unasikiliza idhaa ya kiswahili ya SBS. karibu tena katika makala idhaa ya kiswahili ya sbs ukona migode migarano tukulete makala haya kutoka studio za sbs na mtandaoni anlani ambayo ni sbscu mkwajuu kuna mengi ambayo tumeandalia ambayo yote awazapata kwenye ukurasito wa facebooco mkwajuubswahili pamoja na ratiba matangazo na makala yote tunapeperusha Pali. kwa sasa tuzungumzie swala zima la huduma kwa wakimbizi na uhamiaji hapa nchini australia na jinsi janga la covid-19 limeathiri baadhi ya utoaji wa huduma hizo moja ya mashirika makubwa yanayotoa huduma ya makazi kwa wakimbizi nchini australia inakabiliwa na changamoto ya makato kwa idadi ya wafanyakazi pamoja na uwekezaji wakati idadi ya wateja wao inaendelea kupungua kwa sababu ya kufungwa kwa mipaka ya kimataifa kwa sasa kuna wasiwasi kuwa kufikia wakati ambapo wakimbizi wataruhusiwa kuingia nchini tena hapa kuwa uwezo wa kutosha wa kuwasaidia imekuwa miaka 13 tangu paskazimu derwa alipowasili nchini australia kutoka jamhuri ya kidemokrasia ya kongo mwanamke huyo kwa sasa ni mama wa wavulana watatu kwa majina ya samuel emmanuel na connel ila amesema mnamo mwaka 208 hali yake ilikuwa tofauti kabisa nilipokuja to australia, australia. nilikuwa mwenyewe sikujua mtu yeyote ni muhimu sana kujua watu ambao ni wapya nchini kwa sababu kwanza kwao binafsi really wanahitaji msaada sana kujua mfumo huo na kuzoea mfumo wa nchi alisema b paskz b paskazie ana shukrani kwa msaada aliopokea kujifunza kiingereza na baadaye pta kazi kama msaidizi wa wahamiaji yeye ni mmoja wa waliofaidi kwa huduma kama hizo kwa wageni wanaowasili nchini kuna aina tofauti ya makundi ya makazi nchini australia baadhi yazo yako katika kiwango cha kitaifa na mengine katika kiwango cha jimbo ambako yanawekezwa wakati makundi mengine si yakifaida na mengine ni makundi binafsi makundi hayo hulenga vitu kama makazi kuwasaidia watu kujiunga na jamii zao elimu lugha ajira na afya violet romelotis ni mkurugenzi wa shirika la latmet sevie innational almaarufu ssi amesema covid imekuwa na madhara makubwa sana imekuwa mabadiliko makubwa tumeona kila sehemu ya shirika ikibadilika to kuanzia juu hadi chini shirika la ssi ni kubwa zaidi lisilo la kifaida linalotoa msaada wa makazi wa kibinadamu nchini australia shirika hilo huajiri wahamiaji wengi na wakimbizi na sehemu kubwa wa ya uwekezaji wake huja kutoka serikali za majimbo na taifa licha changamoto za covid shirika hilo liliweza kutoa baadhi ya huduma za ana kwa ana mtandaoni ila wakati mapokezi wakimbizi ya wakimbizi yamesitishwa beis amesema kwamba wafanyakazi kutoka timu yake ya makazi ya kibinadamu wako chini ya w you know, inasikitisha sana kwa sasa tunaanza hatua za kupunguza wafanyakazi nadhani kufikia wakati mchakato huu utakapomalizika katika miezi michache ijayo tutakuwa na uwezo wa theluthi tatu kuna mikataba kwa mfano mradi wa makazi ya wakimbizi hulipwa kwa huduma kama wateja hawaji haupokee malipo yoyote mashirika kama ssi pamoja na am australia hutoa takriban 3200 ya huduma za makazi nchini australia katika mwaka ambao hakuna covid shirika la ams husaidia wakimbizi wapya 4 victoria shirika hilo bado halijalazimishwa kupunguza idadi ya wafanyakazi ila msemaji wake lorri nowell amesema shirika hilo limetumia wakati huu kuimarisha huduma zake zingine We've had to pivot imebidi tufanye mageuzi kusaidia kesi ambazo tunazo kwa sasa ambazo ni takriban wakimbizi 4 au 5 ambao wako hapa tayari kuwasaidia kuelewa taarifa muhimu kuhusu janga na tumekuwa na mafanikio kuwaingiza wakimbizi katika ajira ambazo zimetuliza wasiwasi wao kuhusu siku za usoni idadi ya watu 60 walipewa viza za kibinadamu mwaka jana na bado wanasubiri kuingia nchini australia ila haiko wazi ni lini watawezaingia nchini biramoletis amesema kwamba shirika la ssi linafanya maandalizi kwa mwaka ujao na natarajia kufikia wakati huo zaidi ya watu 20 watakuwa kwenye foleni birmoltis na maelezo zaidi you know, tuna uwezo fulani na tuna usawa na baadhi ya kiba na baadhi ya mashirika madogo hayana uwezo huo na kwa kweli yanakabiliwa kwa wakati mgumu na unapopoteza hilo ni vigumu sana kuirejesha alisema bira mlotis hasara hiyo itahisiwa na watu kama winter eob yeye na dadake walikuwa wasichana wadogo walipokimbia mateso ya kidini nchini eritrea madada hao wawili wako katika mhula wao wa mwisho chuoni mjini melbourne na wamepata kazi katika sekta zao ila beyob amesema kwamba wana shauku ya kuwasaidia watu kama wao hususan no wageni wahamiaji um, si tu jamii yangu ila mtu yeyote ambaye amekuwa na uzoefu wa ukimbizi au mazingira magumu sawia nami na familia yangu, yangu. kuwasaidia w kutambua uwezo wao just na kuona kuna fursa background. nyingi hapa nchini australia na si tu kwa mazingira yao vikwazo hivyo vinaweza ongezeka kama uwezo wa huduma muhimu kwao zinakatwa makala yaleandaliwa na wandishi wetu omar dehen na gode migerano kwa makala haya na mengine kama haya ambayo tumepeperusha na kuchapisha tayari tembele ya tovuti yetu wanaoni ambayo ni sbsco au mkoaa swahili hii ni idhaya kiswahili ya sbs je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata