unasikiliza idha ya kiswahili ya karibun tena katika makala ya idhaa ya kiswahili ya sbs ukona na migode migerano tukuleta makala haya kutoka studio za sbs na mtandaoni anani ambayo ni sbscoau mkwaa juu swahili makala hayo pia uwazapata kwenye ukurasa wetu wa facebook anani ambayo ni facebookcom mkwa juu sbs swahili na iwapo nalolote lile la kutujuza awazakutuandikia kwa bara wa pepe anaanikiwa ni swahiliu kwa sasa basi tuangazie yale ambayo anajiri katika bajeti ya taifa ambayo itasomwa muda usio mrefu serikali yashirikisho imedokeza kuwa miundo mbinu na huduma za uzeeni ni sehemu ya vipaumbele kwa matumizi kabla ya bajeti ya taifa rasmi kutolewa ju11 mei mwakahuu 221 ila upinzani unawasiwasi kuwa mfuko wa matumizi wa serikali ni ukarabati wa haraka tu usio na busara waziri wa fedha simon birmingham anawaonya wa ustralia kuwa uchumi wa taifa unaendelea kuwa katika hali ya yasintofahamu kabla ya bajeti ya shirikisho kutolewa serikali itatumia bajeti yake kutoa mabilioni ya dola kwa ukarabati wa barabara na kwa miradi mingine mikubwa ya ujenzi naibu waziri mkuu michael mcomc ameeleza shirika la habari la abc kwamba matumizi kwa miundombinu yatasaidia pia swala la ajira the, uh, iwapo ni maeneo ya kikanda fund. kwa uwekezaji wa ujenzi wa kanda bora kama mradi mzuri wajenga miundombinu hiyo budget. muhimu ya jamii kote Australia's nchini recovery. na katika kanda zetu zote ni bajeti nzuri inahakikisha uponaji wa australia bwana makomakanatarajia bajeti hiyo itasaidia kuhakikisha siku za usoni za australia ila amekiri nguvu kazi imara inastahili kuwepotumetazama na, na kushughulikia vipaumbele vya majimbo tumetazama mahitaji ya jamii pamoja na matarajio waaustralia wanastahili kuwa na miundombinu bora ambayo wanaweza pata na ndicho tunafanya bwana mcomak alisema ila msemaji wa masuala ya miundombinu katika chama cha leba katherine king anaonya kuwa jimbo la queensland limepunjwa wakati serikali yake inaomba pawe usawa katika ugawaji wa uwekezaji mwakazina wa queland anawasiwasi kuwa jimbo lake litapokea helan kidogo kuliko majimbo kama victoria biking anaiomba serikali ichukue hatua tunaona leo waziri wa queensland akiandika so kwenye twitter in, in kuwa anaamini kuwa katika an mfuko huu queensland huuquenlandhaijatendewa haki kwa hiyo unaweza eleza serikali tena kama una mradi wa miundombinu wenye uwezo wa uponaji unachotaka fanya ni kuijenga vizuri zaidi kile ambacho hautaki fanya ni kuendelea kutoa ahadi nyingi na kufeli Kuzitimiza. kiongozi wa chama cha uslians aa bent naye amezua wa wasiwasi kuhusu ugavi usio na usawa na ameongezea kuwa chama chake kinataka kubadili sheria kuhakikisha biashara kubwa hazifaidi kutoka mfuko wa umma na maelezo zaidi uh, really upotovu katika bajeti hii kwa kweli ina urefu wa sentimita moja ukipekua utapata kuwa serikali haiwekezi katika uundaji wa ajira pamoja na miradi ya ujenzi wa taifa ila badala yake inapeleka nje uponyaji ila inatoa pia mabilioni ya dola kwa makampuni makubwa na mabilionea kwa matumaini kuwa baadhi yazo yatatiririka chini bajeti ya shirikisho inajumuisha pia zaidi ya bilioni km za dola kwa sekta ya huduma ya uzeeni ila serikali haijathibitisha idadi kamili ya hela zitakazotolewa ila katika mkutano uliofanywa jumatatu na chama cha huduma za matibabu mfanyakazi wa huduma ya uzeeni charlin glass alisema alikuwa akizingatia kuondoka katika sekta hiyo kwa sababu ya pato dogo na uhaba wa msaada biglass ameongezea kuwa kupungua kwa wafanyakazi katika sehemu yake ya kazi kumesababisha kabiliwe na maswala ya afya ya akili huyu hapa akielezea zaidi sijui kama um, nitarejea ninasikitika sana napenda um, kazi yangu sana ila mazingira yake yameleta dhiki na nimelemewa katika jibu kwa ukosoaji kuwa uwekezaji wa bajeti yautoshi senato birmingham amesistiza kuwa mchango wa serikali ni muhimu huyu hapa tena waaustralia wataona uwekezaji wa mara moja katika kizazi kwa huduma ya uzeeni ambayo inaongeza kuhusiana na ubora usalama na upatikanaji wa huduma ya uzeeni wa australia tunafanya hivyo kwa jibu la tume ya kifalme kwa utaratibu na njia ya malengo wakati huo chama cha leba kinaishtumu serikali kwa kutoa bajeti ambayo inalenga zaidi uchaguzi mkuu wa taifa jim chames kutoka upinzani wa shirikisho amesema serikali inahitaji kuweka malengo zaidi kwa waustralia ambao hawana ajira bwana chama zina maelezo zaidi tunastahili hakikisha kuwa kuna urithi unaodumu wa bajeti inastahili husu zaidi kusaidia serikali kushinda uchaguzi inastahili waweka waustralia na hususan waustralia wa wanaofanya kazi wawe na kazi zinazolipa vizuri na wanaweza lisha familia zao kwa upande wake kiongozi wa chama cha leba antony albanizi amesema serikali imekuwa na kasi ndogo sana kuchukulia hatua swala la huduma ya uzeni bwana albanizi anataka serikali iwe na maoni imara yanayounga ubunifu na ajira huyu hapa bwanaalbanizi na maelezo zaidi really waaustralia wengi wanapitia we'll wakati mgumu sana na watahukumu bajeti hiyo iwapo inatumika kwa niaba ya watu au la kwa sababu uchumi wetu wages, unastahili tumika kwa, kwa watu wanastahili ongeza mapatowanastahili inua vigezo kwa maisha inastahili na inastahili unda fursa in kwa serikali hii wanaomtazamo kama watu wanafanyia kazi uchumi katika hali isiyoelezeka na kwa waustralia wa kongwe bajeti hii inahusu kupunguza umri wa wakati mapato ya mauzo ya nyumba yanazotumiwa kupiga jeki hela za kustaafu kuna taarifa kuwa kuanzia julai mwaka ujao wa 222 watu wenye umri wa miaka 6 na zaidi wataruhusiwa kutumia baadhi ya faida zao za mauzo wakati umri wa sasa ni wa miaka 65 na zaidi mwakazina wa taifa jo freberg amesema kwamba mabadiliko ni muhimu kwa sababu itawapa wastaafu uhuru zaidi hotuba ya bajeti ya mwaka zina inatarajiwa kuanza usiku wa jumanane mida ya saa 1 unsu kwa masaa ya mashariki ya australia makala haya yaliandaliwa na waandishi wetu stephani coseti na gode migirano kwa makala haya na mengine mengi zaidi tembele ya tovuti yetu anani ni sbscom au mkwajuu swahili hii ni nidha kiswahili ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata