unasikiliza idha ya kiswahili ya wasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs wakiona migodi migirana hii hapa ni taarifa kamili ya habari mamlaka wa afya wa victoria wamesema kesi mbili kati ya kesi tatu mpya za covid-19 zilizotangazwa mapema hii leo juni mosi ni watu wa karibu ya mtu aliyekuwa na virusi hivyo ambao tayari wanajitenga ambukizi la tatu bado linachunguzwa kwa sababu halina uhusiano na kesi iliyotabishiwa uh, kabla na hayungwi na eneo la maambukizi ila waziri wa afya martin folle amesema kwamba kesi hiyo ilikuwa karibu ya eneo la maambukizi na timu ya afya ya umma inatumaini uchunguzi utafichua viungo vingi zaidi amesema pia kuwa mamlaka wa victoria wataendelea kuzingatia majibu yao kwa mlipuko wa sasa siku baada ya siku There to be ongoing sikuhc anasema kunaendelea kuwa wasiwasi wasi mkubwa kuhusu maambukizi hususan katika vitongoji vyetu vya kaskazini na sehemu nyingi za maambukizi zimeongezwa katika orodha ya maeneo ya aambukizi katika masaa 36 yaliyopita timu yetu ya afya ya, ya umma kwa sasa inachunguza kama coronars inaendelea kuzunguka katika jamii hizi wafanyakazi katika sekta ya huduma ya uzeeni na walemavu victoria watapewa kipaumbele kupata chanjo ya covid 19 katika sehemu kadhaa jimboni humo kuanzia kesho jumatano 2 juni hadi jumapili tarehe 6 juni hakuna kesi mpya ambazo zimetambuliwa katika huduma ya wazee na kiungo kimepatwa kati ya mlipuko wa AK na ukiukwaji wa karantini ya hoteli kusini australia ambayo ilisababisha mlipuko wa melbourne ila waziri wa ulemavu na uzee luk donlan amesema kuna wasiwasi kuwa hakuna fursa za chanjo za kutosha kwa wanaofanya kazi na wasiojiweza can... anasema kuanzia jumatano tarehe bl juni hadi jumapili tarehe 6 juni wafanyakazi katika sekta binafsi za huduma ya wazee na sekta ya huduma ya walemavu ambazo zimesimamiwa na serikali ya madola watapewa kipaumbele kupokea chanjo wakati wowote wa jimbonivitoria kati ya mida ya saa tatu asubuhi na saa kui jioni watakapowasilisha ushahidi wa uajiri wao na mfanyakazi katika meli iliyotia nanga kusini mwa peth amepatwa na covid9 mwaname huyo mwenye umri wa miaka ishirini inaaminiwa ni mpishi katika meli hiyo na alisafirishwa katika karantini ya hoteli kwa gari la dharura jana usiku kutoka kituo cha quinana baktamino kiongozi wa jimbo la hilo mcbagawan amesema kwamba zaidi ya idadi ya wafanyakazi ishirini ndani ya mili hiyo kwa jina la alegra hawajaonesha dalili zozote za, za virusi hivyo ameongeza kuwa serikali ya magharibi australia na serikali ya madola zinashiriki katika mazungumzo kuhusu hali hiyo na As... anasema mtazamo imara wa serikali jimbo ni kwamba meli hii na nastali ondoka haraka iwezekanavyo tungependa meli hiyo iondoke na irejee nadhani nadhanimalaysia na mzigo wake na iondoke magharibi australia haraka iwezekanavyo na katika taarifa ziatandalia watu angalao wa 55 waliuwawa katika shambulizi ama mashambulizi mawili ya usiku kucha kwenye vijiji huko mashariki mwa kongo umoja wa mataifa ulisema jumatatu katika usiku ambao ulikuwa mbaya sana kwenye eneo ambalo limeshuhudia ghasia katika kipindi cha takriban na miaka minne jeshi la kundi la haki za kiraia katika eneo hilo liliwalaumu democratic forces liliwalaumumrufua kundi la kiislamu lenye silaha kwa kuvamia kijiji cha chabi na kambi moja ya watu waliokoseshwa makazi karibu na kijiji kingine cha boga vyote vipo karibu na mpaka wa uganda nazilichomwa moto na raia kutekwa ofisi ya umoja w mataifa inayohusika na maswala ya haki za binadamu ilisema katika taarifa yake wakati rais wa burundi endaimi amesema kwamba nchi yake iko tayari kuimarisha ushirikiano wake na kenya pamoja na jamii ya kimataifa katika mkutano wa pamoja na waandishi wa habari na mwenyeji waki rais uhuru kenyatta mjini kisumu radaiimi alimshukuru rais uhuru kenyatta wa mchango wake katika mchakato wa kuleta amani nchini mwake bwanaaishimia ameelezea jinsi burundi ilivyofanya mageuzi ili kuvutia uwekezaji wa kigeni ikiwemo kuwezesha mtu kufungua kampuni chini ya saa ishirini na nne na tanzania na kenya zimetia saini makubaliano ya kuondoa vikwazo kwa biashara ambazo zilikuwa zikizuia ushirikiano mzuri wa kufanya biashara waziri wa viwanda wa biashara wa tanzania profesa kitila mkumbo alisema kuwa uteaji wa makubali hayo ni mojawapo ya kijitihada za kuwezesha mahusiano na biashara na nchi jirani kufuatia ziara iliyofanywa nchini kenya na katika taarifa zingine ni kwamba bei za nyumba zinaendelea kuongezeka kote nchini australia thamani zikiongezeka kwa zaidi ya asilimi moj katika kila mji mkuu katika mwezi wa mei takwimu za thamani ya nyumba ya iliongezeka kwa asilimia bb mwezi mei ikiwa ni chini ya ongezeko la asilimia2 katika mwezi wa machi mageuzi hayo kwa thamani ya makazi katika miji mikuu ikitofautiana kutoka asilimia 11 mjini peth hadi ongezeko la asilimia 32 mjini hbert takwimi hiyo kwa sasa imesalia katika kipimo cha asilimia 16 juu zaidi ya mwaka jana endelea na makala ambayo tumeoandalia kwa sasa tukitazame timu ya softball ya olimpiki ya austalia imewasili katika nchi ya japan ambako itaingia katika kizuizi cha karantini kwa mmda wa muda wa wiki mbili katika mji wa tokyo kabla ya kuendelea katika sehemu ambako wanapashwa kuwa wa Otter city kaskazini mwa tokyo wamefika pale mapema kuweza kufanya maandalizi kabla ya michwano hiyo kuanza wakati hali ya dharura ikiendelea kuzingatiwa katika mji wa tokyo na osaka ambako ni sehemu zinazoshuhudia viongezeko ya virusi vya vi covid 19 mwaka huu na katika masuala mazima ya tennis rais wa shirikisho la tennis la ufaransa amemtekea mema naomi osaka baada ya mchezaji huyo kutangaza nia yake ya kujiondoa katika michuano ya wazi ya ufaransa mchezaji huyo nambari mbili duniani alijiondoa katika michuano ya Agaro, na kusema kwamba uamzi wake wa kuhususia wa mechi kwa mradhi kususia mazungumzo na wandishi wa habari baada ya mechi yake ilikuwa ni tisho kubwa ambalo liweza kuekewa kwake kwa kuweza kwa kutupwa nje ya michuano hiyo na uandalizi wa michuano mchezaji huyo mwenye miaka ishiatatu amesema kwamba amekuwa kabiliana kwa muda mrefu na masuala ya msongo wa mawazo pamoja na mengine mengi sana ambayo yanaandamana na masuala ya afya ya akili il morton amesema kwamba shirikisho la tennis la ufaransa linaendelea kuwa na nia ya kuweza kuboresha kila hali ya uzoefu wa wachezaji katika michuano hiyo pamoja na naanasema mwanzo kabisa tuna fuzuni kwa naomi osaka matokeo ya naomi kujiondoa katika michuano hii ni bahati mbaya tunamtakia kila laheri na uponaji wa haraka katika hali yanayokabilia nayo na tunatazamia kumkaribisha tena naomi katika michuano ya mwaka ujao alisistiza morton na katika taarifa zingine za michezo ni kwamba shirikisho la soka la afrika kusini kwa mradhi amerika kusini comneble limetangaza kwamba brazil ndi itakuwa mwenyeji tu wa michuano ya kopa amerika ya mwaka huu 221 baada ya wenyeji wenza colombia na argentina kuvuliwa uandalizi wa michuano hiyo kwa sababu ya masuala ya ongezeko la covid pamoja na vurugu inaendelea kushuhudiwa katika nchi ya colombia kwa sasa mechiizo inatarajiwa kuanza tarehe 1tt juni hadi tarehe 1 julai ambapo itakuwa ni dimba lote kupigwa kule brazil ukiangazia hali ilivyo katika masoko dola moja ya marekani ni sawa $1 na dola moja na senti 24 za australia wakati dola moja australia ni sawa na shilingi 83 na senti 51 za kenya wakati dola moja australia ni sawa na shilingi 18 na senti 67b za tanzania dola moja wana shilingi 273 za uganda dolmjaustrlii sawa na shilingi kwa mradhifaranga 7 zaranda wakatiafaana530 za burundi doustralia ikiwa ni sawa na faranga 159 za jamhuri ya kidemokrasia kongo katika utabiri wa hali ya hewa mjini wakati218 85 wakati aed ni 184 hbrt kwa sasa nyuziyoto ni 136 camra 99 wakati dawin nyuziyoto pale ni 29 na .2 kufika punde misho tarifa habarmbao tumeandalia bakianasi kwa makala mengine manakujia muda usio mrefu mwandelia kusikia idhay kiswahili ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata