unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsco au mkwaju swahili usikia idha ya kiswahili ya ss ukiwa na makala haya kutoka studio za ss na mtandaoni nmbao ni skwa juu swahili hichapo ni kibao cha n kikizungumzia wimbo kabisa nikumbushe wema wako kusema kwamba usiwezi kaja akufuru kwa sababu ya changamoto unazokabiliana nazo na tukizungumzia swala hilo kuna wakenya walikuwa na jambo lao hileo katika kitongoji cha karama sydney new south jiniy ambapo tutapata fursa ya kuzungumza na baadhi walioandaa pamoja na kusimamia hafla hiyo tukizungumzia bwana ken na bwana joji tukiwakaribisha katika makala y ya kiswahili tukianza pengidi kwa bwana ken ni kwa nini mliandaa hafla hii kwa siku ya leo <coughs> oberami ambao wamekuwa kwa moja mrefu sana sasa um, na unajua ni wa, watu wawili ambao wanaishi kwa wanakodi nyumba moja na familia ambayo wanajitegemea wenyewe na wamekuwa kwa hospitali kwa muda wa miezi mi, minne hivi mpaka sasa ni miezi minne na baada hawaendi kazi tena so tulikuwa tunajaribu ku kuwasaidia angalau waweze kuishi maisha mazuri na pia waweze kulipa bili ya hospitali nam yeah. na, na tuki, tuna mwingine pia katika sehemu ya pili ya mazunguzi haya bwana george nini kilifanya wewe mwenyewe kuingilia katika swala hili kuweza kushiriki katika waandalizi pamoja na kuhamasisha watu waweze kujitokeza uh, nikisama hizo n ni... tunaelewa awani wanafunzi na kama seme shida shida hutokea um, si kwa mtu mmoja na shida ua inaweza kuzunguka kila mahali so kenye lifanya mimi ni ku, kuja hapo ni ile utu ya kwanza utu na ile enye najuahuini mtu mwenzangu na shida si haita haitakita kamdu kwake peke yake inaweza inawezozunguka ikija hata kwetu na yeah. so mimi niliweza kusaidia ku, niliweza kukuria hivyo na kusema wacha nikuje ni ndani mikono wakenya wenzangu na marafiki zangu wengine nakuweza kusaidia rafiki yetu na ndugu yetu waliyekuwa asilimia kwa vile minajiunajua nchi hii australia maisha ni magumu sana i ile iko na gharama juu si ile ilene si sema tu unaweza tu kukaa nyumbani hata wiki moja hata siku moja bila kwenda kazini na na nautarajie kulipa uh, bili zako za za kwa nyumba ukule rent, so hiyo ndo utu wenye limefanya niweze kuweza ku, kuungana na wa, wanajamii wengine ku, kufanya mchango huu kidogo so ya pili ni ile sema hivyo ni kwajili ukiwezaona familia hii imekuwa imeadhirika sana na hii ugonjwa wamekuwa nyumbani kwa muda mrefu awajukua wakienda kazini mke wa wa robt wajukua pia akienda kazini robt maonyaakuwa wakienda kazini, Robert, menia, wakienda kazini so ukijaribu kuangalia kitu kama hiyo kama wee ni mtu unawezaelewa utaelewa kuwa wanahitaji wana, wana so hiyo ndio mnajilliweza kukuja na kuamua kusimama nao na nabwanak umasema kwamba ndugu yako na na mkeo amekuwa kwa muda wa miezi mii na wakikabiliana na changamoto za kiafya pamoja na changamoto zingine na wakati huo tunajua kwamba janga la korona nalo limekuwa na jambo lake pale ambapo wanapofinywa upande moja koronanafinywa kwa upande mwingine pamoja na vizuizi vyote hali yao ya afya akili ikoje kwa sasa we mwenyewe kwanza hali yako ikoje kwa sasa sababu najua kwamba licha ya kwamba mwenzako anatoa msaada kwako mwenyewe ukoje kwa sasa o, kwangu mimi niko kwa salama na furahia maisha yenye naishi sahizi ingawaje kuna changamoto mingi kwa sababu hii korona imeleta shida mingi unaona pambana na hali ya kawaida makazi nini shuleni shule, unaona so kwa mimi niko salama pia wao ndi wako na shida unajua sahii kama mtu maybe uko na shida hauendi kazi hau li, au, au. chakula maybe hata aupati au kwa sababu hauna hela ya kulipa ya, ya, ya kwenda kununua chakula unaona sasa mimi haswa niko salama lakini wao kwa kawaida kwa kisaikolojia na na kiakili unajua na akuna, au, au una hmm. na kwa, ni vigumu sana sas ile mtu uko ugaibuni na hakuna hauna mahali popote ambao unaweza pata hela ya kujisaidia mwenyewe kwa inakuwa ni kutegemea sasa msaada wa, wa jamaa na marafiki kutoka pande zote sasa ya yeah, ni kutegemea sasa msaada wa marafiki kwa wasababu wakenya wakuna umoja na wakenya wamekuwa wakiwasaidia kama kuna wakenya ambao walijitolea wakasema tutawalipia kodi ya nyumba yenu hadi ile siku ambayo mtakuja kwa mtaanza kujifanyia kazi wenyewe na pia tunawashukuru hao wakenya ambao walijitolea wenyewe nabanaju tunajua kwamba wanafunzi wa kimataifa wakija nchini huwa wanakuwa tayari na bima ya afya ambayo imechukuliwa tayari na imelipiwa je bima hiyo inatosha kwa sasa hususan katika mazingira ambayo bwana e, rob amejipata ndani ama sababu ya changamoto za korona inakuwa bima haitoshi nikiasema uh, maneno ya bima hapa uh, wanafunzi hiyo ni before upewe, upewe hiyo visa ama kibali ya kuja australia lazima ukuwe na bima ya mwanafunzi wich cover kijaribu so, kuangalia bima hiyo inapimanga huwa inasaidia uh, inasaidianga kwa kwa situation kidogo sana si ile yenye unaweza kaa pale na iweze kusaidia kwa, uh, kwa kwa kwa mpano sana so kuna vitu zinasaidia kuna vitu zitalipa hospitali billi kuna vitu zitalipa but kuna zingine hazilipi haiwezi ku, kulipa haiwezi ku kuzuia ku, kwa nini mingi Uh, ukijaribu kuangalia bima hiyo ina imeweka tu vitu kadhaa sio zote sio kama uone kama uone kama kama hii nini pendekezo la ya venye janga y- y- lake himsaidi hi- hi- hi- sana so hiyo bima itamsaidia tu kidogo lakini si sana ukijaribu kuangalia kuna vitu kama appointments hapa anafaa kwenda kuangalia daskari naanafaa kuchukua anafaa kuenda kufkufanya kufanya, kufanya, mavitu kama maskani uh, a hizo bima hazisaidii so utaambiwa lipa halafu uende ujipange baadaye so ukijaribu kuangalia vitu kama specialist kuangalia waliosomea kazi hiyo kama specialist bima hiyo haisaidii so na ukijaribu kuangalia Robert, uh, kwa saa huu anahitaji vitu kama hizo so bima kama hiyo haisaidii sana so ningeweza kuomba serikali ningeezaomba hata wenye bima waweze kuangalia vitu kama hizo because ukijaribu kuangalia wanafunzi hapa awa ndio wanaleta wanaleta pesa mingi nchi hii na tusipochungwa pia wanasema chunga, unachunga ng'ombe ndio ng'ombe ukiweza kukamua unaweza kamua mazio mengi so wasipotuchunga so tunaweza wanafunzi pia wanaweza angalia nanjio zingine za kufanya waanze kuangalia manchi zingine kama vitu vingine zaiweze kuwasaidia kama hatuwezi saidika mbona tukae hapa kwa ukisema afya sema afya tu iko na tuko na maisha ingine tuko na hii maisha moja moja tu na tuseme atuko na ma zingine tunaenda kununua pale na kurudisha kwa mwili so serikali pia inafaa iangalie na iweze kuchunguza bwana hmm. so, ken wito wa mchango leo ama wahafla mbao mliandaa leo ulikuaje kulikuwa na m- uitukio mkubwa ama shughuli za maisha zimezuia watu kuch- kujitokeza kujitokezakwa uh, uh, swala kama hilo ni wa kenya awali nilikuwa nimesema ni watu walio na roho changamfu ambao wako na ile roho yaui mchango leo ambao tumeifanya imekuwa mchango mzuri sana chango ambayo najua mm. katika hali ya kawaida inakwanga vikumu sana kutoa pesa kama kiasi ambayo wakenya wametoa leo lakini ilikuwa furaha ni mungu pekee ambaye ametuongoza tulichanga pesa yenye tunaona itwakarimu itawasaidia hadi itawafikisha mahali tulifurahi tunashukuru mimi mwenyewe nashukuru wakenya wote ambia mungu awalinde wa awabariki na wawasidishe awasidi ku, ku, kuomba mungu awasaidie wa ku, ku, kuwachunga kiafya kiakili na kila kitu naam na bwana eogi najua kwamba we ni mmoja wa wakilishi wa shirika la kiswa kwa upande wenu kama shirika ni lipyo mbalo umefanya kwa kuweza kuwanusuru kina robert uh, sisi kama kiswa tulijaribu tuli kuongelesha wanachama wenzetu na tukaweza kuwa kwamba waweze kujitolea uh, waweze kukuja pia na kujaribu kutuma pesa at least za kuweza kumsaidia familia yake na narobert um, kwa janga hii uh, kiswa uh, siwezi si sema kama, kama msemaji wa kiswa but nasema kwa ajili ya ratiba yenye tuko naye kiswa ni hii hi neno kama hii tulikuwa tumeiongelea before hapo mbeleni na htu kuwa tume fika kiwango wenye tumekuwa tumepikia mwisho kuwa tunaweza amua kurudi kwa kusaidia vitu kama hivi so kiswa iliweza kuweza kutusaidia na weza kuwambia na kuwaomba wanachama waweze kujitolea kukuja kusaidia lakini wamekuanga nao moja kwa moja mimi mwenyewe mi ni mwanakiswa imekuwa wa event na Yeah, nimeapo ndani niliona baadhi ya watu walikuwa hapo ni wanakiswa na yeah, walicheza walikuwa na nal kubwa waliweza kuplay na tunashukuru wao yeah. mm. na ko najua kwamba na, kuna wengi ambao kwa sababu moja manyingine wakuweza kufika kwa leo lakini huenda wakawa na nia ya kuweza kusaidia kwa njia moja manyingine ama hata waskijaji ambao katika majimbo mengine o natuskiza kwa sasa huenda wakawa wameguzwa na nahali ambayo amekufikia wewe na familia yako je wanaweza akawasiliana wewe vipi na kama kuna msaada msaada unapokewa una vipi ya yeah, kwa, um, kwa msaada kama mtu uko uh, uh, na ile roho ya kuweza kuwasaidia hao familia wako na s shida kiugonjwa niko na namba ambao wanaweza kuwatimanikia sahihi na uh, id yangu ni sufuri n tan m2i tatu tan 8n tan m2itatu naezarudia peaidi yangu ni sufuri tan 2i tau ta 8n a2tau na pia unaweza iisuma kwa akaunti yangu ambao psb ni suri 6 2aas yeah. ni2 na kao namba ni mojmoj2a2 No. nam asante na sana kwa kuchangia taarifa hiyo na kuweza kuzungumza nasi piini eneo la mwisho kwako bwana george kwa upande wa wanafunzi wa kimataifa ambao wanakuwa hapa nchini australia wanakuwa anakabilian na changamoto moja nyingine ujumbe ni upi kwa o na kwa jamii kwa upana kuwa ah, upanakenyanaweza uambia nivenye tu, tuko hapa australia tuko mbali na nyumbani <laughs> tuko kilomita kadhaa tuko maili kadhaa na ndugu yako mandugu mandugu ni kufano na shida kama hii ama jambo yoyote ni mzuri tukiwa pamoja tukiwa kama familia tukiwa kama mandugu kukaa pamoja hiyo ni ni hiyo tukiweza kukaa pamoja tunaweza kwatunawezasaidiana vitu kama hivi ikitokea Uh, ya pili inawezaweza kuwaomba na kuwaambia ili waweze kuzingatia sheria ya nchi hii na waweze kufuata maagizo kila wakati serikali inasema na waweze kufanya vey wanaambiwa uh, ya tatu ni tujaribu kuangaliana kila wakati so, ukisikia mwingine ako na shida tafadhali usikawie ukikuwa na yako kidogo tafadhali unaweza unawezagawia mwenzako kama unaona unaonaana um, hiyo nia kuambia wanafunzi hapa usali wenewako hapa na zaidi ya yote tujue ni kipi kimetuleta hapa hapanam mjumbe mzuri kabisa na sehem zuri ya kumalizia bwana ken na bwana george shukran sana kwa kuzungumza nasi na kila laheri katika juhudi za kuweza kuwanusuru ndugu ambao wanakabiliwa na changamoto hizo kwa sasa asanteaane ah, nam hapo ni bwana bwana ken na bwana jeorgi akizungumza nasi kuhusiana na swala zima la mchango ambao wamefanyika kwa niaba ya bwana robert pamoja na mkewe ambao kwa sasa wanakabiliwa na wakati mgumu ambao ni sehemu ya maisha lakini mengi zaidi aneza upata kwenye tovuti yetu sbscu mkwaju swahili je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata