa hkbu amesema tatizo ni kitu cha tangu zamani sana kama anavyoweka wazi hapa Look, tazama who... watu hawajajenga katika eneo hili la mafuriko kwa muda mrefu watu ambao viongozi wa kabla It walikuja na kuunda makazi reality katika maeneo ya mafuriko hatutawahamisha watu hao hatutaeleza maelfu ya watu wafunge virago na waondoke ila huu ndio ukweli huu ni uharibifu unaowezekana tu na tumekuwa tukijiandaa mamea wenza na viongozi wamesema kuongezeka kwa maji katika ukuta wa bwawa la waragamba kumemulikwa sana halmashauri zingine mbili ambazo ni penrith na blackton zimehamasisha kipaumbele kipewekwa pendekezo la barabara kuu ambayo inaweza tumika kama sehemu kubwa ya uhamisho wakati wa mafuriko katika jimbo la magharibi sydney barabara kuu za juu ndizo ambazo mtaalamu wa maji ian wright anataka matokeo ya kile anachosema inaweza kuwa ni geuzi kutoka kwa kile kinachojulikana kama mafuriko ya mara moja katika miaka 1 badala yake amezungumzia mafuriko mabaya zaidi ya mwaka 1867 brittena huu ni wito wa kuamka kwa, kwa hatari za maisha na kujenga katika eneo la mafuriko kama tungejenga miundombinu kwenye kiwango hicho itakuwa salama zaidi kwa kuondoa jamii kwa mafuriko ya usoni nadhani ina uwezekano wa moja kati ya 50 nadhani hiyo itakuwa tahadhari tunapoendelea kuwa na ongezeko la watu katika eneo hilo rob rogema ni mtaalamu wa miji endelevu amesema mabadiliko yanahitajika kwa wakazi 70 katika kanda hiyo fanya barabara katika mitaa watu wanakoishi ziwe ndogo nabadilisha sehemu yazo kubwa kwa sehemu za kijani cha pili ni kuondoa maji yote yanayoanguka kwenye sehemu ngumu kama paa na kuongoza maji hayo kwa mashamba na sehemu zingine za umma za kijani amependekeza pia nchi kama uholanzi kama mfano wa kuigwa nchi hiyo mara nyingi husifiwa kwa kuwa na usimamizi bora wa maji na kubuni miji inayohifadhi ziada ya maji rob rabstoks ndiye waziri wa mipango wa jimbo la New south wales amesema maombi ya ujenzi yamekataliwa kwa sababu ya wasiwasi ya mafuriko taarifa hii iliandaliwa na waandishi wetu rena sarampet isam el ghalibo na gode migerano kwa taarifa zingine kama hizi pamoja na ratiba matangazo yetu tembela tovuti yetu anaone mbayo ni sbscau mkwa juu swahili hii ni idhaa kiswahili ya sbs penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook