unasikiliza ya ya kiswahili sbs pata taarifa zaidi kupitia naikiliaafazaidiutkwaus karibu tena katika makala idhaa ya kiswahili ya sbs huko na migode migerano tukute makala haya kutoka studio za sbs na mtandaoni anmbao nisbscu mkwa juu swahili kwa sasa tuzungumzie swala zima la mashabiki kuonesha hisia zao kwa jinsi wamiliki wa vilabu vyao wanavyoongoza shughuli za klabu je mashabiki wana haki ya kuweza kusema lolote kuhusiana na jinsi klabu inaongozwa au ni kukaa kimya kwa sababu kuna mtu ambaye amelipa mabilioni ya hela kuweza kusimamia klabu hiyo tunazungumzia swala zima la mashabiki wa klabu ya manchester united ambao hivi karibuni walionyesha hisia zao kwa kuingia uwanjani na kuzuia mechi kati yao na liverpool kuendelea mbele mechi ambayo pia ingekuwa ya kuamua kuamuatakua mshindi wa ligi kuu ya uingereza iwapo ingepata ushindi dhidi yamojamashabiki sugu wa timuni bwaambayo anajunganasi kwa simu hujambobwaaeo katika swalahili zima msimamo wako ni upi je mashabiki wana haki ya kuweza kuelezea jinsi ya waridhiki na klabu inavyoongozwa ama sababu mtu ametoa bilioni ya dola wengine wake nawezosema mashabiki wako na haki uh, tuko na haki um, kuweza kuweza kuonesha hisia zetu kwa kwa njia tofauti tofauti uh, tumejaribu ku, kuweka kuweka kitu inaitwa inaitwadplma najaribu kuambia kwa pole fanyeni hivi fanyeni hivi fanyeni hivi bata wataki kukifuata hiko kin kunaweza kuwaambia so mashabiki waliweza kuweza kuonesha dofu wao na asira zao kwa kuenda kwa um, maandamano na kuweza kusimamisha mchezo yenye tulikuwa tunajua hii ni mchezo yenye ilikuwa inatarajiwa na ni mchezo kuwa inafuta hisia zaidi na kwa timu uh, kwa, kwa, kwa, kwa hiki k, kinyang'anyiro cha Para ya, ya, ya mm. so, jie, kujaribu... lakini bwana george eortsamani kuingilia kati lakini ni je ilikuwa ni hasira za jinsi familia inavyoongoza shughuli za umiliki wa manchester united ama ilikuwa ni njama ya kuzuia uh, chama klabu uh, ya manchester city kupata u- ubingwa wa wikendi hiyolikua i kujribu hiyo ndio wakati unahitaji zaidi unaweka ile ile ile strategy yenye unaangalia like hapa ni lini ni kipi kinaonekana zaidi so tungewezaweka hiyo tungeea andamana kwa matimu ndogo ndogo, ndogo ndogo ndogo ndogo hivi tungeweza kusikizwa zaidi compared na venye tungeandamana hiyo ni kinyanganyiro tulikuwa najua in liverpool tunaenda kuwachapa ukiweza kuangalia hata kwa kwau yenye manchester united wako kwa saa sahii hatuogopi liverpool tulikuwa najua liverpool hawa tunaweza wachapa tunawanyuka zetu tatu na tumechukua pointi zetu tatu tulikua najua hii ni unaweka watu kwa suspense na <laughs> kama ni kitu tunataka kuwaweka timu ile kujaribu kupitisha ujumbe wetu ni hiyo ndio kenye tulikuwa najaribu kupitisha ujumbe wetu ndio hata pia efl l waweze kutuingilia na kuweza kutusikiza pia kama tunajua tunajua mtu ameshatuma pesa yake ametumia pesa yake kuweka club kuwekal pale asiyo sio tu sio tu faida tunataka tunataka the beauty of the game apart from iyo ya uzuri wa mchezo tunataka pia tunaona mancheste unit na matim ma, ma zingine tunahifadhi hii mchezo Mm. kwa pesa meaaahfad mashabiki kote uingereza walionyesha hisia zao kwa njia moja nyingine pale Arsenal, Chelsea, mashabiki walikuwa nje ya uwanja wakilalamika a ma wakielezea malalamishi yao lakini mashabiki wa waameingia hta wakazingira hoteli ambayo timu ama kikosi cha chaa kiishi kabla ya mechi wakazuia timu kuondoka sema sasa mko tayari kuweza kupoteza alama kadhaa ama atakupigwa Uh, kutozwa faini na kupigwa hata marufuku katika ligi kwa sababu ya matendo ya mashabiki kuonyesha hisia zao ama ni kafara lazima itolewe kwa ajili ya yale ambao mnataka kwa siku za usonitunasma uh, tunasema tunasema tuko tayari tuko tayari kwa kitu yoyote kenyel waawataamua kwa ajili kama hii ni hisia yetu tukua najaribu kupitisha l wameingia pale amach wwamekuwa wakiweka psao ni pesa yao ya, wanajaribu ku, kutumia pale paleb wamekitumia ya klabu hiyo kama ni kuosha pesa yao tu wanataka pesa yao itoke okay. wanataka tu kuunda profit kuunda faida faida faida awawezi waangali kuzu, kuangalia wachezaji angalia kufikia, kukuamua like tuingie angali awakufikia kuamua unajua super league iko na ilikuwa na ilikuwa na iko na ndasema kwa kizungu hivi kimombo hivi ilikuwa na potokl zao ama proe zao zenye wanasema ukicheza ukichezau kuna vitu fanya kama wewe mwenyewe kama mchezaji ninge kama manchester kamae wangecheza super that means watu kama wakina wakina pogba watu kama wakina Cavani, watu wengine wee unaona wakina wangeweza kuhudhuria kucheza hata zile mchezo za pale nyumbani ingewazuia inge, tu wacheze hiyo tuhiyo na kuna nna kuwakataza ma kuchezanini ku, ku, kucheza michezo zingine p kuangalia kitu kama hiyo hiyo tunasema hiyo ilikuwa ni kitu kama inaita selfishness uchoyo kujaribu kuwakataza imejaribu kuwakataza wale wachezaji asmach as tunajua wale wamekuja ni wachezaji wa kulipwa ni wachezaji bora na ingewakataza hizo hizo hizo hizo hizo maan ma wao wa kucheza weza kucheza michezo zingine angalia mchezo kama Super league hiyo wa wa watu wakukaa chini na kufikiria mzuri wamesema ni tmishirini twen- zitakuwa zinacheza kwa hiyo kwahiyo kujaribu kusema Super league yenyewe matimu kumi zinacheza peke yake kuna matimu zingine mingi mingi zinafaa kunini zinafaa zicheze timu kama hiyo cause kama UEFA, UEFA, f ilikuwa inapatia wazi unakazana unamalizaunamaliza una watu wanne kama timu nne bora unajua uko uropa but hapa tukisema uu tuko na tmkumi na tano pekee yake enye wako tano izitakua zinachagua hakuna hapo kitu ki e tunaweza kaa hapo na weza uongelea ku, binafsi tu angalia pesa enye walitumia hiyo walikuwa ku hiowalikua wnasema pesa mingi sana ukijaribu kuangalia ni pesa ngapi kurudisha kurudisha kwa, kuru kuru kuru kwa, kwa biasharawalikaa tu na waka hii ni vitu nafaa kufanya i wenyewe kwa wenyewe na awakuweza kuweza kusikia maoni ya wachezaji pia na, na ukijaribu pengine... kuangalia tangu hawa watu wachukue sukane manchester sukanemae kuanzia e, tumekuwa tukiingiza madeni madeni madeni tukiongeza tukiongoza tuki... madeni zikikua zikiongezeka hivo na hivyo na hivo na ukijaribu kuangalia yenyewe hmm. tunahitaji sisi kamawapengine kwakumalizia kama... mazungumzo haya bwana eorgi hatma itakuwa ni gani maana maandamano hayo yamekuwa tangu mwaka elfu mbili na kumi dhidi ya hiyo familia lakini bado hapana hakuna suluhu lolote je unahisi kwamba pengine kupitia maandamano hayo kutakuwa na mabadiliko yote ama ni kuendelea tu vilevile kuandamana siku baada nyingine bila suluhu yoyote yeah, so, hiyo, hiyo ndio tuliona tumekuwa maandamano kama hiyo lakini haijaefika kiwango ee tumefika sasa hivi naso tunajaribu kusambia watu at least, ebu mwwezi mutuskie mutuskie tunasema tunasema sisi kama mashabiki tunahujuma tunahujuma tunasema mutuskize mutuskize tumetrai tume kuambia tumejaribu kuambia tukiongea diplomasia tukwambia okay tuongee tukae chini tuongee tuseme hivi na hivi na hivi batawajiekuwa wakifuata tumekua tukisema kwa uzuri hakuna kitu wanafuata tumekuwa tukiandamana hatufanyi vitu yote tu, uh, wakasema wana uh, mashabiki wakasema sawa wacha twende tucheze wote kwa uwanja basi uh, kwa, kwa kwa kwa kwkwa ama kwa stadium sisi wote tuende tuingie kwa uwanja tucheze basi so kama hiyo ni ni ni hiyo hiyo message tulikuwa naweza kupisha ama ujumbe tulikuwa tuuanaweza kupitisha kwa glazers ama uh, wanaosimamia EPL, ama wanaosimamia kwaama wanaosimamiaamaikombeh ni spoti ya soka ya ya uingereza kama wanaweza kuiangalia waweze kuingilia kati kwa ajili hii soka siyo mchezo wa kandanda si mchezo tu ya mtu kibinafsi una, una, una, unafaa kunafanya mwenyewe unataka hmm. kama tunajua ni pesa yako umeweka pale ndani lakini unafaa kukuza asante matalanta na kukuza pia kwaweza kuangalia ma, mashabiki asanti yeah. kabisa o yeah. shabiki msugu wa timu yamanchebap nasi kuhusu malalamishi ya mashabiki ambao wamekuwa wakionyesha hisia zao katika mitandao na hata uwanjani pale palee akiwa ndio nyota wa mchezo huo badala ya ni na wengine ambao iunatarajiwa kushiriki katika mchezo huo mengi zaidi kuhusu taarifa pamoja na adhabu ambazo zitakazofuata tunaweza kuwajuza siku na wakati zitakapotolewa hii ni idhaa kiswahili ya sbs penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook