unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsco au mkwaju swahili esikiza aidha kiswahili ya sbs hapa ikiwa ni taarifa kamili ya habari ambayo wawezakasikiza moja kwa moja kwenye ukurasa wetu wa facebook amoja na kwenye tovuti yetu unaniambayo ni sbscoau mkwaju swahili mdhibiti wa madawa nchini australia ametambua kesi ya pieli nadra ya kuganda kwa damu ambayo imeungwa na chanjo ya astrazeneca mwanamke mwenye umri wa miaka 40 aliathiriwa kwa kuganda kwa damu baada ya kupokea chanjo katika jimbo la magharibi australia profe john scarit ndiye kiongozi wa utawala wa bidhaa za matibabu na amesisitiza kuwa mwanamke huyo ni mmoja wa watu lakisaba waliopokea chanjo hiyo ya astrazeneca anasema hiyo maana kuwa wawili kati ya laki saba moja kati ya laki tat 50 ukitazama data kutoka uingereza iliyonukuu mtu mmoja kati ya watu laki 2 50 hiyo ni ndogo sana na tukio lisilo la kawaida ni matokeo nadra kabisa uwezo wako wa kushinda loto ni mkubwa zaidi alisistiza profess scrit mwanamke husika yuko katika hali ya utulivu kwa sasa ndani ya hospitali ya kifalme ya darwin hiyo ni ripoti ya pili ya kisanadra cha kuganda kwa damu nchini australia baada ya mwanaume mwenye umri wa miaka44 mjini melbourne kupatwa na hali hiyo mwezi uliopita na jimbo la queensland limerekodi kifo cha saba cha covid19 tangu mwanzo wa janga hili afisa mkuu wa matibabu janet yan amesema kwamba mwanamume huyo alikuwa na umri wa miaka hema na alikuwa mwaaustralia aliyerejea nyumbani kutoka philippines na kupitia nchini poponi guini kifo hicho kimejiri wakati kesi mbili mpya za covid-19 zimerekodiwa ndani ya karantini ya hoteli yang amehamasisha watu wa queensland wapimwe kama wanahisi dalili za ugonjwa huo we nasema first... tunajua hii ndio njia ya kudhibiti mlipuko wowote kupata kesi ya kwanza katika mlipuko wote ni muhimu kwa hiyo tafadhali kama watun ana dalili zozote njo kwa ajili ya utulivu wako waakili upimwe haraka iwezekanavyo alisisitiza dr young na kiongozi wa jimbo la magharibi australia amejiunga na mamlaka ya huduma ya dharura kuchunguza uharibifu uliosababishwa na kimbunga seroja katika eneo la pwani ya kati ya magharibi ya jimbo hilo alipotembelea mji wa kitalii wa kalbiri ulioathiriwa ambako asilimia sb0 ya mali iliharibika macmgawan amesema kwamba ni ajabu hakuna mtu aliyeuawa wakati upepo wenye kasi ya kilomita 70 iligonga usiku wa jumapili A lot of the power poles were anasema miamba mingi ya umeme ilivunjika baadhi yazo katikati inaonyesha nguvu kubwa ya kimbunga hili lilikuwa tukio moja katika miaka hasi kimbunga kisicho cha kawaida kilichosababisha uharibifu mkubwa tuna bahati katika kimbunga hiki hapakuwa majeraha makubwa au vifu waziri wa huduma ya dharura jimboni humo ris whiby amesema kwamba nyumba 29 bado hazina umeme na inaweza kuwa siku kadhaa kabla umeme urejeshwe anasema tunatakahakikisha hali ni salama kwa jamii hatutakirejesha tena umeme wakati miamba ya umeme ngali chini na waya zinaweza sababisha hatari kwa jamii lazima ifanywe vizuri tumepona janga hili bila kupoteza maisha bila kuwa na majeraha makubwa na tunataka endelea kuhakikisha hali ni hivyo waziri mkuu scott morrison ameratibiwa kuwasili jimboni humo jioni ya leo kwa masaa ya magharibi australia kutathmini aina gani ya msaada ambao mamlaka ya shirikisho inaweza toa katika juhudi za kufanya usafi katika jimbo hilo na mkuu wa polisi mkuu kule minneapolis amesema kwamba polisi aliyemuua kwa kumpiga risasi marekani mweusi mjini humo hakunuia kumuua kwa kuwa alitoa bastola yake kwa bahati mbaya wakati mtu huyo alipokuwa akipambana na polisi haya yanakuja wakati ambapo ya maafisa wa polisi mjini humo wamepambana na waandamanaji kwa usiku wa pili mfululizo mkuu wa polisi wa kituo cha brooklyn tim ganan ameelezea mauaji ya donte wright mwenye umri wa miaka ishiri kama tukio lililofanyika kibahati mbaya tukimnukua amesema kwamba ninapotazama ukanda wa video na kusikiliza amri ya po, afisa wa polisi ninaimani kwamba afisa huyo alikuwa na nia ya kutumia bastola ya shoti ila badala yake akampiga ya risasi moja ya moto bwana wright kutokana na jinsi nilivyowaona maafisa walivyoshtuka mara baada ya tukio hilo kivyangu naona hii ilikuwa ajali ambayo ilisababisha kifo cha bwana bwari alisema bwaagannan katika taarifa na waandishi wa habari na siasa za somalia ziliingia katika hali ya mkanganyiko jumatatu wakati mabaraza mawili ya bunge yalipigana vikali juu hadhi ya rais mahamed abdullahi farmajo baraza kuu la bunge lilipiga kura ya kuongeza muda wa rais na serikali yake kwa miaka miwili wakati baraza lingine la bunge limesema hatua hiyo ilikuwa kinyume na katiba kikao hicho maalum kilishuhudia wabunge 49 wakipiga kura kupendekezo hilo la kuongezwa muda huku watatu wakipinga lakini ndani ya dakika chache baraza lingine la bunge lilipinga na spika akisema kwamba hatua ya baraza kuu ni kinyume na katiba kwa viovyote vile hakuna ishara yoyote kwamba uchaguzi wa bunge na urais uliocheleweshwa wa somalia utafanyika wakati wowote wa hivi karibuni uchaguzi ambao hapo awali ulipangwa kufanyika mwishoni mwa mwaka jana bado haujafanyika kwa sababu ya maabishano kati ya viongozi wa kisiasa juu ya nani atadhibiti mchakato wa uchaguzi na kanisa katoliki nchini kenya linaitaka serikali kusimamisha mpango wake wa kufunga kambi za wakimbizi za dadab na kakuma na kuendelea kuwapa hifadhi wakimbizi hao kanisa limesema kwamba wakimbizi hao zaidi ya laki tao kutoka mataifa 15 wanaoishi nchini humo itakuwa ni hatari kubwa kwa usalama wao endapo watarejea katika mataifa yao ombi hili linatolewa siku chache baada ya mahakama nchini humo kusitisha utekelezaji wa agizo la serikali la rais uhuru kenyatta kutaka kuzifunga kambi hizo hadi kesi iliyowasilishwa mahakamani isikilizwe na kutolewa maamuzi kanisa katoliki linasema kwamba kufunga kambi za wakimbizi za dadab na kakuma zilizo na zaidi ya watu laki lakita wanaohitaji hifadhi wakati huu wa janga la virusi vya korona ni kuongeza matatizo mengine na hasa kwa taifa kama kenya lililo katika makubaliano ya kimataifa kulinda haki za binadam kwani kufanya hivyo kutawaweka katika mateso na hatari isiyoweza kuepukika na tukikamilisha taarifa hii ya habari waislamu kote duniani wanaadhimisha mwanzo wa mfungu wa mwezi mtukufu wa ramadhan katika, hu... katika mwezi huu ambapo wamini hufunga siku nzima wakati wa ramadan waamini huwa hawali kuanzia wakati jua linapochomoza hadi linapotua mahujaji walishiriki katika ibada katika eneo takatifu la kiislamu la kaaba ambalo liko katika mji wa maka nchini saudi arabia ambako ni sehemu mahujaji wa kiislamu wanatakiwa kutembelea angalau mara moja katika maisha yao mfungo wa mwezi mtukufu wa ramadan utaisha tarehe 12 mei mwaka huu 221 na, na, na muda si mrefu utaweza kusikia taarifa maalum kuhusu kifungo ama mfungo wa mwezi mtukufu wa ramadan na tukiangazia taarifa za michezo kwa sasa tutazame hali inavyoendelea katika mchezo huu ambapo kwa sasa inaendelea kuwa ni kesi ya kuweza kushtukiza hususan katika mchezo wa aflw ama mchezo wa afl kwa upande wa wanawake ambapo mchezaji wa al chelsea randal ameweza kutangazwa kwamba hataweze kucheza wkendi hii katika fainali dhidi ya timu ya cros kwa sababu ya jeraha jerahalopata katika ushindi wao dhidi ya melborne na kwa mjibu wa sheria ambazo zimetolewa ni kwamba mchezaji lazima pumzike kwa angalau siku kumi na mbili kabla ya kuweza kurejea uwanjani hususan anapopata jeraha la kichwa kwa sababu ya pigo hilo la kichwa lilopata na hiyo imepelekea baadhi ya wachezaji pamoja na wengine kusema kwamba uamzi lazima uchukuliwe kuairisha mchezo huo kwa angalau wiki moja ili mchezaji huyochel aweze kupata fursa ya kushiriki katika fainali hiyo pia You... ambaye alikuwa ni nahodha wa timu ya western bulldogs anasema kwamba inavunja moyo kuweza kukosa fainali bila shaka na hususan kupitia sheria ambayo inalazimisha watu ama kitu kama hicho kifanyike kwa sababu ni jeraha ambalo ni sehemu ya mchezo lakini lazima kanuni na sheria zifuatiliwe hususan wakati tuna namna tofauti ya kuweza kufanya kuweza kulinda dhidi ya majeraha y vichwa katika mchezo huo na tatazama mengine zaidi takapoweza kupata taarifa kuhusiana na swala hili zima la mchezo wa f na kwa mchezaji huyo iwapo ataweza kucheza au hatacheza na katika mchezo wa michuano ya, ya tenis ya ustralia inaandaliwa katika mchezo katika uwanja na ukumbi wa melbo park wachezaji wa zamani Todd woodbridge wamejiunga na wachezaji h wengine wenye majeraha pamoja na wenye ulemavu aina tofauti kuweza kuwaunga katika mchezo huo na kuweza kuweka kama sehemu ppana ya mchezo wa tennis australia katika mradi wao wa kuweza kujumuisha katika sehemu ya mchezo huo na katika mchezo mwingine wa, e, wa soka timu ya john moriati obal jmf ambayo huwa imesimamia michezo ya watu wenye asili ama wazawa hapa nchini australia wa asili ya australia wa aboriginal na imekuwa ikiongoza mchezo huu kwa muda mrefu na sherekelo kwa muda mrefu imeweza kuongeza namna ya kuweza kufanya kuweka suluhu ma sehemu ya kutafuta suluhu ya pengo ambalo limepatikana kati ya wanachama wa jamii ya na ak nawa jamiia katika nchi hii ya usrlia na lengo la mchezo hio ni kusha kwamba watoto wenye asili ya k wanapata fursa kueza kushiriikatika mchezo huu kwa ukamilifu na kuwa na fursa nyingi za kujionyesha katika mchezo na kuonyesha amahiri wao wanaposhirikiana na wenzao katika jamii 18n zitajumuishwa kutoka uh, wilaya ya kaskazini pamoja na jimbo la queensland new south warls kusini australia victoria na magharibi australia pamoja na mengine kwa ushirikiano na shirika la unicef australia katika taarifa za soka ni kwamba kesho alfajiri itakuwa ni zamu ya timu kuweza kujinusuru ama kuondolewa katika michwano ya kombe la klabu bingwa barani ulaya ambapo paris sant germain itawaalikabni ya ujerumani katika ukumbi wa, wa pale ufaransa ambapo kwa sasa paris saint germain na magoli mawili akiba ambayo lifunga ugenini wakati sasakumaanisha kwamba ban lazima wafunge angalau magoli mane kuakisha kwamba wanafuzu kuendelea katika nusu fainali wakati chelsea itakuwa wenyeji wa fc porto chelsea ikiwa na magoli mawili mkononi iliyofunga katika nchi ya ureno siku ya alhamisi itakuwa ni zamu ya real madrid kutembelea liverpool ambao waliwacharaza tatu moja ambapo vijana wa anf watatarajia kwamba wanaweza karejesha mchezo huo iwapo watashinda ka magoli mawili kwa sufuri kusema kwamba livpool itaendelea madrid ikiondoka wakati dortmund itakuwa mwenyeji wai ambao itakuwa mgeni wa acity katika uwanja huo vile vile kuomeesha kwamba dmund nao lazima washinda ngalau kwa magoli mawili kwa sufuri la sivyo basi itakuwa ndio mwisho wa safari yao katika michwano hiyo kiangalia hali katika sarafu pamoja na katika takwimu hususan maswala ya hela dola moja, moja, moja, moja ya ustali ni sawa na dola m na senti 31 za marekani wakati dola moja ya australia ni sawia na shilingi 81 na set99 za kenya na dola moja, moja, moja ya australia ni sawia na shilingi 1763 za tanzania wakati dola moja ya ustralia ni sawia na shilingi 2757 za uganda vilevile dola moja ya australia ni sawia na faranga 744 za rwanda vilevile dola moja ya austlia ikiwa sawia na faranga 11 kwa mradhi 1495 za burundi na kufika konawishotarifa bada atomaandalia bakianasi kwa makala mengine maana kujia muda usio mrefu penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook