unasikiliza idaya ksahya karibu tena katika makala ya kiswahili ya sbs huko na migode migerano tukulet makala haya kutoka studio za sbs na mtandaoni anaona ni sbscau swahili katika makala yaleo tazungumzia swalazima la kumkumbuka aliyekuwa rais wa jamhuri ya muungano wa tanzania mwheshimiwa daktari na pia tunasema hayati daktari john pombe magufuli na jamii ya watanzania wanaoishi jimboniitora baada ya miezi kadhaa ya vizuizi waepata nafasi ya kuweza kujumuika kwa pamoja na kuweza kuchangia mawili matatu kuhusiana na walivyoshuhudia wala walivyoona uongozi wa aliekuwa rais wa taifa lao katika mitambo ya simu tunayo mmoja wa wwakilishi ambaye atajitambulisha pamoja na kutueleza mengi zaidi kuhusu anachofanya katika jamii ya wa watanzania victoria pamoja na hafla iliyofanyika masaa machache aliopita pengine kwa wasikilizaji wetu ambao hawakufahamu ungejitambulisha pamoja na kutueleza mengi zaidi kuhusu aliojiri hapo jana asante sana mimi naitwa ari limo ni nakaa hapa victoria ni mshauri wa chama cha watanzania hapa hapa elb na vilevile ni mwenyekiti wa wakikundi cha waafrika hapa victoria vitoraafria uh, Uh, na katika hafla tuliyofanya jana uh, ilikuwa ni katika kumkumbuka aliyekuwa rais wa tanzania kama walivyosema uh, daktari john joseph pombe magufuli uh, tulijaribu kuwashirikisha sio wa tanzania tu badi hata waafrika wengine hapa hhapamelbour na tulifanikiwa kuwakaribisha viongozi wa vyama vya wa waafrika wanaoishi melbourne ikiwemo chama cha uh, wananchi wa kenya uh, uganda malawi kameron uh, botswana uh, na kama nilivyosema malawi vile na no umuhimu wa kuadhimisha tukio hili kwa nini maana mko mbali sana na tanzania kwa nini kuchukua muda kuweza kushiriki katika hafla hiyo Uh, kama unavyoelewa tuna uishi nje vile, vile tuna ushirikiano na au tuna, tuna ndugu uh, tanzania kwa hiyo ni, ni, ni, ni wajibu wetu wa kufuatilia mambo yanavyoendelea tanzania na vile vile kifo cha ndugu yetu uh, dkta magufuli kilikuwa ni cha ghafla ni mara ya kwanza tanzania ya kufikiwa na msiba Uh, wa rahis ambaye bado yuko madarakani kwa hiyo ni ilikuwa ni pigo kubwa kwa watu wengi wanaoishi kwa watanzania wengi uh, kwa hiyo ilikuwa n kiwa ni vizuri tuazimishe au tu tufanye uh, tu, uh, ili tukio la, la, la, la, la kumkumbuka kwa wale ambao walihudhuria ni hisia gani ni walikuwa katika hali gani katika uh, ilikuwa ni hali, hali ya majonji sana watu wengi kama nilivyosema walishtushwa na kifo cha rais Uh, na walikuwa na matarajio kwamba angeendelea kuwa katika atamu uh, za kuiongoza tanzania na uh, kwa hiyo hilo sikiwa ilikuwa ni kifo chake kilikuwa ni cha kusikitisha sana kwa hiyo watu waliofika hata uh, ndugu zetu tuliowaalika walikuwa nahisahiza izo za, za huzuni kubwa sana kwamba tumempoteza kiongozi ambaye alikuwa ni kama wengu walivyozungumza jana alikuwa ni taa kwa kwa, kwa afrika na tanzania kupitia kifuo chake vilevile kumekuwa na mtazamo mpya kwa upande wa uongozi ambapo tumempata mama samia ndiye ka, kachukua nafasi yake kuwepo na rais ambaye ni mwanamke kama navosema mii ni mwanamkelakini ni rais vilevile vile. kuwepo kwake katika wadhifa huo kuna wapa wa tanzania faraja kiasi gani na pia kwa upande wa usawamasuala ya usawa katika uongozi mm. yanaoweka tanzania katika ngazi gani kimataifa kwa kusema kli tanzania tuna uzoefu mkubwa sana wa kuwa na viongozi wa mama kuanzia siku za nyuma kabisa tulikuwa na wabunge wa mama wengi tu mawaziri uh, mawaziri wa mama walikuwa wengi tu uh, bwana bon, lima kwa tkwaisha kauli ndio wamekuwa mawaziri na wabunge lakini katika ile nafasi ambapo ya usemi mkubwa imekuwa tu ni wanaume watano wote wakifuatana wa hiyo inaonyesha mwelekeo kwamba tanzania you know, tumesha sikia hatua kwamba tunaweza ku kumpa madaraka mwanamama ambaye alikuwa tayari alishakuwa na na, na, na uh, tuseme ujuzi au kwa sababu alikuwa ni makamu wa rais wa uh, ndugu magufuli Ndea. kwa hiyo tayari alikuwa na uzoefu katika mambo ya uongozi kwa hiyo transition uto, kutoka kwa magufuli na kuingia kwake haikuwa ni tatizo kubwa sana kwa hiyo ilitokea ili, ili vizuri tu ilikuwa kwa uh, smooth kama zinavyosema wakuingereza wengi uh-huh. wakuwa taajia kwamba uh, hayati magufuli atakamilisha hata hatamu yake ya, ya mhula wa awamu ya tano kisha ndio mama samia naye sasa aingie kuania katika nafasi yake saa ya, ya miakayake kumi kumanisha sa... huu ndio utaratibu wa, wa tanzania kwamba rais akiongoza kwamiaka yake kumi kawaida makamu wake ndi anakua madaraka lakini mgombeasasaanachukua madarakalakinikongezekea na na, na, na mchakato vile vile katika chama ili ku, kumpendekeza aendelee na hatamu za uongozi ndio chama kinawzampendekeza lakini katiba airuhusu nam katiba iruhusu sasa kwamba mama samia aweze kuongoza tena katika uchaguzi utakaokuja baadaye sasa itakuwa Nazikila itakuwa na, vipi sasa? Na, na, ka, a, katiba itakuwavsasakatiba inasema ina, ina, ina kama ukichangua uki katiba kwa kwa ufanisi inasema kwamba um, anayeongoza akimaliza miaka yake mitano anaweza akaongezewa tena miaka mingine mitano kwa hiyo hio sasahivi mamasamia ndi amechukua hatamu za, za uongozi katika kipindi kinachofuata cha miaka mitano ina maana kwamba akimaliza i nguo yake ya miaka mitano anaweza akaingia tena katika kuongoza miaka mitano mingine uh, kwa manyesha walikuwa natarajia mweshimia mpango kuchukua miaka mitano ijayo uh, wasubiri kwanza Uh, yeah, definitely itabidwa asubiri iko wazi kabisa kwamba kwambaraisi uh, uh, um, akiongoza na huyu raisi ndio ameanza atmaake ya kwanza ya miaka mitano kwa hiyo akimaliza miaka yake hii hi, mitano ana haki kabisa ya, ya kuingia tena kwenye kinyanganyiro cha cha cha kuingia kuongoza tena miaka mitano uh-huh. kwa hiyo labda hizo Ye... nina ni, ni, ni, ni, ni taswira za watu tu kwamba wangependa huyo au hivi lakini kikatiba kabisa uh, katiba ibadilike lakini kikatiba kabisa mama huyu ana ana, ana, ana kabisa ana, ana haki ya kuingia tena kwenye kinyangajiro cha kuingia kuendelea miaka yake mingine mitano ni uchambuzi wa ziada kuhusu swalazima so la katiba lakini tukirudi kidogo katika maswala ya jamii hapo victoria yes. iko katika afya gani jamii ya watanzania o katika afya gani baada hili uh, kwa kweli watanzania tulioko hapa ni wachache lakini tukitambua jinsi tulivyojipanga na, na na kupanga hii sherehe tuliofanya jana ina maana kwamba inaonyesha kwamba tuna tuna nguvu japokuwa ni mwachache lakini tu, tu, tu, tuna tuna, tuna ushirikiano mkubwa sana na na vyama vingine vya waafrika hapa na tu tumefanikiwa kupata wageni wazuri tu tumepata ujumbe kutoka kwa waziri mkuu tumepata ujumbe kutoka kwa um, prem wa, wa hapa victoria na viongozi wengine kama nilivyosema wa wa vyama vya vyavya waafrika wa wengine wanaoishi hpa kwa hiyo ingawaje ni wachache lakini tume, tuna ushirikiano mkubwa sana kati yetu wa tanzania na vile kati yetu na, na, na, na waafrika wengine wanaoishi hpa na kwa watanzania pengine ambao hawajaa wanachama rasmi wa wa jamii wa tanzania apo vitra wa taarifa wa wanapata wapi ama viongozi watawasiliana nao vipi ili waweze kuwa karibu na jamii uh, kama unavyojua ndugu yangu kuna mambo ya ya ya communication ya mambo ya mitandao uh, tunawashirikisha tuna tu kwa, kwa, kwa barua pepe tuna uh, facebook platform ambapo uh, shughuli za iki chama cha cha watanzania kina, kinaweka kina kina wazi mambo uh, wanaoyafanya kwa hiyo tuko wazi tunawakaribisha tuna wote ambao ni wanaishi hapo waktaakuwa wanachama wanajiunga Uh, hata hivyo tunavyofanya shughuli nyingine za, za za sherehe uh, kama ni mwaka mpya au sikukuu ya uhuru tunawakaribisha wote tu uh, wanachama au sio wanachama wanakaribisha kushirii katika uh, sherehe zote tunazofanya hpameg malimu najua kwamba hili tayari limetoka njiani la la kufanya maadhimisho sasa ni mm. lipi lingine ambalo watanzania wa watarajia hapo Victoria? kama unavyojua kuna hili ndio imeanza mfungo wa ramadhani umeanza Uh, na kawaida ramadhani ya kumalizika basi unakuwa tunafanya sherehe vilevile ya kumaliza kumaliza ramadhani sababu kama unavyojua watanzania hapa tuliyoko hapa ni mchanganyiko kama, kama kama ilivyo nyumbani tunasherekea christmas tunasherekea tunasheerekea kwa hiyo ndio mambo kama hivyo tunafanya vile vile nam kwa hiyo wote ambao wanatusikiza waweze kuungana nanyi kwenye mitandao ya kijamii kuweza kupata mwelekeo zaidi yes kabisa ndivyo tunavyofanya hapa pa vizuri kabisa eh, bwanalimu mm. asante sana kwa kutenga muda wako kuzungumza nasi na tusijui tuseme hongera kwa kuandaa ama pole kwa maandalizi ya, ya ile hafla ya kumkumbukanipoe ha, ni pole asante tunashukuru ni pole tumekubali tume, tume, kwamba mzee wote ameondoka tunachomuomba tunacho, mungu ni kwamba usalama uendelee ku, ku, ku, ku, kudumu tanzania mama samia aendele na kazi kama anavyosema ili tanzania isikei ifike mbali kama alivyokuwa anatarajia ndugu yake lefariki ya hayati dor john joseph pombe magufuli sehemu zuri kabisa kumalizia bwana limu shukran sana kwa muda wako na kila laheri katika miradi na mipango naopanga kwa jamii ya wa watanzania asante sana ndugu yangu asante sana shukran bwana ar hapo mmoja wa viongozi katika jamii wa tanzania wanaoishi jimboni victoria akizungumza nasi kuhusu hafla walioandaa kuweza kumkumbuka pamoja na kuua pamoja na watanzania wenza katika jimbo la victoria baada ya kifo cha aliyekuwa rais wa awami ya ta ya jamhuri ya muungano wa tanzania dr john pombe joseph magufuli mengi zaidi kuhusu taarifa hii pamoja na kuhusu shirika linalowakilisha watanzania wanaoishi jimboni victoria basi tembela a tovuti yetu anan ambao ni sbscoau mkoajuu swahili hii ni idha ya kiswahili yandsiriktoa maoni fwatilia idhaa ya kiswaeli ya sbs kwenye facebook