unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs taarifa ya chanjo yac9 inayoundwa jimit ina itakuwa ya kwanza nchini australia kutumia teknolojia ya mrna kufika hatua ya kwanza ya majaribio ya zahanati taasisi ya Monash institute of yan itatengeza dozi za chanjo kwa majaribio ambayo inatarajiwa kuanza baadaye mwaka huu serikali ya victoria imetangaza uwekezaji wa dola milioni tano kutoka kwa mfuko wa dola milioni 50 kutengeza uwezo wa uzalishaji wa mrna jimboni humo kaimu kiongozi wa victoria james marlino amesema kuna uwezekanocv-19 na chanjo dhidi yake itaendelea kuhitajika kwa muda mrefu anasema la muhimu ni kwamba tustahili kuwa katika hali ambako hatuna uwezo wa kutengeneza chanjo katika janga hatustahili kuwa katika hali ambako tunategemea kwa asilimia 1 upatikanaji wa chanjo duniani ndio sababu hii ni hatua muhimu mbele hii leo la taarifa ambazo tumeandalia katika jimbo uh, la kwamba mamlaka wa afya jimboni humo wanahamasisha wakawajiw wa wake wafanye vipimo vya9 baada ya kutambua kesi zingine mpya wikendi hii mlipuko katika vitongoji vya mashariki sydney umeongezeka kwa maambukizi tis hii leo jumapili 2 juni wakati vizuizi vinawekwa katika maeneo kadhaa ya mji huo kwa sasa ni lazima kuvaa barakoa ndani ya majengo yote ya matukio katika vitongoji vyote saba vyo bay na cbd zaidi ya idadi ya watu 24468 na jana juma mosi walijipimisha ila afisa mkuu wa afya wa jimbo hilo dr cachnt amesema mamlaka wanataka ongeza takwimu hizo mara mbilinasema tumekuwa na kesi kadhaa ambazo ni wazi zimekuwa katika eneo lab kesi za maambukizi zilipotokea ila hatujaweza kunasa picha hiyo ambako walipitia hiyo ina maana maambukizi yalitokea wakati watu walikuwa bonda junction hiyo inatupa wasiwasi wasi iataarifa zini ambazo tumandalia moja kwa moja hadi nchini Mbapo, brazil ambapo wandamanaji wamejumuika katika mitaa ya brazil kuonyesha asira yao kwa jibu la rais wa nchi hiyo kwa janga la coronavirus idadi ya vifo vya covid9 nchini brazil kwa sasa vimefika nusu milioni na wakosoaji wengi wamemlaumu rais jair bolsonaro aln hebero ni mwandamanaji anayepinga serikali alikuwa miongoni mwa wanaharakati walioandamana nchini brazil alieleza vyombo vya habari kwamba tunaandamana dhidi ya serikali ya uaji wa kimbari wa bolsonaro ambayo haikununua chanjo na haijafanya chochote kuwalinda watu wake katika mwaka uliopita alieleza vyombo vya habari kwa gadhabu kubwa na mgombea kiti cha urais mwenye msimamo wa wastan nchini iran abdul nasar hemati amekiri kushindwa kwenye uchaguzi wa rais uliofanyika jana ijumaa kwa mradhi juzi ijumaa na imam mwenye itikadi kali za kiafidhina mwanasheria mkuu ibrahim raisi maafisa wa uchaguzi wa iran wamesema kwamba rais alipata asilimia 62 za kura baada ya asilimia 90 za kura kuhesabiwa na kwamba idadi ya waliojitokeza kupiga kura ilikuwa ni ndogo shirika la habari la faraz news liliripoti mapema kwamba ni asilimia 37 tu ya wapiga kura milioni59 wa taifa hilo walioshiriki kwenye uchaguzi ambao ulishuhudia wagombea kadhaa wakijitoa kijito, uh, kabla ya siku ya kupiga kura wachambuzi wamesema kwamba uchaguzi huu haujawavutia wa Iran ambao wengi wamekasirishwa na ulaji rushwa na usimamizi mbaya wa uchumi uliobanwa kutokana na vikwazo vya kiuchumi vya marekani barani afrika maonyesha mashtaka nchini rwanda wa alhamisi wameiomba mahakama ya juu nchini humo kumhukumu kifungo cha maisha jela mkosoaji mkuu wa serikali ya rwanda paul rusabagina kwa tuhuma za ugaidi mwandishi wa sauti ya marekani mjeni kigali ambaye amefuatilia kesi hiyo amesema kwamba mwandesha mashtaka wanamshtumu bwaausisabagina kwa makosa tisa yakiwemo kuunda na kufadhili kundi haramu ambalo liliendesha mashambulizi ya kigaidi nchini humo kati ya mwaka89 na kusababisha vifo vya dazeni ya watu wanaruhusisa wajina hakuwepo mahakamani wakati wa kusikilizwa kesi dhidi yake na watuhumiwa wenzake ishirina moja amekuwa akisusia kufika mahakamani akidai kwamba mahakama za rwanda hazina mamlaka ya kumfuatilia kwa sababu ya uraia wake wa ubelgiji na kueleza kuwa mfumo wa sheria wa nchi hiyo hauwezi kumtendea haki kwa sababu hauko huru mahakama inatarajiwa kutoa maamuzi yake katika muda usiozidi siku tisini tukirejea hapa nchini wakimbizi walioletwa nchini australia kutoka vizuizi vya ng'ambo kwa ajili ya matibabu wameanza mgomo wa njaa dhidi ya kuzuiliwa kwao vizuizini wakimbizi knan ambao wako ndani ya makazi ya muda ya uhamiaji mjini melbourne walianza mgomo wao wa njaa alhamisi wiki hii wakimbizi hao waliletwa nchini kutoka manus island na naru mnamo mak219 kwa sababu za kimatibabu chini ya sheria ya mee ambayo imefutwa kwa sasa ila bado wako watu hao wamesalia vizuizini shirika la refugee action coalition limesema kwamba baadhi ya wakimbizi hao wamekuwa ndani ya vizuizi kwa muda wa miaka tis na wanastahili achiwa huru endele kusikiliza idha y kiswahili ya sbs ukiwa na migodi a migirani kwa sasa moja kwa moja katika viwanja vya vi michezo ambapo kwa sasa tukitazama yalojiri katika michezo wikendi hii katika mchezo wa uh, nrl ambapo mapema hi leo ilikuwa ni mechi kati ya titans dhidi ya eagle ambapo eagle waliocharaza titan nyumbani kwao 56 kwa 2h4 wakati paramatal waliocharaza canterbury buldos kwa alama zikiwoni t3elathiasita kwa kumi vilevile stom waliolisha tigers alama zikiweni stiasita kwa kumi na sita wakatidragons wakachara za rders ishirmbl kwa ishirini wkatika mchezo wa afl ni kwamba jw ian mepata ushindi wa alama mia na mbili kwa stiasita dhidi ya carlton wakati north melbourne wakapata kichapo nyumbani kwao dhidi ya brisban alama zikiweni st kwa arobaao wakati goost wakakubali kichapo kutoka kwa port za sikioni 1 kwa 31 katika michezo ya mechi ambazo mesalia mapema alfajiril alikuwa ni kati ya uhispania na poland ambao walichangia goli moja moja wakati ujerumani wakakaribisha bingwa watetezi ureno katika mechi yao mjini Munich, na kuacharaza magoli manne kwa mawili licha ya onaldo kufunga goli la kuweka mbele ureno basi wajerumani wenyeji kaweza kuwacharaza nne kwa mbili magoli mawili yakiwa ni wenyewe kujifunga ureno vilevile vile katika mechi kati ya england na scotland ilitoka sare ya kutofungana wakati hungary na france wezakatoka sare ya kufungana moja moja iangalia halilivo katika utabiri wa hali hewa mjini Sydney kwa sasa ni nywezi joto ni 15 wakati i9 zikiwa ni mjini vilevile kwa sasa nwi joto ni nene, nukta, nene, wakati otopale wakati nw joto 2 fisarfa habarimmndalia aka nasi wa makal mngiemaauj md usio kiswahili ya SBS. je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata