unasikiliza ya kiswahili uaskilizakaribu tena katika makala idhaa ya kiswahili ya sbs ukona migodo a migerano tukuleta makala haya kutoka studio za sbs na mtandaoni mbao ni sbscu mkoajuu swahili kuna migematumwandalia yote yayo ambao unaweza kapata kwenye ukurasatwaac Facebook, mkwa juu b swahili kwa sasa tuzungumzie swala so zima la hatari ya visa yako kuisha ukiwa hapa nchini australia na ni nini unawezofanya kujinusuru wala kujiondolea katika hatari kama hiyo na iwapo itakufikia kipi unazofanya kuweza kujiweka katika hali nzuri kisheria je nini kinaweza fanyika mtu akiwa nchini australia na viza yake inaisha watu ambao wako nchini na si raia kamatwa na kuondolewa nchini na je unaweza fanya nini ukijipata na viza ambayo imeisha ukiwa nchini australia seremala mwenye umri wa miaka 25 kutoka italy ambaye tutampa jina la jiacomo katika makala haya alikuja nchini australia akiwa na viza ya likizo ambayo pia ilimruhusu kufanya kazi mnamo mwaka 218 na baadaye alipata viza ya masomo baadaye alipata mwajiri ambaye alimfadhili kwa viza ya muda ya uhaba wa ujuzi alipowasilisha ombi lake la viza nambari 482 alipewa viza aina ya bridging visa a ila mambo ya kwenda yalivyostahili bwana jacomo na maelezo zaidi I for a visa in 2019 November, niliomba viza ya mfadhili novemba 219 uh, kisha nikaingia katika viza ya bridging visa job, kwa ufadhili so katika mwezi wa mei covid iliwasili nilipoteza kazi yangu kwa hiyo sikuwa na mfadhili tena idara ya masuala ya ndani ilimtumia jacomo barua ikimjulisha kuwa ana siku 35 kuondoa ombi lake la viza nambari 4820 na aombe aina nyingine ya viza au aondoke nchini baada ya kupokea barua hiyo aliomba viza ya wageni kwa msaada wa wakala wa ahamiaji ila ilikataliwa kwa sababu ombi hilo lilifanywa zaidi ya siku 28 baada ya viza yake ya wanafunzi kuisha ambayo ilikuwa viza ya mwisho muhimu aliyokuwa nayo amekata rufaa kwa uamuzi huo emmanuela kanini ni wakala wa uhamiaji katika kampuni ya migration world amesema watu wengi nchini australia wako hapa kisheria kwa aina fulani ya viza hata hivyo wakati mwingine yeye huona wateja pia ambao wameacha viza zao ziishe kawaida watu wengi ambao really wanaacha viza yao iishe mara nyingi ni watu wenye viza ya wageni ila pia wanafunzi day, care, wengi husahau kuhusu tarehe viza hiyo itaisha it baadhi ya hojali baadhi hauelewi vizuri mfumo wakati wengine wenginehuchagua kimakusudi kubaki nchini na pengine kufanya kazi bila ruhusa katika uzoefu wangu kuna baadhi pia ambao wako nchini kwa viza ya likizo inayowaruhusu kufanya kazi ambao hawaelewi wakati viza ya pili ya likizo itaanza na wanakosa tarehe ambayo viza hiyo itaisha kulingana na bikanini kuna imani zilizosambaa kimakosa kuhusu maana ya kuwa nchini kinyume ya sheria bikanini tena cha kwanza ni kuwa nchini kinyume ya sheria si tabia ya wanaotafuta hifadhi kwa mfano hasa wale ambao wanawasili kwa mashua imani nyingine inayosambaa kimakosa ni kwamba viza yako inapoisha inapoishauna siku nane kuondoka nchini australia si kweli viza inapoisha inaisha sheria zinazohusiana na viza ziko wazi katika sheria ya uhamiaji ya mwaka 158 na masharti ya uhamiaji ya mwaka 194 kulingana na sheria kila mtu anastahili kuwa na viza kubaki nchini australia viza zote za muda zina sure wakati wa kuisha na unapokuwa nchini unastahili hakikisha unaomba mpya kabla iishe au unaomba viza nyingine kama unatimiza masharti kama hili halifanyiki viza yako inapoisha unakuwa nchini kinyume ya sheria hatari kubwa ya kuwa nchini kinyume ya sheria ni kwamba unaweza unawezajipata kizuizini na kisha unaondolewa nchini kulingana na idara ya masuala ya ndani tangu tarehe 31 januari mwaka 21 kuna idadi ya watu 156 ambao wako nchini kinyume ya sheria ndani ya vizuizi wa kisubiri kuondolewa nchini hata hivyo idadi kamili ya watu hao inakadiriwa kuwa katika makumi ya maelfu alesia comandini ni wakala wa uhamiaji na pia ni mwanasheria kutoka kampuni ya Commandini migration services amesema kama mtu anapata viza yake imeisha hatua ya kuondoka nchini inaweza andaliwa na idara ya maswala ya ndani kwa kuomba aina ya viza e ambayo inawaruhusu kuwa nchini kihalali kwa muda ambao watakuwa nchini kabla waondoke bikamandini na maelezo zaidi huwa tuna washauri wateja wetu wanapotambua viza yao imeisha wasinunue tu viza na kwenda katika uwanja wa ndege ila huwa tunawashauri waombe viza ya aina ya bridging visa e kabla waondoke nchini kupitia hii viza ya bridging visa e watapewa muda wa kuondoka nchini kihalali na wataepuka madhara yoyote kama kufungwa wakiwa katika uwanja wa ndege kama mtu amekuwa nchini kwa chini ya siku 28 baada ya viza yake kuisha anakuwa na fursa za maamuzi mtu anaweza omba abaki nchini australia kwa sababu ya uhusiano na raia wa australia au mkaji wa kudumu ambayo bila shaka ni ombi la viza ya mchumba au kama mtu alikuwa na viza ya masomo na katika siku 8n kutoka wakati wa viza hiyo kuisha wanaomba viza nyingine ya masomo kimkakati wanakuwa na muda wa msamaha ambao wanaruhusiwa kuomba tena viza ya masomo wanafunzi wa kimataifa wanaweza tumia muda huo wa msamaha mara moja tu katika maisha yao hata hivyo kama mtu anabaki nchini zaidi ya siku 28 bila kutatua hali yao ya kutokuwa na viza fursa zao hupungua sana katika baadhi ya kesi wanaweza nyimwa ruhusa ya kurudi nchini kwa muda wa miaka tatu ambapo katika wakati huo hawatapewa viza nyingine If you kama ulibaki australia kinyume ya sheria kwa zaidi ya siku 28 maombi yoyote ya usoni ya visa ya australia yatatengwa kwa muda hii ina maana kwamba hautapewa viza kusafiri au kubaki nchini australia kwa muda wa miaka mitatu muda huo utatumiwa hata kama uliondoka nchini australia kwa hiari yako muda wa miaka mitatu ya kutengwa huanza siku ambayo mtu aliondoka australia inatumia kwa wale ambao hawakutatua hali yao ya kutokuwa nchini kihalali katika siku 28 ya viza yao kuisha na waliondoka australia kama watu wasiokuwa raia wenye haki ya kuwa nchini au wakati wana visa aina ya bridging visa c d au e kwa hiyo unaweza epukaje hali hiyo bikanin anasema kwamba la muhimu ni kutilia maanani tarehe ya visa kuisha inapotolewa ni vigumu kuepuka kuwa bila viza bila shaka kunaweza kuwa mazingira maalum kama ajali ama tukio la ghafla lakini kimsingi unastahili jua tarehe viza yako itaisha taarifa hiyo imeandikwa katika barua ya kuidhinisha viza yako au unaweza ipata kwenye tovuti ya idara ya masuala ya ndani kwa kuweka data zako ndani ya mfumo na kama hauelewi lugha ya mfumo huo unaweza omba msaada kwa wataalam wa uhamiaji chini ya mazingira fulani watu ambao viza zao zimeisha wanawezaomba viza ya ulinzi ben lamsden ni mwanasheria mkuu katika shirika la refugee advice and casework service almaarufu rax amesema baadhi ya kazi zao zinahusu kuwasaidia watu ambao wana hofu ya kuteswa katika nchi zao za asili bwna lamsden na maelezo zaidi We'll few... huwa tunawasaidia kuomba viza ya ulinzi kama wana hofu ya kuteswa katika nchi zao za asili wakati mwingine watu huja kwetuwakiwa na viza ya masomo au viza ya wageni ila inaweza kuwa aina yoyote ya viza kwa hiyo kama unadhani tunastahili omba viza ya ulinzi Tunazo wasaidia na hilo na kama wanasubiri ombi hilo la viza na hawatimizi masharti ya viza hiyo kwa mfano wenye viza ya masomo huenda darasani viza hiyo inawezafutwa na tunaweza wasaidia katika kisa hicho shirika la rax hivi karibuni liliwasaidia wanafunzi wenye asili ya venezuela kuomba viza za ulinzi wakiwa nchini australia msaada upo kwa wale ambao hawawezi mudu gharama za wakilishi kisheria tembele tovuti ya sbs uet guide kwa taarifa zaidi kwa makala haya makala haya yaliandaliwa na waandishi wetu kiara pasano na gode migerano kwa taarifa zingine kama hizi pamoja na ratiba matangazo yetu tembelea tovuti yetu ananiambayo ni sbsco mkwaju swahili hii ni idhaa ya kiswahili ya sbs penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye Facebook.