unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsco au mkwaju swahili uesikiza idha kiswahili ya sbs ukiwa na migode migerano tuate makala haya kutoka studio za sbs kwa sasa tuanzie moja kwa moja katika taarifa za habari queensland ambapo jimbo hilo linakabiliana na mlipuko mbili tofauti ya cov19 inayoungwa na wafanyakazi wa afya jimbo hilo limerekodi visa vipya vinane katika jamii vinavyojumuisha visa viwili ambavyo vinachunguzwa kuanzia juma machi wafanyakazi wa hospitali ambao hawajachanjwa wataweza watibu wagonjwa wenye covid19 chini ya itifaki mpya waziri wa afya wa ql eetdath ameonya kuwa chanjo bado hazijafikia watu wengi sana jumboni qela au ustralia panaanasema ukweli ni kwamba ilibidi tusubiri yes. hadi tulipofika idadi kubwa is... nchi zima haijafikia idadi kubwa bado ukweli ni kwamba hatujamaliza kuchanjwa na covid ni halisi iko hapana iko mlangoni mwetu hili ni kumbusho lingine la hilo alisisitiza waziri dath kwa upande wake kiongozi wa jimbo anastasia palsha amesema kwamba anatarajia ujio wa kesi mpya katika siku zijazo anasema ni uamzi mkubwa na mgumu sana, sana. wanaofanya operesheni wengi kutoka queensland and we bila shaka wanatazamia likizo za shule uh, na tunaendelea kuwa right, na matumaini kuwa mlipuko huu wa sasa unaweza dhibitiwa katika siku tatu ambazo zitawaruhusu watu kuendelea kufurahia mipango yao ya pasaka majimbo yote na mikoa yameweka baadhi ya viwango vya vizuizi au yamepiga marufuku kwa usafiri kutoka brisbane hata hivyo mpaka wa jimbo la new south Wales na queensland unaendelea kuwa wazi na waziri mkuu scott morrison pamoja na gavana david haey mapema hileo walishiriki katika hafla ya kuapisha baraza jipya la mawaziri wa shirikisho katika nyumba ya serikali ujumbe mpya wa baraza la mawaziri umeanzishwa linalolenga usawa wa wanawake usalama usalama wa kiuchumi pamoja na afya kukabiliana na viwango vya chini vya kupatwa na hatia katika kesi za ubakaji itakuwa ni kipaumbele kwa timu hiyo waziri wa wanawake ma ameeleza shirika la habari la naneta kuwa mkutano wa wiki ijayo na mawaziri wa majimbo na mikoa kuhusu usalama wa wanawake utaendeleza mpango mpya wa utekelezaji wa kitaifa kupunguza vurugu dhidi ya wanawake anasema njia moja tu ya kukabili hili kama bunge ni kumiliki matatizo kumiliki kufeli na bila shaka kumiliki suluhu bila shaka inahusu kuweka masuala haya katikati ya serikali na nadhani ni hatua muhimu na ujumbe muhimu utafiti umepata kuwa katika kesi takriban nane kati ya kumi wanawake waliokabiliwa kwa vurugu ya kingono na wanaume hawakuwasilisha ripoti kwa polisi kwa sababu ya hofu kuwa hawataaminiwa na chama cha shirikisho cha leba kimependekeza sera mpya ya kufufua utengenezaji wa vifaa na ajira kiongozi wa chama hicho anthony albanis amesema kwamba atazindua mfuko wa ujenzi wenye thamani ya dola bilioni 15 wenye lengo la kubadili ajira na uwekezaji kama chama chake kinachaguliwa kuongoza taifa amesema janga hili limemulika udhaifu katika uchumi na ukweli ni kwamba hatuna ujasiri wa kutosha na tunaweza kuwa katika hatari ya kupata mshtuko ukweli kwa sababu hatukuwa na kinga za ppe za kutosha hatukuwa na mashine za kutosha za kusaidia kupumua kuna vifaa vya kila aina ambavyo hatuzalishi mfuko wa uzalishaji wa kitaifa wa australia ambao utaongoza ukuaji wa ajira za usoni na uchumi wetu itakuwa na faida hususan kwa kanda zetu alisistiza waziri huyo pamoja na kiongozi wa chama cha upinzani antony albans na katika taarifa zingine wan, wanajeshi wenye asili ya kiaborijinal wanaume kwa wanawake walioweza kuhudumu katika jeshi na katika vita tofauti watapewa heshma kupitia muundo mpya wa senti wa dola mbili wakona dola mbili hapo shilingi ya dola mbili wa vijana wanajeshi watu kutoka ukoo wa aboriginal na wanavisi wa ambao wameshiriki katika operesheni za kijeshi kishirikisho pamoja na maelfu wengine ambao wanaendelea kuhudumu kwa sasa katika vikosi vya ulinzi wa taifa wote watazingatiwa katika hatua wa hiyo wte wanaofanya shirika hilo wanafanyakazi ya kuweza kutengeza hela like za kitaifa wanasema kwamba dola mbili itakuwa na muundo mpya ambao itamuhusisha mwanamke wa alka pom- kupitia mchoraji shane satan ambaye anafanya kazi hiyo <mucho> tukiongeza taarifa zingine meli ya mvgiv imelea tena na mfereji wa Suez, umefunguliwa jumatatu ikiwa imeleta afueni kufuatia takriban wiki nzima tangu meli kubwa iliyobeba ont kukwama na kukwamisha mfumo mkubwa wa usafirishaji wa bidhaa za biashara duniani mwandishi wa afp ameshuhudia wafanyakazi wa boti ndogo wakipiga honi kusherekea baada ya meli ya evg ya mizigo yenye urefu wa viwanja vinne vya mpira wa miguu ikisogea kutoka ukingoni mwaw bei za mafuta zilirejea hali ya kawaida kufuatia habari za kufunguka tena mlango unaofunganisha ma unaounganisha kwa mradhi bahari ya mediteranea na bahari ya sham ambapo zaidi ya asilimia kumi za bidhaa za biashara ulimwenguni zinapita hapo mkuu w mamlaka ya mfereji wasweza admiralis sama rabi mnamo majira ya saa ts mchana za misri alitangaza meli zimeanza kupita katika mfereji huo mamlaka hiyo imesema katika tamko lake hata hivyo mamlaka hiyo imeeleza kuwa ina, itachukua zaidi ya siku tatu kuweza kuondoa msongamano wa meli zilizokuwa zimeshindwa kupita zikiwa zinasubiri mwisho wa eneo la mfereji upande wa kaskazini na kusini hadi kufikia hapo ambapo meli hiyo iliyokwama kwanza kuelewa kulikuwa na meli mia nne ishirina mbili kwa mradhi ishiri tano ambazo zilikuwa zikisubiri kupita katika eneo hilo na mamia ya watu wanaendelea waliokolewa katika eneo la palma kaskazini mwa mozambik ama msumbiji ukipenda wameweza kuokolewa baada ya siku tano ya mashambulio dazeni za watu waliuwawa na kupita mashambulizi ambayo liza kufanya na, wa, na jihadi na kundi la kijeshi cha al shabab na wanasema kwamba eneo hilo la palma liliweza kushambuliwa jumatano ililopita na hali inaendelea kuwa kwamba kutafuta namna ya kuweza kufanya operesheni za kuweza kuenea kukomboa eneo hilo ambalo lina miradi ya gesi yenye thamani ya dola bilioni 79 kanali omar saranga wa wamozambi jeshi la, uzam, la mozambique ama msumbiji ambaye pia ni msemaji wa jeshi la ulinzi hapo alikuwa na haya kusema kuhusu tukio hilo hilosa kwamba sdf, SDF iliweza kuongeza operesheni zake na mikakati yake kuweza kuwadhibiti magaidi hao na shambulizi lao la kihalifu na kuweza kurejesha hali ya kawaida katika eneo la palma na tumefanya operesheni hii katika muda wa siku tatu na kuweza kulenga na kuweza kufanya kulenga zaidi operesheni za kuwajia mamia ya watu pamoja na watu wenye, wenyeji ambao pamoja na wengine wa kigeni eneo hilo la lab ambalo lina rasilimali nyingi pamoja na madini mengi linakuwa kishuhudia hali ambayo ni yamshikemshike pamoja na hali ambayo haeleweki sana kwa upande ya usalama kati ya wanamgambo wa kiislamu katika miaka ambayo imepita na zaidi ya watu laki e 7b wameweza kutawanywa katika eneo hilo kupitia mapigano ambayo yameshuhudiwa na nchini tanzania rais samia suluhu hassan ameagiza taasisi ya kuuzia na kupambana na rushwa takakuru kuharakisha kesi kuondoa kesi zisizo na msingi na za kubambikizwa ili kuondokana na idadi kubwa ya kesi ambazo serikali inashindwa rais samia amesema hayo jumapili baada ya kupokea ripoti ya mdhibiti na mkaguzi mkuu wa hesabu za serikali cag na tukukuru ikulu ya chamwino dodoma rais amesema kwamba amefurahishwa na tathmini ya utendaji kazi wa taasisi hiyo kwa kiwango cha asilimia 98 ya malengo yaliyopangwa na hivyo kuitaka taasisi hiyo ijipime zaidi na kuongeza juhudi hasa katika kuharakisha kesi kusikilizwa rais samia ameitaka takuru pia kuendelea kusimamia kesi zenye uhalali kwa kuzifanyia kazi kwa kasi na kuzifikisha kunakotakiwa huku iki punguza idadi ya kesi ambazo wanashindwa mahakamani na wanazokasikia ripoti maalum kuhusu hali ya biashara huko nchini tanzania pamoja na hapa australia kwa wafanya biashara wa kitanzania ambao wanafanya kazi kati ya mataifa haya mawili baada ya makala haya endelea kusikia idha ya kiswahili ya sbs kwa sasa tuingia moja kwa moja katika dimba la michezo tukianzia katika mchezo ambapo michezo mingi na timu nyingi zimeweza kuzuiwa usafiri hususan katika maeneo ya queensland ambako kunaendelea kuwa na vizuizi ambavyo vimewekwa pale hususan katika mji wa brisban ambapo vizuizi vinawekwa kuhusiana na swala zima la covid19 timu ya Brisbane lions itaendelea kusalia jimboni victoria ambapo itashiriki katika mechi yake ya raundi ya 4 katika mchezo huo wa afl kwa upande wa timu ya yanrl yabrisb bra nayo imehamia jijini sydney kwa muda ambao hujaelezewa kwamba itakuwa ni hadi lini lakini timu ya brsbba itasalia jijini sydney kwa muda huo wakati wanaendelea kufanya mipango kuweza kufanya jinsi wanaweza katatua hali katika eneo hilo na kwa upande wa timu bullets kwa upande wao ni kama hawatarudi nyumbani na ligi hiyo ikifanyiwa maandalizi ya namna mechi zake kachezwa na ni wapi mechi zake zitachezwa wakati timu ya brisbane brisben nayo ambayo iko jijini brisbane kwa sasa huenda ikalazimishwa kubaki huko kwa sababu ya usafiri pamoja na mikakati mingine ambayo inawekwa huko na kwa upande wa, wa australia wengi ambao walikuwa wamenunua tiketi za kuweza kuhudhuria michuano ama michezo ya olimpiki jijini tokyo kwa sasa hawatapokea hela zao hususan wale ambao walinunua tiketi zao kupitia hali ama watu ambao si katika mchakato rasmi wa kuuza tiketi hizo kunakuwa na asilimia ya watu asilimia ishirini, ishirini ya tiketi ambazo zimeuzwa nje ya kanuni pamoja na nje ya vyombo ambavyo vina vinasajiliwa kuweza kuuza tiketi hizo kwa hiyo wale ambao walinunua tiketi zao nje ya vyombo hivyo basi ni kusema kwamba hela zao zimepotelea hivyo hivyo kwa upande wa mchezo AFP, wa afpl mchezaji wa gret w sydney veterani hapo sam reed amekubali marufuku ya mechi mbili ambayo wamepewa baada ya kuchezea rafu mchezaji wa fanto ne mechi hizo mbili hatazikosa katika mechi ambazo zinakuja hivi karibuni na kumaanisha kwamba hataweza patikana na wengine wataweza kushiriki katika nafasi yake ambapo atasubiri mechi ambazo atakosa itakuwa ni kati ya docas pamoja na mechi ya carlton ambayo itakuwa ni katika mechi hivi karibuni zitakazochezwa tukiangazia hali livo katika utabiri wa hali hewa jijini sini kwa sasa News joto ni 195 wakati melbo179 brsbenni 231 peth 288 wakati ald ni 2502 hbrt 19 187 na darwin kwa sasa ns joto ni 31a .9 kufikia kuonemisha tarifa abara y ambao tumeandalia bakianasi kwa makala mingine maana muda mda usio mrefupenda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya ss kwenye faceo