unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs waiskiza idhaa ya kiswahili ya sbs ukiwa na migodi migirano tukutia makala haya kutoka studio za sbs na hapa ni taarifa kamili ya habari kiongozi wa jimbo la tasmania peter gawn ameahidi kuboresha mfumo wa huduma ya afya kushughulikia masuala ya upatikanaji wa nyumba za bei nafuu jimboni humo pamoja na kujenga shule bora hesabu za kura zinaendelea baada ya uchaguzi wa jana jumamosi tarehe 1 mei na serikali ya liberal inaamini kwamba itaweza shinda kiti cha 1t ambacho kitaipa fursa ya kuunda serikali ya wengi bwana gatwin alikuwa ameahidi kujiuzulu iwapo serikali yake itafeli kuunda serikali ya wengi baada ya uchaguzi huo katika hotuba yake ya ushindi aliwaeleza wakazi wa tasmania kuwa mfumo wa huduma ya afya utaboreshwa na aliahidi pia kuwa To build a system, can be proud of... kujenga mfumo wa afya ambao watu wa tasmania watakuwa na fahari nao na ninawahakikishia watu wa tasmania kuwa afya itakuwa bora kuendelea kutoa suluhu za nyumba nyingi kwa sababu kila mtasmania anastahili kuwa na sehemu ya kuishi na kujenga shule bora na matokeo bora ya elimu kwa sababu kila mtoto wa tasmania anastahili kuwa na mwanzo mzuri ambao tunaweza mpa alisisitiza kiongozi gatwin na barakoa na vifaa vingine vya kufunika uso vitahitajika katika sehemu nyingi katika jimbo la magharibi australia kuilinda jamii hiyo dhidi ya mlipuko wa covid19 jimbo hilo linakabiliana na uvujaji mwingine kutoka mfumo wake wa karantini hoteli baada ya mlinzi na wenzake wawili wanaoishi pamoja kulazimishwa kujitenga baada ya kupatwa na coronavirus uvaji wa barakoa kwa sasa ni lazima mjini peth na katika kanda ya pil katika sehemu za ndani na nje na serikali imeamuru vilabu vya burudani vifungwe hadi jumamosi ijayo ya tarehe 8 mei kiongozi wa jimbo la magharibi australia mac magawan amesema kwamba itabidi barakoa zitumiwe kwa siku za usoni We could see a term in coming weeks um, anasema tunaweza ona barakoa zikiwa hatua za muda mrefu katika wiki zijazo na hiyo ni bahati mbaya kwa sababu unajua jinsi ni vigumu kuzivaa na hazina starehe ila zinaweza kuwa moja ya hatua ambazo tunaweka kutoa kinga ya ziada lisisitiza bwana magaon na bajeti ya shirikisho ya mwezi huu itajumuisha mfuko wa huduma ya malezi ya watoto wenye thamani dola bilioni17 na una lengo la kuwaruhusu wazazi wengi zaidi wa rejee kazini mwakazina b amefafanua kuwa mfuko huo unalenga familia za mapato ya chini na ya kati ambazo hupokea chini ya dola l130 ruzuku hiyo ya huduma ya malezi ya watoto kwa familia zenye wa, watoto wawili au zaidi wenye miaka tano na chini itaongezeka hadi asilimia 95 kutoka asilimia 85 bafredm amesema kwamba mfuko huo umeondwa kuwarejesha watu wengi zaidi katika nguvu kazianasema in ni uwekezaji kwa kuweza kuboresha na kuimarisha uchumi wetu pamoja na kupiga jeki wanawake katika ushiriki wa nguvu kazi na hazina imekadiria kwamba hatua hizi ambazo tumetangaza hii leo zitaongeza pato la taifa kwa takriban asilimia uh, kwa mradhi, kwa takriban dola bilioni moj nukta tano kila mwaka ambayo itaona pia masaa takriban laki tatu za kazi ambazo zitaongezeka kuanzia ambazo ni kile ambacho tunaona kwa sasa wakati huo kiongozi wa upinzani anton albanizi amesema kwamba scott morrison amekosa fursa ya kuweza kukarabati doa ama tatizo ambalo watoto wake wenyewe wakesera yake wenyewe ya huduma ya, ya watoto iliunda It's anasema kwamba inashangaza kuona kwa katika tamko ama katika kazi mbao aliotoa katika vyombo vya habari kwamba serikali inakiri kwamba matatizo ambayo yapo kuosesa katika mfumo huo wakati ilitangaza kuwa na sera ya bei nafuu zaidi ya huduma ya watoto mwaka jana katika bajeti na jibu letu haikuwepo wamekiri kwamba ni tofauti ni pamoja na ni kitu ambacho kinazuia wanawake wengi kuingia katika kazi katika mwaka mwingine ambapo wakiwa na siku ya tano ama ya nne ya kazi wamekiri pia kwamba hii ni kama jeki ama kizuizi kwa uchumi wetu alisistiza anaalbanizi albaniz, nasa pia kwamba serikali imekiri kwamba kile ambacho inahitajika ni kwa watoto ongezeko la huduma ya bei ya ulinzi wa watoto ama malezi watoto pamoja na mingine mengi ambayo inastahili kufanyika hapa nchini kuweza kuhakisha kwamba gharama ambazo zinalipwa ziendelekwa chini tofauti na katika nchi zingine ambazo zinaendelea na katika taarifa zingine za kimataifa tutazame kile ambacho kimeongezea nchini kenya ambapo Uh, kwanza tukianzia katika mazungumzo ya ulaya na nuklea ni kwamba duru ya tatu ya mazungumzo ya iran juu ya mpango wake wa nyuklia yalikuwa yanafanyika mjini vienna austria yameahirishwa wajumbe wa ulaya waelezea wasiwasi juu, wao juu ya kujigong, uh, ma kujikongoja kwa mazungumzo hayo duru ya tatu hiyo itaendelea kuwa na mpango wake wa, wa yaliokuwa yanafanyika mjini vn hapo ni kwamba lengo la mazuguzu hayo ni kuirudisha marekani katika makubaliano yaliyofikiwa mwaka215 kati ya iran na mataifa makubwa sita wajumbe wa ulaya ujerumani ufaransa na uingereza ambao ni mataifa yaliyo sehemu ya mkataba huo wa uli wamesema licha ya kwamba kila upande umeonyesha utayarifu wa kurejesha mkataba huo uliotiwa saini mwaka hatua zilizopigwa hadi sasa hazijafika mbali na rais uhuru kenyatta wa kenya ametangaza kuondoa katazo la watu kuingia au kutoka katika kaunti tano lililokuwa limewekwa kwa ajili ya kudhibiti kuenea kwa virusi vya korona maeneo yaliyoathiriwa na, na katazo hiyo yalikuwa ni nairobi nakuru machakos kiambu na kajadu rais aliyesema hayo jumamosi wakati wa maadhimisho ya sikukuu ya wafanyakazi duniani tarehe mo mei mjini nairobi wakati alipotoa agizo la pili kwa umma mnamo machi21 na ni nalijinsi ya kukabiliana na janga la korona na nairobi ilikuwa na jumla ya maambukizi 56815 na maambukizi yalipungua mwezi aprili hadi 15 hii ikionyesha maambukizi yamepungua mjini nairobi kwa asilimia 74 alisema rais aasema pia kwamba takwimu za wataalamu wa afya zinaonyesha hali kama hiyo katika eneo ambalo tuliweka amri ya watu kutotoka nje machi2621 na, na, na katika taarifa zingine ni kuhusiana na taarifa kwamba kiongozi wa mashuhuri wa genge ililojihusisha na vitendo vya utekaji nyara wanafunzi zaidi ya 3 nchini in nigeria mnamo desemba amewawa na genge hasimu maafisa wamesema awalu dadawa aliripotiwa kuvamiwa wakati akijaribu kuiba kundi la ng'ombe kutoka kwa kundi lenye silaha katika jimbo la kaskazini magharibi la zamfara dadaw anadaiwa kutekeleza vitendo vya utekaji nyara wa mwezi desemba katika jimbo la katina alipewa msamaha kama sehemu ya makubaliano ya amani mnamo februari lakini amesemekana alirudi kwenye genge lake mapema wiki hii chini ya makubaliano ya februari dadawa alisemehewa katika jimbo la zamfara baada ya kusema kwamba alitubu na kukabidhi silaha zake kwa serikali <mulia> na mat- tukaendelea tumeandalia kwasa tutazame hali ilivyo katika taarifa za michezo tukianzia katika mchezo wa afl ambapo mechi ambao imechezwa leo ni kuhusiana na timu ya e nafrt ambapo amepata ushindi wa alama 32 kwa 73utowakatiamepata kutoka. kichapo kutokar cha alama 23 kwa 7 vilevile walikubali kichapo kutoka kwaalama zikiwa ni m 3 ka 73 wakatid wakawachapawa aab zikiwa nialama9 na 8 wakati eh, timu ya briban ikawa lazaport ald alama zikiwa ni 93 kwa 44 na kutazama katika taarifa zingine za michezo hususan katika mchezo wa nrl mechi ambazo zimechezo mapema hi leo ilikuwa ni kati ya dragons na west tigers ambao tigers waliotembelea pale mjini mjining na kuwapata ushindi wao wa alama zikiwa ni 1s kwa nan wakati wakawacharaza 24 kwa, kwa, kwa, kwa ishi wakala kichapo cha alama b kwa k tow na wakakubali kichapo cha alama 4kutokasr alama zikiwa 38 kwa 4 katika mechi ambayo ilikuwa ya kusisimua mno na kuwafurahisha mashabiki wengi tukiengezea hali ilivyo katika utabiri wa hali ya hewa mjini sini kwa sasa nyewzi joto ni 184 wakati melborn 196 brisbane zikiwa ni 189 peth 171 adelid 126 wakati hobert ni 164 na camera ni 91 wakati dawn kwa sasa nyuzi joto pale ni 25 na .6 kufikia ponde mwisho ya taarifa abara yambato maandalia bakia nasi kwa makala mingine maana kujia muda usio mrefu waendelea kusikia idha ya kiswahili ya sbs dashiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye faceo