unasikiliza ya kiswahili unaskiliza ikaribu tena katika makala idhaa ya kiswahili ya sbs ukona migode migirano tukuleta makala haya kutoka studio za sbs na mtandaoni anaone ambao ni sbsco au mkwajuu swahili wazapata makala haya pia kwenye ukurasa wetu wa facebook anaone ambao ni facebook com mkowa juu sbs swahili kwa sasa tugezie macho katika swala zima la burudani hususan na sekta ya uigizaji ambako waafrika na hususan watu kutoka ukanda wa afrika mashariki wanaanza kutawala wala kuweka mizizi yao ndani na kuweza kuonesha umahiri wao katika maswala ya uigizaji hapa nchini australia tunazungumzia mmoja wa wigizaji maarufu katika siku za hivi karibuni ambaye ni bwana stehentongo kwa siku ni mwanasheria lakini kando ya kazi za wanasheria pia ye ni mwigizaji mmoja maarufu sana ambaye kazi zake tayari zimewekwa katika runinga hata katika filamu tuzungumze zaidi naye kujua mengi kuhusu kile anachofanya na alivyoingia katika maswala ya uigizaji bwana sthen imekuaje kutoka kazi ya wanasheria hadi kwa mwigizaji nashukuru sana kaka gode ni vizuri sana kuongea na wewe na pia wako wote unajua mi entertainment, so chochote nawezafanya inaz- neza- nafanyanga <laughs> <laughs> <laughs> na tunajua kwamba unakuwa na miradi mingi kando na hii mwanzo kabla ya covid mara nyingi ulikuwa uko singapore ukosingapo katika mataifa tofauti ukiweza kufanya shughuli mbalimbali lakini tukilenga hili kidogo la la u, uigizaji tulikuwa na mara ya kwanza katika yale makala ya stateless ama mm. watu wasiokuwa na na nchi makazi ilifikaje yeah. mpaka ukaingia katika kazi hiyo na nini ambacho kimekupa moyo kuingia katika kazi hizo kipindi ya stateless yani ilikuja ilikuja saa nzuri sana kwanza kwa vile unajua kikitu moa nikuwa nikifanyalakiikuwe kuonge, kfy kuhusu kitu kama immigration ni australia ni kikiimoja muhimu sana kwangu na venye nilipata nafasi ku- io kipindia yni ilifungua mlango nyingi ile yani, kiwango ya kufanya na pia ku na watu wengi wenye wame, wameishi kama marefui australia lakini kazi hiyo t wago alilipigia akasema kuna script moja imekuja banc watakuwa ndani na pia kuna akt wengine wa australia w- wanajulikana wana watakuwa ndani pia na nikaona hiyo kuwa opportunity nzuri sana nikasema lazima ni nijaribu kuingia nilidition kwamba karakta mbili moja alikuwa anaongea swahili lakini sikupata kupata kakangu um, alin kutoka tanzania ndio alipata hiyo ro na alicheza vizuri sana so ilikuwa ida nipate hiyo rol ya jombo kimadhi ama yule kakangu m dule yenye kakaangu alicheza lakini yani hiyo message ya immigration ilikuwa a sana unajua australia imekuwa na policies zingine mbaya zenye hajasaidia watu wamefungwa n yani, watu wamekuja kupata l kwenye australia wengi wao wametoka sehemu za middle east mpaka afrika lakini uh, Government australia venye imewashika na imewaingiza muda mrefu indefinitely ilikuwa kitu moja si wenyewe tulikuwa tunataka about kuongea juu yake na pia kuweka uh, kwenye fil ni, ni vizuri yn yani watu wa nyumbani wanawezaona kvilitendeka ndaniya ma tunajua kwamba ukiwa katika kazi kama hizo kuna baadhi ya waigizaji ambao ni kama maisha yayo ya kawaida wanayaweka kando sasa wanaingia moja kwa moja katika ile kazi je wakati mlikuwa mnarekodia uh, makala hayo katika uh, sehemu tofauti ambazo ni kama vizuizi vya uhamiaji ulikuwa na jisi mwe, pia uwe ni kama wale wakimbizi ambao wamefungiwa mle ndani ama tu unakumbuka kwamba aini kazi tu mida ikiisha basi mi narudi no, no, kuna zile kuna zile unajipata ndani ndio mnafanya kazi lakini hiyo surroundings bado inakuletea inakuletea ile fil ya yani, ile, ile ya ku kuaunajua kuna watu wengi walitusaidia extras wenye tu, walikuwa meishi wali uh, kwa hizo masehemu akina Center, um, na Umara specifically so naulikua unaona hiyo emotion uh, you know hiyowengi wao wali, walikuwa walikuwa wanataka ku kupea hiyo hiyo kipili ile ile ile honesty ilileet samani ukweli ifanye yani ipate mm. S- up, uzito fulani wa ukweli ndio yani ile hadithi ikaya ukweli mm. na, na unazaona kwenyea zenye kwenye, kwenye uh, sana, sana sana kila mtu mwenye alikuwanga l akuan ali alikuanga kwanza alikuanga amet ile severity yni ile, ile ile magnitude yenye hiyo show ilienda kufanya so mm-hmm. uh, venye tuliungana si wote tulisaidiana sana yeah, na pia tulijaribu pia ku, ku yaani kutengeneza environment ya ya kikaa familia hivi unajua hiviona yeah. uh, nikz baada ya ni kazi gadi zengine ambazo imekuja kufanya ambazo pengine watu wanaweza wakitazama kwenye mitandao kama nil amat ama, ama kwingineko wanaweza wakasema ah yule ndugu yetu pale paleatuwakilishae yes, sahivi unaweza niona kwenye escape from uh, amazon escape amazon kwenyeikoaz uh, ni story yenye yenni hadithi yene ilifanyika kule south africa uh, story stori moja nzuri sanakipindi nzuri sana na pia kuhusu mtu kama dania iko ndaninr uh, uh, director wetu ni mtu mmoja anaitwa francis aa kutoka uk lakini background yake ni mganea so liyo pjek anazaona amazon kuna wingine pia inaitwa never to late hiyo uh, yu pia iko iko amazon pia australian film na ina kama ni feel good comedy. so kuna hizo kipingi mbili wenye watu wanazaona kuna zazi zote ambazo ziko Netflix ama abc, ama SBS? Currently, ABC Nezuko, um, SBS. kuna moja nilifanya kitambo inaitwa danger 5. danger iko na unaweza pata inaitwaikona unaezapata piahizo hmm. mbini ndio, ndio, ndio, ndio unazaona pengine kwa wazazi ambao nadhani hizi kazi za uigezaji hazilipi unaweza ukawaelezaje kila kitu ndio ina lakini ina pia uno you know, ukipata job kama extra ndio inalipa lakini unataka zile ma, zile ma- marol kubwa kubwa ndo ulipo vizuri mm-hmm. lakini unajua hizi mahadithi pia zina joo yake si tu unafikiria tu mambo ya hela kila siku sa um, zingine ni, ni vizuri ku yani kujiingiza kwa hizo mambo ndo pia jina yako pia ijulikane Uh, alafu baadaye pia unaweza jihakikisha kwambahue ni mtu ambaye una asili ya afrika hususan afrika mashariki kwa upande wa sudan kusini pamoja na kenya na kuingia katika kazi kama hizi inakupa shinikizo amapres kiasi gani kwamba ukigiza vizuri jamii ina, ina, unaweka jamii katika hali nzuri na U, ikiwa hautaigiza uh, vizuri unakuwa pengine wasiwasi kwamba utakuwa umeangusha jamii nzima ya afrika mashariki unajua ni ni ukweli yni ya, yani, kila sehemu unaenda lazima ujirepresent uj napia yetu uh, ya kiafrika vizuri unajua haijalishi uh, kama umetoka magharibi ama kusini yani kila mahali unaenda kama kama mwafrika lazima uwe una lakini sana sana unajua saa sahivi tuko na watu wengi wenye wametoka wenyew wametokak ntio unaona pia kuna kazi nyingine kwa zinaozinakuja ka sababuzile mastori ma zenye zinatuhusu pia zina, on the screen so ni saa nzuri sana kujingiza ndani mtu akiwa na passion ya kuingia acting uh, nawao sana kwa vile najua ndio ukianza inaweza kuwa ngumu lakini ina- vitu zinageukatzinageuka kila siku so the main thing ni ku- kuendelea tu ku perfect craft yako uh, you know acting yakopia inahitaji talent so wako nde uh, na pia huwe mtu mwenyewe unayo ile ile nafasi ya kulananajua kwamba wewe ni mtu ambaye unafanya kazi na wakala kumaanisha kwamba wakala wako ndio anaenda kutafutia kazi huku na kule lakini kumefika wakati ambapo mm unakua kama kina Eddie Murphy na wengine ambao wanajiandikia makala yao wenyewe aasema kwamba nitafanya hii filamu hii na ama makala haya nitaandika mwanzo mpaka mwisho nichague atakayeigiza hapa na pale kisha unauza hiyo kazi ama bado ungali unajifunza kazi ndiyo unajua hizo mahadithi lazima zianze mali so, kitu moja muhimu sana kuwa na ile fikira ya original stories yani nyiile zinasema hadithi zetu kakiafrika ama african rafrika wenye australia lakini sana sana ni kuandika tu creative zenye nkwa vile pia kuna kuna zenye wanataka kuona kuonaa zenye ziko ziko unique na kuna story, kuna story kukuna mah nyingi sana mii mwenyewe naju a afrika ni watu wa stories pia so ni kitu moja nzuri yenye tunaaa kujigiza na tujip unajua kwamba mmoja wa uh, kenya ambaye yuko pia ni maarufu katika maswala ya uigizaji ni edi gadhegi ambaye yuko katika yale makala ya blacklist kuna mm-hmm. pengine matarajio ya kuweza kufika kiwango hicho ama kujiunga naye katika blacklist na makala mingine kama hayo yeah, kuna, kuna, kuna, kuna, kuna, kuna kuna kuna kina lupita hayona majina wengi inawezasemama pia kuna mtu kama anakuja na kunmtu star So, I mean, ushauri niupi kwa vijana ambao wana, Pingino, wanaangalia kwenye mitandao kijamii kwamba kazi kuzipata siku hizi inakuwa ni ni mtihani kupata kazi umefanya masomo umehitimu una r moja na ya pili ya tatu lakini bado kupata kazi ile ulikuwa unataka inakuwa ni mtihani ukitazama wenzako pale kwenye snapchat ama kwenye instagram wana mm. maelfu na maelfu ya watu wafuasi kwenye kwenyeb kazi ambazo wanafanya zina, zinajipa je kuna pengine kuna mwanga katika uigizaji ama tuendelee kusubiri kuajiriwa katika maofisi na, ni vizuri ni, kuwa mtu mwenyewe unazafikiri yn enye wanasemanga think outside the ndio najua kupata kazi na kuanga ngumu siku hizi lakini unajua kuna kuna ile fikira ya kutengeneza zenye zimekuja unajua inahitaji vitu kama covid kufanyika ndio watu pia wafikirie vitu zenye wanazafanya ua siku hizi kazi ni tofauti ndio lakini kuna nyingi neafanya nyumbani ama nje lakini opportunities huko ziko nyingi Tusinjake tu ni, tunafikiria tu tunafikiria kuna kuna system moja ya kufanya kazi ama kutengeneza hela kuna nyingi sana. sana sana sana upate ni important lakini kila kitu inahitaji hinahitajiujitaidi na ufuatilie moyo wako kifikirie tu kila siku ni, ni, ni siku ya kutengeneza hela pekee kuna vitu unaweza inawezafanya kusaidia watu wengine watu wenzako na ile gratification ilenaohtaji nam najua umesema tayari kazi ambazo umefanya kuna gani ambayo jamii itarajia kuna kutoka kwako ama ambayo ina kuhusu katika siku za hivi karibuni ndio kuna moja inakuja escape from inaitwad hiyo inakuja baadaye ni production imetengenezwa na netflix hiyo uh, itatokea naona labda itatokea baadaye hii mwaka uh, lakini itakuwa action ai nzuri sana so uambia um, watu wa asante yeah, sana bwana stehen kwa uzungumza nasi na kila la heri katika safari yako ya uigizaji na tunatarajia kuona kule hollywood muda si mrefu nashukuru sana god bwana stehetongona hapo ama amatopgan kama unapenda akizungumza nasi kuhusu kazi zake za uigizaji na katika kazi ambazo unafanya za burudani Nya, na wale ambao wangependa kukufuata kwenye mitandao ya kijamii wanaweza kupata wapi asanteni uh, sana facebook uh, ama instagram mnazonipata atona majina yangu eyehaya maelezo ndiyo hayo na mengi pia unaweza ukayapata kwenye tovuti yetu ambapo tutakuandikia kila kitu unachohitaji kama unaswali kuhusu maswala ya uigizaji basi wasiliana na bwana stee pale mbaye ataweza kupa maelekezo na hata pengine ushauri kwa jinsi ya kuweza kufuatilia kazi kama hizo mengi zaidi tembela tovuti yetu sbscu mkoaju swahili penda shiriki toa maoni fwatilia idhaa ya kiswaeli ya sbs kwenye facebook