unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsco au mkwaju swahili katika makala maladhasahiwanmkala hayuansundjimbo laimerkodi kesi mpya tatu za c9 wakati orodha ya maeneo hatari ya maambukizi yakiendelea kuongezeka jijini jijinib kupunguza hatari serikaliatora inazindua kampeni ya chanjo kwa watu wanaofanya kazi na wazee pamoja na watu ambao wana ulemavu jimbo la viktoria limerekodi kesi mpya tisa za maambukizi ndani ya jamii yacovi19 katika kesi hizo zikijumuisha kesi sita zilizoripotiwa jumatatu kutoka idadi ya vipimo 42 kesi mpya za jumanne zimefikisha idadi ya maambukizi yanayoungwa na mlipuko mpya wa wacons na kufikisha h4n kesi mbili kati ya tatu zilizotangazwa hapo leo juni mosi ni wandani wa mtu aliyepatwa na virusi ambavyo tayari wanajitenga mambukizi ta, la tatu bado linachunguzwa kwa sababu hana uhusiano wa karibu na aliyepatwa na virusi au hajaungwa moja kwa moja na sehemu ya maambukizi waziri wa afya wa jimbo hilo martin t amesema kwamba wakati idadi ndogo ya kesi ni hali chanya mamlaka wa afya wanakabiliana na matatizo ya kudhibiti virusi hivyo kuna zaidi ya idadi ya washiriki wa karibu 450 wa kesi zilizopatwa na virusi hivyo na zaidi ya sehemu 3 za maambukizi zimetambuliwa tayari There to be ongoing... anasema kunaendelea kuwa wasiwasi wasi mkubwa kuhusu maambukizi yanayoendelea na hususan vitongoji vyetu vya kaskazini pamoja na sehemu nyingi za maambukizi ambazo yamonja zimeongezwa kwenye orodha ya maambukizi katika masaa 36 yaliyopita timu yetu ya afya ya umma inachunguza kama oronavrs bado inazunguka katika jamii hizi na bado tunazingatia jibu letu kwa mlipuko wa sasa siku baada ya siku serikali ya victoria imetangaza kuwa wafanyakazi wote wa huduma ya wazee na walemavu hivi karibuni wataweza pewa kipaumbele katika vituo vikubwa vya chanjo njia za kasi zinafunguliwa katika vituo vya chanjo kwa ruhusu wafanyakazi katika huduma za makazi za wazai binafsi pamoja na wanawafanyakazi na walemavu kuanzia jumatano hadi jumapili katika vituo kumi vya chanjo jimboni humo kuanzia jumatano hadi jumapili juni wafanyakazi watapewa kipaumbele watakapoonesha ushahidi wa ajira ama kadi zao za kazi luk donlan ndiye waziri wa ulemavu na uzeni amesema inahusu kuifanya iwe rahisi kwa kwanaofanyakazi na watu wasiojiweza kupewa chanjo nasema tuna wasiwasi hakuna maendeleo makubwa ndio sababu tunaingilia kati imekuwa kama nilivyodokeza awali ila ni wito kwa wafanyakazi wa mstari wa mbele wajitokeze njoni na tutawachia njia ili iwe haraka na rahisi zaidi kukamilisha mchakato huo kwa kasi kwa sababu tunataka hakikisha tunalinda watu hao pamoja na vifaa vya huduma ya, ya wazee pamoja na sekta ulemavu ya ulemavu dhidi ya covid 19 bwana onlan alisisitiza mamlaka wanawasiwasi pia kwamba watu wanaambukizwa jimboni victoria kupitia watu ambao hawaungwi na sehemu za maambukizio ndiye kamanda wa vipimo vyac9 katika jimbo hilo amesema kumekuwa angalau visa vinne vya maambukizi kati ya watu wasiofahamiana katika mlipuko huo bwana wime amehamasisha mtu yeyote aliyetembelea masoko ambayo yameorodheshwa yakijumuisha central mitaa katika vitongoji vya port Melbourne, south epping epping plaza Eping north shopping oicent na broadway reservoir wafanyiwe vipimo harakawezekanavyo anasema yote ni mifano ya maambukizi bila kuwa na ushiriki wa karibu tumuzi kupitia aina tofauti za virusi ambapo waambukizi zaidi yalifanyika nyumba katika sehemu za kazi ambako watu wanafahamiana zaidi si katika sehemu hizo kubwa za kijamii hii ni tofauti kabisa na ni mahusiano ya mpito bado hatujaona watu wakijitokeza bwana wima alisema na katika majimbo mengine wafanyakazi wa meli iliyotia nanga katika kituo cha kusini kusinith amepatwa na coid19 mwaname huyo mwenye miaka ya ishirini inaaminiwa kuwa ndiye mpishi wa meli hiyo na alisafirishwa hadi hospitali kufanyiwa karantini na gari la dharura la wagonjwa usiku wa jana31 mei kiunguzi w jimbo hilo ma- la magharibi australia ustiam amesema kwamba zaidi ya idadi ya wafanyakazi wengine ishirini katika mashwa hiyo kwa jina la alegra hawaonyeshi dalili za virusi hivyo hata hivyo mtazamo imara wa serikali ya jimbo ni kwamba meli hiyo inastahili safiri haraka iwezekanavyo tungependa meli hiyo isafiri na nadhani irudi malaysia pamoja na mizigo yake na iondoke magharibi australia haraka iwezekanavyo alisistiza kiongozi huyo mc mawan wa jimbo la magharibi australia wataalam wa afya wamesema kwamba deta th- halisi za dunia zitahitajika kuamua ufanisi wa dozi moja ya chanjo ya kitaifa dhidi ya aina ya coronavirus iliyotambuliwa kutoka india utafiti wa afya ya umma kutoka uingereza ulipata mwezi uliopita kuwa dozi mbili za chanjo za na nafiz zilikuwa na ufanisi wa asilimia 88 dhidi ya aina mpya ya virusi hivyo ila takwimu hizo ziliporomoka hadi asilimia 33 wiki tatu baada ya mtu kupokea dozi moja kwa hatua za misaada ya kiafya ambazo zipo kwa sasa katika jibo la janga lac19 katika lugha yako tembelea tovuti hii au mkwaju coronars makalahanaendaliwa na wandishiwetu pegi ya kumelu nagode migirano kwa makalahana mengine mengi kama haya pamoja na ratiba ya matangazo tumapeperusha tembela tovuti yetu ananambaoni sbscoau mkwaju swahili pamoja na ukurasa utuwafacebookannambani facebookcom mkwaju sbs swahili hii ni idhea kiswahili yasbs a maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye faceo