unasikiliza ya ya kiswahili sbs pata taarifa zaidi kupitia mkwaju swahi karibu tena katika makala idhaa ya kiswahili ya sbs sukona migode migerano tukaleta makala haya kutoka studio za sbs na mtandaoni anane ambao ni sbsc au mkwajuu swahili vilevile vile. wazapata makala haya kwenye ukurasa wetu wa facebook ambayo ni facebookcom mkwaju sbs swahili kwa sasa tuingie moja kwa moja katika makala ambayo tumeoandalia tukizungumzia zima la pasaka na jinsi watu wanaadhimisha pasaka mwaka huu tofauti na ilivyokuwa mwaka jana kwa waustralia wengi ijumaa ya pasaka ni siku ya familia na sherehe kuchangia vyakula vya baharini na kuenda fukweni na no kwa wengine ambao ni wakristo ni siku ya kuabudu viongozi wa kisiasa na kidini wameadhimisha siku ya ijumaa ya pasaka kwa kutathmini jinsi mwaka wa kutengwa na kujitenga umesaidia kuimarisha moyo wa taifa pamoja na kumulika uhaba wa usawa hizo ni sauti za wanakwaya wakiimba tena ndani ya kanisa ya mtakatifu mary mjini sydney na kabla yao waumini walikuwa wamejaa kanisani ni afueni inayokaribishwa na waumini baada ya kanisa zote kuwa tupu pasaka yaliyopita kama wanavyoelezea hapa um, ni baraka kuwa hapa okay, inawapa just, uh, watu tumaini uh, na furaha nadhani hiyo ndiyo maana ya pasaka nina furaha sana uh, kuwa hapa so, na kuwa pamoja na watu wengine well, Uh, muumini mwingine naye alisema kwamba it's that we're able to up again. ni vizuri tunaweza fungua milango tena services, na kumwenzi mungu so katika ibada za pasaka ni muhimu sana tunaposhiriki uh, na watu wengine in badala ya wakati tuliposhiriki katika ibada tukiwa nyumbani kwetu anthony fisher ni askofu mkuu wa kanisa katoliki mjini sydney amelinganisha hadithi ya kufufuka wakati wa pasaka pamoja na australia kuibuka kutoka vizuizi vya covid later, mwaka mmoja baadaye tuko huru kuabudu tena down, yai limevunjika kuta zimevunjwa maisha mapya yanaanga baada ya mwaka wa covid tunahitaji mwaka wa uponaji alisisitiza askofu fisha ila ibada zote za kanisa hazijarejeshwa katika hali ya kawaida mjini sydney katika kanisa katoliki la mtakatifu andrew waumini wanatumia kodi za qr katika eneo za kuingilia pamoja na kutumia vitakasi vya mkono na katika kanisa la like kipentekosti la hillsong waumini nao walijumuika pamoja na mchungaji brian houston katika idadi kubwa zaidi ya wa waumini tangu janga hili lilipoanza huyu hapa mchungaji houston really tunashukuru sana kuwa mko hapa ni vizuri kuwaona tonight, na tunaruhusiwa kuwa na ongezeko la watu so ndani ya kanisa leo, so leo. kuliko ilivyokuwa you kabla so na hayo ni maendeleo na bila shaka tunaweza imba jimboni south ws kwa hiyo hayo ni maendeleo alisema mchungaji houston katika kanisa la hilson wakati huo huo, huo waziri mkuu scott morrison na familia yake walishiriki katika ibada ya pasaka pamoja na jamii ya wamarni huyu hapo waziri mkuu akizungumza katika ibada hiyo pasaka ni wakati maalum sana together, ambapo right watu na familia zinakuja pamoja kote way, nchini na kwa wengi katika hali ambayo hawajawezafanya katika mwaka uliopita umekuwa mwaka wenye changamoto kwa waumini ila kuregezwa kwa vizuizi katika sehemu za ibada katika sehemu nyingi nchini Umeleta mabadiliko kwa wakristo sbaadhi walitumia fursa hiyo kuwaenzi wanaomulika ukosefu wa usawa ndani ya jamii askofu mkuu wa kanisa la kinganglicana jeoffrey smith alizungumzia giza la ubaguzi wa rangi pamoja na unyenyesaji wa nyumbani wakati kanisa la uniting liliwahamasisha wanawake waendelee kuzungumza dhidi ya mashaka na jamii iliyopuuza sauti zao makala haya yaliandaliwa na waandishi wetu pegi ya kumelo daren mara na gode migerano kwa makala mingine kama haya pamoja na ratiba za makala ambayo tunapeperusha tembela tovuti yetu anaone ambayo ni sbscoau mkwaju swahili hii ni idhaa ya kiswahili ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata