unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscomau mkwaju swahili karibu tena katika makala idhaa ya kiswahili ya sbs huko na migode migerano tukuleta makala haya kutoka studio za sbs na mtandaoni anaoni ambayo ni sbscoau mkwaju swahili makala hayo wanazopata pia kwenye ukurasa wote wa facebook anwani ambayo facebookcom mkoa juu sbs swahili na vilevile kama ungependa kutuandikia kwa barua pepe anani yetu ni swahiliptsbsc au tukaendelea na makala amao kwa sasa tuzungumzia swalazima la kuanzishwa tena kwa chanjo kwa upana pamoja na safari za kimataifa ambazo zimeanza hivi karibuni baada ya mipaka kati ya australia na new zealand kufunguliwa tena baraza la mawaziri la kitaifa lilikutana jana kwa mara ya kwanza tangu wakati mikutano ya mara mbili kwa wiki ilipotangazwa kwa ajili ya kurejesha mradi wa kitaifa wa chanjo katika mwelekeo unaofaa mkutano huo ulifanyika katika siku ambayo viwanja vya ndege vya new zealand vilikuwa na shughuli nyingi baada ya mpango wa usafiri kati ya mataifa hayo mawili ya kitasman kufunguliwa tena vituo vingi vya chanjo karantini ya nyumbani pamoja na usafiri wa kimataifa ni miunguni mwa maswala yaliyojadiliwa na baraza la mawaziri la kitaifa jana jumatatu h19 aprili mwaka huu 221 huo ni mkutano wa kwanza wa mikutano miwili itakayofanywa kuanzia sasa kwa lengo la kusogeza mbele mradi wa chanjo wa taifa baadhi ya viongozi kiongozi wa jimbo la new lanewsouthw gladys brejiklan akijumuishwa wameomba pawe mtazamo usio wa kimuundo wa utoaji wa chanjo usio na masharti magumu theluthi mbil za chanjo ambazo ziko tayari zitatolewa kufikia mwisho wa wiki ila biberjeklan amesema australia iko tayari kuongeza juhudi kwa sababu kutoa chanjo hizo kutabadili maisha ya waustralia uh, no sababu tunajua hakuna tatizo kwa mtu yeyote mwenye zaidi ya miaka 50 anayepokea chanjo ya um, astrazeneca um, na kuna chanjo za go kutosha australia kwa sasa na tuko tayari kuzitoa tuna uwezo w kutosha kutoa chanjo katika sehemu nyingi jumboni jimboni pekee tuna zaidi ya sehemu 1 ukijumuisha eneo la labs ambalo linaweza toa chanjo hiyo na kama wakati wa wote kuna mchanganyiko wa chanjo za faiza na astrzeneca tuna uwezo pia wa kubadili chanjo kulingana na idadi ya chanjo tunazo karibu kiongozi wa jimbo la victoria james malino alipendekeza serikali ya shirikisho itoe chanjo ya astrzeneca kwa kila mtu mwenye miaka kati ya hamsii na sabini kwa ajili ya kuharakisha utoaji huo amesema pia kuwa jimbo lake lingependa kutuma baadhi ya chanjo zake za astrazeneca kwa magp ambao wamekuwa wakiomba wapewe chanjo za ziada kesho jumatano jimbo hilo litaanza tena utoaji wa chanjo ya srzenea kwa watu wanaofuzu kuipokea wenye miaka chini ya hamsini baada ya utoaji huo kusimamishwa tarehe 9 aprili wakati chanjo hiyo ilihusishwa na hali isiyo ya kawaida ya kuganda kwa damu watu wenye chini ya miaka hamsini watawatakiwa kutia saini fomu ya idhini inayoweka wazi hatari za kuchukua chanjo hiyo bwana malino amesema sehemu zitakazotoa chanjo za astrozeneca zitafungua milango yake jumatano Our largest jumatanoch sehemu zetu kubwa za chanjo katika maeneo ya exhibition building buildingon center na ford factory mjini jelong tutazifungua kwa watu wote ambao wako katika vitengo vya moja a na moja b hiyo ina maana mtu mwenye zaidi ya miaka sbi anaweza omba huduma kwa gp wake au anaweza enda katika moja ya sehemu hizi za kutoa chanjo tunaeleza serikali ya shirikisho kuwa tunastahili toa kipaumbele kwa chanjo za faiza kwa watu wenye chini ya miaka hamsini kuna vitu kadhaa mezani ila tunastahili chukua hatua na tunastahili kuwa na hali ya haraka katika taarifa iliyotolewa jioni ya jumatatu waziri mkuu scott morrison aliweka wazi kuwa baraza la mawaziri wa kitaifa lilikubali kikanuni kwa mfululizo wa mageuzi kwa mkakati wa chanjo baadhi ya mageuzi hayo yanaweza jumuisha kuleta mbele mwanzo wa chanjo kwa watu wenye zaidi ya miaka hamsini na maeneo zaidi ya kutoa chanjo nyingi yataandaliwa wakati huo huo viwanja vya ndege vya new zealand vinaendelea kushuhudia furaha na sherehe kati ya wasafiri na wapendwa wao baada ya safari zilizosubiriwa kwa muda mrefu kuruhusiwa kati ya mataifa ya tasman kwa mara ya kwanza katika zaidi ya mwaka wasafiri wa australia walianza kuingia new zealand bila sharti la kuingia katika karantini kwa muda wa wiki mbili ndege ya kwanza ilitua katika uwanja wa ndege wa okland mida ya mchana na punde baadaye ndege zingine zilianza kutua katika viwanja vya ndege kote nchini auteroa wa. waziri mkuu scott morrison amesema kwamba australia inachunguza fursa za safari za ziada za kimataifa ila hiyo itakuwa tu wakati ni salama kufanya hivyo bwana morrison na maelezo zaidi the borders Important... mipaka ya kimataifa ni muhimu sana kwa ulinzi wa australia na siko tayari kuregeza vizuizi hivyo kirahisi sitabadili hali ya maisha ya australia kwa ongezeko la visa nchini humo na kuona vizuizi vikirejeshwa tena na kuona mipaka ikifungwa kwa ndani na mipaka yetu ya kimataifa kama tunaendeleza mradi wa utoaji wa chanjo kama tunaendelea kuwa na taratibu fanisi za kukandamiza ambazo zita ruhusu watu kuendelea kwenda katika migahawa kuendelea kwenda katika mabaa kwa biashara kuendelea kuwa wazi kwa vinyozi na wanaotengeza nywele waendelee kuwa wazi katika jimbo la magharibi australia wafanyakazi watatu wa huduma ya afya wamelazimishwa kuingia katika karantini pekee yao baada ya ukiukoaji wa usalama katika hospitali ya kifalme ya perth wafanyakazi hao waliingia bila kujua ndani ya lifti ambayo mgonjwa mwenye virusi alikuwa ndani dakika chache kabla wafanyakazi hao hawakuwa wamevaa vifaa vya kinga binafsi ila wawili kati yao walikuwa wamepokea chanjo zao zote tayari wakati mafanyakazi watatu wamepokea dozi yake ya kwanza ya chanjo ya covd 9 maafisa wa afya wa jimbo la magharibi australia ustralia wamesema kwamba ukiukuaji huo ulitokea mchana wa jumapili na ulitambuliwa mara moja na mikakati iliyostahili ilichukuliwa kuhakikisha usalama wa wafanyakazi wengine wagonjwa pamoja na jamii kwa upana akizungumzia kisa hicho kiongozi wa jimbo hilo mac magawan amesema kwamba maafisa wa afya wanatoa jibu ipasawavyo tumeteerezan tunachunguza jinsi ilivyotokea tunachunguza no, chanjo na kama tunastahili badili mikakati tutafanya hivyo ila kitu muhimu ni jinsi wanajibu na kile inachotaka ona kikifanyika hapa ni kile ambacho watu wengi mitaani wanasema kinawafikia jamaa wao uingereza na hivyo ni vizuizi na vifo sitaki ona hilo likifanyika hapa na ndio sababu tunafanya kila kitu tuwezalo kuzuia hili kutokea katika siku za usoni alisistiza bwana magaon wa hatua za afya na msaada ambao upo kwa sasa katika jibu la janga la covid-19 katika lugha yako tm tovuti hii sbsco u mkwajuu coronavirus makala haya laandaliwa na waandishi wetu pegi ya komelo na gode migerano hii ni idhaya kiswahili ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple googley aupopote pale unapozipata