SBS radio hey. <laughs> I Kusikiliza ya ya na kusikiliza kusikiliza ya ya ya kiswahili baada a za itafa naimataifa na na michezo na vile vile kusikiliza wa hali ya hewa tunaendelea eh, kujua dondozi katika yetu Au, susani, huko afrika kabla ya kujiunga na mwandishi wetu kutoka kanda za afrika jason ni kwamba nchini tanzania eh, kamati maalum ya corona, eh, nchini humo iliundwa yahii huo iliyoundwa aeha mwezi uliopita imewasilisha mapendekezo yake kwa serikali kamati huyo imeishauri serikali kupitia vyombo vyake kulishughulikia swala la chanjo kwa kujiunga na mpango wa waax ambao uko chini ya mwamvuli wa gavi kua hakika ni hatua ya kwanza kubwa kufanyika katika mapambano dhidi ya corona kwa nchi hiyo ya afrika mashariki na kati hebu msikilize basi saidi abud profesa huyu kutoka chuo kikuu cha afya cha mwimbili na mwenyekiti wa kamati hiyo baada ya uchambuzi wa kina kamati imependekeza yafuatayo serikali ihuishe mipango ya dharura yani contingency and response plans katika ngazi zote kwa ajili ya kukabiliana na majanga likiwemo janga la ugonjwa wa covid-19 bli serikali itoe taarifa juu ya uwepo wa ugonjwa wa covid-19 na ichukue hatua madhubuti kuimarisha hatua zote za afua za kinga yani katika ngazi zote ili kuepusha wimbi la tatu la ugonjwa huo tatu wataalam wa afya watimize wajibu wao kitaalam kwa kuzingatia weledi miko na maadili katika kuelimisha kukinga na kutibu ugonjwa wa covid-19 nchini tanzania ishiriki ipasavyo katika maamuzi na itekeleze maazimio ya kikanda na kimataifa iliyoridhia katika jumuiya za afrika mashariki sadec umoja wa nchi za afrika na shirika la afya duniani kuhusu chanjo dhidi ya covid19 Hey, kamati na shauri serikali kwa kutumia vyombo vyake iendelee na hatua kuelekea kuruhusu matumizi huru ya chanjo dhidi ya ugonjwa wa covid-9 kwa kutumia chanjo zilizoorodheshwa na shirika la afya duniani ili kuwapa fursa ya kinga wananchi wake kwa kuwa kupitia uchambuzi wa kamato chanjo hizo zina ufanisi na usalama unaokubalika kisayansi mapendekezo ya kamati hiyo kuhusu chanjo ya korona yanapingana na sera ambayo nchi hiyo iliitekeleza wakati wa hayati rais john pombe magufuli ambaye alipinga chanjo hizo eh kabla kufariki ya kufariki akiwa madarakani mwezi machi na nafasi yake kuchukuliwa na aliykuwa makamu wake mama samia suluhu hassan msimamo wa magufuli juu ya chanjo na, na kudhibiti ugonjwa huo ulipingwa vikali ndani na nje ya nchi hiyo hata hivyo kamati hiyo pia imependekeza pale chanjo itakapoingia tanzania e, kuwe na makundi maalum matano ambayo yatapewa kipaumbele e, katika utoaji wa chanjo hiyo katika kundi la kwanza walisema ni wahudumu katika vituo vya kutolea huduma za afya na watumishi walio katika mstari wa mbele wa utoaji wa huduma mathalan watumishi sekta utalii hoteli mipakani viongozi wa dini na mahujaji e, kundi la pili ni la wazee na watu wazima kuanzia umri wa miaka zaidi ya has kundi la tatu ni watu wazima wenye maradhi sugu mengine mahan kama kisukari shinikizo la damu maradhi ya mfumo wa upumuaji na magonjwa ya figo makundi mengine ni watumishi wa vyombo vya ulinzi na usalama na wasafiri wanaokwenda nje ya nchi lakini kuhusiana la na swala la takwimu na maswala ya kufungia nchi tolewajiwa takwimu hizo wa mara kwa mara juu ya mwenendo na ugonjwa huo kamati hiyo imeitaka serikali kurejia katika utaratibu huo mara ya mwisho kwa takwimu za ugonjwa huo kutolewa kila siku ilikuwa ni mwaka mmoja uliopita mwenyekiti wa kamati hiyo profesa saidi abdula alikaliliwa akisema serikali itoe takwimu sahihi za ugonjwa wa covid-19 kwa umma na shirika la afya duniani ili wananchi wapate taarifa sahihi toka mamlaka za serikali na kuheshimu makubaliano na kanuni ambazo nchi iliridhia Want to hear more stories like this? Listen on Apple Podcasts, Google Podcasts, Spotify, or wherever you get your podcasts from.