unaskiliza iaaksaha uasikiliza idhaa ya kiswahili ya ss ukiwa na migodi ya, ya migherano katika makala haya tuelekee moja kwa moja hadi jiini nairobi ambapo mwandishi wetu jason nyekundi atwarifhu yaliyojiri katika makala kutoka ukanda wa afrika mashariki na afrika ya kati mahakama ya rufaa nchini kenya imeamuuru kesi ya kupinga mchakato wa mageuzi ya katiba kupitia mswada wa bbi isikizwe juni 2 mwaka hu wa rais wa mahakama ya rufaa jaji daniel musinga aliamuru mawakili wa kinara wa odm raila odinga tume huru ya uchaguzi na mipakaib na mwanasheria mkuu waliokata rufaa hiyo wafike kotini wengine watakaofika mahakamani ni pamoja na walalamishi waliowasilisha kesi hiyo katika mahakama kuu miongoni mwao ni mtaalamu wa masuala ya kiuchumi dr d jaji musinga aliamuru wahusika wote wafike mbele ya majaji watatu wa mahakama ya rufaa kuwasilisha tetezi zao na kupata mwelekeo zaidi kuhusu jinsi ya kusikiza rufaa zilizowasilishwa kwa lengo la kurejelea mchakato wa bbi kabla ya kura ya maoni kupiwa jaji musinga alisema mahakama itatoa mwelekeo iwapo rufaa kamili itasikilizwa ama ni maombi ya kuzima kusikilizwa kwa kesi hiyo yatakayosikilizwa mawakili mtumakishurulso ha na mrara omoke waliandikia mahakama ya rufaa wakiomba kesi hiyo isikizwe na majaji sab au 1 mj katika rufaa iliyowasilishwa na mwanasheria mkuu aliye pia mshauri wa serikali bwana kihara kariuki mahakama inaombwa ifutilie mbali uamuzi huo wa majaji watano wa mahakama kuu waliosema sheria na katiba hazikufuatwa pale mchakato wa bibi ulipozinduliwa na rais kenyatta na bwana udinga tukielekea pembe ya afrika mchakato wa kutafuta sulu ya mzozo uliopo kati ya ethiopia misri na sudan kuhusu mradi wa bwawa la kuzalisha umeme ambalo ethiopia inalijenga ndani ya ardhi yake kwenye mto hauonekani kufaulu wasiwasi unaendelea kuzikumba misri na sudan baada ya madai kuwa ethiopia imeanza awamu ya pili ya kulijaza bwawa hilo maji misri ina hofu kuwa huenda ikakumbwa na matatizo ya kupata maji ya kutosha ya mto ikiwa inategemea karibu asilimia tisini ya maji kwa shughuli kama za kilimo ethiopia ina mpango wa kuanza kuzalisha umeme kutoka kwa bwao hilo linalokumbwa na utata wakati wa msimu wa mvua unaokuja kati ya mwezi juni na agosti kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na wizara ya mashauri nje za kigeni wiki iliyopita bwao hilo la gharama ya dola yadolabilioni46 limejengwa kwenye mto wa blue bl ambayo ni tawi la mto tawi hilo la blue bl ambao chanzo chake ni nchini ethiopia huchangia asilimia h ya maji yote ya yao ujenzi wa bwao hilo sasa umefikia asilimia h na uzalishaji wote wa umeme unatarajiwa mwaka 2 na kulifanya bwao hilo kuwa kituo kikubwa zaidi cha kuzalisha umeme barani afrika na cha saba kwa ukubwa duniani nimezungumza na mkurugenzi mkuu wa shirika huru la kuzuia na kutatua mizozo la international crisis group pembe ya afrika mraithi mutiga na kwanza limemuuliza kwa sasa hali ikoje hwawa hili la ambalo lilianzishwa katika enzi ya waziri mkuu melezenawi hapo uh, ume, umekuwa chanzo cha mzozo mkubwa kati ya ethiopia na na misri kwa sababu misri wanasema kuwa kwa kiasi kikubwa wa, huwa wanahitaji wana sana maji kutoka kwenye uh, mto wa nile uh, so wameogopa kuwa tangu mwanzo wameogopa kuwa hili bwawa ambalo litakuwa bwawa kubwa kabisa kwenye uh, bara la afrika linaweza kupunguza maji ambayo yanaelekea kupitia sudan na kufika kule uh, Nile. so huu mzozo sio mpya huu ni mzozo ambao umedhorufisha uh, mahusiano kati ya hizo nchi mbili lakini kwa sasa haya mahusiano ya ni kama kwa sasa ni mabaya sana kwa sababu um, ethiopia imefika muda ambao sasa ni wa kujaza uh, lile bwawa uh, na, na tuko kwenye msimu wa mvua uh, na kuna ripoti kuwa tayari wamesha anza kuijaza na ambalo ni, ni jambo ambalo haliridhishi uh, upande wa misri uh, kwa kweli hili ni jambo ambalo pia siasa imeingilia ndani kwa pakubwa sana uh, tuki fahamu kuwa hili ni bwawa sio ambalo ni la kutumia kwenye ukulima uh, bwawa la ukulima ni ile ambao inahitaji ubaki na maji uh, kiasi kikubwa uh, ndio uweze ku, ku, ku, kupanua um, uh, ukulima lakini hili ni bwawa la, la kujaribu kupata stima na bwawa la hilo haina ni lile ambao lazima uachilie maji ya kuendelea kule sudan na egypt ndio uweze uh, hiyo power so kwa kweli hili ni jambo la siasa misri uh, sudan ethiopia wote wanaweza kubaliana wakiweza kuweka siasa kando lakini tukumbuke kuwa pande zote uh, misri viongozi ni lazima waonyeshe kuwa wana, wana huu uh, hu mton ambao wame-awame- wameutumia wame kwa miaka mingi alafu pia kwenye upande wa ethiopia kuna siasa kwa sababu uh, viongozi lazima Hii project ambayo wananchi wa ethiopia wameitaka kwa muda wa mrefu sasa umekuja kukamilika na serikali ya jamhuri ya kidemokrasi ya congo imekanusha ripoti iliyotolewa mapema siku ya jumamosi ikieleza kutokea kwa mlipuko wa pili wa vulikeno mashariki mwa nchi hiyo wizara ya habari katika taarifa yake ilisema kwamba ripoti ya kutokea kwa mlipuko huo kutoka mlima ya muragira siyo za ukweli badala yake wizara hiyo imeeleza kuwa ndege ilipaa juu ya mlima huo kubaini iwapo kuna mlipuko wa volkeno lakini hakuna kilichoonekana isipokuwa moshi mweupe haya yamejiri wakati huu maelfu ya wakazi wa goma wakiwa wameondoka makwaa na kukimbilia maeneo salama hata wengine kuvuka mpaka kwenda nchi jirani ya rwanda hii ni baada ya taarifa ya hapo awali kuwa huenda kungetokea na mlipuko mwingine kama ilivyokuwa jumamosi iliyopita kutoka kwa mlima nyiragongo tangu kutokea kwa mlipuko huo uliosababisha maafa na kuharibu makazi ya watu imeshuhudiwa mitetemeko kadhaa ya ardhi ikiwemo stinamoja ndani ya saa ishinianne zilizopita witu wameendelea kutolewa kwa wahisani wajitokeze kuwasaidia maelfu ya watu ambao wanahitaji chakula maji safi ya kunywa na misaada mingine ikiwemo kuwasaidia watoto waliopoteliana na wazazi wao kukutana nao tena mwandishi wetu sn nyekundi hapo na taarifa hizo kutoka jijini nairobi akitoarufu yanayoendelea katika ukanda wa afrika mashariki na afrika ya kati hali ambayo kwa upande mmoja ni a mshikemshike naupande mwingine nakua ni faraja kidogo kwa wale ambaonwahusikauna mngi motenye toutiyetuahl pamoja na kutembelea ukurasa waakmbaonamakala mengiu kupendekea olote l mbonependa tujadili katika makala haya pia kama hautaki kuwatuandikia katika ukurasa basi tuandikie kwa barua pepe anaani ambayo ni, ni swahiliumkwaju swahili tutakopata taf yabarua yako bashaka ya tutaifanyia kazi kwa haraka weekanavyo pamoja na kukupa majibu yanayohitajika na mwelekeo pia iwapo unataka taarifa ambayo hatuna takuelekeza kwa sehemu ambako bila shaka utaweza kufaidi na kupata taarifa hiyo je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata