unasikiliza idhaa ya kiswahili ya s waskiliza idhaa kiswahili ya sbs kutoka studio za sbs na mitandaoni anaaniambani sbscu mkwaju swahili hii hapa ikiwa ni taarifa kamili ya habari bajeti ya taifa itakayosomwa jumanne itakuwa ya pili kusoma wakati wa janga laco19 ila mradi wa taifa wa utoaji wa chanjo nao utakuwa kwenye ajenda ucheleweshaji wa vifaa maswala ya usambaaji pamoja na wasiwasi wasi kuhusu kusita kupokea chanjo ni miongoni mwa maswala yanayoshughulikiwa katika bajeti ya tatu ya mweka hazina ila wakati wa uponaji wa uchumi kwa ujumla uko imara sekta kama utalii na vyuo vinavyotegemea wanafunzi wa kimataifa kwa uponaji vinajivuta nyuma kwa sababu ya kasi ya polepole ya utoaji wa chanjo mchumi richard holden amesema kwamba kutokuwa na uhakika wa utoaji wa chanjo kitaifa unawezaleta mashaka kwa uponaji wa uchumi katikati ya janga nasema tuko nyuma kwa miezi ts hadi 12 tuliko stahli kuwa kwa utoaji wa chanjo na hiyo itasababisha gharama kulinganisha ilivyostahili kuwa kwa makumi ya mabilioni ya dola na wanaharakati wwamepenshon wamekaribisha wame tangazo la serikali la nyongeza ya uwekezaji katika sekta hiyo serikali imetangaza uwekezaji wa angalau dola bilioni ki kwa huduma ya uzeni ila wana wasiwasi kuwa kupitia kupungua kwa uhamiaji sekta hiyo haitakuwa na wafanyakazi wa kutosha mwakazina rbr ameweka wazi kuwa anatarajia mipaka ya taifa yendelee kufungwa hadi mwaka b2be kutoka baraza la kuzeka amesema kwamba baraza lake linatazama miradi ya kuziba mapengo kwa idadi ya wafanyakazi unasema uh, um, bila shaka tunatazama miradi maalum bila kulenga kanda moja ila miradi maalum kwa nguvu kazi ya huduma ya uzeeni na nadhani itahitajika kwa nguvu kazi zingine za huduma pia kwa sababu ukosefu wa kuendelea kwa uhamiaji unaanza kuuma katika sekta ya huduma ya uzeni serikali ilitangaza pia mfuko wa uwekezaji kwa afya wanawake wenye thamani ya dola milioni tt na lakitis ambazo zitatolewa kwa muda wa miaka minne inatarajiwa hela hizo zitatoa uwekezaji kwa saratani za kizazi na matiti ila makazi na kivuli cham amesema kwamba mengi zaidi yanastahili fanywa kwa ajira na usalama wa kifedha kwa waustralia So anasema tunachostahili ona katika bajeti ya usiku wa jumanne haistahili kuwa ugawaji wa kisiasa wa matrilioni tena tunahitaji bajeti hii iwekeze katika watu na ajira zao fursa na siku za usoni haifai kuwa bajeti nyingine ya kusaidia serikali hii kushinda uchaguzi mwingine na mshukiwa wa kuunga mkono kundi la wanamgambo wa daesh amerejeshwa australia baada ya kuishi kwa miaka kadhaa nchini siria na uturuki mhamd zubi mwenye umri wa miaka 3 alifikishwa mahakamani kupitia mitandao ya video mapema hii leo kabla akabilane na mashtaka kadhaa ya kitaifa yanayojumuisha kuwasajili wapiganaji wa kigeni kujiunga na shirika hilo la kigaidi tangu alipoondoka nchini miaka minan iliyopita mwanaume huyo amekuwa akitafutwa kwa shutuma za kazi yake katika kundi hilo la daesh nchini uturuki na siria bwana zubi aliwasili katika uwanja wa ndege wa melbourne baada ya kufurushwa na mamlaka wa uturuki stephen dameto ndiye kamanda wa oparesheni za kukabiliana na ugaidi katika jeshi la polisi la kitaifa amesema uchunguzi bado unaendelea a tunafuatilia vianzo vyote vya uchunguzi na vinajumuisha kuwa mwanaume huyu alikuwa mwajiri ambaye aliwahamasisha watu kutoka mataifa ya magharibi waondoke nchini mwao na wajunge na kundi la daesh na katika taarifa zingine wapalestina na, wa, na polisi wa israel amepambana usiku mzima wa ijumaa kuamkia jumamosi kwenye uwanja wa msikiti wa al aksa na sehemu nyingine za jerusalem mapambano hayo yamesababisha idadi ya wa wapalestina waliojeruhiwa kuongezeka na kufikia zaidi ya mia bili madaktari wamesema kwamba jumamosi wakati jiji hilo likitayarisha kwa ghasia zaidi baada ya wiki kadhaa za kukosekana utulivu maandamano wakati wa usiku yalianza tangu mwezi mtukufu wa ramadhan kwanza kutokana na masharti yaliyowekwa na polisi katika eneo maarufu wanapokutana watu na limeibua hasira katika siku za karibuni kutokana na vitisho vya kuwahamasisha dazeni wa mapalestina kutoka majumbani mwao mashariki mwa jerusalem inayodaiwa na pande zote katika mgogoro wenye kuendelea kwa miongo kadhaa haikufahamika kile kilichoanzisha vurugu katika msikiti wa al aksa ambapo kulizuka ghasia wakati polisi wa israel wakiwa wamevalia vifaa vya kuzuia ghasia walipelekwa kwa idadi kubwa huku maelfu ya waislamu waliokuwa wanafanya ibada walikuwa katika sala ya jioni katika eneo lenye manyuko na usiku wote makundi makubwa ya wandamanaji walionekana wakitupa mawe huku polisi na waisrael wakifatuliwa risasi za mipira na maguruneti barani afrika mahakama ya uhalifu wa kimataifa icc almaarufu imealhamisi kule imemhukumu doini ongwen raia wa uganda ambaye zamani alikuwa kamanda wa kundi maarufu la waasi la army almaarufu lra kifungo cha miaka 25 jela kwa uhalifu wa kivita na uhalifu dhidi ya binadamu dm ongwen mwenye umri wa miaka 45 alipatikana na hati mwezi februari mwk221 kwa mashtaka 61 yakiwa ni pamoja na, na mauaji ubakaji na utumwa wa kijinsia mwanzoni w mwaka ef200 chini ya lra wakati huo likiongozwa na joseph cony ambaye alitoweka na hajulikani aliko upande wa utetezi ulikuwa umeomba apewe kifungo cha miaka kumi kwa tuma za kutekeleza mashambulio ya wanajeshi wake kwenye kambi za wakimbizi kaskazini mwa uganda wasiriwauhalifu wake walikuwa wameomba mahakama kutoa adhabu ya kifungo cha maisha na taarifa kamili kuhusu suala hilo wanazokasikiza punde tu baada ya taarifa hizi na somalia ilitangaza alhamisi kuwa imerudisha uhusiano wake wa kidiplomasia na kenya kufuatia mazungumzo kati ya viongozi wa nchi hizo jirani waliopatanishwa nchini qatar wakati wa mkutano na waandishi wa habari mjini mogadishu naibu waziri wa habari wa somalia abdurahman yusuf al adala alitangaza akisema kuwa somalia inaanza tena wahusiano na nairobi ambao iliuvunja mwaka jana serikali kuu ya somalia kwa kuzingatia maslahi ya ujirani mwema yatangaza kuwa imerejesha tena uhusiano wake wa kirafiki na kenya alisema bwana al adala makubaliano hayo yalizingatia kanuni za kuheshimiana kwa pande mbili kwa uadilifu wa eneo kuto kuingiliana kwa kila mmoja katika mambo ya ndani usawa kunufaishana na kuishi kwa amania al adala aliongeza tena kuwa hakutoa ufafanuzi juu ya jinsi mazungumzo hayo yalianzishwa kati ya viongozi wa nchi hizo mbili lakini alisema yalifanyika kwa sehemu kubwa kupitia juhudi za mtawala wa qatar shekh tamim bin hamad altani marais wa nchi zote mbili wanashukuru mkuu wa qatar kwa juhudi zake nzuri katika suala hili bwana al adala aliongezea endena taarifa ambazo tumeandalia kwa sasa tuzungumzie suala zima la michezo ambayo imefanyika wkendi hii pamoja na zile zingine ambazo zimejiri katika siku chache zilizopita hususan katika mchezo wa afl nrl na katika soka hapa nchini ambapo watu wamepewa za uso katika mechi ambazo zilikua bilashaka za kusisimua pamoja na mengine mengi ambayo ameibuka lakini tukianzia kwa upande wa afl matokeo ni kwamba mehi mazinache mapema hii leo ilikuwa ni kati ya timu zifuatazo zifuatazob wakichapa waki dhidi carlton ambapo cart wamekubali kichapo cha alama 7 kwa 91 wakatibrisba na wakawachara za f 95 wa71 wakala kichapo nyumbani kwa kutoka West Coast, kwa alama zikiwani 98 kwa 60 wakati deb ya aeid ilikuwa ni kati yaport na aid c wa kila kichapo hapo kutoka kwa cros 87 kwa 38 mengi zaidi katika uchambuzi ujao na melbourn demons wakawanyuka sydny san 7 kwa h8n katika nrl uh, dragons wamewacharaza boogs 3b kwa 1b wakati s eagles meny wakawacharaza warriors wa new ziland ha8 kwa hab west tigers wakapokea kichapo cha alama 36 kwa 28 kutoka kwa titans wakati raiders wakakubali kichapo kutoka kwa nit 16t kwa 24 lakini mechi ambayo ilikuja kuleta hamasa pamoja na mshangao mkubwa ilikuwa ni mechi kati ya rabits na Melbourne storm ambapo storm walifunga alama h mtungi hali ambayo impelekea mwalimu wn benet kujuta pamoja na kujuliza maswali yasiyokuwa na majibu na katika super rugby mwalimu bradthon wa timu ya raga ya quesland red amesifu ushindi wa timu yake dhidi ya act bras katika fainali ya mchezo wa super rugby jana jumamosi usiku james O'Connor katika dakika ya4 iliyoparezi ushindi wa lama 19 kwa16 dhidi ya bingwa hawatetezi katika uwanja wa brisbane takriban idadi ya mashabiki wa 42 walijaa ndani ya uwanja huo kushuhudia fainali ambayo bwana tho alisema ni tiba sahihi baada ya mwaka wenye changamoto kwa raga ya australia b hapa ana maelezo zaidi nasemaniliketi trust... pale juu na nilikuwa na wasiwasi nilikuwa nikijaribu kuamini pale walifanya kazi zao na walifanikiwa katika nyakati muhimu mwishoe uliona jamaa walifanikiwa wanapoegamia hilo ni jambo la kufurahisha alisistiza bwana tho katika taarifa akizungumza na waandishi wa habari na katika michezo ya Elige, soka hapa nchini australia timu ambazo zimecheza muda usio mrefu ilikuwa ni peth glory waliowakaribisha melbo victory na kuwapa kichapo cha magoli mawili kwa moja wakati melbo ctfc wakawacharaza brisbane r tatu kwa mbili western cn wonders wakawacharaza western united ta mtungi ama kitita cha 5g kama unavyosema mitani namtukiingia masoko kwa harakaraka dola moja australia ni sawa na dola moja na sent ishirinsaba za australia wakati dola moja ya australia ni sawa na shilingi 83 na set za kenya dola moja ya australia ni sawa na shilingi 1817 za tanzania wakati do ni sawa na shilingi 2789 za uganda dola moja ya australia ni sawa na faranga 79 za rwanda na dola moja a stli sawa na faranga 1538 za burundi na dola moja yautalia ni sawa na faranga 1559 na senti 91 za jamhuri ya kidemokrasia ya kongo na katika utabiri wa hali hewa mjini sn kwa sasa uz joto ni 166 wakati melbou ni 14 bba zikuwa ni 186 eth 141 aid 131brt 141 amra 89 wakati d ni 24 na 7 kufika ponde misho taarifa habari yamatomaandalia bakia nasi kwa makala mengine manakujia muda usio mrefu je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata