unasikiliza ya ya kiswahili sbs pata taarifa zaidi kupitiau mkwaju swahikaribu tena katika makala idhaa ya kiswahili ya sbs ukuona migode migerano tukulete makala haya kutoka studio za sbs na mtandaoni anaonembaani sbsu mkwaju swahili makala haya aweza ukayapata pia kwenye kurasa tuwa facebook anaonembaoni facebookcom mkwaju SBS, swahili na pia tuandikie kwa barua pepe nmbaoni swahiliu ambapo taweza kutujulisha lolote li aaotaka nasi tutafanya jitihada zote kuweza kupa unalotaka lakini kwa sasa tuzungumzie swala zima la masomo ya kiingereza ambayo yanarahisishia wageni wengi nchini australia maisha pamoja na kuweza kuwafungulia fursa za kuweza kujieleza kupata ajira pamoja na katika sehemu zingine za maisha nchini australia serikali ya australia inatoa mafunzo ya bure ya kiingereza pamoja na ujuzi jumuishi wa makazi ili wahamiaji waweze shiriki katika maisha ya australia katika hali yenye maana kupitia mageuzi mapya wahamiaji wengi sasa wanaweza shiriki katika masomo ya kiingereza kwa muda mrefu maisha nchini australia yanaweza kuwa changamoto kwa watu ambao hawawezi ongea au kuelewa kiingereza serikali ya australia huwekeza katika mradi kwa jina la adult migrant english program au mep kwa ufupi mradi huo hutoa mafunzo ya kiingereza kwa watu wazima na hutolewa hususan kwa wahamiaji na wakimbizi wanaostahiki wenye viza ya kudumu au ambao wana viza ya muda na wanastahiki kushiriki katika mradi huo tangu tarehe 19 apli 21 wahamiaji wengi zaidi wameweza shiriki katika masomo ya kiingereza bure bila malipo na wanaweza endelea kushiriki katika masomo hayo hadi watakapoweza kuwa na uwezo wa kuzungumza kiingereza tef queensland ndilo shirika linalosimamia mradi wa mep jimboni queensland mkurugenzi mkuu wa shirika hilo ni scottbray amesema chini ya sheria mpya moja ya mageuzi muhimu yaliyofanywa ni kuondolewa kwa kikomo cha masaa 51 ya mafunzo katika mradi huo bana br na maelezo zaidimwisho wa mwaka jana serikali ilifanya mageuzi kadhaa muhimu kwa mradi wa mp ambayo yameanza kutekelezwa tangu tarehe 19 aprili watu walioshiriki katika mradi wa mp walikuwa na masaa 51 ya kujifunza kiingereza bila malipo ila kupitia mageuzi hayo kikomo hicho kimeondolewa kwa hiyo watu wanaweza baki ndani ya mradi wa mp kwa muda wanaohitaji kuweza kuwa na kiwango kizuri cha ufanisi wa kiingereza kwa matumizi yao nchini australia bwna br ameelezea kuwa geuzi lingine muhimu kwa mradi huo linahusiana na wahamiaji waliowasili nchini australia tarehe mosi oktoba mwaka 220 au kabla ya tarehe hiyo The serikali imeondoa muda wa ushiriki kwa hiyo kabla ya tarehe 19 aprili watu walikuwa na muda wa miezi 6 kujisajili kwa mradi huo mezi 12 kuanza mradi huo na miaka mitano kumaliza mradi wa mp ila kwa sasa chini ya mageuzi kama watu walikuwa nchini australia tarehe 1 oktoba mwaka 220 au kabla ya tarehe hiyo masharti hayo hayawahusu utafiti kuhusu wahamiaji waliowasili hivi karibuni ulipata kuwa idadi ya wahamiaji milioni 19 pamoja na wakaaji wa muda wawaliowasili kati ya mw29 na 219 miunguni mwa waliowasili asilimia 68 walioajiriwa katika mwezi wa novemba29 a29 yao walielezea matatizo ya lugha kama kizuizi cha kupata ajira ya kwanza bwana bray amesema watu wengi zaidi ambao wanataka waboresha ufasaha wao wa kiingereza wanaweza jisajili kushiriki katika mradi huo ambapo kuna zaidi mashirika ya mashirika 3 yanayosimamia mradi wa emep katika miji mikuu yote ya australia maeneo ya kikanda pamoja na katika vijijihiyo ni kwa kutambua kuwa kuna watu wengi ndani ya jamii ambao reporting hawana reporting kiwango reporting kizuri cha kiingereza na hiyo inawazuia katika juhudi zao za makazi au inawazuia kuweza kupata ajira ila kwa kuondolewa kwa masharti hayo wanawezajisajili tena katika mradi huo kujisajili katika mradi huo unastahili wasiliana na shirika linalosimamia mradi huo unakoishi au jaza za fomu za usajili kwenye tovuti ya tef katika jimbo lako au wilaya tayaba bushra alikuja australia kutoka pakistan juni mwaka jana katika mwezi wa oktoba alijiunga katika mradi wa emep wa tef queensland huyu hapa akieleza hali ilivyokuwa alipoanza mradi huo I was not sikuwa na jamini ya kutosha you you kuzungumza kiingereza in na mtu yeyote hapa kabla ya kuanza mradi huo huona wakati nilihisi haya kwa sababu sikujua namna ya kuongea na watu au kama But hiki kinakubalika nchini australia au la ila sasa nina jamini ya kutosha kuzungumza na uhamiaji ila pia na wazungumzaji wa kiingereza waasili kwa sababu kwa sasa najua mengi zaidi kuhusu australia bwana br ameongezea kuwa katika mradi wa waemep watu wanaweza jifunza kwa kasi inayofaa hali yao ya maisha na majukumu yao wakiwa pia na uamuzi wa kumaliza mradi huo wakisomea popote walipo hususan kwa wale ambao hawawezi somea darasanib huwa tunatoa mafunzo ya wikendi na uh, usiku pia kwa sababu wanafunzi wetu wengi wana uh, majukumu uh, ya ulezi wakati wa siku au kazini na kwao ni rahisi zaidi kuenda darasani usiku au wikendi kwa wanaoamua kufanya masomo ya ana kwa ana na wanawatoto wadogo mradi wa mep hutoa huduma ya malezi ya watoto bure kuambatana na wakati masomo hayo yanatolewa bwana brey na maelezo zaidi Three child care is to, uh, any, any, huduma ya malezi ya watoto hutolewa bure kwa mwanafunzi yeyote wa mp ambaye ana watoto wa chini ya umri wa shule na hiyo ni motisha the muhimu the kwa sababu sababuinawasaidia watu kuja darasani wakijua kuwa tunawasajili car, watoto wao so katika huduma ya malezi na malipo the ya huduma hiyo, the hiyo, the hiyo the inafanywa the na idara kwa hiyo haiwagharimu wanafunzi chochote bwana bra ongezea kuwa katika nyongeza ya mafunzo ya kiingereza wahamiaji wengi na wakimbizi kwa sasa wanaweza shiriki katika mradi wa kuandaa watu kushiriki katika ajira kwa muda wa masaa 80 ya uzoefu wa kazi wakiungwa na mwajiri kama sehemu ya mradi wa amp We'll tunachofanya pia ni kutafuta sehemu ya wanafunzi hao kupata uzoefu wa kazi kwa hiyo kama wanafunzi wana nia ya kufanya kazi katika huduma ya wazee au malezi ya watoto tutaandaa wiki mbili za uzoefu wa kazi kwa wanafunzi huyo na tutawasaidia katika wakati huo wa uzoefu wa kazi pia kwa hiyo mradi wa work wawe ni maarufu sana na ni sehemu ya utoaji wetu wa mradi wa amp tayaba bushra amekaribisha mageuzi hayo akisema kwamba hata kama ujuzi wake wa lugha umeboreka bado na mengi ya kujifunza kuhusu utamaduni ya australia huyu hapa ana maelezo zaidi kujifunza lugha mpya ni shughuli ya maisha yote na iwezekani kufanya hivyo katika masaa mia tano na kumi nimekuwa bora sana that ila bado sijajua jinsi wa australia huzungumza misemo fulani wanayotumia in katika sehemu tofauti za kazi au katika matukio fulani au matamasha kwa hiyo kwa kuongezea masaa ya mafunzo tunaweza pata fursa so can, nyingi za kujifunza vitu hivi alisema bibusha kwa taarifa zaidi kuhusu mradi wa mafunzo ya kiingereza kwa watu wazima tembelea tovuti ya idara ya maswala nyumbani au wasiliana na shule ya tef unakoishi makala haya aliandaliwa na waandishi wetu yosipa kosanovich nagode migerano kwa makala haya na mengine mengi zaidi pamoja na ratiba a matangazo yetu tembelea tovuti yetu wanani ambayo ni sbscom au mkwa juu swahili waendelea kusikiliza idhaa kiswahili ya sbs penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook