unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbscomau mkwaju swahili unasikiliza idhaa kiswahili ya sbs na hii hapa ni taarifa kamili ya habari topela moto wa volkano lilimwagika bila onyo katika vijiji vya eneo la mashariki ya jamhuri ya kidemokrasia ya congo na kuua angalau watu 15 pamoja na kuharibu zaidi ya nyumba 5 kulingana na taarifa za mamlaka na wahanga mlipuko huo wa mlima nyiragongo ulitokea usiku wa juma na ulisababisha takriban idadi ya watu 5 kukimbia mji wa goma na kuvuka mpaka wa nchi jirani ya rwanda wakati idadi ya watu takriban 25 walitafuta hifadhi katika mji wa kaskazini magharibi wa sake mameli ni mustrlia mwenye sila goma na kutoka ule jamhuri ya kidemokrasia ya congo alieleza idhaa ya kiswahili ya sbs jinsi jamaa wake walijinusuru wakati wa mlipuko wa volkano hiyo wakati ilianza au walikuwa ona kama hiyo volkano iko naendea sehemu ya rwanda njo watu walikuwa kwanza wahawa kukaa na wasiwasi kisha dakika kidogo hivi wakiniambia ya kwamba mambo inakuwa ngufu sana inaanza kushuka ngambo ya goma njo nao pale wakianza kujiandaa wakianza a kutoka manyumbani kwa sababu nao iko sehemu yenye volkano ilikuwa inakuja njo wakitoka wakienda ngambo ya saki yasaokwalikimbia kule tukiendelea htuna kuhusiana nao wakisema ya kwamba wamefika salama kule na familia zote wakikutanana kule kule ilikuwa mama yangu na wadada yangu wote wadada angu wakubwa wote na wakaka zangu wote walikimbia kule naje ni kwa nini shirika la watazamaji wa volcano la goma almaarufu ovg halikutoa onyo lolote kwa wakazi kuhusu uwezekano wa mlipuko wa volcano hiyo bls ni mzawa wa goma nakutoka jamhuriya kidemoai ya kongo na kwa sasa anaishi nchini australia yee yeah, pia aliwahi kuwa rais wa jamii ya watu kutoka jamhuri ya kidemokrasia ya kongo amesema baadhi ya changamoto zinazokabili shirika hilo la ovg ni kufuatana na habari ambazo, ambazo tumepata uh, ni mizi kama tisa sasa hiyo uh, shirika iko tu hapo iko tu hapo lakini hawafanyi kazi ambao wanasha kufanya kwa sababu hiyo uh, mezi tisa hawalipwe hawana ya kuweza wa kufuatilia hiyo mambo ya nani ya, ya, ya lan inahofiwa zaidi ya idadi ya watoto mia sabin bado haijulikani waliko tangu jumapili na maafisa wa nicef wamesema kwamba wanaandaa vituo vya mapokezi kusaidia watoto watakaowasili bila walezi mji wa goma uliponea uharibifu mkubwa ikilinganishwa na mwaka elfumbil mbili wakati mlipuko huo ulipotokea mara ya mwisho jungenasi kwa mahojiano maalum na jamaa wa wahanga wa volkano hiyo punde baada ya taarifa hizi za habari na shirika la umoja wa mataifa limesema kwamba tangazo la kusitishwa kwa mapigano katika eneo la gaza linaendelea kuzingatiwa na hali ya kawaida ya maisha inaanza kurejeshwa msemaji wa umoja wa mataifa stefan doyarich amesema kwamba maafisa wa ulinzi wa israel wameruhusu misaada ya kibinadamu gaza ititha toho anasema ni muhimu sana kwa pande zote katika mapigano haya zidumishe amani hali ya kawaida ya maisha inarejea kote gaza baadhi ya barabara muhimu zinatumiwa tena leo kivukio cha erez kimefunguliwa kwa wafanyakazi wa kibinadamu wa kimataifa mamlaka wa israel wameipa umoja wa mataifa ruhusa ya kutumia njia hiyo kusafirisha bidhaa za kibinadamu ila bado kuna uhaba wa wazi kuhusu aina ya bidhaa ambazo zinaweza ruhusiwa kupitishwa katika kivukio hicho tangazo la kusitishwa kwa mapigano ilitolewa ijumaa iliyopita na nlilisitisha siku 1m za mapigano ambako makombora yalierushwa kutoka gaza wakati israel yalifanya mashambulizi ya anga taarifa hii imejiri wakati katibu wa masuala ya kigeni wa marekani antony blinken anasafiri katika eneo la mashariki ya kati kukutana na viongozi wa israel na wa palestina kujaribu kuhakikisha usalama na ulinzi katika eneo hilo tukirejea katika masuala ya nyumbani vizuizi vyacv9 vimeanza kutekelezwa katika maeneo ya jiji la melbourne kesi zingine tano zikiwa zimeungwa na mlipuko katika eneo la kaskazini la mji huo idadi hiyo imefikisha idadi ya watu wenye virusi hivyo kufikia watu tisa baadhi ya vizuizi hivyo vinajumuisha amri ya kuvaa barakoa watu wakiwa ndani ya majengo pamoja na vikwomo kwa idadi ya mikusanyiko ya umma Kasi kesi nne zilitangazwa mchana wa leo jumanne na zimeungwa na kesi iliyofichuliwa asubuhi ya leo inayohusu mwanaume mwenye umri wa miaka 60 ambaye mamlaka wa afya wameunga kwa mlipuko w familia moja katika eneo la Wittosie. kaimu kiongozi wa jimbo la victoria james malino amesema yeye ni moja wa watu wa karibu na inawezekana yuko katika mroma mnyororo wa maambukizi hayo ila wakati uchunguzi unaendelea marufuku mpya itatekelezwa sema kuanzia saa kum na mbili usiku huu wa leo mei 25 mikusanyiko ya faragha ndani ya nyumba itajumuisha wageni watano kila siku mikusanyiko ya umma itajumuisha watu thahi na lazima barakoa zivaliwe katika sehemu za ndani isipokuwa kama ruhusa imetolewa uvaji wa barakoa utatumika kwa kila mtu mwenye umri wa miaka 1bl na zaidi hii inahusu kuwapa wanaotafuta wahusika muda wanaohitaji kufuatilia swala hili shule na sehemu za kazi zitaendelea kubaki wazi na wakazi wa victoria wanaoishi katika maeneo ya jiji la melbourne wanaweza endelea kusafiri katika maeneo ya kanda ya victoria maeneo 21 mapya ya maambukizi hayo yametambuliwa na unaweza pata orodha hiyo kwenye tovuti hii www cvs exposure sit tukiendelea makala mingine ambayo tumeandalia tukisalia kule jimbo victoria shirika la Kids victoria limezindua kampeni mpya huelewa baada ya idadi ya wa watoto wa 3hbl inayohusu mtoto mmoja kila siku 1uminamoja kufariki kupitia majeraha yanayoweza zuiliwa katika jimbo hilo mwaka jana kampeni hiyo imekutana na siku ya kitaifa ya usalama wa watoto kampeni hiyo yenye umbo nyingi imeundwa kwa kuwakumbusha watu kuhusu vitu vidogo ambavyo vinaweza fanywa kuzuia majeraha na vifo visivyo vya kukusudiwa hii inajumuisha hatari za kuaumia za kawaida kwa watoto kama usalama katika viingilio vya gari nyumbani betri za kifungo pamoja na sehemu za kuogelea nyumbani takwimu kutoka kitengo cha uchunguzi cha majeraha ya cha victoria zimeonyesha kuwa idadi ya watoto 13843 wenye umri kati ya miaka hadi14 walilazwa katika hospitali za victoria kwa sababu ya majeraha yasiyo ya kukusudiwa katika mwaka wa 220 na maelfu ya watu katika eneo la kusini mashariki queensland wanakabiliana na ukosefu wa umeme ambao umetokea katika maeneo ya mji na kanda takriban idadi ya wateja laki tatu, hawana umeme kutoka mji wa Gold coast, hadi hadiabe karibu ya mwisho wa eneo la kusini la jimbo la Sunshine coast mamlaka amethibitisha kuwa pamekuwa moto katika kituo cha umeme karibu ya kitongoji cha biloela ambacho kiko katika eneo la kati ya queensland ila hajathibitishwa kama hicho ndicho chanzo cha ukosefu wa umeme waendelea kuisikiza idhaa ya kiswahili ya sbs tukiuletia makala haya kutoka studio za sbs kwa sasa tangaze kile ambacho kinajiri katika taarifa za michezo tukianzia katika mchezo wa tenis ambapo mchezaji novak jokovich hatakuwa na wasiwasi kuhusu kuweza kumgonga mwamuzi katika michuano ya wazi ya tenis ya marekani kwa sababu waamuzi wa mistari wale ambao anasema katika mistari hawata tena katika michuano ya za york ambapo sasa mwamuzi mmoja tu ambaye anaketi katika kiti juu ya sehemu ya kuchezea ndiye ataweza kushiriki katika mchezo huo wakati teknolojia ya hoka inayo itatumiwa zaidi katika hali ya kuamua mchezo huo na katika mchezo wa AFL, nrl na soka katika jimbo la victoria wa, waandalizi wa michezo hiyo wanaendelea kufuatilia kwa karibu kutazama jinsi utakavofanyika hususan wikendi hii ijayo kwa sababu tiketi ama mauzo ya tiketi yamesimamishwa kwa sababu ya vizuizi vya covid 19 ambavo vimetangazwa ambavo kamasikia vimeanza kutekelezwa kwa zamida ya saa 1bl jioni hii ya leo na kwa wale ambaowna kufuatiliwa zaidi kuhusiana na swala hilo ni katika michezo yaafl ya cllinwoo dhidi ya, ya jlong st kilda dhidi yanrmelbourwetbdhidi yamelbmlno dhidi yajongvilevile na richmnd na c ambao walikuwa wacheze katika jimbo hilo la victoria wakatiwnacto pamoja namelb city nanwcast jt walikuwa wakabiliane katika jimbo hilo vilevile vile, akati katika mchezo wa vikapu wanlsmelbourx walikuwa wmenyani na kens jimboni humo victoria ambapo hajulikani sasa hali itakuwaje kwa sasa wakati wanaendelea kusubiri mambo yawekwe wazi na yawekwe kwa hali ambapo itaeleweka zaidi kwa usawa kwa wale ambao watashiriki katika mchezo huo na katika taarifa zingine ambazo zimejiri katika upande wa timu ya kitaifa ya australia imetangazwa lakini mchezaji mwenye asili ya kenya brusama kwa bahati mbaya hajajumuishwa katika kikosi ambacho kitashiriki katika michezo ya kimataifa ama michezo ya kufuzu katika kombe la dunia lakini mchezaji rtoi wa marin ni mmoja wa wale ambao wamejumuishwa katika kikosi hicho pamoja na abil ambao watawakilisha jamii ya wa afrika katika kikosi cha timu ya taifa ya soyaso nam tukiingia katika masoko kwa sasa dola moja ya marekani ni sawa na dola moja na senti 28 za australia wakati dola moja australia ni sawa na shilingi 83 na senti 93 za kenya wakati dola moja a strlia ikiwa sawa na shilingi 182 na senti54 za tanzania wakati dola moa ui ni sawa na shilingi 27na 3 za uganda vilevile vile dola moja ya australia ni sawa na faranga 777 za rwanda wakati dola moja ya australia ni sawa na faranga 1533 za burundi wakati dola moja ya australia ikiwa sawa na faranga 1539 na senti 14 za jamhuri ya kidemokrasia ya congo katika utabiri wa haliya hewa mjini mjinisydny kwa saa nw joto ni 174 mlbzikiwa ni 151b 182 peth 18 adelaid 143 hobert nyizi joto pale ni 165 cambra ikiwa ni 152 wakati darwin kwa sasa nyuzi joto pale ni 31 na nukta 6 bakianas kwa makala mengine ambayo nakujia muda usio mrefu je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata