unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia mkwa mkwaju swahili karibu tena katika makala a idha ya kiswahili ya sbs uko na migode migerano tukalet makala haya kutoka studio za sbs na mtandaoni anani ambao ni sbscomau mkwaju swahili tukiwa tunaletea makala haya moja kwa moja katika tovuti yetu pamoja na katika runinga za kisasa kama una vifaa hivyo lakini kwa sasa tuzungumzie swala zima la sherehe ya siku ya mama ama maanapenda ambapo warundi wanajambo lao warundi warundiwanaoishi mjinid wanajambo lao hivi karibuni wanaandaa sherehe kabambe kabisa kama unavyosema katika ukanda wa mashariki na afrika ya kati moja wakilishi ni anaitwa shangahujambo i yes, jambo pengine ungeweza kutueleza sherehe hii munaeendaa kwa nini ni kwa nini munaandai sherehe yamothesday ah, kama kawaida msday ni, ni siku ya wamama ambayo umetayarishwa ulimwengu na sisi hapaua e, katika kojinoea warungi tumeitayarisha ili tukutane kama wamama tushirikie pamoja tuchangie tusaidiane tupeane mawazo kuna wamama wakubwa wazima kuna wamama wangaji wadogo basi tushirikiane tu, tu, eh, tu, kwa kupana mawazo kupaana mm. mawazomba wewe ni mmoja wa viongozi wa kina mama hapa jijini sydney je ni changamoto gani ama matatizo gani ambayo wa mama wengi hususan wale ambao ni wa vijana, vijana wanapitia na ni msaada gani ambao mnatoa kwa usha, upande wa ushauri intokana inatokana na mahitaji ambao yeah, tunaweza tuna matopiki mengi sijuu unahitaji tuonee niongee topiki gani lakini kama mama mzima kwa wamama wetu wasichana wetu wadogo ambao wameolewa tuna, tuna washauri au tuna, opa, tuna share experience tuna, tuna, tuna miaka katika hii haji ya umama ili washikilie wa kimila chetu asamila yetu tunaiamini sana kama ni mila mizuri Yeah, na wajue kama tumekomaa tuna, tunapeana mapenzi na wao wapeane atunawapatia mapenzi na, toto, na wao wapatie mm-hmm. yeah. watoto na wapatie waume waonam na tunaona kwamba katika sherehe hii ni vitu gani ambavyo vitahusika ni kula na kunywa tu ama kunakuwa na mengine ambayo mumepanga muhimu zaidi kando na chakula na mzikif e, nafikiria okay kula na kunywa itakuweko na kufurahia kukutanna unajua hizi nchi watu wako bizi hata wapate muda wa kuonana tume tume- tumefikiria tukikutana itakua vizuri tuchangie chakula pamoja na tushee hiyo mawazo Experience ya maisha watoto wote wadogo wana maneno wana wana wana ujuzi wao ambao tunahitaji kupokea Them. na sisi tuna yale ambayo tumeyapitia yale tunajua experience ambayo tunahitaji nao tuwapasie yes, yes. kutakuwa maongezi maongezi tofauti so lakini aija kuwa kubwa sana isipokuwa tulikuwa tunatasukutani tushee pamoja topic moja wala mbili kisha tuchangie chakula mm-hmm. burundi community lakini tumearifu hata wangine marafiki nchi za karibi yetu ambao tunaongea lugha mojanailonisliu naenda kuuliza kwamba hii si sherehe ya warundi peke yao lakini na marafiki wa warundi wanakaribishwa pia Ye, kuna marafiki wa warundi wanakaribishwa kwa kweli na unajua yeah. ma, panakuana matukio kama haya inakuwa watu wanauliza hali ya mfuko itakuwa namna gani kuna kiingilio kulipa ama ni kuingia jinsi ambavyo unajihisi hapana um mnit yetu ya warundi imetayarisha iko na be- baeti ya ile, ile sherehe watu wanakuja tuna wanakuja so kisha tunakaa tunakula pamoja hakuna hakuna hakuna pesa kwa kuingia ah, kwa hiyo ni, ni bure kuingia ye yeah, ni kuja u karibu kama nyumbani warundi tunapenda tushee waja tushangie kwa wale ambao hawajai uh, jumuika na warundi pengine hawajui mila ya kirundi inakuagaji chakula cha kirundi kinakuagaji unaweza ukawa wafafanulia kidogo tofauti ambazo ama kile ambacho wanaweza wakashuhudia watakapokuja kwenye sherehe hiyo mimi nafikiriaaafrka uh, uh, chakula yetu iko iko kote naenea kote tutakuwa na walivilao tutakuwa na waji wa maji kutakua nyama kutakuwa kutakua maharagu kutakuwa chakula mingi mimi nimekuta huku inafanana na i, iko fasi yote okay? kama chakula yetu watanzania wanakula wakenya wanakula warundi wanakula wa rwanda wanakula wakongo wanakula hata wagana na, na wangine wote utofauti ni kidogo tu lakini chakula inafanana kwa kweli mm-hmm. na sherehe utaanza mida sangapi hivi inaanza saa tisa kwa, kwa masaa Ay- Ki ma ya kiafrika ama masaa ngineaawni saa tisa basi ad- mm. sa ah, ngoma inaza saa tis yeah. ah, vizuri kabisa namna na, pengine eneo la mwisho kueleza wale ambao wa na kusikiza kuhusiana na sherehe hii na jamii ya warundi kwa upana ujumbe wakoneupe kawakaribisha waje kwa kweli waje tusherehe tuchangie kwa sababu hivi sikokuna hata ta covid tai watuhakuwa na mda wakuonana basi hivi munga ameufungulia mlango waje tusherekee pamoja yeah itabidi wakai... watu wavae barakoa ama zile mas ndani ama ni, ni, ni huru kuingia tu vile unakuja unakujainatokana kwa sasa siju kama iko lakini siu kamahaitakuwa lazima kuivaa ndanisiwazie yes, kama ni lazima kuivaa ndani kwa sabau tainje huko ao tunavaa hmm. yes, inatokana na mtu kama ameamua anaweza akaiva lakini nafikiria kwa sasau ya sefu nam kwa hia kusema kwamba usalama na afya ya watu utakuwa sawa wasiwe na wasiwasi weyote wasiwe na wasiwasi kwa sababu hata hizo ma zitakutaniwa tutakuwa nazo kule kwa ile ambayo anahitaji na sanitaiza itakua hapo yina za kuweka na awakaribishana kwale ambao anatusikiza ambao ungependa kujua tarehe ni gani tarehe itakuwa ni tarehe tisa mei jumapili hiyo jumapili mei yes. mai ambapo yes. na ukumbi utakuwa ni Horsley drive karama anwani ni mota2 na mo68 katika ukumbi wa shirika linaloitwa yes. yes. mida ya yes. saa t hadi saa 12 jioni kwa hiyo njoo jumuike na warundi uweze kuwana tamaduniyao ikoje na pia uweze kuchangia moja mambili na warundi wanaoishi jijinindkik n za hba wanapewa shukrani zao wanapewa kupumzika na akina baba na watoto nao naoacuka hilo jukumu la kuweza kumpa mama starehe yake ya mzazi mengi zaidi kuhusu makala haya na kuhusu sherehe hiyo bastambia tovuti yetu spscu mkoa ju swahili je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata