unaskiliza ida ya kiswahli ya waendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs kutoka studio za sbs na mtandaoni amanaambani sbsukwa juu swahili kwa sasa tulekee moja kwa moja hadi jiji nairobe ambako mwandishi wetu jasan nyakundi anatusubiri na taarifa yalojiri wiki hii kenya itaishiwa na chanjo ya covid19 wakati wowote wa kati ya sasa hivi na mapema mwezi ujao kwa mujibu wa jopokazi linaloshughulikia chanjo hapa nchini sasa kuna hofu kuwa huenda wimbi la pili la virusi vya covid-19 linalotarajiwa kuzuka miezi ya juni na julai likawa na madhara makubwa kampeni ya utoaji chanjo nchini kenya ilizinduliwa mwezi machi ikiwalenga zaidi ya wa wahudumu wa afya walimu watu walio zaidi ya miaka 8 na maafisa wa usalama lakini chini asilimia bili tu ya mbili watu wote mlo52 nchini kenya wamepata awamu ya kwanza ya chanjo kulingana na data zilizotolewa nilipokea dozi milioni moja kati ya dozi milioni milionitst za chanjo aina ya yaastrazeneca ilizohaidiwa na muungano wa kimataifa wa ugavi wa chanjo ifikapo mwezi huu wa mei wizara ya afya nchini kenya ilikuwa na mipango ya kuanza kutoa dozi ya pili ya chanjo ya astrazeneca baada ya wiki nane lakini mwezi uliopita wa aprili ilihairisha mpango huo hadi baada ya wiki kumi na mbili daktari ana barasa ni mwathiri katika chuo kikuu cha nairobi na pia mtaalamu wa maswala yanayohusu Kinga ya mwili. virusi zote almost virusi zote huwa zinabadilika kama haziko as as long zinaendelea hiyo maambukizo then always kuna chance hiyohata virusi za kawaida kama ile ya homa ya kawaida virusi vya ukimwi kama hatuezi kuzio zi zinaendelea kubadilika It's a thing for viruses. especially kama tunaambiwa kuna yenye inakuja uh, mwezi wa juni julai um, hii chanjo of course inasaidia kupen maambukizi kutoka mtu mwenye anaweza kuwa na infection kwa mtu mwingine kama mtu na cha- amepata chanjo most likely hata kama ataweza atakuwa hata aambukiza mtu mwingine Um, ama kama kuna mtu mwingine, mwingine mwenye amepata chanjo hataambukizwa na mwenye ako na infection ile tunaweza sema ni kuwa whethe tuko na hiyo chanjo ama hatuna hizo guidelines zingine tumepatiwa na ministry ya kuvaa barakoa um, social distancing kunawa mikono hizo lazima ziendelee but um, shida ni kama tutapata hiyo um, na kutakuwa na watu wengi sana wako na infection na nahawajapata hii chanjo ni kwamba mosikly hata iyo maambukizi itaendelea unaona at this point ile chanjo inaweza patikana kwa wingi ni ile ndo tunafaa kutafuta kama tunaweza pata hi astrazeneca shida ni ile tulipata ni ile imetoka Serum Institute india na hawawezi kuop na demand ya the rest of the world so unless you get, um, i think um, kama america wamesema zile chanjo za astrazeneca ye zimetengenezwa kwao wanawezaoo so, kuna hiyotunawezatafuta hizo chanjo zingine kutoka kampuni zingine juu pia zinafanya kazi Zineza patiwa kwa watu wenye hawajapata hii astrazeneca ya kwanza juu hata kama tulipata hiyo chanjo ya kwanza only about 1.9% of the population to 1.9, ilipata chanjo so bado tuko na watu wengi zaidi wenye hawajapata chanjo so kama tunaweza pata ya yeah, hii chanjo thin um, inafaa kufuatilia hiyo because variant zinakuja kama uh, maambukizi yanaendeleathehizo so maambukizi nikufuata hizo, ni hizo uh, but tunajua hata kabla tupate hiyo chanjo kulikuwa na hizi um, tumeambiwa tufuate ili to prevent your transmission so zote zilikuwa zinafaa kufanya kazi pamoja ndio maana hata tumeambiwa hata wale wamepata chanjo chanjo moja hata ukipata chanjo mbili bado unafaa kuendelea na maagizo if we don't then kuna chance that hakunawezaanza kupata hizi um, zenye sasa labda zinafanya mtu akuwe mgonjwa zaidi ama zina zaidi kuliko ile variant ya kwanza viongozi wa siasa nchini somalia wameanza mazungumzo ya kupata mwafaka wa namna ya kuandaa uchaguzi uliocheleweshwa nchini humo mbali na wanasiasa nchini humo mazungumzo haya yanashirikisha pia wawakilishi kutoka jumuiya ya, ya kimataifa uchaguzi nchini somalia ulikuwa umepangwa kufanyika mwezi februari lakini ikashindikana baada ya wanasiasa kushindwa kuelewana ni mfumo upi utumiwe kufanikisha uchaguzi huo hali hiyo ilizua sindofamu ya kisiasa nchini somalia na kupelekea wa bunge kumwongezia rais mohamed abdullahi muhamed anayefahamika pia kwa jina farmajo kuongoza kwa miaka miwili zaidi hatua iliyoshutumiwa na wapinzani na jumuiya ya, ya kimataifa mazungumzo yaliyoanza siku ya jumamosi yanaongozwa na waziri mkuu mhamed hussein robe huku washirika wakuu wakiwa ni viongozi wa majimbo matano nchini humo na rais wa tanzania samia suluh hasan amefanya uteuzi wa mabalozi 3 wakiwemo wanajeshi na namlibwende wa tanzania mwaka9tbsami imteua pia togolan edris mavura bwana mavura ni msaidizi wa rais mstaafu wa tanzania ijaka ya murisho kikwete taarifa iliyotolewa jana jumamosi mee ishiri na mbili na mkurugenzi wa mawasiliano ya rais kulu msiwa msiwaimewataja mabalozi hawa wapya kwani luteni jenerali yakubu muhamed meja jenerali richard makanzo pereira ame silima maulida hassan na togolani mavura wengine ni edwin rutegaruka fredrick kibuta noel kaganda mindi kasiga caroline chipeta makocha tembele agnes kayona masudi balozi sisa waitara swaiba mdeme pamoja na saidi mshana pia rais samia amewateua alex kalua mahmud kombo james bwana sad musa lc kanza pamoja na robert kahendaguza huyo ni mwandishi wetu jeson yakuni na taarifa hizo kutoka jijini nairobi akituarifu ilojiri wiki hii mengi zaidi tembela tovuti yetu ananambao nissu mkwa juu swahili fwatilia idhaa ya kiswari ya sbs kwenye facebook