idha ya ya kiswahili karibuni tena katika makala ya idha ya kiswahili ya sbs ukona migode migerano popote ulipo hii ni idhaa ya kiswahili ya sbs ambayo unasikiliza kutoka studio za sbs pamoja na kwenye mtandao wetu anaonembao ni sbs cotu mkoawa swahili pamoja na ukurasa wetu wa facebook ambako wazapata makala haya na mengine mengi zaidi tuliochapisha pale anwani mbao ni facebookcom mkowa juu sbs swahili kwa sasa tueleke moja kwa moja hadi nairobi ambapo mwandishi wetu jesen nyakundi atusubiri na taarifa hii mahakama kuu ya kenya alhamisi usiku iliamuru kwamba mchakato uliokuwa ukiendelea wenye nia ya kuifanyia marekebisho katiba ya mwaka na kumi, si halali mwajaji watano walikuwa wakisikiliza hoja tisa za kupinga kuendelea kwa mchakato huo walikubaliana kwa kauli moja kwamba kamati ya bbi iliyoundwa na rais uhuru kenyatta na aliyekuwa hasimu wake wa kisiasa raila odinga na katiba ya nchi aidha jopo hilo lilifikia makubaliano kwamba rais hana uwezo wa kikatiba wa kuanzisha mchakato wa kutaka kufanya marekebisho ya katiba ya nchi majaji hao watano walisema kwamba mchakato huo unakiuka kipengele cha 257 cha katiba ya mwaka2 uamuzi huo uliohusia masuala mbalimbali uliosomwa na majaji kadhaa moja kwa moja mahakama hiyo pia iliamuru kwamba tume ya uchaguzi na mipakaiebc haiwezi kushiriki kwenye mchakato wa kuifanyia katiba marekebisho kwa sababu haijakuwa ikiendelea na mchakato wa mfululizo wa kuwasajili wapiga kura aidha chopo hilo lilisema kwamba mchakato huo ulikiuka katiba kwa sababu haukuwashirikisha raia moja kwa moja mahakama hiyo pia ilikuwa ikisikiliza hoja tisa zilizokuwa zimejumulishwa pamoja zilizowasilishwa na wadau mbalimbali tukielekea kuhusu uhusiano kati ya kenya na somalia jumatatu ya tarehe kumi mwezi huu kenya ilisitisha safari za ndege kwenda na kutoka somalia ishara kuwa uhusiano kati ya mataifa hayo haujarejelewa ilivyotangaza wiki iliyotangulia kulingana na notisi kutoka kwa mamlaka ya safari za ndege ya kenya kcaa ndege za kuelekea au kutoka somalia hazitahudumu kwa kipindi cha miezi mitatu ni ndege zinazosafirisha misaada ya vyakula na dawa pekee ndizo zitaruhusiwa nchini kenya mameleke hiyo haikutoa sababu ya hatua hiyo lakini ikasema kwamba kumekuwa na agizo la kiusalama kutoka kwa serikali kwamba idhibiti usafiri wa anga kati ya nchi hizo mbili hii ni baada ya balozi maalum wa qatar mtalak al alkatani kuingilia kwa nia ya kurejesha kwa mahusiano ya kidiplomasia kati ya kenya na somalia hii ni baada ya somalia ukubali kufungua afisi yake ya kibalonzi iliyofunga baada ya kukerwa na kile ilichotaja kwamba ni hatua ya kenya kuingilia masuala yake ya ndani lakini kwa sababu gani uhusiano kati, kati ya kenya na somalia unazidi kudhoofika john gashie ni mtaalamu wa masuala yanayohusu mashauri ya nchi za kigeni hapa kenya uhusiano kati ya kenya na somalia hauko hali nzuri kunazo sintofahamu kunazo pingamizi kunazo taswishi na kunazo pengine masuala mengi mengi kuhusu siasa kuhusu uh, biashara na kuhusu uh, usalama vitu hizo zote zinaleta uh, vikwazo na zinaleta shida baina ya nchi hizo zote mbili kuhusiana na maelewano ya, ya kidiplomasia mimi na pengine watu wengi wao ni wachambuzi wa, wa, wa, mambo ya, ya nchi za nje ni kwamba kulikuweko na kutokuelewana na pia kulikuweko na pengine mimi nikifikiria na nikiona ni kwamba pengine serikali ya, ya, ya, ya somalia iliposema ingekubali kuanzisha uhusiano baina ya kenya na kufungua mipaka kunacho kitu ambacho haikueleweza vizuri hasa hali ya uh, uchukuzi wa bidhaa kama vile miraa na vile e, kutoka kenya hadi somalia kwa hivyo wakati e, o, wana wakulima wa, wa bidhaa ya, ya miraa walipojaribu e, e, kupeleka bidhaa zao somalia walioambiwa hazikubaliwi ba, sasa ikawa unatuambia tu, umefungua e, e, yani ume, ume, ume, umefungua uendelezaji wa ndege hati lakini alafu unasema kunazo bidhaa pengine bidhaa fulani ambazo hazikubaliwi ikawa pengine hapo kenya ikaonelea kwamba somalia iliku. pengine aikwa haikuwa, haikuwa imejiamini im, im, ime hasa ingependelea kuwe na u, ushirikiano baina ya ken, kenya na somalia hasa ni hiyo tu mimi kwa maoni yangu ni kwamba ni hali somalia iliposema imefungua na imekubali usafirishaji ama vile kufungua hali ya eneo la hewa alafu wakasema wawezi kuleta bidhaa kama miraa kutoka kenya hadi somalia kwa maoni yangu ni wa, wa ambao wanajukumu kubwa ni serikali ya somalia mseme kwa jumla kwa sababu iwapo wangependelea ku kurahisisha uwekezaji you know, wa rasimilali na upigaji wa biashara awangeweka vikwazo ama kusema tumewafungulia hali usafirishaji wa ndege alafu kuweka vikwazo vya vitu binafsi mbalimbali mbali. sasa pengine kenya ikaonelea iwapo amtu akutukubalia sisi kuleta yaani uhusiano urudi hapo awali ulipokuwepo kwa sababu kulikuwa na biashara watu na kadhalika lakini huwezi mara moja kutuambia umefungua alafu wasema kunavyo vitu ama biashara ama aambazo unasema hazikubaliwi lazima tuelewe kwamba serikali iliyoko sasa somali kwa jumla inazo pingamizi nyingi sana mule ndani somali kuhusu uh, raisi wa somali hivi sasa kama ataendelea kuwa raisi ama iwapo lazima kutakuwa uchaguzi na tuseme hizi inaleta shida baina ya ke, nchi ya kenya eh, jibuti ethiopia na somalia lakini hasa kenya ushirikiano wa, wa kenya na somalia kuhusu serikali iliyoko sasa mogadishu kunazo sintofahamu mbalimbali na kenya pengine ingependelea kuwekwa na mabadiliko pengine kuwe na kiongozi mwingine ama kuwe kuna uh, ushirikiano upya kuhusu mashirikiano baina ya kenya na somalia watu ishiit wamehukumiwa kifo katika jamhuri ya kidemokrasia Kongo, ya congo kutokana na ghasia za siku ya id zilizoibuka katika mji mkuu wa kinshasa na makumi kadhaa ya watu wengine wakajeruhiwa katika makabiliano baina ya makundi mawili ya simu ya kiislamu walikuwa wamekusanyika kusherekea kilele cha mfungo wa mwezi mtukufu wa ramadhan lakini hawakuelewana juu ya nani anayepaswa kuongoza tukio la sherehe hizo ikiwemo ibada makabiliano hayo yalichochewa na mzozo baina ya kambi mbili za waislamu watu arobaini wa na mmoja walikamatwa katika eneo la tukio na kesi yao iliendeshwa ijumaa mwandishi wetu jasen nyakundi hapo na taarifa hizo kutoka jijini nairobi akituharifu yaliojiri wiki hii barani afrika hususan katika ukanda wa afrika ya kati na afrika mashariki ambapo mengi zaidi yamejiri na kuna taarifa nyingi sana ambazo eza kupokea na kufaidi kwenye tovuti yetu ananmaoni sbscu mkoa mkwaju swahili endelea kusikia like idhaa kiswahili ya sbs penda shiriki toa maoni fuatilia idha ya kiswahili ya sbs kwenye facebook