unasikiliza idha ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia u mkwaju swahili karibu tena katika makala ya idha ya kiswahili ya sbs hukona migode migharano tukulete makala haya kutoka studio za sbs na mtandaoni anaoni ambao ni sbscou mkwajuu swahili makala hayo bila shaka wazapata pia kwenye ukurasa wetu wa facebook anani ambao ni faebokcm mkoaju sbs swahili katika makala leo tazungumzia swalazima la wanachama wa jamii ya wenye manengi wanaoishi nchini australia ambao wamejumuika katika mji mkuu wa australia cambra kuweza kuelezea moja mambili kuhusu yanayowaguza moyoni na mmoja wao ni kiongozi wa jamii hiyo ambayo atazungumza nasi moja kwa moja kutoka mjini cambra atatueleza ni kipi kilichowapeleka pale na ni kwa nini ama umuhimu wake ni gani kwa hu jambomboanapgi naweza kutueleza ni kwa nini mmeenda cambra leo asante sana tumeenda Canberra leo state state ya new south wales na state ya victoria tufanye maandamano juu ya kuomba usaidizi kwa ku kwa kulinda amani kwa kabila yetu ya wanyamalengi ambao wanaendelea kuwawa nchini kongo mnaomba ulinzi kwani serikali ya kongo ayu, nfasi kwenye tunaishi serikali ya kongo haifike kila mahali unakutana kuko ile marup uh, ma arme ndiyo yenye inafanya ile mambo mabaya kwa, kwa watu lakini kweli hatuoni kama uh, government ya congo iko inafanya kitu ndiyo maana tunaendelea kuomba hizi nchi ambazo zenyewe zinaweza zina, zina fanya ile influence kwa kongo kuiomba kongo yet pashe kuchunga usalama wa wanyamlenge wa australia ni nchi ambayo iko mbali sana na bara la afrika kwa nini mnalalamikia australia ama msaada kutoka wa australia wakati mbona malalamikii umoja wa afrika ambao unaweza kuwa na ushaishi mkubwa zaidi kwa kongo kulikoutrla ulia ni moja kati ya nchi uh, un na inakutanania na kongo mwa ile un australia inalipa pesa kwa kwa wale wa, wa, wanajeshi wa un ambao wa, wako congo ee, australia inaweza omba ile un kutumika na ile wanajeshi wake wako congo wasaidie kuleta usalama na kuchunga wale watu wetu wanyamulenga ambao wanauawa kwa mtu ambaye haelewi swala hili unaweza ukawaelezeaje ni nini haswa kinachofanyika kule kongo kinachosababisha kwamba mwondoke mnakoishi hadi mji mkuu wa taifa kuweza kuandamana chenye kinafanyika kwetu ni kwamba uh, wengine wakongomani wenzetu yengine makabila yote ya wa wakongomani hawatuitike hawahitike kama sisi ni wakongomani sawa sawa ao wanataka uh, turudie kwenye wanatusema tunatoka la, na, japokuwa hatukutoka mahali sisi ni wakongomani sawa wakongomani wengine sasa kama mtu wakupendi kwa nini ulazimisha mapenzi mbona usiondoke siyo kulazimisha mapenzi sio kutuomba tu tutoke wanasema kama hamwondoki tutawaua tunataka tu mtoke nchi ya kongo msipotoka kwa kupenda lazima tu, tuwaue na ile haiko tu kwa maneno leo walianza kuua watu walianza kuua watoto kubaka wanawake kuchoma manyumba kuiba mangombe ya wanyamlenge na baadhi wanasema pia kwamba wanyamlenge nao wanaua watu wao pia kwa hiyo inakuwa ni unaua wetu na sii tunaa wenu kwa hiyo kunakuwa na usawa pale siwazie kama ili inawezekana juu wanyamulenge ni, ni, ni watu kidogo sana hawawezi piganisha makabila yote wa wakongomani ambao wanawazunguka ka ni nini ambacho hasa mgependa kuona kikifanyika na ni suluhu gani ambayo itakuwa ita inawatosha a inawafaa kwenu kitu ya kwanza sisi tunapasha tuitikiwe saa wakongomani kitu ya pili gen yetu ni ge yetu tunajua ni president wetu ambaye mwenye tumechagua sisi tumemchagua tunataka ituchunge ichunge usalama wa wanyemlenge ile ndio kitu tunaomba sisi hatupiganishi sisi hatukatari government sisi tunataka amani katika nchi yetu g ikamate responsibility yake ichunge amani ya kuna baadhi ya wa wabunge ambao ni wenye mrengi katika bunge la congo wanafanya nini kuweza kufikisha malalamishi yenu katika vyombo vinavyo ama katika sehemu zinazostahili kuweza kuwasilisha swala lenu tuko na mbunge mmoja katika nchi yetu ya congo mbunge mmoja katika wabunge zaidi ya mia tano Ana, anasema anatumika nafanya kazi gisa wezavyo lakini sauti yake ni kidogo sana iwapo sauti ni ndogo lakini sasa inakuaje sasa ikumanyesha kwamba itakuwa ni kuandamana kila wiki ama kuna suluhu nyingine hakuna suluhu yingine sisijuu tuko watu wa amani hatuta kamata silaha tupigane ile njia hatuitaki tunaendelea kuomba watu watusaidie kwa njia ya, ku, ya kusema ya, ku, ya, ya, ya kuandamana kwa njia ya kuandika njia ya kuomba wakubwa wapashe kutusa, kutusaidia lakini hatuna hatuwezi tungeliweza kingine kitu tungelikifanya lakini hatuwezi ile ndio tunaweza mmefika pale ambra matokeo yamekuwa gani ni yale ambayo mlitarajia ama ni matokeo gani ambayo mmepata katika maandamano ya yaleo matokeo nadhani matokeo haiwezi onekana hiyo hiyo siku lakini tume watu wengi wametuona wamekuja wakatusikiliza uh, kuko ma tulipatia tuli wap wapasha wa, wa, wa, wa, habari walikuja wakatuongelesha waka na tuna, tunajua kama watapitisha ile habari katika media watu wengi wataelewa na watu wengi watauliza government yetu nafanya nini hili suala la wenye limekuwa kwa muda mrefu na ni kama nguvu za kisiasa yeah. zinakuwa ni kidogo sana kuna lolote lile ambalo mnaweza mkafanya kuzungumza na majirani makabila jirani kuweza kufikia suluhu kwa mtu, kwa, kwa mtu ama yote ni kuweka katika ngazi ya kisiasa naitika tena naamini sana kama mazungumuzo ndiyo suluhisho mzuri sana lakini mazungumuzo hayakuwa wakati watu wa, wangari wanauawa mauaji napasha isimame kisha ndio tuende kwa ile njia yingine ya, ya, ya kuongea ile kweli na mimi tunahitaji ile njia lakini chenye tunaomba leo ni mauaji isimame kisha tuongee tuishi kwa amani sisi hatutaki kabila lingine liende fasi tunataka tuishi wote pamoja juu tunachangia nchi tuko wakongomani sisi wote ile ndio tunaomba tu kwa muda mrefu wamesema kwamba wanyamrenge ni wanyarwanda kwa hio kwa nini msichukue mizigo mrejee rwanda ambako inasemekana ndio nyumbani wanyamrenge sio wanyarwanda Sijui wana- wanasema ile wakimaanisha nini lakini uh, wanyamurenge ni wakongomani hawakukuwa wanyarwanda mbele orijine historike inaweza kuwa walitokea rwanda sawa gisi yengine makabila wako nao na, na engine orijine historike yao lakini neno kongo likuwepo lilikutana wanyamlenge wako kongo ni wakongomani hawawezi rudhiwa ya rwanda juu sio wanya rwanda ujumbe ne upi kwa wakongomani wanaweza ambao wanakusikiza kwa sasa na ambapo pengine kunaweza kuwa kuna mashaka ama kunakuwa na wasiwasi kuhusu hatma ya migogoro ambayo inaendelea katika eneo la kivu kusini ujumbe ni kuambia tu tuishi kwa amani tuishi wote hakuna kabila litatoa lingine kongo tuishi kwa amani hiyo ndio tunaomba tu sisi ni wakongomani hatuko wanyarwanda tunasomea kongo tunatumika kongo wa, wa, watotozetu walipigania kongo wakamwanga damu wakakufa juu ya kongo tuko wakongomani hatuna interest ya kwenda muyengine njhe tunapasha tuishi kwa amani sisi wote pamoja kiongozi wa jamii ya wanyamrenge wanawishi jimboni nsoutapo wakizungumza nasi kutoka mjini camera ambako wamefanya maandamano hii leo kuweza kuweka uelewa wa swala lao katika nyanza za kisiasa hapa nchini australia mengi zaidi tambila tovuti yetu ananmboni sbsco u mkoaju swahili Penda, shiriki,