You're with SBS Radio. <laughs> unaendelea kuisikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs na baada ya kupata taarifa mbalimbali hususani kutoka kwa afrika mashariki na kati e, tunarudi hapa mjini sydney ambapo basi jamii ya wayahudi wakishirikiana na jamii zingine za waafrika e, walikutana hivi karibuni na amadi anatupa kwa undani yaliyojiri e, katika hiyo shughuli ya kukutana pamoja <mulia> Uh, kwa wale ambao wanafuata sbs basi kwa siku ya leo tuko hapa ambapo uh, na chini australia hapa mjini sydny na mtaani ni belmo ambapo kumekusanyika kikundi cha wayahudi wa na kikundi cha waafrika wa kadhaa na tuko hapa ambapo kikundi hivyo vilikuwa na kuchangia chakula cha mchana kwa malengo fulani lakini ku, ili tuelewe tu, tu, tu mambo hayo niko hapa na bwana musoni na emanuel ambaye alikuwa amehudhuria kikao hicho ama kuchangia huko na yuko hapa ili atu jadilie mawili matatu je kikao hiki ama kusanyiko hili wewe kivyako umenufaika kiaje asante sana mtangazaji ili kungamano kabisa lilikuwa ni kungamano bora ambalo limewaleta pamoja wayahudi na waafrika kwani tunachangia dasturi moja tunachangia utamaduni moja kwa vitu mbalimbali hususani um, uh, namna wameeleza wame ambayo walikuwa wame, wa, wanaongea wakuwa. ubaguzi wa rangi ule ubaguzi sisi wote kama waafrika unatukumba katia hizi nchi ambazo tuko ndani na inatuomba kabisa tukuwe pamoja tuwe pamoja tushikamane kwa kupiganisha huo ubaguzi wa rangi ili tuendelee kama jamii kubwa kabisa nimependea ni me, ni kuona wayahudi nao wakielezea namna wao pia wamekuwa wakikumbwa na hilo janga la ubaguzi tangu hata zile enzi za, za vita vya dunia vya pili bwana emmanuel tume wewe kama mmoja ambao nafikiri ume uh, kutoka rwanda je kuna, kuna nchi ngapi ambazo zimekuwa zimekusanyika unajua nchi ama kuna zile ambazo zilikuwa hapa tukisema waafrika watu wtwanazadhani ya kwamba ilikuwa nchi rwanda sijui na burundi unaweza kuna nchi zingine zilikuwa zimeorodhesha zime, zime kwenye uh, kikundi hiki cha leo ndio kabisa kumekuwa na nchi mbalimbali za kiafrika ambazo zimekuwa zimewakilishwa na watu mbalimbali kwenye nilikuwa nimekaa nilikuwa, nilikuwa, nilikuwa, nilikuwa, nilikuwa na, na mtu kutoka mwakilishi kutoka zimbabwe nyuma yangu kulikuwa wengine kutoka nigeria kulikuwa kutoka ghana kulikuwa kutoka ethiopia kulikuwa kutoka somali ukilinganisha unajua afrika ni vipande vitano vile vipande vitano vyote vilikuwa vimewachilishwa kwenye huu mkutano kwani afrika mzima ilikuwa ikiwachilishwaasanaamtangazaji bwana noel we kama yule mmoja ambao alikuwa amesaidia ku, kuandaa kikundi hiki cha leo uh, unadhani ni watu ambao walikuja hapa leo wanaweza wana, wana kunufaika ama wataweza kuweka Uh, kutimiza kile ambacho wameweza kupata kwa siku ya leo kutoka kwa jamii ya wayahudi na wale makundi tofauti eh, ya kiafrika unafikiri uhusiano kati ya jamii hizi mbili uh, wayahudi na waafrika ni uhusiano upi uhusiano katika wa, ya waafrika na, wa, na wayahudi ni husiano kwa sababu tunataka uh, tu, uh, tutumike pamoja tuko tukona nama tuko na vitu vingi tunaweza fanya pamoja tuko na vitu vingi tunaweza somea kwanne kwa, uh, kwa wayahudi waishafanya najia wayahudi ni watu walikuwa e, wali na mashida sana zamani lakini kwajia kwa yale ma, mashida walifanya na bidhii sina sahii wako sawa sasa kama komuniti uh, yetu ya afrika ni lazima tujisimamie sisi tufanye kama wayahudi kisha tujenge nini jumea yetu na watoto wetu wa kesho ah, shukrani we kama mmoja pia wale walikuwa wameandaa je unaona jamii ya kiafrika imewakilishwaje na we nafikiri ni wee mmoja wao ulikuwa umewakilisha jamii ya kiafrika kwa, uh, kwa, kwa kwa, kwa, kwa kikao cha leo unafikira iijamii ya kiafrika ilikumewakilishwacikamriona mm-hmm. walikanavile tu, wali turifanya ni vizuri sana kilamota na furai sana ivoa vi turicanga mattuiwongea tuicanga ma t ma- zaafrika na vile uliwana, vizuri wasik tunataka wayahudi wakue, vizuri na wayahudi. Lata, Africa, vizuri sisi ndio maana wote tunataka mambo kama niomanawasawttkmamo mwaka andio maana naona na hivi ni vitu vizuri sana na tunatakia jaizetu ziendelee eh, jumulia zetu ziendelee kufanya pamoja nabidi na, na tusome tufanye kama, wa, kama wayahudi waishafanya kisha tuendelee tu mambo mengi yakufanya tuko mwanchi mzuri ya australia tunaweza pata chochote taka alachi chi tunataka ufanya nikufanya pamoja kaa wayahudi asant sanasukani wanacheza dion kwa wewe pia ni mmoja wa wale ambao waliohudhuria uh, kongamano la leo na uh, kwa uhakika kuna uh, watu kutoka afrika in, yeah, um, sehemu mbalimbali ambao walikuwa wamekutana kwa siku ya leo je unafikiri ujumbe ambao umepata hapa kati ya, ya jamii mbili hizi ya mayahudi na, na kiafrika unafikiri mtatumiaji mbinu ili ujumbe huu uwezefikia uh, wale ambao hawakuja kwa siku ya leo uh, wenye hawakuja kwa siku ya leo sisi wenyewe tumekuwa hapa uh, tumewarepresent sasa uh, tumetume, tumepata, um, tumepata promes kubwa sana um, ya kuwa hawa wa jama zetu wayahudi ambao wana miaka mingi australia na wana ujuzi mwingi wametukubalia kama wanahitaji wana kutufunza ili na sisi tuweze kusa Mama, you'll be Yeah. Want to hear more stories like this? Listen on Apple Podcasts, Google Podcasts, Spotify, or wherever you get your podcasts from.