unasikiliza ya kiswahili unaskilizaikaribu tena katika makala idhaa ya kiswahili ya sbs ukona migode megerano tukuletea makala haya kutoka studio za sbs na mtandaoni anaone ambao ni, ni sbscau mkwaju swahili makala haya awezapata pia kwenye kurastwa facebook anaonembao facebookcom mkwaju na kama ona lolote ambalo ngependa kutujuza pamoja na kuwasiliana nasi kwa pepe anwani ni swahili swahiliposscau kwa sasa tuzungumzie tuzungumzia zima la mlipuko wa volcano ambayo umesababisha maafa makubwa pamoja na uharibifu mkubwa katika jimbo la kivu kaskazini ambayo iko katika jamhuri ya kidemokrasia ya kongo mlipuko wa volcano katika eneo la goma ambalo liko katika jimbo la kivu kaskazini katika jamhuri ya kidemokrasia ya kongo umewaua watu 15 na kuharibu zaidi ya nyumba 50 mlipuko wa mlima nyiragongo ulizika mamia ya watu ulipokuwa ukielekea katika mji wa goma moja ya volkano hatari sana duniani ililipuka jumamosi 22 mei na kugeuza anga katika maeneo hayo kuwa nyekundu tope la moto lilizika mamia ya nyumba lilipokuwa likiporomoka likishuka mlima kabla ya kusimamia karibu ya mji wa goma ambao una idadi ya wakazi takriban milioni m angalao watu 15 walifariki wakati maelfu walikimbilia katika nchi jirani ya rwanda alin vichekwevo alimpoteza babake ila alifanikiwa kujiokoa yeye pamoja na mwanawe waliofariki walikuwa mamangu na babangu mzee sasa najihisi vibaya sana ila naomba msaada kwa sababu tulivyokuwa navyo vimeteketea hatuna hata sufuria sasa sisi ni mayatima na hatuna chochote alisema b alin wahanga wengine wanaomboleza vifo vya wapenda wao wakati madazeni ya watoto wanahofiwa wamepotea ernestin kawu ana umri wa miaka 68 alijaribu kumsaidia mumewe kukimbia ila hakuweza mwokoa nilikuwa na mume wangu ambaye ni mzee sana na hakutaka ondoka nyumbani kwa sababu alikuwa mgonjwa sana hakuweza tembea nilijieleza kuwa siwezi ondoka mwenyewe tumekuwa katika ndoa kwa mazuri na mabaya mabayanilirudi kujaribu kumwondoa ndani ila sikuweza nilikimbia inside. na aliungulia ndani kijui cha kufanya na lani siku hii inaaminiwa angalao watu watano walifia katika ajali ya barabarani walipokuwa wakiondoka mjini goma ila sehemu kubwa ya mji huo ilipona wakati tope la moto liliishia mita mia kadhaa kabla ya mji huo lesika basele ni mfanyakazi wa huduma za kibinadamu amehoji kwa nini shirika la watazamaji wa volkano la goma almaarufu ovg hali kuwaonya wa kazi dhidi ya mlipuko huo hatuwezi lewa jinsi taasisi ya kuheshimiwa kama ovg ambayo na bajeti ya kulipia oparesheni zake ila haiwezi hatatoa onyo kuwakuna mlipuko unaokaribia hata saa moja kablamtu hawezelewa kuna watu ambao wamepoteza bidhaa zenye thamani hapa kuna nyumba ambazo zimeteketea pia ni bahati mbaya sana kilichofanyika volkano hiyo ililipuka mara ya mwisho mnamo mw20020 na, na kuua mamia ya watu na maelfu ya watu wakabaki bila makazi kwa taarifa kama hizi na zingine ambazo tumepeperusha awali pamoja na ratiba matangazo yetu tembele tovuti yetu anani ambayo ni sbsco u juu swahili makala haya aliandaliwa na waandishi wetu stephani coseti na gode migerano hii ni idhaya kiswahili ya sbs penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook