unasikiliza idha ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitiau mkwajuu swahil karibu tena katika makala idhaa ya kiswahili ya sbs ukona migode migarano tukueta makala haya kutoka studio za sbs na mtandaoni ananembao ni sbsc au mkwa juu swahili makala haya kama kawaida weza kuyapata kwenye wa facebook anani ambayo ni facebook com mkwajuu sbs swahili na kama ungependa kuwasilian nasi kwa barua pepe anani ni swahiliptsbscomau kwa sasa tulekee moja kwa moja katika makala ambayo tumeandalia kuhusiana na swalazima la nsa ama wanajeshi wa stafu ama wanajeshi waliohudumia taifa katika vita vya kwanza vya dunia kila mwaka teh25 aprili huwa tunaadhimishansaday ni siku ambapo tunawakumbuka waliohudumu na kufia vitani Enzak day imekuwa ishara ya utambulisho wa kitaifa wa australia maana ya ensa ni kikosi cha wanajeshi wa australia na new zealand kikosi hicho kinajumuisha wanajeshi wengi wa kike na wa kiume wa kiaborigin pamoja na wanajeshi kutoka tamaduni mbalimbali mbali. ilikuwa agosti mwaka 114 taarifa ilipotolewa kuhusu vita vya kwanza vya dunia australia ilikuwa ijiunge na uingereza katika vita dhidi ya mamlaka ya kati ambayo alijumuisha ujerumani hungary bulgaria na pamoja na ufalme wa kiottoman miongoni mwa wanajeshi laki 4:20 waliosajiliwa wa kulikuwa wanajeshi wa kiaborijina na wanavisiwa wa torre strat 1 waliojitolea kutoa huduma yao wengine wengi walitoka katika jamii zenye tamaduni mbalimbali profesa edmund chiu ni mtafiti wa kujitolea katika jumba la kumbukumbu kumbu la kichina mjini melbourne amesema kuwa licha ya sheria ya m193 albert victor chan wa balarat alikuwa muaustralia wa asili ya china wa kwanza aliyejiunga na jeshi wiki moja tu baada ya tangazo la vita hivyo Act, which exempted... kulikuwa sheria ya jeshi ambayo ilizuia watu ambao hawana asili ya ulaya kujiunga na jeshi kwa hiyo ilibidi uwe na asili ya ulaya kujiunga na jeshi wakati huo hata hivyo waaustralia wenye asili ya china waliojiunga walipouza sheria hiyo na kujiunga utafiti wake kwa historia ya wansa wakiustralia wenye asili ya china kwa sasa umewatambua wanaume 217 ambao walihudumu katika vita vya dunia vya kwanza ameongezea kuwa ruhusa ya maafisa wa, wa matibabu ndio iliwaruhusu wanaume hao wa zalendo kuhudumia nchi yao bwchitena siku hizo maafisa wa matibabu ndio walikuwa na uamuzi wa mwisho yeah. wanapochunguza wanaojisajili katika jeshi na maafisa wengi wa matibabu walikuwa wakipuuza sheria hiyo na mara nyingi walisema kama unataka ajisajili na una afya nzuri ya kupigana unafuzu asili haikuwa tatizo kwa baadhi ya wanachama wa uma pia umma ulizua malalamishi makubwa wakati george kong meng alipokataliwa kujiunga na jeshi la australia licha ya huduma yake kijeshi ya kabla na kakake mdogo ambaye pia alikuwa akihudumu katika eneo la magharibi bwana chiu na maelezo zaidi And waustralia walizua malalamishi mengi wakisema kwa nini mnakataa muna mwanaume huyu na alijisajili ila hakutumwa ng'ambo katika vita gary oakley ni mwanaume kutoka ukoo wa ganangara yeye pia ndiye rais wa wa kitaifa wa wanajeshi wa stafu wakiaborijinaonaona visiwa tore strait amesema waustralia wengi wa kwanza walikuwa na nia ya kujitolea katika vita hivyo Serve, you you, you fursa zilikuwa hapo kuhudumu place, ila ilikuwa jukumu lako jinsi utakavyohudumu ungeweza enda sehemu ambako ulijua ungeingia na hawajali au ungedanganya kuhusu asili yako watu wenye ngozi nyeusi walipata mbinu tofauti za kuepuka marufuku hiyo bwana bwanaltena ilikuwa tatizo la kimatibabu kuwa ulikuwa mweusi baadhi ya wanaume hao ambao walikataliwa katika sehemu moja walisafiri katika majimbo mengine na sehemu zingine na hizi zilikuwa ni siku ambazo haukuweza safiri huru barabarani na walikuwa wanapotea na kwenda katika majimbo mengine na kujiunga katika majimbo hayo kwa sababu walisikia kuwa ilikuwa rahisi zaidi na maafisa wa matibabu hawakuwa makini sana gary meongezea kuwa wanaume wenye asili ya aboriginal na wanavisiwa wa tores walijiunga katika jeshi kwa sababu tofauti zilizojumuisha fursa ya kuweza kulipwa hela malipo upendo wa nchi na pengine walidhani pia kuwa baada ya vita watakaporejea waustralia watatazama kwa hali tofauti unajua hatukuwa raia kwa hiyo world's walidhani world's hii itatusaidia kuwa maraia watu wataona kuwa tumehudumu pia na ingekuwa fursa ya kuweza kusafiri pia alisema bwana oakley bwana gary oakley anaamini kuwa hiyo ilikuwa mara ya kwanza kwa waustralia wa asili kupata usawa bwana oakley na zaidi Once in uniform, you basically... ulipokuwa umevaa sare kimsenge ulikubaliwa na wengi ulipokuwa katika sehemu ya vita haujali kuhusu rangi au dini la aliye kando yako au nyuma yako unachojali zaidi ni kwamba atakulinda mlikuwa sawa kukubaliwa ni kitu ambacho wanajeshi wenye wa asili ya urusi1 walipigania licha ya asili yao ya ulaya kulingana na daktari elena govor ambaye ni mtafiti kutoka chuo cha kitaifa cha australia dktari govor na maelezo zaidi In many cases they had they katika kesi nyingi walikuwa na majina ya utani kwa sababu hawakozungumza kiingereza vizuri watu waliwachukulia kama wageni ila ilichukua wakati mwingine miezi kadhaa ya kushiriki pamoja katika vita kwa watu hao kukubaliwa maenzaks wa kirusi walikuwa moja ya ukoo mkubwa zaidi uliosajiliwa katika jeshi la kifalme la australia baada ya waingereza wanajeshi wa new zealand na wanajeshi wa canada walitoka katika ukoo mbalimbali ndani ya mipaka ya himaya ya urusi d regovor tena kwa mfano wayahudi walikimbia himaya ya urusi kwa sababu ya mawaji ya halaiki na walikuwa wakiuawa kwa sababu walikuwa tofauti wahamiaji wengi vijana wa kiyahudi walikimbia urusi kwa sababu hawakutaka hudumu katika jeshi la urusi urusi ulikuwa na sheria ya kusajili kwa lazima na ilibidi watu wa hudumu katika jeshi ila wakati wa vulana hao wawakiahudi walipokujwa ustralia na vita vya kwanza vya dunia vilipoanza walijisajili katika jeshi la australia na walihudumu kando ya waustralia wa zaidi ya nusu ya idadi ya wanajeshi waliozaliwa urusi walikuwa watu wenye ukoo wa kibaltic ambao walikuwa na uzoefu wa kusafiri baharini d rigovor tena were... wakati mwingine waliruka kutoka mashua so hawakuweza pata kazi au the walitishwa the na balozi wa urusi kwa hiyo ilibidi wajisajili katika jeshi the... hawakuwa na fikra hizo zote kuhusu uzalendo na kadhalika kwa hiyo ilikuwa sehemu ya kazi yao walihudumu ndani ya mashua na sasa walihudumu katika jeshi la australia hii ni ya ya kiswahili sbs vita vya kwanza vya dunia vinaendelea kuwa vyenye gharama zaidi kwa australia kwa upande wa vifo na majeruhi zaidi ya wanajeshi 60 walifariki na idadi ya wanajeshi wengine laki156 walijeruhiwa au walichukuliwa kama wafungwa kwa bahati mbaya kwa wahanga wengi hata baada ya kurejea nyumbani maisha yao hayakubadilika kuwa bora matumaini ya wanajeshi kutoka jamii ya waaustralia wa kwanza kuinua hali yao ya kijamii haikubadilika hadi mwaka 149 wakati vizuizi vya kusajiliwa kuingia katika jeshi kwa misingi ya rangi vilitolewa aibu ya hali hiyo ni wanaume wengi waliwakilisha australia nambo katika vita walirejea na kupata makazi yao ya zamani yalikuwa yamegeuzwa kuwa makazi ya wanajeshi a walikuwa wametawanywa kwa hiyo ardhi waliokuwa nayo kabla waondoke walirudi na hawakuweza parudia na ulienda kupigania nchi yako na kurudi na kupata kipande chao cha nchi kimechukuliwa tbado haujawa raia profes edmund chi amesema shujaa wa vita billy sing mwenye asili ya kichina alikuwa na mwisho mbaya licha ya kupewa ardhi kutoka mradi wa makazi ya wanajeshi bwana chi na maelezo bili singh mfiatuaji risasi maarufu wa galipoli alipewa ardhi mbovu ambako angeweza angewezatengeza pato mwishowe alitoa ardhi hiyo na karejea brisbane kujaribu kujitengezea pato na alikufa akiwa maskini mjini brisban drigova Dr. naye ameelezea jinsi baadhi ya maensaks wenye asili kirusi hawakuweza mudu maisha baada ya vita In many cases, katika kesi nyingi walikuwa ni kama wageni hawakuweza pata nafasi zao wengi wao walijuua this... nadhani wengi wao walikuwa na matatizo this... ya kipsaikolojia baada ya vita ambayo hakuna aliyeyaelewa na kuweza kuyatambua na hawakuwa na tabia nzuri walijipata katika aina tofauti ya matatizo dr regova alikuwa na nia ya kuchunguza jesi maensa wa kirusi walivyomudu maisha nchini australia baada ya huduma yao katika jeshi huyu hapa na maelezo tena hiyo ni sehemu ya historia yetu ya uhamiaji kuwa hauju australia ukiwa tayari australia inachukua muda maansas wenye asili ya kirusi walipata uraia wa australia kupitia msaada wa wanawake nchini ambao waliwaua d rigov amesema utamaduni mwingi wa australia ulianza kwa hadithi ya waansas kutoka tamaduni tofauti na mazingira ya ukoo tofauti tofautiwakati mwingine wahamiaji hao kutoka himaya ya urusi walikuwa wakiitwa tu warusi katika makazi ya vijijini na watu wengi walijijengea picha ya mrusi anafananaje warusi wanaweza kuwa watu wazuri inawezekana wasiwe wa wakibolshevik au wakomunisti na kadhalika wanaweza kuwa wahamiaji kama wewe na mimi kwa hiyo walikuwa ujumbe muhimu waliotoa kwa jamii ya australia kuwa watu wanaweza kuwa tofauti na wanaweza kuwa pia sehemu ya australia saday ina maana tofauti kwa watu tofauti ila gary oakley amesema kuwa waaustralia wa kwanza kushiriki katika sherehe ya tarehe 5 aprili kuna kunahusu kutambuliwa hatimaye ninatambuliwa kwa huduma kwa nchi yangu ninatambuliwa na jamii pana nina fahari kwa huduma yangu nina fahari kwa watu wangu nina fahari kwa jinsi nilivyo nina fahari pia kwa watu ambao si nilioshiriki nao katika sherehe walionikubali nilivyo kama mwanajeshi mzuri mwanabaharia au mwanajeshi wa anga kwa taarifa ya ziada kuhusu tamaduni za nsacday za australia tembelea tovuti ya kumbukumbu kumbu ya vita ya australia anaonea ambayo ni ww awm gov na kama ni mwanajeshi ama ni mwanachama familia a mwanajeshi kutoka eneo la afrika mashariki ama afrika ya kati mbansh nchini australia na ungependa kuchangia hadithi yako ama ya mpendwa wako katika huduma ya jeshi la australia basi wasiliana nasi kwa ukurasa wetu wa facebook mkoa juubs swahili ama kwenye barua pepe swahiliu tuchangie hadithi yako pamoja na waskirizaji wetu makala haya alaandaliwa na waandishi wetu mcenng na gode migerano hii ni idhaa kiswahili yasbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata