unasikiliza ida ya kiswahili kswah yanawaendelea kusikia idha y kiswahili ya sbs okona migode a migerano katika studio za sbs na mtandaoniss mkoaji swahili siku ambayo wengi walitarajia baadhi wamesubiri kwa hamu na wengine basi wakisubiri kwa jicho la tatu je yeah. hali imekuaje tukianzia katika viwanja hapa nchini australia na kimataifa bwana mtao karibu katika makala haya na uchambuzi wa michezo je yeah. nani anasherekea nani anasaga meno uh, bwana godi asante sana asante sana na natumai maendelea vizuri ikianza kwa hapa nyumbani hususan karika soka eh, mambo yameendelea kuwa mambo hii ni kuhusiana na nasema a ambapo basi wamempiga na nafkiri na mechi hi ambayo michezo leo ilikuwa ni mechi mojawapo ya kuvutia sana na wellington ameweza kutoka uh, mbili kwa mbili na melbo city na ni mechi ambazo kwa hakika leo zimeonyesha mkifuano um, wa ai na ni kwamba kila mtu alikuwa anaonyesha juhudi za kuweza kunyakulia alama chache za kusonga mbele lakini tukumbuke bado Melbourne city wanaongoza iliyo ligi fc watoto wa mjini wakiwa okay, nafasi ya tatu na wale waled E, wakiwa wanajikongoja hasa kutokana na, na matokeo ambayo si mazuri sana bwanagode mtao da ni... walimpiga mtu tano wiki liopita lakini <laughs> leo wakalahezo waka, waka, waka, waka, waka waka tano wenyewe imekuwaje katika mechi moja wanakuwa ni watu wabaya sana kisha wakaja ku, ku, <laughs> kufanyiwa unyama leo uh, nafkiri bwanagode <laughs> unyama waliofanyiwa leo wa kupigwa tano na peg ni unyama mbaya sana uh, wamekutana na na nafikiri labda majina yaliweza kuingiliana wasaisi ni adumi <laughs> <laughs> lakini, lakini kuta kujiamini eh, kulikoonyeshwa na nae kuhakika kulitia hofu hasa kuwapa na kutumia nafasi walizokuwa nazo ingawaje tunasema mashambulizi ya uh, yad walifanya vizuri kwa sababu walifanya shooting zaidi ya sita uh, ambazo zilikuwa zimelenga goli lakini bahati haikwenda kwao wakiwa pes wamefanya shooting chache ambazo zote ziliingia kwa goli bwanagoi kacaa hapa nyumbani mtanange wa watu wengi walikuwa wakiusubiri ni mtanange huko bondeni huko afrika ambapo mtoto akililia wembe lazima umkate mtoto huyo basi ameonekana kuwa simba baada ya kujijamba majijambo ya kusema anapanga maisha yake katika fainali amekutana na kibonde wa afrika kusini kaisa c ambaye amemkunguta bila huruma magori manne kwa bila hivyo kuwaacha ushabiki wa simba wakishikwa kwa butwara kwani nisimu ambayo kaisa haikutarajiwa kwamba ikaweza kufanya hivi baada ya msimu wake mbaya sana katika liji ya soka ya huko afrika kusini kwani mpaka sasa E, klabu hiyo ya kaisa e, inashikilia nafasi ya kumi na hii ni nafasi ambayo kwa timu hiyo kubwa na kongwe imekuwa ikisuasua katika ligi ni nafasi ambayo ni mbaya sana katika msimu baada ya kumaliza msimu mingine katika nafasi ya juu hivyo basi e, kupigwa kwa simba na timu hiyo e, kumeonyesha e, mashaka kidogo katika mechi ya marudiano ya wiki ijayo kwa mkapa ingawaje baadhi ya mashabiki E, kindakindaki wa simba bado wanajipa matumaini kwani wameweza kufanya vizuri katika uwanja wa mkapa hivyo wanajipa matumaini kupindua meza e, kwa kurudisha magoli yote manne na kuongeza goli lingine la ta hmm, lakini, pengine tukisalia tuki, tuki, tuki, tuki, tuki, tuki hpo kidogo tukitazama historia mnamo mwaka elfu1 7 b simba walikula nne kutoka kwa fc wakicheza nchini tanzania lakini katika mechi ya marodiano wakamla mtu ta sasa historia itajirudia ama mwaka huu mambo ni tofauti hiyo historiabwanagodewakatihu mpiraik naocheza mpiramagimbi sasahi kuna mpira <laughs> kuna mpira, <kwaito. laughs> <Naena> mpira biliani <laughs> kumaanisha kwamba mzee manara ama haji manara pale basi aandae kikao maalum na, na mashabiki pamoja na wengine kujieleza vizuri E, kwa hakika kama wanajipa e, tunasema unajua unajipo, unapojipa matumaini au unapofeki mambo yote anaweza akafanikiwa kama watajipa matumaini hayo basi wataingia kwa hali moja na kama watacheza kwa nguvu moja kutumia uwanja ambao wanautumia vizuri wanaweza wakapata matokeo mazuri lakini mpaka sasa gode e, wabadilike katika ule uchezaji walio ucheza wakati wa wakiwa afrika kusini wamekaa na mpira kwa muda mrefu sana mm. na taki nyingi walizokuwa wakizigusa zilikuwa zizai matunda kwani wamepiga pasi zaidi ya mia tano tisini e, na wakati wale wapinzani ambao wamepata goli nne wamepiga pasi mia tatu vizurikabisaanatu pengine tuguzie wengine ambao nao pia umiliki wa mpira ni kama hauko wanautaka sana lakini mwishoe ameenda nyumbani na kombe tunazungumzia vijana wa Leicester, Leicester city the foxes ambao wamemcharaza mrusi pale katika uwanja wa wembly je mapungufu ya chelsea alikuwa wapi na chelsea ni kusema kwamba huenda wakaonea klabu bingwa uh, ama uh, kombe la klabu bingwa litaenda hivo hivo kwa upande wa cit ama kutakuwa na faraja baadaye kama viungo wa wachesi uh, e, jorjino hasa jorino akicheza kama alivyokuwa amecheza basi matokeo yanaweza kuwa mabaya sana kwani kutumia mabeki watatu nyuma na kuacha kante na, na, na, na, na jorino pale katikati kunaweza kukawasababisha e, tunasema mansiti wakaweza kupata ushindi kwa sababu viungo wa mancity debu e, hasa hasa na fernandinho ni wagumu sana na ni watu ambao wanaweza kacheza katika lango lako wakalitumia wanavyolitaka hivyo basi e, kudi kuku, kukaba kwa chesi kunatakiwa kubadilike na kama wanaweza wakaunda timu kumzunguka kante nayo inaweza ikawafanya vizuri zaidi kwa sababu kante ni mchezaji ambaye e, hakabiki ni mchezaji anayekaba sana na ni mchezaji anaweza akawasaidia sana chei kama wakimtumia vizuri e, katika kupanga mashambulizi na hata kukaba kwa pamoja na ni mtu anaweza akaongoza hata timu kwa ujumla na hiyo hali inaweza ikapelekea chei kuongoza vijana hawa matumaini lakini e, kocha tushe ni mtu aliyepata mafanikio mpaka sasa kuingia fainali yaingaafrika ya hiyo ama ulaya uh, hiyo na vile vile kuingia katika vilevile kuingiakatika akia amefanya mazuri kuliko aliokuwa e, tunasema yule mkongwe e, wa lampard alipokuwa na hiyo kikosi kwa hiyo ni pongezi kwake kwa chelsea mpaka sasa lakini lakinikudondosha e, alama hizo kwa Lester, kumemtia doa mm. vizuri alete matumaini kwa asante uh, bwana mtaona pengine swali la mwisho na kwa sekunde chache zinazosalia tuona kwamba mbio za kufuza makata tiketi za kucheza katika klabu bingo barani ulaya zinakaribiwa kufika ukingoni epl je nani atapata tiketi nani atakosa na kuweza kujiunga na wengine katika uropa e, kwa hakika tunaipasana nafasi uh, tunasema Eh, City, kwa sababu ana nafasi nzuri na chelsea yuko katika nafasi nzuri uh, liverpool na west ham westam laanawezekana wakacheza uropa lakini ina mashaka kwamba liverpool na totnam ndio wanaweza wakaenda kucheza uropa kwa sababu west ham hatabiriki matokeo yake na anaweza akangolewa katika ile nafasi akileta mchezo maanake ni pointi tatu tu ilio zimeweza kuwatofautisha watu hawa wetm na tnam shukran sana bwana mtao kwa uchambuzi huo na mengi zaidi tuaweza kujua katika makala ya jumanne asante tena penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya ss kwenyef