Idha ya ya kiswahili sbs tulikwe moja kwa moja hadi katika mji wa makanisa unavyojulikanai ambako mwandishi noa anatusubiri hamu naye hujambo bwananoaamalkabisa hali koje upande huo maana tuaona hali jawa nzuri kwa upande wa vijana wa nyumbani katika mchezo wa afl ambapo aflambapo i walikula chamtamakuni ya port tm yailiweza kuinyuka timu ya wakiwa uwanjani wao home ground, hmm. na waliweza kunyoroshwa ku, ikawaje kunyoroshwa hivyo wakati ni deb ambayo inajulikana na inaheshimiwa na kugopa na wengi sasa ilikuwa ilibidi nanyi mchukue ukurasa kutoka kwa tff ya tanzania kuairisha mechi badala ya kukubali kichapo hicho ama naona na, na, na ni kama tungekuwa afrika pengine tungechukua huo mkondo wa kuairika <laughs> <laughs> ama <mataya zimwe. laughs> lakini kwa sababu nji hii ina ina mikakati tofauti na vitu inafanywa kwa njia tofauti uh, port Adelaide, ambao ni maasidi wa jadi waliweza wali kuwatandika wapointi themanini nasaba kwa 38. U, ukiona um, Adelaide cross kuwa na na msimu mzuri uh, kwa mechi nane ambayo imepita awajakuwa wakifanya vyema wamekuwa wakilemewa na kwa miaka miinli sasa imepita port wamekuwa wakishinda hii Dabi. so um, naona ni kama uh, usajili wa Adelaide cross unafaa uimarike wasajili uh, uh, talanta mpya na pengine wataweza kushinda tena hmm. na kwa upande wa swala la zima la usajili umesema je kuna ujumuishaji wa pengine vijana kutoka kwa jamii wa afrika jamii kutoka uh, waarabu wanaoishi huko ama kutoka mataifa mengine ya asia ambao wanaishi hapo Adelaide, ama ni mchezo ambao jamii hizo hazitupii jicho sana kwa kweli timu ya Cross, haina haina um, watu wenye asili tofauti tofauti kiangalia timu ya port Adelaide, kwa mfano iko na iko na waafrika na waafrika wawili ambao wametoka south sudan na nafikiri hiyo hiyo um, hiyo hali ya kuwa na wachezaji ambao wanatoka nchi tofauti na asili tofauti inachangia um, inachangia uzito ama um, ile, ile, ile timu ikiwe na nguvu zaidi na iweze kushinda mm. kwa maana unaona huyo kama kwa kama hiyo timu ya port wako na wako na mchezaji mmoja anaitwa alir ambaye anacheza kama dfend kwa hiyo kwa kwa kwa hiyo timu ya port Adelaide, na anacheza vizuri sana na amewasaidia sana katika hii kampeni yao ya ku ya kuwa mabingwa wa afl chini australia namnaona pia kwa upande wa timu ya afl ya melbodm kuna kijana macachari sana kutoka sudan kusini vilevile naye ambaye alicheza mechi yake ya kwanza na kusaidia timu yake kupata ushindi wa alama 7 na, na timu ya zamani ya ayn8 tukiwohama kutoka mchezo wa afl tuelekee katika sehemu zingine tumeona katika ligi kuu ya soka ya mpira wa miguu hapa nchini australia western, western united ile bando ya 5g ama eh, kusema kwamba intneti yao iko imara sana kweli kweli kweli kijana wetu kwanza aliweza kufunga bao jana ile Bruce kamau uh-huh. mtoto, na, mtoto wa waid huyo mtoto wa Adelaide, na i mtoto wetuwa nyumbani wa kenya pia sisi kama wakenya na afrika kwa ujumla na watu watuwa tume tumefurahi kweli kwamba kijana wetu ana, ana ng'ara nyumbani na pia akiwa nje kule ana ng'ara pia hmm. so, um, uh, timu hiyo iliweza kutandika kweli um, ile timu ya um, yeah, western united yaani k- k- k- anafanya anakuwa na mafanikio makubwa hivyo kwa upande wa, wa kenya ama jamii ya waafrika wanaoishi hapo inawapa fahari kiasi gani Kutama kweli i kama jamii ya afrika tu, kwa kawaida yetu tunajivunia sana uh, manufaa ama faida ambayo mmoja um, wetu ama jami, ama mmoja kwa jamii yetu akifaulu aki tuna-, tuna huwa ni furaha kubwa sana na kwa watoto na vijana na jamii kwa ujumla wanapata ile ile motivation wanahisi wana, wana kwamba kumbi vitu zinaweza kufanyika unaweza kuwa mchezaji na ukangaa inji ya mbali kama australia unaweza unawezotoka afrika tena ukafika huku gwiji guii star na ukaweza kushinda kushinda medali kadhaa kama mm-hmm. bruce wakati alipokuwa united alisaidia sana wakamaliza juu kwa kwa, kwa jadwali lao la jaduali lawo lauyaso kama jamii ya wakenya tunajivunia tuna sana bruce kama na tunajivunia sana waafrika wote ambao wanacheza katika hii ligi na katika spot zote zile ambazo um, kuna watu wenye wanatoka ama waasili ya like kiafrika ambao wanatu wanatuwakilisha kwenye hizo michezo namna kama itakuwa nikosa kuondoka katika mada hii bila kutaraja wachezaji wengi wa kiafrika ambao kuwa na mafanikio makubwa wengiw ametokeab tukizungumzia vilevile kutoka maeneo ya vilevile pamoja na ndugu yake ambaye yuko kule denmark ambayo anaendelea kufanya mambo mazuri sana Awel, mabil na tukielekea katika sehemu nyingine katika soka la kimataifa tukielekea kule uingereza ambapo timu ya arsenal iliambiwa good tukizunguzia an liambiwazamaapo uam ambayelirudi kulipiza kisasi cha kupigwa kalamu na timu hiyo ya aaa je ilikuwa ni kosa kumfuta kazi ama muda wake uliumekisha na matokeo bao meona dhidi ya aral mbao ametinga fainali ya uropa kuna wale ambao walikua anapiga wimbo kamba ondoke kuna majuto yoyote ama hamna um kwa wakati huu hatakuna majuto jambo ambalo lime, limeonekana ni kwamba uh, unai hakuwa na mpangilio mzuri kusajili wa kusajili wachezaji kwa, kwa mfano timu ambayo tunategemea kwa sasa ni yule ambao alifanya usajili mwenyewe uh, kocha mpya sasa huyo ateta amefanya usajili tu wa wachezaji kama wawili tu wengi wao ni wale unai al, alisajili mwenyewe na wengi wao hawaja hawajatoa ama hawajafikisha dhamani ya pesa ambayo ilitumika kuwasajili kwa hiyo naona kwamba um, unai alikuwa kocha zamu yake iliisha na hakuna majuto minaona um, arsenali mwali iko ilikuwa tu wakati wa unai aende na vile vile uh, atet atahitaji wakati wa kupanga timu yake na ku akuweza kudhibiti you know, timu na kuweza kupanga na kuweka ule mpangilio yeah. ukiangalia ukiangalia ma, matokeo ya hiyo hiyo hiyo mchezo um, timu arsenal haikuweza kuwajibika ni ile tu kutowajibika na kutojituma kwa wachezaji kwa maana tuli tulitoka sare na tuliweza tulikuwa na bao moja ya ya ya, ya, ya, ya yeah. ugenini ambayo yeah. ingetusaidia sana kwa hivyo ni wachezaji tuawachezaji hmm. vizuri kabisa na tukizungumzia tukisalia katika ligi kuu ya uingereza kwa sasa mechi ambayo imekamilika sekunde d- chache zilizopita ilikiwa ni kati ya yane dhidi ya brighton briob alitangulia kufunga kupitialouis dank katidaika kumi na tatu katika dakika ya ha- hamsini na n- tatu kaambiwa nenda kaoge bwana kazi yako mekusha kupigwa kadi nyekundu hapo baadae basi akachukua udhibiti wa mchezo huo adama kafunga goli la kuzawazisha 7b6 na katika dakika morgan white kafunga goli la ushindi na mechi ambayo ilikuwa natarajiwa kutangaza rasmi ubingwa wa man city ilichezwa alfajiri ya leo lakini mende kapindwa kabati ksema kwamba hali itakuwaji kwa, kwa upande wake bwana guadiola je hii ni ishara ya takayojojiri katika fainali ya kombe Ba, klabu bingwa barani ulaya ama ni, ni kuteleza tu nami ni, nilitazama huo mchuano na kwa kweli hiyo uh, hiyo hiyo mchezo ilikuwa ya pepka dio la kushinda kwanza alikuwa na wachezaji wazuri sana aliku, ambao alikuwa wamewacha nje ya ya mchezo huo aku wamechezesha wale wachezaji wao wakali kweli kama kama vile hakwa hata katikati hapo kwenye midfield ako wamechezesha wachezaji wale tunawajua kama gundogan ambao waliingia baadaye kama um, kwa, kwa, kwa dakika machache kwa hivyo siamini kwamba hiyo um, kwamba hiyo hiyo, hiyo, hiyo matokeo ya jana inaonyesha inaonyesha jinsi uh, mjuano wa wa fainali katika uefa ufa kuta, kutaenda kuta, kama uliangalia pia hiyo mcheza, mchezo uh, mchezaji guna uh, gwero alifanya alifanya maajabu pale alijaribu kufanya kupiga penalti aina ya panenka ambayo ili ikatipulia vibaya sana ikakuwa ikakuwa ikakuwa blanda mm. uh, yule ldke mendi aliwajibika kweli na akasaidia timu yake wakaweza kuishinda ukiendelea ku, ku, ku, ku, ku, kuangalia uh, hiyo um, english premier league na aston villa sasa hivi wanaenda kucheza na manchester united na aston villa wakiwa nyumbani wamejulikana katika hii season kwamba ni wa ni wagumu kweli na iwapo aston villa itaweza kushinda basi uh, manchester city watakuwa wameinua kikome yes, so naona ingali mapema sana kuona kama manchester city wamelemewa ama wamechoka na sio sio vyema kuanza ku conclude ama kwa, kusema kwamba wanaweza wakashindwa kwa, kwa um, fainali ya uefa naona kama manchester bado wako dhabiti na hiyo eh, hiyo dakika t itaamua naam nam bwananoaapo anasema mashabiki wa chel wa, wa mke ndoto zisubiri kwanza muda utakuwa bado ni mrefu asante sana bwana noa kwa uchambuzi wako asante sana bananoo hapo kutoka jijini adex mrasi kuhusu masuala ya michezo na mengi zaidi taweza kujadili naye kuhusu masuala ya olimpiki na mengine yatakayojiri penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook