unasikiliza ida ya kiswahili ya karibu tena katika makala ya idha ya kiswahili ya sbs ukuna migode a migerano tukulete makala haya kutoka studio za sbs na mtandaoni anani ambayo nisbscou mkoa ju swahili kuna mengi maotumaandalia ambayo yote wawazapata kwenye ukurasa watu wa faebbcm Facebook, mkoajubswahili kwa sasa tuangazia suala so zima la mafao ama mapato ya uzeni ama amaon kwa jina la kimombo un ni mpango wa lazima wa kuweka akiba ulioundwa kuwasaidia waaustralia kuokoa hela ambazo wanawezatumia watakapo ustaafu wakati mfumo wa uon unaweza kuwa ni njia fanisi ya kuokoa hela za ushuru katika maisha ya ustaafu wataalamu wanapendekeza kutilia maanani vitu kadhaa ili uweze pata faida kamili kutoka supa yako sun hujulikana kwa ufupi kama supa kimsingi supe ni sehemu ya mapato yako yanayowekwa kando kuwekeza maisha yako ya ustaafu dhamana ya sparnuation ni asilimia ndogo ya mapato yako ambayo mwajiri wako lazima aweke ndani ya supa yako kiwango cha dhamana ya sparnuation kinaongezeka hadi asilimia kumi mwezi ujao wa julai mwaka 221 mtu yeyote anayelipwa zaidi ya dola 450 kila mwezi kabla ya kodi kutolewa anastahiki kupokea mchango wa superanuation kutoka mwajiri wake ila rashesh baversa ambaye ni mshauri wa kifedha katika kampuni ya 4 worrth creation group mjini melbourne anawasiwezi kuwa wahamiaji wengi wapya hawanawelewa kutosha kuhusu jinsi superanuation yao inatumika huyu hapa ana maelezo zaidi It's very here in so most don't uelewa wa supe ni mgumu sana hapa australia waamiaji wengi hawaelewi vizuri kimsingi kama wunaofanya kazi nchini australia waajiri wanatakiwa na sheria kuchangia asilimia 95 katika mshahara wako kisha kuna nyongeza ya asilimia 10 na kufikia mwaka mwakaa fedha wa mwaka 226 kutakuwa nyongeza ya asilimia 12 bwanabavasa amesema pia kwamba watu wengi husalia na zaidi ya kaunti moja ya super ambayo kulingana na ofisi ya kodi ya australia hali hiyo inawahusu robo ya watu wenye akaunti za super nchini australia bwanabavasa tena wahamiaji wengi hawazingatiiu kama mbinu ya uwekezaji kwa sababu hiyo wanapopewa wamzi na waajiri wanaichukua na kisha wanabadili ajira wanakuwa na akaunti nyingi za ut na wanalipa hela nyingi kuwa na akaunti nne au tano za supa ambazo zinaolipisha hela ambazo hatimaye hurudi kuwa na usawa wa sufuri kwa hiyo kila mara achagua supa moja na unapobadili kazi mpe mwajiri wako akaunti hiyo na mweleze hii ndiyo supa yangu kuanzia tarehe mosi julai mwaka 221 kama mfanyakazi ya pendekezi akaunti ya supa anapobadili kazi mwajiri ataweka malipo ya supa katika akaunti ambayo mwajiriwa anatumia wakati huo unaweza tumia tu hela zako za zautn utakapo stafu ukifikisha miaka 65 au kwa misingi ya huruma kama ule maavu, matibabu au katika visa vya magumu makubwa ya kifedha data kutoka shirika la australian Prudential regulation authority linalojulikana pia kwa ufupi kama epra inaonyesha kuwa idadi ya waustralia milioni 48 wamelazimishwa kutumia supa yao mapema kwa sababu ya magumu wakati wa janga la coronavirus tony nglyn ni kiongozi wa chama cha mahasibu wa australia na new zealand amesema kama ilibidi utumie supa yako mapema amedokeza kuwa mfumo wa salary sacrifice ni njia moja ya kujenga kiba yako tena tuseme nalipwa dola 40 my... $4, 000 $4, 000 kwa mwaka unawezaenda me... kwa mwajiri wangu na kusema unanilipa dola 40 kila mwaka unaweza nilipa dol37 kama mshahara na hizo elfu tatu zinazosalia ziweka katika suparansheni yangu kama mchango wa ziada wa mwajiri kama una mapato madogo serikali na mfumo wa mchango wa supe ambao huongeza hela katika akiba yako ya kustaafu bwana neglyn na maelezo zaidi uh, year, if you less than a year, mwaka huu kama unalipwa chini ya dola 41 kwa mwaka na unachangia dola 1 moja baada ya kodi kutoka akaunti yako binafsi hiyo dola 1 ni takriban dola 20 kwa wiki na kama unachangia kiwango hicho na unaeleza ofisi ya kodi kuwa ndivyo umefanya wataongeza dola mia tano katika akiba yako ya super kwa wanaoulipwa hela taslim bwana neglin amependekeza waanze kulipwa kupitia namba yao ya kodi huyu hapa ana maelezo zaidi you get a unapewa namba ya kodi unapowasili nchini your... inakuruhusu kufanya shughuli na ofisi ya kodi unaingia kupitia intanet kupitia akaunti yako ya yam akaunti yako ya ofisi ya kodi na kupitia hiyo unaweza eleza ofisi ya kodi kuwa unadhani mwajiri wako hakutendei haki kisha ato hufanya uchunguzi wao nyuma ya pazia kwa mujibu wa chama chaa es watu binafsi na wachumba wenye miaka 65 wanahitaji bajeti ya kila mwaka ya takriban dola28a 179 na dola 40739 kuishi maisha ya kawaida kama wangestaafu leo ila takwimu za mwaka saba na 21718 kutoka ofisi ya takwimu ya australia zinaonyesha kuwa wastani ya kwa watu wenye miaka 15 na zaidi ni dola la185 wa wanaume na dola lak1213 kwa wanawake wakati serikali ya australia hulipa pensheni kwa watu wenye zaidi ya miaka 66 na wameishi nchini kwa zaidi ya miaka kumi bwana bafsa amesema kwamba hela hizo huenda zisitoshe kuwekeza maisha ya kawaida wakati wa kustaafu inabidi uweke hela zako kuipiga jeki la sivyo mapato yako kutoka supe hayatatosha kusawazisha matumizi yako na ni mfumo wa ufanisi wa kodi kwa hiyo utatozwa kodi ya asilimia 15 kulingana na kiwango kidogo cha ushuru ambacho ni asilimia 47 kama na mapato ya juu ushuru wa medica ukijumuishwa watu wengi hulipwa asilimia 34 ya kodi katika supe na ni asilimia 15 akiba hiyo ya ziada inaweza piga jeki sana akiba yako ya kustaafu fatma saud ni meneja wa oparesheni za biashara katika kampuni ya cr kampuni hiyo ni kampuni ya kipekee ya kiislamu ya akiba ya superannuation nchini australia ametambia kuwa wahamiaji wengi wapya hawana ushirikiano wa karibu na kampuni zao za supa hali hiyo ni kubwa zaidi miongoni mwa wanawake ambao lazima watekeleze kazi za malezi nyumbani badala ya kufanya kazi zenye malipo bisaud na maelezo zaidi women do with about 47% wanawake kwa sasa ustafu na takriban asilimia 47 katika suparanation kuliko wanaume na hii inaweza kuwa sababu wanawake wanachukua muda mrefu zaidi nje ya nguvu kazi na kuwalea watoto na pia asilimia 43 ya wanawake hufanya kazi kwa masaa machache hali ambayo inaruhusu mchango mdogo wa supa bwana neglin ameongezea kuwa unastahili fanya utafiti kupata kampuni ambayo inaambatana na maadili yako pamoja na nia zako za kifedha hapa zaidi nadhani ni wazo zuri like kuketi na kuandika like sawa ni vitu gani ambavyo ningependa kupata kutoka supa yangu that that kisha that enda enatafuta kampuni ambayo, ambayo. haitimizi mahitaji yako tu ila ina marejesho mazuri bisaudi naye amesema kwamba watu wengi ambao si waislamu wanageukia kampuni ya supa ya waislamu kwa kuzingatia maadili kuchagua kwa uangalifu kuwekeza katika sekta kama huduma ya afya ujenzi nishati ya kijani na uzalishaji huyu hapa ana maelezo zaidi We're a lot of from non- tunapata walimu wengi kutoka jamii zisizo za kiislamu wanaojiunga katika kampuni yetu kwa sababu wanaona swala la pombe au kamari katika maisha ya wanafunzi wao likija darasani kwa upande wake bwana ngli ameongezea kwamba haijalishi aina ya kazi yako ni muhimu kuokoa hela zako za, za ustaafu na ni muhimu pia kutopuuza hela ndogo unazohifadhi leo hela so zangu zitaongezeka mara mbili kila miaka kum kwa 000, hiyo dola do1 ninazoweka leo katika miaka kumi zitakuwa na thamani a do 20 kisha baada ya miaka kumi mingine itakuwa dola 4 na katika muda wa miaka mingine kumi zitatoka kuwa 4 na dola umpangaji wa masuala ya fedha rashesh bavsa anapendekeza kukutana na mshauri wa fedha mara moja au kutembelea tovuti ya mansmat kujielimisha kuhusu superannuation suannaiontilia super makini supe sana ni sehemu ya mapato yako na kama huelewi the... zungumza na mshauri wa fedha usipuze kwa sababu utalipa gharama kubwa hatimaye kwa taarifa zaidi kuhusu superanation tembele tovuti ya man smart kwa anani hii o unaweza zungumza pia na shirika la services australia financial information service ambalo hutoa huduma ya taarifa za huduma ya fedha nchini australia kupitia namba hii13122 kwa taarifa za bure kuhusu fedha katika lugha yako makala haya yaliandaliwa na wandishi wetu keinth shemsha na gode migerano kwa taarifa hizi pamoja na makala mengine kama haya ambayo tumechapisha tayari tembelea tovuti yetu mba ni ss u swahili hii ni idha kiswahili ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata