unasikiliza idhaa ya kiswahili ya ss wasikiliza idhaa ya, ya sbs ikiapa hapa vikiwa ni taarifa kamili ya habari maelfu ya watu walipakia mitumbwi kwa ajili ya kuuhama mji wa goma kaskazini mwa jamhuri ya kidemokrasia kongo anaofia mlipuko mwingine wa volkano katika mlima wa nyiragongo ambao imeripotiwa unaweza lipuka wakati wowote bwana mahangi ni mkaaji wa mji wa goma na amesema watu wanatii ujumbe kutoka gavana wa jimbo hilo la kivu kaskazini aliwashauri wakaaji waondoke mjini humoat wanakimbia eh, waliwananasema wanakimbia eneo hilo na wanasema kwamba tunaogopa na tunadhani inaweza kuathiri popote ulipo inaweza sambaza gesi ndani ya mto wa kivu na kusababisha mlipuko ndio sababu tunaondoka tunataka kwamba serikali ya kongo itazame jinsi inaweza wasaidia waliokimbia wanahitaji msaada kwa sababu hizi ni nyakati ngumu alisitiza bwana mahangi ikatika taarifa za hapa nchini mwakazina waictoratpa amesema kwamba maombi kadhaa ya msaada yanaomepuuzwa na mshirika wake wa shirikisho geor frnbr jimbo la victoria limetangaza mfuko wa msaada wenye thamani ya milioni 250 kusaidia biashara ndogo na zakati takriban 90 wafanyabiashara binafsi ambao wameathiriwa kwa makatazo ya kutoka nje unao pia wamejumuishwa katika mfuko huo wa msaada bapols ameongezea kuwa serikali ya shirikisho imekataa kutoa mchango wowotesema mara nne au mara tano katika wiki tatu um, au nne zilizopita nimezungumza na makazi na washirikisho nikimhamasisha watoe mchango wowote ilifika wakati nilimwambia changia hata kama ni kidogo ili tuweze sema kwamba mnafanya kitu kinachoonekana katika matendo yenu na katika juhudi zenu hamfanyi chochote alisisitiza bwana pals licha a ukosoaji huo waziri wa shirikisho wa afya greg hunt amesema serikali ya madola inasaidia serikali ya jimbo la victoria na amekaribisha hatua ambazo zimechukuliwa na wakazi wa victoria it amesema ni nyongeza kwa dola bilioni 45 ambazo serikali ya shirikisho iliipa victoria huu ni msaada mkubwa zaidi kwa jimbo na mkoa um, wote ni nyongeza kwa dola bilioni 13 ambazo serikali ya victoria imetoa alisistiza bwana hunt ambaye ni waziri wa afya nchini australia na kiongozi wa zamani wa upinzani katika jimbo la lae atakarejea katika wadhifa wa uongozi wa wa baada ya kutangaza nia yake ya kuwania uongozi wa chama hicho kwa mara ya pili bwana bwdei alirithi wadhifa hu wa kutoka kwa uk karibu ya mwisho wa 21 kabla ya kuongoza chama hicho kushindwa katika uchaguzi wa jimbo hilo wa 219 na ye mwenyewe kujiuzulu punde baadaye amesema atawania uongozi tena baada ya kiongozi wa chama hicho jordi makai kujiuzulu ijumaa wiki hii anasema anatangaza leo kuwa litajipendekeza kesho kuwa ni uongozi wa, wa chama cha leba jibonis nitakasema kwa niaba ya wanachama wote wa chama cha leba asante sana jordi makai kwa yote ambayo umetufanyia situ katika miaka mbili uliokuwa kiongozi na kazi nzuri ambayo umefanya katika zaidi ya muungu chris Minthe ni mbunge wa chama cha leba naye pia anatarajiwa kuwa nia uongozi wa chama hicho kura zitakapofanyika hapo, hapo kesho katika bunge la jimbo la new south Wales. na mengi kuhusiana na suala hilo bila shaka ataweza kualetea punde utakapopokea matokeo ya uchaguzi huo kwa wakaji south Wales. na zaidi ya idadi ya watu ishirini katika jimbo la tasmania wamepelekwa hospitalini baada ya kupumua gesi ambayo inadhaniwa kuwa ni aina ya carbon monoxide ajali hiyo ilifanyika katika eneo la salmon katika kiwanda cha salmon karibu ya mji wa dova na kuacha wengi wakiwa na matatizo ya kupumua pamoja na kutapika operesheni za, ku, za kuendesha vyuma ndani ya jengo hilo vimesitishwa kwa muda kwa sababu ya ajali hiyo na suala hilo likiendelea kuchunguzwa wakati wagonjwa wote wakiwa katika hali sawa a kiwako katika hali mbaya sana kama livyoripotiwa na watatu wamesalia hospitalini wa kutazama usiku, usiku wa kuamkia wakati shirika la laasmania linaendelea na uchunguzi wa kilichotokea kueletea taarifa ambazo tumeandalia katika taarifa za habari tuanze katika mchezo wa nrl ambapo matokeo ya mechi ambazo imetokea hii leo ilikuwa ni kati ya a newcale niht ambao walikichapa dhidi ya c eagles wa menly ambapo knights walipata ushindi wa alamanane zikiwa ni nane kumi Sharks, kwa na, nane, ni na nane kwa kumi wakati shaks wakacharaza titans kwa wakacha Eels, alama ishirinina nan ikiwa ni 3a4n na kwa kumi wakacharaza e 4 kwa kumi nasita rabits wakiwavaa paramata ls alama zikiwa ni t3ahia kwa ishirini tukitazama kwa upande wa afl mambo alikuwa ni hivi adlad walipata ushindi wa alama mia 1 t dhidi ya fremont ambao waliipata st9 wakati sydney uh, swanz wakapata ushindi alama ikiwa ni miamj kwa carlton 7ab8 richmond wakapata ushindi wa alama mia 1mj kwa t8eantau ambazo adlad walipata adlad croshow wakati gocosans wakapata ushindi wa alama ma 1t dhidi ya hothon ambao alipata kumi nasit tukitazama katika matokeo mengine ama mechi zingine za michwano ya wazi ya, ya ufaransa ambapo katika mechi ambazo zinakaribia kuanza zitachezwa katika hali yingine ambayo ni ina chini ya wimbi la coronavirus wakati pia inatarajiwa kwamba ni mashabiki el5 tu watakao kuingia katika uwanja kila siku kuweza kushuhudia mechi hizo wakati hiyo ikiwa ni nyongeza ya watu elfu moj katika mechi za kwanza za michuano hiyo itakuwa ni kati ya mchezaji batiste teso ambaye asema so kwamba atashiriki katika mechi hiyo akitazama kile ambacho kitajiri Ma, sa, sa jato, y, Garros, Garros, me... amesema nimekuwa nikisubiri kwa zaidi ya saa moja huyo ni shabiki wa mchezo huo rolan garo kwa upande wangu kama shabiki wa tenis ni kitu muhimu sana na kitu kubwa sana kwangu umeweza kuja hapa baada ya miaka miwili tukizingatia makatazo yote yaliyofanyika kuanzia 29 na sasa 2 na hali hii imekuwa ni maalum sana kuweza kutazama hali inavyokua kwa upande wa makatazo ya kiafya pamoja na kuweza kufurahia mechi ambazo zimeandaliwa na kuweza kuwaona wachezaji pia ni kitu ambacho kitakuwa ni cha kipekee bila shaka tukitazama hali ya afya likiwepo ikizingatiwa tukitazama kile ambacho kimejiri katika taarifa za leo ni katika mechi ya klabu bingwa barani ulaya ambayo ilikuwa ni mechi ya kufunga msimu ambapo fainali ilichapwa kati ya chelsea na manchester city timu zote za uingereza zikutana katika dimba la estadio dragao kule ureno katika mji wa porto ambapo chelsea ulipata ushindi dhidi ya macity kwa bao moja kwa sufuri kutoka kwa ky ht na hapa ni mchezaji mboya a ikiwa ni mshabiki akizungumzia kichapo cha city dhidi ya chelsea nasema hii ilikuwa ni fainali ya champions league ama ligi kubwa ama fainali ya klabu bingwa na vilevile kila mara huwa ni tuseme n- upande wetu unaweza kushinda ikiwa ni has5 kwa upande wa kubashiri na chelsea ilikuwa timu bora katika siku ya leo na kwa upande washabiki wa city unasema kwamba bila shaka nahuzunika hata hivyo chels walistahili ushindi hii ama ushindihu kwa mradhi maa walifanya kazi yao vizuri na kuweza kufanyameo we, mgumu kwa wetu na kujipa nafasi nzuri sana katika mechi hiyo na kuwea kuyakulia ushindi katika maokeo mengine aso kwa upande wa waliokaribisha ligiuu waliokarbshaauptaakufugana magoli mawili kwa mawili licha ca akuongoza kwa zaidi ya muda mrefu sana sanawiwa na mbilm na katika mechi ambayo ilichezwa mapema hile ya City, ya mwisho nyumbani wa msimu huu ikiwa au, na Brisbane, Rome, ushindi wa magoli mawili an kahmhamwshonyummukwmsnd mgol mwlindknzglike la kwanza l akapata goli lake la kwanza na takriban goli la nane katika msimu huu katika kipindi cha pili akikaribia kumaliza mechi hiyo na kuongoza timu hiyo kupata ushindi wa magoli mawili kwa sufuri na muda usio mrefu bila shaka taweza kufanya uchambuzi kwa kina kwa jinsi walivyocheza na jinsi wenzake walivyocheza katika mechi hiyo ngele haliv katika sarafu kwa sasa dola mojaaiisawa na shilingi wa mradhi na senti 29 za sawa na dola dolamoja ya marekani dola na shilingi 83 za kena dosawanashilini 1 a 1m zatanzania wakati dolamoaasa shiin235 za uganda dola na faranga 107. 54 za rwanda wakati dola moja za australia ikiwa ni sawa na faranga 151 za burundi doisawana faranga 1533 za jamhuri ya kidemokrasia ya kongo katika utabiriwa hewa mjini kwa sasa joto 125 zikiwa ni57 162 145 112 wakati rni 64 camra zikiwa ni sfr kwa sasa wakati dawin ni 245 na hapo ni mwisho wa taarifa ya bara matunaandalia bakia nasi kwa makala mingine manakujia muda usio mrefu je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata