unasikiliza ya kiswahili unaskilizaikaribu tena katika makala a idhaa ya kiswahili ya sbs uko na migode migerano tukuete makala haya kutoka studio za sbs na mtandoni ana ambayo ni sbscu mkwajuu swahili kama kawaida wazapata makala haya kwenye ukurasa wetu wa facebookfacebookcom mkwaju sb swahili kwa sasa tuni moja kwa moja katika makala ambayo tumeuandalia wiki ya maridhiano ya kitaifa ni wakati wa waustralia wote kujifunza kuhusu historia zetu tunazochangia tamaduni mafanikio pamoja na kuchangia katika maridhiano kwa kujenga mahusiano bora na watu wa jamii za waborigino na wanavisiwa wa Torres strait mandhari ya mwaka huu ni zaidi ya neno maridhiano yanahitaji hatua katika makala haya ya muongozo wa makazi tutatazama jinsi wahamiaji wanaweza chukua hatua kuelekea kwa maridhiano tarehe za wiki ya maridhiano ya kitaifa ni kuanzia tarehe 27 mei hadi tarehe 3 juni kuadhimisha matokeo ya kura ya maoni ya mwaka 197pamoja na wamzi wa mahakama kuu katika kesi ya mabo tax action ndiyo maadhari ya wiki ya maridhiano ya kitaifa ya mwaka huu 221 inaadhimisha miaka ishiri ya kazi ya shirika la reconciliation australia shirika hilo lina jukumu la kusimamia masuala ya maridhiano karen mandin ni mwanamke kutoka jamii ya wabaelong kutoka eneo la kaskazini New south wales bi bicaren ni mkurugenzi mkuu wa shirika la reconciliation australia maridhiano ni safari ya wa waustralia wote jinsi tunavyofikiria kuhusu mahusiano na waaustralia wa kwanza waaborigina na wanavisiwa uh, strait pamoja na waustralia wote iwapo wewe ni mgeni au iwapo umekuwa hapa kwa muda mrefu maridhiano ni uzoefu endelevu na kuna njia nyingi rahisi za kushiriki katika wiki ya kitaifa ya maridhiano swala la nrw linapojiri ni fursa yetu sote kuchukua muda kufikiria mahusiano hayo kuyamulika kufungua mjadala mpya na kuhamasisha jamii zetu zote kushiriki katika matukio au shughuli kama mkurugenzi wa shirika linalowakilisha baraza la jamii za tamaduni mbalimbali nchini australia muhamad al hafaji anawahamasisha wahamiaji wote kushiriki katika mchakato wa maridhiano bwana maelezo zaidi tuna sauti imara tukijiunga na sauti ya jamii ya waaustralia wa kwanza tunajua wametukaribisha katika nchi hii ni wajibu wetu na jukumu letu kujua historia kujua kile ambacho jamii hizo zimepitia kwa sababu tuna uzoefu sawi ya pamoja na vishawishi kwa mageuzi sote tunakabiliana na ubaguzi wa rangi sote tunakabiliana na ukosefu tuna wa haki na sote tunataka usawa wa upatikanaji katika nchi hii hata hivyo karen mandin amesema kunaweza kuwa sababu kwa nini wahamiaji wengi hawajali mchakato huo ila anaohamasisha washiriki katika wiki ya kitaifa ya maridhiano bimandin na maelezo zaidi one of the is not where to start. pengine moja is ya vizuizi vikubwa, vikubwa zaidi ni kutojua pa kuanzia na kuhisi, na kuhisi aina fulani ya woga au wanahisi ni tofauti sana tuna mengi tunayochangia na kuna namna tunaweza that that thamini tamaduni zetu na utofauti wetu na ninahisi hiyo inatufanya tuwe imara mkurugenzi mkuu wa shirika la feka muhamad al hafaji amekubali kuwa watu wengi huenda hawajui namna ya kufanya mazungumzo hayo au kama ni wajibu wao kuyafanya watu ambao hawajapitia mfumo wa elimu ya australia wanaweza kabiliwa kwa vizuizi vya ziada wanahafaji na maelezo zaidinahani tatizo ni watu wengi hawaelewi maridhiano ni nini au inachojaribu fanya you na hiyo ni vigumu zaidi kwa jamii za wahamiaji ambao kiingereza huenda si lugha yao ya kwanza nadhani tunastili ilijielimisha kuhakikisha kuwa tunajenga mahusiano imara na jamii za waustralia wa, wa kwanza kwa sababu bila hiyo hatuwezi sema kwa uhakika kuwa sisi ni waaustralia vizuizi hivi vimeifanya shirika la feka litengeze mwongozo kwa wahamiaji nchini australia la encouraging engagement as part of NRw 2020 the document tries to hati hiyo inajaribu kuonesha jinsi jamii zinaweza jumuika na waustralia wa kwanza wakati wa wiki ya kitaifa ya maredhiano kwa hiyo ni sehemu ya kuanzia mazungumzo ni wajibu wa kila mtu kujumuika na hakuna njia sahihi au mbaya ya kufanya hivyo na nia ni muhimu zaidi hapa kujaribu kujumuika kwa imani njema kujaribu kujifunza kuhusu tamaduni za kila mtu na historia na kile ambacho tunastahili fanya kama uhamiaji nchini humo kuinua sauti za australia wa kwanza mwongozo wa ushiriki wa shirika la feka umemulika mfano muhimu kwa hatua za maana ambazo zimechukuliwa na shirika la huduma ya uzeeni la diversitat katika eneo la jilong jimboni victoria robin martinez ndiye meneja mkuu wa shirika la diversitat alileta pamoja wanachama wa jamii ya wakaren na kareni na kuwakutanisha na jamii ya wawatharong ambao ni wamiliki wajadi wa, wa kanda hiyo kuunda sehemu mpya ya maji shirika la diversit limewaunga wazee pia kutoka jamii zenye tamaduni mbalimbali jamii za waati na lgbti kupitia miradi ya sanaa na filamu It was really about to one another, ilihusu halisi kuelewana kuona mchanganyiko wa nguvu you know, na changamoto unajua tuna vitu vingi tunavyochangia lugha na misemo katika kundi hizo tatu really ni muhimu important. sana na ni muhimu important. kwa tamaduni na imani kiroho pamoja na vitu vingine robin martinez amesema kwamba vikundi hivi pia vinakabiliana na changamoto sawia huyu hapa na maelezo zaidi tulitaka chunguza jinsi vikundi, vikundi hivi vitajumuika na pia kuwapa groups. watu fursa And ya kukutana na vikundi tofauti na wajue nguvu zao are. na wanavyopenda pamoja na baadhi ya vitu wanavyochangia huende you know kawa ni ubaguzi wa rangi labda ni uonevu na labda ni kupoteza nchi amesema pia kuwa matokeo ya mkutano huo ni ongezeko la uelewa urafiki na ustawi mwongozi wa shirika la feka la kuhimiza ushiriki ni kifaa chenye thamani cha kusaidia jamii za uhamiaji na wakimbizi kushiriki katika nrw na kujifunza kuhusu maadili ya australia kutoka mtazamo tofauti kushiriki katika wiki ya kitaifa ya maridhiano inaweza kuwa rahisi kwa mfano kama kutumia picha za kidijitali kwenye mtandao wako wa kijamii na katika barua pepe yako kuongeza sauti yako katika mchakato wa maridhiano karen mandin na maelezo zaidi so involved, kuna njia nyingi ambazo wahamiaji wa australia wanaweza shiriki kama ni kutazama tovuti locally, yetu na kuona vitu ambavyo vinaweza kuwa FN vinafanyika wanakoishi program. kutazama baadhi ya rasilimali ambazo sbs inazo kama ni filamu vipindi vya redio kisha unazungumza na familia yako na jamii zenu pia mandhari ya mwaka huu ya nrw ni zaidi ya neno maridhiano yanahitaji hatua inatoa wito kwa waaustralia wachukue hatua za kishujaa na zenye athari zaidi na karen mandin amesema kila mtu ana jukumu la kutekeleza kwa so hiyo kama kwenda katika tukio la wiki ya kitaifa ya maridhiano itakuwa mara yako ya kwanza hiyo ni hatua ya kijasiri kama unafanya hili kila mwaka pengine ni wakati wako kuwa mwenyeji mwaka huu na kama wewe ni mwenyeji na unafanya vitu kadhaa pengine ni wakati wa kuwa na mazungumzo magumu na marafiki na familia ambao hawachangii maoni yako kwa maswala haya unaweza pata rasilimali kuhusu wiki ya kitaifa ya maridhiano kwenye tovuti ya australiaanani yao niw u na unaweza pata mwongozi wa ushiriki wa shirika la feka kwenye tovuti yao yaoanwini ni feka feauitarudia tenafea makala haya na wandishi wetu melisa kampanyoni nagode migerano kwamakala haya na mengine mengi ambayo eperusha pamoja na ratiba matangazo yetu tembela tovuti yetu onani ambayo ni, amba ni sbsco au mkwaju swahilihini idha kiswahili maoni fuatilia idhaa ya kisweli ya sbs kwenye facebook