unaskiliza ia idhaa ya kiswahili ya sbs ukiwa na migodi migarano hii hapa ni taarifa kamili ya habari maelfu ya watu wamekimbia mji wa goma ulio mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo na kuingia nchini rwanda baada ya kutokomea ama kutokea kwa mlipuko wa volkano kwenye mlima nyarugongo shirika la habari la taifa nchini rwanda limeripoti kuwa karibu watu elfutatu kutoka mji wa goma tayari wamevuka mpaka na kuingia kwenye wilaya ya rubavu nchini rwanda shirika hilo lina nukuu mamlaka za uhamiaji kwenye mpaka kati ya rwanda na jamhuri ya kidemokrasia ya congo duru kutoka wilaya ya ruvavu inasema kwamba waliowasili wamehifadhiwa kwenye majengo ya shule na maeneo ya ibada ambayo yalianza kutayarisha tangu taarifa za kutokea mlipuko wa volkano zilipofahamika balozi wa rwanda nchini congo venca karega ameandika kwenye ukurasa wake wa twitter kuwa mipaka iko wazi na majirani hao wanakaribishwa kwa amani utuaweza kuwaletea taarifa zaidi kuhusu tukio hilo punde zitakapofika mezani waziri wa afya washirikisho weghnt amewaonya waaustralia wenye zaidi ya miaka hamsini wapokee chanjo haraka yawezekanavyo nwasisubiri aina zingine za chanjo zipatikane kiongozi wa upinzani wa shirikisho anthony albanizi kwa upande wake amesema kwamba bwana hunt amekuwa akitoa ujumbe wa kuchanganisha kwa umma kama wiki iliyopita alidokeza kuwa watu wenye wasiwasi kuhusu dozi ya astrazeneca zeneca wanaweza subiri kutumia aina zingine za chanjo ambazo australia itapata hivi karibuni well, anasema ni ujumbe wa kuchanganisha kabisa kutoka waziri wa afya serikali ilikuwa na kazi mbili mwaka huu kufanikisha utoaji wa chanjo na kusimamia karantini wamevuruga vyote na madai ya greht kimsingi hayaeleweki kutoka kwa mtu ambaye kazi yake ni kuwahamasisha watu wachanjwe haraka iwezekanavyo kauli hiyo imejiri wakati wataalam wa afya wamesistiza kuwa chanjo ya austrazeneca ni salama kutumia na kuna uwezekano kwa kila australia kupokea angalau dozi moja kufikia krismasi na kufikia sasa takriban idadi ya watu milioni t ns nchini australia wamepokea angalau dozi moja bna hnt amesema chanjo za wiki za kila wiki zitapita nusu milioni kwa mara ya kwanza wiki hii licha ya ongezeko ya wasiwasi ya watu wanaosita kupokea chanjo hizo na maandamano yanayounga wa israeli na wa palestina yameshuhudiwa hii leo kote nchini australia wanachama wa jamii ya wa palestina waliandamana katika mitaa ya mji mikuu ya australia kutoka sydney hadi adelaid mjini sydney maelfu ya uaandamanaji walijumuika katika bustani ya Hyde park kabla ya kuandamana katika mitaa ambako walipeperusha mabango wakipaza sauti mwandamanaji dalia al haj hasem kutoka shirika la palestine, palestine action palestineacionup amesema kwamba wapalestina wanaendelea kukabiliwa kwa vurugu vuruguinasema um, face... koloni bado upo wapalestina wanaendelea kukabiliwa kwa vurugu kutoka kwa vikosi vya kikoloni vya israel na haita isha hadi ukoloni huo uishe wakati huo wanachama wajamia, wa jamii ya wayahudi wa australia nao walijumuika mjini sini kuonesha mshikamano kwa suluhu ya amani kwa vurugu hiyo mamia ya watu waki, wakijumuisha viongozi wa madhehebu tofauti walisimama wima kwa dakika moja ya ukimya kukumbuka maisha ya wasio na hatia yaliyopotezwa katika pande zote za mgogoro huo wabunge wa shirikisho na jimbo kama david harme na walikuwa miongoni mwa watu waliohudhuria tukio hilo back ni mkurugenzi mkuu wa baraza la mawakilishi wa wayahudi amesema jamii yake inakaribisha kusitishwa kwa vita the has been with the in anasema jamii ya wayahudi imekuwa na wasiwasi kuhusu ongezeko la chuki dhidi ya wa wayahudi katika jamii ya australia oh yenye ujumuishi na tamaduni yeah. nyingi bila shaka tunasimama pamoja kwa ujumbe wa amani kwa waisraeli na wapalestina na hiyo ilikuwa ni sauti ya kiongozi huyo wa bodi ya uwakilishi ya wayahudi wakizungumzia ya swala hilo na katika taarifa zingine chama cha leba cha new south Wales kimekiri kushindwa katika uchaguzi amachaguzi dogo ya eneo la Upper hunter ambayo ilifanyika mapema wikendi hii na kuweza kukiri kwamba chama cha nationals kimepata ushindi huo hata hivyo hesabu za kura hiyo zinaendelea na hajawawazi ni chama kipi ambacho kitapata ushindi kwa ukamilifu wakati kura za mao edeleo zinazo zikiendelea kuhesabiwa katika eneo hilo ilikuwa ni kati ya kura 23 zilizopigwa na hapo basi wagombea wa chama cha alp ni eff ambaye alisema amempiga simu bwana lisel kutoka chama cha nationals kusema kwamba amekiri kushindwa lakini bado hapajao nauhakika iwapo kwamba ameshinda ama hajashindwa kabisa waendelea kuiskiza idhaa ya kiswahili ya sbs ukiwa na migodi a migharano tukutia makala haya kutoka studio za sbs kwa sasa tutazame ni kipi ambacho kinajiri katika ulimwengu wa michezo tukiangazia sana sana katika mchezo wa rby ama nrl ukipenda ambapo matokeo ya mechi ambayoilifanyika hii leo ilikuwa ni kati ya paramatal ambayo ilikubali kichapo cha alama 6 kwa mradhi ilipangiza t c wakati c al walipata alama 28 kwa, kwa usindi kwas wakati wakaendelea mfululizo wa vichapo kutoka kwaanthr 56 kwa 12 wakakubali kichapo kutoka kwa t 1 kwa 34 tukitazama katika ulimwengu wa afl mambo yalikuwa ni hivi katika mechi ezmchezo mapema hii leo d waliwacharazanrtmelbour alama zikiwa ni a kwa69 wakatin Ta kichapo chembamba kutoka kwaport ad cha alama moja ikiwa ni 59 kwa 58 wakati jws iant wakawachapa wetct 93 kwa77 frant ikiibuka na ushindi dhidi ya sydney 86 kwa 84 na katika taarifa za ligi kuu ya soka hapa nchini australia mechi ambayo ilichezwa mapema hilo ilikuwa ni kati ya melbourn victory na alade united ambapo aade united ilipata ushindi wa goli moja kwa sufuri vilevile katika derby ya sydney sydney fc wameibuka mshindi nyumbani kwao dhidi ya western sydney wonders goli moja kwa nunge wakati bobo brazili akiingia kambani dhidi ya wanderas katika taarifa zingine za elig ni kwamba melbo city hatimaye wameweza kutawazwa kuwa bingwa wa ligi kuu ya australia baada ya kupata goli la ushindi la kipekee dhidi ya cnt mariners ambao kwa muda mrefu katika msimu huu walikuwa wanashikilia nafasi ya kwanza lakini tangu wakati huo basi city wameonyesha umahiri wao na kushikilia nafasi hiyo wakiwa na zaidi ya alama kumi katika nafasi ya kwanza nafasi ya pili ikimilikiwa na Sydney fc naf ikiwa ya tatu na Coast wakiwa wa nn katika ligi hiyo katika taarifa ambayo iitolewa na mwalimu wa Melbourne city patrick citypatricksnobo punde baada ya mchsema kwamba kuna sehemu ya kufanya marekebisho pamoja na maboresho kwa timu yake pamojana ilikuwa ni mechi nzuri kabisa lakini tulipata vitu ambavyo tunaakusema kwambaalionyesha katika nafasi yake na katika umahiri wake kuweza kufunga goli ambalo lihitajika na bila shaka tutaona kwamba kuna mengi ambayo tulisali kufanya n ambayo tunaweza kuboresha tunapoendelea mbele tunafurahia na tunafurahia jinsi wanavyojionyesha na imani yao na namna wanajamini iliweza kuonekana hatimaye bwana patrick snob hapo mwenye asili ya mauritius akiongoza timu ya melbo city kupata ushindi katika ligi kuu ya australia na kuna wachezaji wengi wenye asili ya afrika wanacheza katika mchezo wa elg na bila shaka hataweza kuamulika katika siku zijazo za makala haya angalia hali ilivyo katika utabiri wa hali ya hewa mjini sini kwa sasa nywezi joto ni 145 kati melbou ni 111 bb 167 13 id 191 brt 93 cambra 8 da kwa sasa n 256 kufikia pun mwisha taarifa bara ymatumadalia macaanasi kwa makala mingine manakujia muda usio mrefu dhy sl ya SBS. penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook