unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsco au mkwaju swahili mbo tena popote lipo na karibu katika makala a idhaa ya kiswahili ya sbs ukiwana so migodi migerana tukt makala haya kutoka studio za sbs na mtandaoni mbau mkoajuhimppat wenye ukurasaabbmkoaju swahili kwa sasa tugezie macho kidogo tutazame swalazima so la, la viza za makazi ya kudumu hapa nchini nchiniustralia hususan kwa wale ambao katika viza za wamejama, wale ambao ni wahamiaji na wanataka kujua moja malingine kuhusu namna ya kupata viza hizo kama una ujuzi wa kipekee katika sekta ambazo serikali inalenga pata viza ya makazi ya kudumu nchini australia ndani ya muda wa miezi michache mradi wa global talent independent visa ni mradi wa viza ambayo imetengwa kwa watu wenye maarifa na ujuzi zaidi kote duniani na ni moja ya viza inayotafutwa sana kwa wakazi ama makazi ya kudumu nchini mradi huo wa global talent independent program ulizunduliwa mwezi novemba w219 na umeundwa kuvutia watu wenye ujuzi sana katika sekta maalum hapa nchini australia kusaidia kukuza uchumi na ubunifu wa teknolojia nchini australia chris johnston ni mwanzilishi na mmiliki wa kampuni ya wanasheria ya work visa lawyers amesema kwamba anasema viza hiyo imekuwa kutoka kitu kilichokuwa kikiitwa distinguished talent visa au vizaya talanta tukufu ambayo iliundwa kuwapata watu mashuhuri katika sekta zao mradi huo wa umepanuliwa na kujumuisha sekta kumi pia ni pana zaidi kwa upande wa watu inayokubali kuna sekta kumi nyingi yazo zinalenga sekta zinazohusiana na teknolojia au sekta zinazoibuka kama mzunguko wa uchumi kukuza mradi huo unawashirikisha una, waumbaji watarajiwa na sekta husika idara ya maswala nyumbani imewaweka maafisa wa mradi wa global talent katika miji mbalimbali mbali kote duniani baadhi ya miji hiyo ni kama london shanghai singapore na waington dc viwanda vinavyolengwa katika siku za usoni ambako serikali ya australia inavutia ugombea wenye ujuzi wa hali hiyo ya juu ni rasilimali chakula cha kilimo na teknolojia ya kilimo nishati viwanda vya afya ulinzi uzalishaji wa hali ya hewa juu pamoja na anga uchumi wa mviringo teknolojia, teknolojia ya kidijitali miundo mbinu na utalii huduma za fedha teknolojia ya fedha pamoja na elimu Deep, brahma ni meneja mkuu katika kampuni ya big Four consulting ana mafanikio ya kitaalam katika taaluma yake huyu hapa akizungumzia mradi huo huoanasema viza ya, ta- ya global talent ina sehemu mbili moja ni ya wahitimu wa hivi karibuni wa shahada ya uzamivu na nyingine ni ya watu wenye uzoefu usio wa kawaida katika taaluma zao kwa hiyo nimekuwa katika ushauri wa usimamizi wa miaka kuminamoja iliyopita sasa na miaka mitano au sita iliyopita imekuwa katika ushauri wa kidijitali hiyo ndiyo misingi niliyotumia kuomba viza hii kando na rekodi inayotambuliwa kimataifa ya mafanikio ya kipekee na anayeomba viza hiyo lazima awe na mtu atakayetoa ushahidi kwa uadilifu wao pamoja na mafanikio yao anayependekeza mwombaji wa viza lazima awe raia wa australia au mkazi wa kudumu ambaye anayesifa kitaifa katika sekta ya anayeomba viza hiyo shirika la kiaustralia nalo pia linaweza pendekeza mwombaji wa viza ya global talent bwana brahma amesema kwa watu wanaoomba visa hiyo wakiwa nje ya australia kupata atakayependekeza ama atakayewapendekeza inaweza kuwa changamoto in anasema kwangu ilikuwa rahisi kidogo kwa sababu nina mitandao yangu nchini australia ila ninaelewa upande wa pili wa hadithi ambapo watu hawako nchini australia inaweza kuwa vigumu sana kupata wa kupendekeza ila watu ambao wako katika sekta za kidijitali na sekta sawia wanaweza enda pia kwa acs ambayo ni jamii ya kompyuta ya australia na kuwaomba awawapendekeze huo ni uchaguzi mmoja wa wanaoomba visa hiyo wakiwa nje ya nchi mradi huo wa global talent visa ulianza kwa viza 5 mwezi wa novemba mwaka 219 na kwa sasa kuna nafasi 15 katika mradi wa uhamiaji wa kuhudumu wa mwaka wa na 22221 ila wakili wa uhamiaji chris johnston amesema kuwa idara ya masuala ya nyumbani hivi karibuni ilifanya mageuzi ambayo ilipunguza vigezo vya ustahiki anasema kuanzia tarehe 20 januari mwaka 221 wahitimu wenye shahada ya uzamili kwa kozi shahada ya uzamili kwa utafiti pamoja na shahada ya heshima hawastahiki tena kupitia elimu yao pekee tu badiliko hili la sera lina waathiri waliotumia nia, nia zao ila hawakupokea mwaliko wa kuwasilisha maombi yao kwa viza hii kabla ya tarehe ishiri januari mwaka fb2shrmoj kama sehemu ya vigezo vya utoaji idara ya maswala ya nyumbani inazingatia pia kama mwaumbaji mtarajiwa ana pato linaloambatana na kipimo cha malipo ya juu ambapo yamekwekwa kuwa ni dola laki moja elfu natatu na mia sita kila mwaka katika mwaka huu wa fedha brahma amesema kwamba hakutimiza masharti ya mapato ila aliwasilisha ushahidi wa uwezekano wake wa kuweza kupokea zaidi ya kiwango hicho cha malipo so anasema kwa upande wangu mshahara wangu ulikuwa mdogo kuliko s ila haikuwa mbali sana kwa hiyo nadhani wanatathmini sehemu ya mshahara kwa kila kesi na huwa wanachukulia mtazamo unaozingatia mshahara wa sasa ni nini ila mapato itakuwaje ukizingatia uzoefu wa mtu pamoja na hati zake chini ya sera hiyo maafisa wa mradi wa global talent wanaweza toa kipaumbele cha juu zaidi kwa waambaji katika sekta zinazotambuliwa kama zinahitajika na serikali bwana johnston tena There is the within, within it, for who anasema kuna uwezekano wa kubadilika ndani yake kwa watu ambao hawana mshahara huo kuweza kuchaguliwa ila lengo ni kwa watu ambao wana mshahara huo hii ni sababu kuna maagizo ya kipaumbele cha usindikaji yanayosema kuwa wenye mapato ya juu au wale ambao wana mwaliko wa viza kwa kiwango hicho kutoka kwa mwajiri nchini australia wanaweza wanawezapewa kipaumbele kushughulikiwa na kuna uwezekano wanaweza chaguliwa haraka zaidi mradi huo ukikuwa wazi kwa wahitimu wa shahada ya uzamivu bwana johnston amesema kwamba wahitimu wapya ambao hawapokei malipo ya dola laki1 53 na 6 wanastahili jumuisha katika maombi yao kila kitu ambacho kinaweza wasaidia kuonesha kuwa wana uwezo wa kulipwa hela hizo baada ya kupewa viza hiyo anasema sort of so, PhD... wanastahili weza onyesha jinsi wana wanawezwa kupokea malipo hayo kwa hiyo wahitimu wapya wa shahada ya uzamivu wanawezaonyesha kuna mahitaji ya ujuzi wao na wanaweza lipwa kiasi hicho katika siku za usoni hiyo inaweza husu kutoa makadirio ya utafiti wa masoko na makadirio ya ajira zingine ambazo zinaweza lipa aina hiyo ya hela ila wanaotegemea makadirio ya wa usoni au hawa na malipo hayo hawatapewa kipaumbele na muda wa kusubiri unaonekana kuendelea kuongezeka sana kwa upande wa kutumia nia ya kuwasilisha ombi mradi wa visa ya global talent independent program au um umiliwi kwa alama na wanaowasilisha maombi hawahitaji kufanya m- m- mitihani ya kiingereza pamoja na kupitia mchakato wa tathmini ya ujuzi Subodip brahma alipokea viza yake ya makazi ya kudumu ndani ya muda wa miezi miwili tu amesema alishangazwa na kasi ya mchakato chini ya mradi huo I amesemo kama naweza sema ulikuwa mchakato laini zaidi niliyowahi kukutana nao nimewasiliana na maafisa kadhaa wa mradi wa global talent kwenye mchakato wa LinkedIn. walijibu kwa haraka maswali hali ambayo ilikuwa ni nzuri hii inahusu kuwavutia watu ambao wana uzoefu wa kimataifa nchini australia kwa hiyo kwa mtazamo wa uzoefu haingekuwa bora zaidi kuliko hivi na bila shaka ni njia ya kifahari kuanzia julai mosi wab20 hadi tarehe 8 januari idara ya masuala ya nyumbani ilipokea jumla ya nia za maombi 78na67 kwa mradi huo wa global talent initiative program katika wakati huo raia wa iran walipokea mialiko mingi zaidi ambayo ilikuwa ni 277 wakifuatwa na raia wa india ambao walikuwa ni ma na74 raia wa bangladesh walikuwa ni ma 6 raia wa china wakiwa ni ma 3t na raia wa uingereza wakiwa ni mia natatu waliowasilisha maombi yao kwa viza hiyo kwa taarifa zaidi kwa jinsi unaweza omba viza hiyo chini ya mradi wa global talent independent program ya tovuti ya idara ya mambo ya ndani anoniyao ikiwa ni wutarudia tena www u fuata mongozo ambao umepewa na hatua zinazostahili kuwasilisha ombi lako na basi taarifa hii iliandaliwa na waandishi wetu yosipa kosanovich na gode migerano na taarifa zingine kama hizi tembele tovuti yetu anaone ni sbsco u swahili je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata