unasikiliza idhaa ya kiswahili ya ss wasikiliza idhaa ya sbs kupitia mtandao wetu wa, wa sbs mkwaju swahili pamoja na kwenye runinga zako za kisasa kama una kifaa hicho ifuatayo ni taarifa kamili ya habari kiongozi wa jimbo la magharibi australia atliamam amesema kwamba taarifa ya kutokuwa na maambukizi yoyote ya covid-19 katika karantini ya hoteli ni nzuri sana jimbo hilo halijarekodi kesi yoyote mpya ya covid19 ndani ya jamii na katika karantini ya hoteli usiku wa kuamkia kutoka kwa jumla ya vipimo 7534 bwmwn ameongezea kuwa serikali ya jimbo lake itasaidia jamii ya wahindi jimboni humo kuwa kuwekezaji wa kuwasaidia watu ambao wako nchini indiaeevehe a eehe ka anasema kokote ambako anapowezapata vifaa vya kinga binafsi popote wanapowezapata hewa safi tutawasaidia kufikisha msaada wa kutosha india tunajua kinachoendelea india ni janga la like kibinadam na kama jimbo tunataka hakikisha tunafanya sehemu yetu alisisitiza bwana magn mamlaka wanaendelea kutambua sehemu za wasiwasi zilizotembelewa na mlinzi wa hoteli ya karantini aliyopatwa na no covid pamoja na wenzake wawili wanaoishi pamoja na jimbo la no linatumai kuunda uwezo wa kutengeza chanjo ya mrna chini ya mfumo mpya wa jaribio maafisa wa matibabu wataweka juhudi kuhakikisha teknolojia ya mrna inayotumiwa kwa chanjo ya covid inaweza kutumiwa kwa aina tofauti za matibabu kulingana na maumbile katika siku za usoni chanjo za mrna hufunza seli za mwili jinsi ya kuunda proteini inayosisimua jibu la kinga ndani ya mwili yetu kiongozi wa nsouthgd amesema kwamba mradi huo unahusu kuboresha sekta nzima Uh, anasema hatutaki kutoa dhamana tu ya usoni kwa utoaji wa chanjo hapa new south wels bali pia kuboresha sekta pia teknolojia iko hapa tayari tuna watu ambao ni wataalam katika sekta zao alisisitiza tukisalia jimboniafisa wa jeshi la polisi wa amefunguliwa mashtaka kwa mada ya kumshambulia kijana mmoja kutoka jamii ya asili mwaka jana video ya shambulizi hilo katika eneo la ilisambaa mtandaoni wakati wa tukio hilo juni mwaka jana afisa huyo mwanaume alipewa hati ya kufika mahakamani mapema hii leo jumanne tarehe 4 mei kwa makosa ya shambulizi ya kusababisha madhara kwa mwili pamoja na shambulizi la kawaida mvulana huyo mwenye miaka 16 alipokea matibabu ya majeraha madogo katika hospitali ya st vincent baada ya tukio hilo na sheree mpya inayowasilishwa katika bunge la jimbo la victoria itazipa shule mamlaka ya kuzuia wazazi ambao hufanya vurugu kuingia katika viwanja vya shule sheree hiyo itawaruhusu walimu wakuu wa shule kutoa amri za usalama wa jamii kwa wazazi hao ila kama mzazi hatie amri hiyo suala hilo linaweza fikishwa mahakamani wazazi waliopigwa marufuku bado watakuwa na uwezo wa kuwasiliana na shule kuhusu elimu ya utoto wao na kufanya mipangilio kuhusu ushiriki wao shuleni na rais wa marekani jo biden ambaye hapo awali aliamua kuacha idadi ya wa wakimbizi iliyowekwa na mtangulizi wake ambayo ilikuwa ni chini sana kihistoria ya kuruhusu wakimbizi wanaoingia kila mwaka jumatatu tatu walitangaza kwamba anaongeza mara nne ya idadi hiyo mwaka huu amesema kwamba ninarekebisha kiwango cha juu cha idadi ya kukubaliwa kwa wakimbizi kuingia ya kila mwaka ya marekani hadi 625 kwa mwaka huu wa fedha rais biden alisema katika taarifa jumatatu alasiri hii inafuta idadi ndogo ya kihistoria iliyowekwa na utawala uliopita ya wakimbizi5 ambayo haikuonyesha maadili ya marekani kama taifa linalopokea na kusaidia wakimbizi aliongeza bwana bwanab aliendelea kusema kwamba kiwango cha idadi mpya ya da hili wa wakimbizi pia kitaimarisha juhudi ambazo tayari zinaendelea kupanua uwezo wa marekani kupokea wakimbizi ili waweze kufikia lengo la udahili wa wakimbizi laki 125 ambao unakusudia kuweka kwa mwaka ujao wa fedha na halmashauri kuu ya umoja wa ulaya inapendekeza leo kwamba raia wa kigeni waliochanjwa kikamilifu dhidi ya9 na wale wanaowasili kutoka mataifa yenye hali nzuri waruhusiwe kuingia katika kanda hiyo bila vikwazo vya ziada msemaji wa halmashauri hiyo bertyan amesema kuwa ruhusa hii inaweza kusogezwa kwa chanjo zilizokamilisha mchakato wa matumizi ya dharura ya shirika la afya duniani h halmashauri hiyo pia mependekezakupandisha kiwango cha awali cha idadi ya visa vya covid 19 kinachotumiwa kuamua orodha ya mataifa ambamo wasafiri wanaruhusiwa kusafiri katika kanda ya umoja wa ulaya na kuongeza kwamba hilo litasaidia kupanua orodha hiyo na katika taarifa zingine hali ya wasiwasi inayomendelea kuongezeka mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo drc kufuatia mashambulizi mabaya ya jumamosi ambapo wapiganaji waliwaua watu wasiopungua 9 wakiwemo wanajeshi kumi katika uvamizi wa vijiji viwili mashambulizi hayo yalifanyika saa chache baada ya rais feli chisekedi kutangaza hali ya tahadhari na kuzingirwa kwa majimbo mawili na maafisa wa usalama kuongezeka kwa mashambulizi ya wanamgambo wenye silaha na vurugu mashariki mwa kongo kupelekea mauaji ya zaidi ya watu t tangu mwanzo wa mwaka 221 wakati wanajeshi wa serikali na walinda amani wa umoja wa mataifa wakijitahidi kutuliza hali hiyo mashambulio ya hivi karibuni yalitokea mapema juma wakati wanamgambo walipovamia vijiji viwili katika mji wa beni jimbo la kivu kaskazini viongozi wa eneo hilo walisema katika taarifa za michezo ambayo tumeandalia kwa sasa ni kwamba mchezaji na nahodha wa timu ya sasini amepigwa faini ya dola l1 kwa kuweza kutumia uh, miadarati alipokuwa akiendesha gari alipatwa na hati hiyo wakati alikuwa alikamatwa katika barabara ya Hume highway na kuweza kufanya vipimo ambapo vilirojesha matokeo kwamba ana mihadarati ndani ya mwili wake ama ndani damu yake amewekewa masharti ya kwamba mda wa miezi tisa ambapo atalazimika kue katika hali ya tabia nzuri asiyo basi mashtakaengnnaongezamaosaznogezwatia kile ambachomepatwa nacho kwa upande wa mchezo wa es aba ameingia katika robo finali ya michwano ya wazi ya madrid baada ya kupata ushindi dhidi ya mchezaji wa poland iga igwtk katika seti mbili alimcharaza 74 na kuweza kuendelea hapo wakifanya maandalizi ya kuingia katika michwano ya a kule ufaransa mechi zote ambazo watacheza bila shaka unaeza ukapata kwenye tovuti mbalimbali mbali katika hapo katika uwanja wawote ambao wanachezea na katika mchezo wa, wa cricket ni kwamba mchezaji ukipenda ameingia katika hali ya kujitenga baada ya wachezaji wenza wawili katika timu yake ya cricket ya india kupatwa na virusi vya covid-19 hapo jana usiku wale ambao wasimamia mchezo wa waasema kwamba mchezo kati ya colatta na royal challengers bungalo iliahirishwa kwa sababu ya matokeo ya vipimo hivyo vya wachezaji ambao walipatwa na covid-19 katika vipimo vilivyofanywa ndani ya hospitali moja hapo nchini india na tukitazama mengine ambayo yanajiri katika mechi ambazo zinakuja zina ni kuhusiana na mechi za uefa champions league ama klabu bingwa barani ulaya ambapo kesho alfajiri itakuwa zamu ya macit kwa ukaribisha paris san germain uwanjani mwao pale ethad uingereza kuweza kuamua ni nane atakayeingia katika nusu fainali ya mchuano huo ama f m- nu- katika fainali ya mchuano huo baada ya paris sagemain kupokea kichapo cha magoli mawili kwa moja kutoka kwa acity katika uwanja wao wa paris na siku itakayofuata itakuwa ni zamu ya real madrid kutembelea chelsea mjini london ambapo chelsea ilipata goli a ugenini la, na kutoka sare kufungana moja moja ambapo mshindi anatarajiwa kujulikana muda na siku zisizo nyingi baadaye kiangazia hali ilivyo katika utabiri wa swala zima la fedha kwa sasa dola moja ya marekani sawaa dola moja na senti 29 za australia mwakani dola moja ya australia ni sawa na shilingi 83 na senti ishi za kenya dola moja ya australia ikiwa ni sawa na shilingi 1790 za tanzania na dola moja ya ustralia ni sawa na faranga 2 kwa mradhi 155 za burundi wakati dola moja ya australia ni sawa na faranga 1541 na, na sent 87 za jamuryidemoraia congo na dola moja ya ausni sawa na shilingi 2751 za uganda katika utabiri wa hali ya hewa kwa sasa ns joto mjini sirini 155 wakati lb134 b 215 eth ni 188 d 133 hbrt 113 kambra kwa sasa nezotoni 113 wakati dawin ni 31a 6 kwafika ponde taifa taarifa a bara matomaandalia bakia nasi kwa makala mengine manakujia muda usio mrefu maonifuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye faceo