unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscoau mkwaju swahili wasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs hii hapa ikiwa ni taarifa kamili ya habari ibada zimefanyika hii leo kuadhimisha mwakam kwa mradhi mwaka, mwaka wa 16 wa vikosi vya australia na new zealand kutua katika eneo la gallipoli nchini uturuki sherehe za umma zilifanyika kwa mara ya kwanza tangu mwaka 219 kwa sababu ya janga la covid 19 waziri mkuu scott morrison na balozi wa new zeland anet king waliweka shada za maua katika sehemu ya kumbukumbu kumbu ya vita ya kitaifa ya camra kuadhimisha day ila kwa sababu ya vizuizi vya coronavirus ini, ni idadi ya watu elfu3 t pekee ambao waliruhusiwa kuhudhuria sherehe hiyo ambayo mtolitaji tiketi kuweza kushiriki bwn amesema kwamba day hutoa heshima kwa wanajeshi wote wa australia kutoka vita vyote anasema katika maneno ya malkia oh, ni oh, wito wetu wa mwamko na kujitolea tena ukumbusho wetu wa vigezo kwa kile ambacho tunastahili lenga tunapoita kutekeleza wajibu wetu tuendelee kuimarisha na kutekeleza wajibu wetu na kuwa mfano na ukumbusho kwa wote ambao wamehudumu na wanaendelea kuhudumu tusiwahi sahau na katika upande wa pili wa tasman waziri mkuu wa new zealand jainda erdan alitoa heshima zake kwa maisha ya waliohudumu kwa niaba ya australia na new zealand Arden, alitoa heshima zake kwa wanawake katika jeshi la ulinzi la nchi yakeamesema wanawake wetu waliipitia uzoefu wa kujitolea ila pia walitoa huduma yao picha za wauguzi katika jeshi walihudumu wakati wa vita tunawafahamu sana walikuwa wajasiri na wenye huruma katika mazingira mabaya sana hawa ndio wanawake ambao walifungua njia kwa wanawake ambao wanahudumu kwa ukamilifu katika jeshi la ulinzi la new zealand tunalojua leo alisistiza brden na wakati wakazi wa perth na jimbo la pel walikuwa wakiadhimisha sherehe za nsacday mbele ya milango ya nyumba zao mamlaka wa afya wa magharibi australia wanaendelea kuwa wenye hat- hali ya tahadhari kwa visa vya ziada vya covid-19 hiyo ni baada ya watu wawili wa ziada walioungwa kwa kesi ya kwanza iliyoingiza jimbo hilo katika vizuizi vipimo vyake vilipopatwa na coronavirus kesi mpya inaohusu mwanaume mwenye miaka 40 ambaye imebatizwa jina la kesi 986 na kiongozwa jimbo hilo ma mwan inaaminiwa alipata virusi hivyo ndani ya mgahawa katika mji wa kadenya bwana magawana amesema kwamba kesi namba 986 alitembelea pia kituo cha huduma ya watoto katika muda wa siku tatu wiki jana kati ya tarehe 222 aprili na mamlaka ya afya wanaandaa mipangilio maalum ya vipimo kwa watoto na watu wazima wanaohusika na kituo hicho bwana magao anasema kwamba naamasisha na kila mtu ambaye amekuwa katika maeneo ya jiji lapeth na kanda ya pil tangu tarehe 17 aprili atazame orodha ya maeneo ambayo yanaweza kuwa ya maambukizi kwenye tovuti ya serikali ya magharibi australia sehemu mpya za maambukizi zimeongezwa kwenye tovuti ya serikali ya magharibi australia usiku wa kuamkia baadhi ya maeneo hayo yakijumuisha vitongoji vya yandelup alexandra heit wangara kenningville kadinya na morly tukendelea taarifa ambazo tumeandalia kwa yale ambayo yo ya hapo mbele ni kuhusiana na waasi waliofanya mashambulizi makubwa kaskazini mwa chad wiki mbili zilizopita na ambao wamelamiwa na jeshi kwa kumuua mtawala mkongwe wa nchi hiyo idris de itno wamesema sasa wako tayari kusitisha mapigano kwa mujibu wa shirika la habari la afp kiongozi wa kundi la waasi laaa kwa ufupi mhama mahari ali alitoa kauli hiyo siku ya jumamosi alipozungumza na waandishi wa habari wa shirika la habari la afp akiwa mjinib kiongozi huyo wa wasi alisema kwamba licha ya wao kuthibitisha kwamba wako tayari kufanikisha upatikanaji wa amani kwa kusitisha mapigano wameshambuliwa na vikosi vya serikali ya cha kiongozi huyo wakundi la wasi wa mahi ali amesistiza kuwa hatua za kusitisha mapigano zinapaswa kuzingatiwa na pande zote mbili amesema hawatoweza kunja mikono yao na kuruhusu waowawe kundilo la wasi ambalo lilianzisha mashambulizi dhidi ya utawala wa nchi ya chade kutokea nchi jirani ya libya wiki iliyopita lilitoa vitisho mnamo siku ya jumanne kwamba lingeelekea katika mji mkuu wa jemena baada ya kifo cha rais edris debi sababu ikiwa ni kupinga kuongozwa na mmoja wa watoto wa debi kauli hiyo ilitolewa na msemaji wa kundi hilo la waasi la ochnefact wa kingab de detap kwa upande wa serikali ya chad msemaji wa baraza la kijeshi linaloongozwa na maonawe marehemu aliyekuwa rais wa chad idris debi ambaye ndiye mrethi wake mahamad idris debi amesema kwa kuwa kundi lafact ni la waasi ndio sababu wanashambuliwa kwa mabomu kwa ufupi wamo katika vita na kundi hilo la waasi na nchini tanzania rais samia suluhu hasan amelihutubia bunge la tanzania kwa mara ya kwanza alhamisi tangu achukue urais mwezi uliopita baada ya kifo cha mtangulizi wake john pombe joseh magufuli rais akizungumza katika bunge la mjini dodoma ametumia muda mrefu kuzungumzia mbinu mbalimbali mbali za ukazaji uchumi na pia kutangaza kuwa atakutana na viongozi wa vyama vya siasa nchini humo kujadili mwelekeo mpya wa kidemokrasia baada ya miaka sita ya vyama vya upinzani kulalamika kuwa vinabanwo a kidemokrasia aasema kwamba naomba nieleze bunge hili tukufu pamoja na tanzania kuwa dira na mwelekeo wa awamu ya sita itakuwa ni kudumisha mazuri ya awamu zilizopita kuendeleza mema yiliyopo na kuleta mengine mapya kimsingi ndio dhana na maana halisi ya kauli mbiu au salamu yetu ya jamhuri ya muungano wa tanzania kazi endelee tutaenzi na kuendeleza mambo yote ya mazuri lakini pia tutafanya mabadiliko pale itakapobidi kwa lengo la kukuza ufanisi na tija na katika taarifa zingine zaidi ya tiketi lakisita za na nusu ya bei zimenunuliwa katika muda wa wiki tatu chini ya mfuko wa serikali shirikishwa wenye thamani ya dola bilioni 1b kusaidia utalii ya australia kupona baada ya janga la9naibu waziri amesema kwamba ununuzi wa tiketi hizo za safari za ndani ya nchi ni ushini mkubwa kwa sekta ya ndege katika kauli aliyotoa amesema kwamba sekta ya ndege iko katika hali ya ajabu kulinganisha na mwaka jana wakati sekta hiyo ilikabiliwa na vizuizi kadhaa vya usafiri ambavyo vilisitisha safari za ndege nyingi na kuacha maelfu bila kazi <muchos> waendelea kusikiliza kiswahili. kwa kiswahiliakwasaa tuangalie moja kwa moja hali ilivyo katika viwanja kwa sasa tukitazama katika taarifa ambazo zimetolewa ni kwamba baraza la mawaziri la kitaifa litakutana jumaa kutoa uamzi jumaa 3 aprili kutoa uamzi iwapo wanariadha l14 wa australia watakaoshiriki katika michezo ya olimpiki pamoja na michezo ya olimpiki ya ulemavu aina yaparayc wataweza kupokea chanjo yao mapema kuliko ilivyokuwa imeratibiwa shirika la michezo ya olimpiki ya australia aoc iliomba kwamba hali hatua hiyo ichukuliwe kuweza kuhakikisha kwamba wachezaji na wanariadha wote wanapewa chanjo hizo kabla ya kuweza kushiriki katika michwano ya olimpiki ama kabla ya kuondoka kuelekea katika michuano hiyo ya olimpiki katika taarifa za mchezo wa teis ni kwamba mchezaji nambari moja duniani ashbati ana kichapa dhidi ya arena sabalenka wa belarus katika fainali ya wta i leo breti amesherekia miaka 2shirina tano ya kuzaliwa na kuweza kupata ushindi dhidi ya elina svitlina katika nusu fainali ya mchezo huu a wta ambayo imechezwa mjini stutgart ujerumani ushindi wake ulikuwa ni wa seti zikiwa wazikiwa akiote kwanza akashinda ya pili s naisho mb iwa ushindi wake ni nis bl katika mchezo huo dhidi ya, ya mchezaji huo alipozungumza baada ya mchezo huo alisema kwamba muhimu nimuhimukuamini hiki ndichonapenda kufanya na nashukuru wote ambao na fursa ambazo nimepata ya kueaabiliana isipokuwa licha ya kujali mchezo pamoja na matokeo bila shaka nacheza katika hali iliyo sahihi alisistizana katika taarifa zingine zamichezo hususkatika mchezo wa wacheo hilelikuwa ni kati ya Stoma na warriors of New zealand ambapo nazambapo wznwalikula kichapo cha alamawakipata alama2 kwa iirini uh, zawakatinao wakubali kichapo cha alama zikiwa ni 14 kutoka kwa te 34 kwa k wakaticowboys wakapata ushindi wa alama 2 dhidi ya rders 26 kwa 24 westtigers wakala kichapo kutoka kwa ceg 6 kwa 40 mapema hileo katika mchezo wa afl port add imepata ushindi wa alama 93 kwa 39 kwa upande wa st kilde wakati collingwood ilikubali kichapo kwa esdon cha alama m9 kwa 8 akitazama katika mechi ambazo naendelea za epl kwa sasa ligi kuu ya uingereza katika kipindi cha pili kati ya beny na wolves ben kwa sasa wanaongoza kwa magoli mane kwa sufuri wakati mechi ambazo nachezwa hapo jana ilikuwa ni kati ya liverpool na newcastle ambao kwasa ilitoka kwa sare ya kufungana moja moja wakati arsenal wakakubali kichapo cha moja sufuri kutoka kwa everton na nwta wakakubali kichapo kutoka kwa chelsea cha moja sufuri vilevileshefiel unied licha ya kushushwa daraja wakakubali kichapo cha goli moja kwa sufuri na katika mechi ama tachezwa mda si mrefu itakuwa ni fainali ya kombe la fe ambalo mechi ya caraba itakuwa ni kati ya, kwa m- ka... mechi ya, Carabao, ni kati ya city dhidi ya timu ya totnam ambalo mfuta kazi mwalimua wa zamani jose morinho tatama kutazama ni kipi ambacho kitajiri katika mechi hiyo itakapofika tukitazama taarifa za sarafu dola moja a australia ni sawa na kwa mradhi dola mo ya marekani sawa na dola 1 a29 za australia wakati dola moja autralia ni sawa na shilingi hemanina nne za kenya dola moja aut iiwa ni sawa na shilingi 1j793 za tanzania dola mojaikiwani sawa na, do, na shilingi 2789 za uganda wakati dola dolamojat ni sawa na faranga 758 za rwanda wakati faranga 1516 15. za burundi ni sawa na dolamojawakatiralia ikiwa ni sawa na faranga 1587 na seti 99 za jamhuri ya kidemokrasiaya congo katika utabiri wa halihewa kwa saa mjini kwa s nztni15 w ni122 11711 13m6 wakati uoto pale 71 kufikaponshtafa lia bakanai kwa makala mengine manakuja muda usio mrefu shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook