ya ya kiswahili sbs pata taarifa zaidi kupitia asikiaiasatatrifazaidiupit swahili madaktari wameonya kuwa changamoto kubwa ya chanjo ya coronavirus australia kwa sasa ni pigo kwa imani ya umma rais wa chama cha matibabu cha australia omar hoshid amesema kwamba maswala utowaji, siku, si, ya utoaji siku zote tena ni si tena kwa utoaji wa chanjo hizo waziri wa afya grht amekiri kuwa imani ya umma imepokea pigo ila amekana kuna hali ya kusita inayosambaa na alipojibu maswali mbele ya kikao cha seneti katibu wa idara ya afya ya shirikisho profe murphy alisema kuwa kesi nadra za kuganda kwa damu nazo zimeathiri imani ya ummaahi aasema uh, with... masuala ambayo yameibuka katika wiki uh, chache zilizopita kwa imani australia. na yanayohusu chanjo ya astrazeneca na upungufu katika umma ni wazi hiyo imesababisha kusita kwa upokeaji wa chanjo na baadhi ya mageuzi kwa mradi alisema profes murphy na siku moja baada ya kwanza tena kwa safari kati ya australia na new zealand mfanyakazi katika uwanja wa ndege wa kland amepatwa na virusi vya covid 19 mamlaka ya afya a new zealand amesema kwamba mtu huyo anajitenga nyumbani na juhudi za kutafuta aliyokutana nao zinaendelea alipozungumzia swala hilo waziri mkuu wa new zealand jasinda urden amesema mtu huyo amechanjwa dhidi yacovid19 na hufanyiwa vipimo kila mara anasema ishara zote hapa zinaelekeza kwa mfanyakazi wa mpaka aliyefanya kazi katika mazingira ambako huwa katika ndege zinazowasafirisha watu katika maeneo ya hatari na kutoka sehemu zenye hatari kubwa hiyo ama huyo ni mtu ambaye amepata chanjo kamili katika mwanzo wa kampeni tulipofungua mipaka pande zote mbili sote tulijua pata kuwa kesi zinazoungwa na mipaka yetu tunakubali hiyo itakuwa sehemu ya safari yetu pamoja waziri wa afya wa washirikisho grighnt amesema kwamba anaimani kuwa new zealand imedhibiti hali hiyo na hakuna maustrelia ambaye amesafiri nchini mwake ambaye yuko hatarini na natukiendelea taarifa ambazo tumeandalia rais wa china Xi Jinping, amesema kwamba mfumo wa utawala wake ulimwengu lazima ufanywe uwe na usawa na uadilifu zaidi na kwamba kanuni zinazowekwa na nchi moja ama baadhi ya mataifa haziwezi kulazimishwa kufuatwa na wengine akizungumza kwenye jukwaa la ba ambalo ni mbadala na jukwaa la kiuchumi la davos na lililo maalum kwa mataifa ya asia rais huyo wa taifa ya pili kwa nguvu ulimwenguni amesema kwamba dunia inahitaji zaidi haki na sio utawala wa kundi ama nchi moja bwana ji amewaambia washirika wa, wa jukwaa hilo kwamba kujenga vizuizi na kulazimisha mgawanyiko kutawaumiza watu wote na kamwe hakufaidishi hata mmoja bila ya kulitaja taifa lolote kwa jina rais amesema kwamba dunia ya sasa inapaswa kukataa kurejea kwenye zawa ama zama za vita baridi huku akisema china itaendelea kupunguza orodha inayoita hasi kwa ajili ya uwekezaji wa kigeni na kwa miaka kadhaa sasa waziri kivuli wa masuala ya ndani uhamiaji na uraia wa chama cha leba cie amekuwa akiomba familia ki, ya bilela iachiwe huru kutoka kizuizini familia hiyo ya watu wanne imekuwa ndani ya kizuizi cha i i kwa zaidi ya siku e1 baada ya mahakama ya shirikisho kutoa hukumu kuwa jinsi serikali ilivyosimamia ombi la viza binti mchanga wa familia hiyo kutoka kitongoji cha kikanda cha queland ilinyimwa haki ya kiutaratibu bin ameeleza makala ya shirika la habari la abc kwamba alipata fursa ya kuzungumza na familia hiyo moja kwa moja Priya is uh, clearly lonely and depressed in detention. Even as we sat in the sterile visitor's room in the detention center, it's clear she's an extrovert. She loves being around people. And during our visit, she spoke often of her desire to go home to my community in Bilo, as she called it. You know, she was involved there in local church groups. She volunteered at the local hospital. And, you know, she tells me she doesn't want anything from the government except just a chance. To work and raise your da, ana, kama vinasema hapo ni kwamba ni wazi pria anaupweke na huzuni ndani ya kizuizi hata wakati tulipokuwa kati, tukiketi ndani ya chumba cha wageni ndani ya kituo cha kizuizi ni wazi ni mtu mchangamfu anapenda kuwa na watu na tulipomtembelea alizungumza mara nyingi kuhusu nia ya kwenda nyumbani na katika jamii yake ya bilo kama alivyoita alikuwa mshiriki wa kanisa huko na alifanya kazi ya kujitolea katika hospitali ya huko pia ameniambia hataki chochote kutoka kwa serikali ila nataka ya kufanya kazi na kulea familia yake bikineli hapo akizungumzia swala zima la familia hiyo ya wakimbizi na rais wa kenya uhuru kenyatta anatarajiwa wiki hii kuunda jopo la uteuzi la makamishna wanne wa tume ya uchaguzi iebc kujeza nafasi za makamishna wanne waliojiuzulu baada ya uchaguzi mkuu wa mwaka b17 tume ya uchaguzi ya iebc hivi sasa ina makamishna watatu pekee ripoti ya bbi inapendekeza haja ya kuwa na makamishna wapya kwa tume hiyo kabla ya uchaguzi mkuu wa mwaka22b makamishna waliojiuzulu katika tume hiyo ni daktari rosalinacombe conin cathmine ambaye alikuwa naibu mwenyekiti daktari paul kibiwot kurgat na maret machanya kwa kile walichokidai kuwa ni kuingiliwa kwa tume hiyo na watu kutoka nje wa kuishinikiza maamuzi hii ni kufuatia uchaguzi mkuu wa mw7 ambao walibatilishwa na mahakama ya juu nchini kenya tangu wakati huo tume ya iabc imekuwa ikiendesha shughuli zake bila kuwapo kwa idadi inayohitajika kufanya maamuzi muhimu kwani ni makamishna watatu pekee waliopo ambao ni wafula chebukati ambaye ni mwenyekiti wa tume hiyo boya molu na profesa abdi yakub gulie wakati sheria inahitaji kuwepo makamishna saba rais wa somalia muhamed abdullahi muhamed amesema kwamba yuko tayari kufanya mashauriano na wadau katika mzozo wa kisiasa wa somalia ili kupata suluhisho suluhishomhamed ambaye pia na kama farmajo aliyefahamika kwa jina hilo alitoa tangazo hilo jumapili usiku wakati wa ziara ya kushtukiza mjini kinchasa mji mkuu wa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ambapo alikutana na rais felix chichekeni mwenyekiti wa sasa wa umoja wa afrika ama au kwa ufupi kupitia wizara yake ya mambo ya nje bwanafarmajo alisema kwamba serikali ya shirikisho ya somalia inaokaribisha umoja wa afrika kuwezesha mazungumzo hayo na katika taarifa zingine seneta huruna mwanajeshi wa zamani jakilami amesema kwamba amekemea kwa hatua za kwanza za tume ya kifalme kwa vifo vya kujua vya wanajeshi wa stafu stlambi amemkosoa vikali waziri mkuu kwa kumteua Darren chester kuwa waziri wa maswala ya wanajeshi wa stafu na kumpa fursa ya kusimamia ushauriano kwa masharti ya marejeo bilambi alikuwa na sehemu muhimu katika utetezi wa kuanzisha kwa uchunguzi wa kitaifa kwa vifo vya wanajeshi wastafu wanaojuua na amesema pia kuwa waziri huyo anastahili ondolewa kabisa katika mashauriano hayo tukiangazia taarifa za kimichezo kwa sasa tukianzia katika ulimwengu wa michezo ambapo wachezaji pamoja na walimu kwa pamoja na mashabiki wa soka mampira wa miguu kipenda wamekemea kwa sauti moja uwepo ama wazo la kuanzisha ligi ya ulgue ama ligi ua maalum ya kipekee kule ulaya ambapo baadhi ya, ma, ya, ya vilabu vikwemo vimejitenga kutoka hispania mbapo relmadri ikisimamiwa na mkurugenzi wake na mwenyekiti wao r amesema kwamba itakuwa ni fursa ya kuweza kuwa na hali ya kipekee katika soka baadhi y vilabu vingine kutoka uingereza ambapo iol akisimamiwa na mwalimu wake Klopp. alikuwa nay kusema alipoulizwa na uandish wa habari kuhusu wazo lake kwa ligi hiyo mpya baaanasema po kwamba hatukuhusika katika mchakato wowote si mimi wala wachezaji wa, wangu hatujui chochote kuhusu hili hali ni kwamba wanafanya hivyo na tunasubiri maendeleo atakayotokea kwa sababu tunapanga kucheza na naet kwa sasa katika kingine na bila shaka ningependa kuwa na wakicheza katika ligi ya klabu bingwa barani ulaya lakini bila shaka hata kama mapenzi yangu ipenda kuona wakicheza pale lakini sipendi kwa sababu nataka sisi ndio tucheze iwepo tutapata fursa ya kucheza katika mchezo huo katika mchezo vikapu kwa mara nyingine mfululizo mchezaji na nyota wa Sydney kings anaondoka katika ligi yab la like kitaifa na kuelekea katika ligi ya yanba kule marekani ambapo ataweza kuendeleza kazi yake amepata ruhusa ya kuweza kusafiri kwenda marekani ambapo atajiandaa kushiriki katika michwano Kat yanb katika timu ya ambapo amekuwa ni mchezaji ambaye alichaguliwa katika nafasi ya3 kuweza kushiriki hapo katika mchezo huo ambao brazil huyo alicheza katika ligi ya NBL hapa na sasa anaelekea kule kushiriki marekani katika mchezo huo nakatika taarifa zingine zaolimpiki ni kwamba mazungumzo ya viwango vya juu yanaendelea kuweza kuipahaki ya kuweza kuipa kuwa mwenyeji wa michano ya olimpiki ama michezo olimpiki ya mwaka bhb hiyo ni katika kamati ambayo inasimamia michezo ya olimpiki kisema kwambalikuwa imehitaja kwamba ndio mji ambao unapendelewa kuandaa mchuano huo mapema hii februari na kwa sasa uamzi wa mwisho unatarajiwa kutolewa baada ya viongozi wa mchezo huo kutoa uamzi wao katika siku zijazo ambapo na skmishn ya tume ya ya olimpiki kwamba atazungumza na baraza la mawaziri la serikali ya queenland kuweza kuzungumzia suala zima la wenyeji wa jimbo hilo kaba tumaliza makala ilo tuangalia hali ilivyo katika utabiri wa hali ya hewa mjini sin kwa sasa ikiwa ni nws jotoni 19 melbor zikiwa ni 19 bisba 224e 233 adelaide 145 hobert 77 kambra 138 dawin kwa sasa ni 31 na nkta 2 hapo ikiwa ni kwa upande wa nyewz joto na tutazama katika swala za sarafu kwa sasa ni kuhusiana na swalazima hali ikiwa ni vipi katika upande dola apo tukiangalia kwa sasa ni kwamba domoamarekani sd9 ikiwasawa na shlini wakati dola moja waktdooastlia i sawa na shilini 19 za, za tanzaniadoh2 za uganda na, na faan75 za rwanda wakati faranga Elfu moja mia tano za burundi ni sawia na dola moja ya australia na faranga 1533 za jamuri ya kidemokrasi ya kongo ni sawa na dola moja ya australia kwa vikapundi misheto ahabari ambayo tumaandalia bakia nasi kwa makala mengine manakujia muda usio mrefu shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook