unaskiliza idhaaya kiswahili ya waendelea kuskiliza idhaa ya kiswahili ya b ukiwa na migodi migarano kwasa tuzungume swalazima la mipaka ya kimataifa hapa nchini australia ambapo uamuzi wa serikali ya madola kutafungua mipaka ya kimataifa hadi katikati ya mwaka ujao umekuwa pigo la mwisho kwa wahamiaji wengi ambao wanasema kwamba hawawezi subiri hadi wakati huo kuwaona jamaa wao ambao wako ng'ambo wengi wameondoka tayari milele nchini australia au wanazingatia jinsi ya kuondoka hatua ambayo ni pigo lingine kwa uchumi unaowahitaji wafanyakazi wenye ujuzi wendy gateich alihamia nchini australia kutoka uingereza mnamo mwaka 215 na, na hakuwahi taka rudi huko tena mwanamke huyo alifanya kazi kama mwendesha mashtaka wa shirika la rspca jimboni victoria na alipata uraia wa australia mwaka jana wa efb2h ila wakati jimbo na nchi ambayo amekuwa akiita nyumbani ilipofunga mipaka katika jibu la covid9 alianza kujihisi ni kama yuko gerezani kama anavyoelezea hapa I really felt quite anasema nilijihisi ni kama nimetengwa ilikuwa vigumu sana sijui madhara kwa afya ya akili ya watu itakuwaje katika muda mrefu na kama watu watafikiria mara mbili kuhusu kuhamia katika nchi nyingine kuamia australia milele kama utakuwa mfungwa huko ndivyo nilivyohisi nilianza kujihisi ni kama nimenaswa marafiki ama marufuku ya usafiri wa kimataifa ilikuwa na maana kwamba ilikuwa vigumu kumtembelea mamaake mjane nchini uingereza hali ambayo ilimlazimisha raia huyo mpya wa australia kuacha ndoto yake humu nchini anasema wakati huu nilirudi mwisho wa januari uingereza yeah. ilikuwa na kesi 7 mpya kila siku zaidi ya vifo e1 kila siku hali ambayo imeimarisha nia ya yangu ya kuona familia yangu amesema jinsi serikali ilivyosimamia marufuku ya ujisafiri iliweka kivuli kwa uzoefu wake nchini australia na licha ya kuwa ana uraia hajioni akirudi wakati wowote haraka hapa nchini australia anasema ningeli imba sifa za australia kwa kila mtu na kusema hapa ni sehemu nzuri ya kuishi unajua serikali ni nzuri ilisikitisha sana kwa sababu ilinifanya nifikiri pengine hawako hivyo hakuna kutambua kwa watu ambao wanahitaji sana kuona familia zao na wanaendelea kurejesha tarehe nyuma sana bity lee naye amepitia wakati mgumu kwa kutengwa na familia yake inayoishi marekani baada ya kuhamia mjini perth na mume wake ambaye ni mwaustralia miaka mitano iliyopita huyapa bi Um, anasema ajawa vizuri kabisa kwa kweli mwaka uliopita pengine umekuwa mgumu zaidi kwa afya yangu ya akili bila kujua lini nitaweza waona bilii anafanya kazi katika sekta ya ulemavu na mumewe ni mhandisi wa mafuta ya diseli ndani ya mgodi ndani ya wiki mbili wanaondoa ama wanaondoa hao wawili wanapanga kuhamia california wakilaumu sheria kali za australia kwa usafiri wa kuja na kutoka nje ya nchi bilii tena you know, amesema anaona hili ni la muda mrefu hususan baada ya mwaka jana na kuona jinsi australia ilivyosimamia vizuri vizuizi vya mipakani na kadhalika kua analis kavanna kutoweza kuona familia yake nchini canada baada ya kupata mtoto wake wa kwanza mwaka jana imekuwa ni ushawishi mkubwa sana kwake anasema ilikuwa vigumu sana nilikuwa oh. na changamoto nyingi za kiafya max alipozaliwa na kutokuwa na familia yangu tulivyokusudia ilikuwa vigumu sana na mwandishi uhuru wa tamthilia na mumewe daniel kavan ni mshauri katika sekta ya sheria ya teknolojia wachumba hao wamekuwa wakiishi golcoast tangu machi mwaka 217 ila nao pia wanazingatia kuuaga australia anasema mipaka itafunguliwa hadi angalau katikati ya mw222 na hisi ni kama hatuwezi subiri hadi wakati huo na tunaweza zingetia kuhamia canada mwisho wa mwaka huu au mwanzo wa mwaka ujao tuliamua kuhamia australia kwa sababu tulidhani ni pahali pazuri kuanzia familia ila kama hatuweziona familia yetu na kama hatuwezi safiri ndani na nje kuonana na, na familia mara kwa mara basi inapoteza thamani ya kuanza familia hapa tangu machi mwaka jana zaidi ya idadi ya raia na wakaaji wa kudumu nchini australia laki15657 walipewa ruhusa kuondoka nchini kulingana na shirika la australian border force katika mwezi wa aprili kulikuwa na idadi ya watu 651 walioondoka australia hiyo ilikuwa ni idadi kubwa tangu mwanzo wa janga hili kulingana na ofisi ya takwimu ya australia miongoni mwa walioondoka nchini kuna uhamiaji wa muda mrefu wenye ujuzi ambao brandn t kutoka taasisi ya gretton amesema australia haiwezi mudu kupoteza anasema kama wana uhamiaji ambao wanaondoka na wanaondoka na ujuzi wenye thamani itakuwa vigumu zaidi kujaza ujuzi huo kwa muda mfupi mipaka ni inaendelea kufungwa na kwa hiyo kama wana ujuzi wenye thamani na hatuwezi ujaza kwa urahisi aidha kupitia uhamiaji au kupitia mafunzo ambayo yanaweza chukua muda huo ni ujuzi ambao hatutakuwa nao katika uchumi wa australia kwa muda kwa sasa kwa rejesha nchini idadi ya waustralia wa 40 ambao wanakwama ng'ambo inaendelea kuwa kipaumbele cha serikali ila shinikizo inaendelea kuongezeka kufanya kitu kuwasaidia wenye jamaa wao ng'ambo sensa ya mw216 imepata kuwa takriban nusu ya waustralia wote waliezaliwa ng'ambo au walikuwa na mzazi mmoja aliyezaliwa ng'ambo karl wilsh ni mkurugenzi mkuu wa baraza la uhamiaji la australia amesema mageuzi yanayehitajika harakanasema kuungana tena kwa familia itabidi iwe kipaumbele itabidi tutazame viza ya familia hususan katika mazingira ambako kwena matatizo ndani ya familia au majukumu ya malezi ukweli wa uhamiaji wa kisasa ni kwamba wanabadilika sana na unapa Ha, unapohamia ng'ambo kuna matarajio utaweza ona unaonana na familia yako baada ya muda mara nyingi ikiwa ni zaidi ya mara moja kwa mwaka au mara tatu au nne kwa mwaka kwa hiyo wazo la kuwepo muda mrefu bila kuonana na, na familia ni tatizo kubwa kwa upande wa uzoefu wa makazi ya uhamiaji ombi lenye zaidi ya saini elfu sabini litawasilishwa kwa bunge la taifa na seneta wa chama cha greens en k mim katika wiki mbili zijazo ombi hilo linahamasisha serikali ruhusu misamaha kwa wazazi waingie nchini mim na maelezo zaidi anasema no sasa vile tumekamilisha miezi 15 ndani ya janga la dunia Orvans. na mwisho wake haujulikani muhimu kwa serikali tathmini mipangilio ya udhibiti wa mipakani kuhakikisha hawaendelei kuwabagua raia wa australia vinginevyo waamiaji wanasema kwamba wataendelea kuigeuzia australia migongo hatua hiyo na msimamo huo ukiendelea makala landeliwana wandishi wetu atalina flores nagodea migerano na bila shaka kwenye tovuti yetu sbscau mkwajuu swahili hii ni idhaa kiswahili ya SBS je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata