unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs weskiza idha ya kiswahili ya ss nahi hapa ni taarifa kamili ya habari baada ya kuwa katika jango la kisiasa nchini australia kwa miaka kadhaa hatimaye banab joyce ameapishwa kwa mara ya pili na kuwa naibu waziri mkuu wa australia bwana joyce aliapishwa rasmi mapema hi leo katika sherehe ndani ya nyumba ya serikali na govano mkuu david harly huyu hapa bwana joyce akila kiapo I, mimi banabi thomas erad joyce na hapa kuwa nitawahudumia vizuri watu wa australia katika ofisi ya naibu waziri mkuu na waziri wa miundombinu usafiri na maendeleo ya kanda nitakuwa muuminifu na nitakuwa mtiifu kwa malkia elizabeth wapili malki ya australia e mungu nisaidie so waziri mkuu scott morrison alishiriki katika hafla hiyo kupitia internet na alimpongeza bwana joyce kwa uteuzi wake mtazamo sasa umeelekezwa kwa mageuzi katika wizara za kitaifa na jimbo la nwsot limerekodi kesi tano katika jamii za covid9 katika muda wa masaa 24 tangu saa bl usiku wa jana kesi mbili ta- kati yazo zikiwa zilitangazwa jana asubuhi na shirika la health limearifiwa kuhusu kesi mpya saba za usiku na kuongezea kuwa kesi hizo zitajumuishwa katika takwimu za kesho kuna vipimo 28645 vilivyoripotiwa jana saa b usiku kulingana na idadi ya vipimo 5252 vya juzi hiyo ina maana kuwa idadi kamili ya visa vinavyoungwa na mlipuko wa bondy kwa sasa ni 21 kiongoziwa jimbo hilo gladys jiklen amesema amri ya matumizi ya barakoa itasambazwa katika maeneo pana ya sydney kwa wiki ya ziada All of will now be to to that mask... anasema sehemu zote za sydney kwa sasa lazima zitii uvaaji wa barakoa katika sehemu za ndani kwa wafanyakazi katika migahawa tunapoenda kuemea madukani na katika sehemu za matukio ya ndani ni wakati unapokula tu au unakunywa ukiwa ndani ya sehemu za matukio ndipo utaruhusiwa kutovaa barakoa katika hali zingine kama unaishi au uko sydney lazima uvae barakoa kwa wiki ya ziada baada ya usiku wa jumatano alisema bbcla mfanyakazi katika ndege aliyeambukizwacovid9 alipokuwa ndani ya karantini hotelini amemwambukiza mwanaume mmoja katika sehemu ya tukio ambako watu 3 walikuwa mjini brisbane hata hivyo mamlaka jumboni queensland wanaamini hatari kwa maambukizi ndani ya jamii ni ndogo mwanaume huyo alikuwa ndani ya, ya kituo cha portuguese family center katika eneo la ellen grove mjini brisbane usiku wa jumamosi wakati mtu huyo mwenye virusi alikuwa ndani ya sehemu hiyo pia afisa mkuu wa matibabu wa queensland dr janett young amesema mamlaka wanajaribu kufuatilia watu wote ambao walijumuika na mtu huyo kupitia kanda za video nasa mfanyakazi alimsindikiza mwanaume huyo mwenye virusi kutoka mongolia mida ya saa 7 unusu mchana kisha kipimo kutoka kwa mwanamke kutoka portugal kilifikishwa ndani ya maabara saa 11 jiuni kwa hiyo kwa sasa tunajaribu kutazama kama tunaweza pata jibu kupitia kanda za video mtu huyo pamoja na watu wengine 35 ambao walikuwa pia ndani ya sehemu hiyo kwa sasa wanajitenga wakikati mamlaka wanasubiri matokeo ya ziada y vipimo kuona kama kuna mtu mwingine ambaye ameambukizwa na katika taarifa zingine ambazo tumewandalia ni kwamba mapema hi leo baadhi ya wanachama wa jamii wenye mrenge wenye asili ya kivu kusini katika jamhuri ya kidemokrasia ya kongo wanaoishi nchini australia waliandamana mbele ya bunge la taifa mjini cambra kiongozi wa jamii hiyo alipozungumza na idhaa ya kiswahili ya sbs aliweka wazi sababu zao kuandamana mbele ya bunge la taifa akisistiza kwamba wanasema kama hamwondoki tutawaua tunataka tu mtoke nchi ya kongo msipotoka kwa kupenda lazima tu, tuwaue na ile haiko tu kwa maneno leo walianza kuua watu walianza kuuwa watoto kubaka wanawake kuchoma manyumba kuiba mangombe ya wanyamlenge sisi ni wakongomani hatuko wanya rwanda tunasomea kongo tunatumika kongo wa, wa, watotozetu walipigania kongo wakamwanga damu wakakufa juu ya kongo tuko wakongomani hatuna intereste ya kwenda muyengine nje tunapasha tuishi kwa amani sisi wote pamoja na alipoulizwa kuhusu wasiwasi wasi ya migogoro ya kusini kivu kuingia nchini australia kiongozi wa jamii ya wakongomani wanaoishi jimboni nst alikuwa na haya ya kusema siamini kama uh, yale yanayokuwa kule congo yanaweza yakafika hapa nchini australia siamini hiyo kwa sababu tunaishi hapa kama vile majirani wazuri tunaheshimu sheria za nchi tunaishi kwa njia nzuri sisi tunaoishi hapa tunakuwa na mawazo mazuri zaidi sana ya kuishi ndani ya, ya jamii na hiyo inatusaidia sisi katikati yetu sisi wote makabila ile yote ya ulio husika wafolero wabembe wanyamulenge usiwepo hapa australia anafujwa hata siku moja jiunga nasi baada ya taarifa hizi za habari kwa mahojiano maalum na viongozi hao ambao wamefunguka kuhusu mgogoro huo katika maeneo ya fizi katika jamhuri ya kidemokrasia ya kongo barani afrika ethiopia imepiga kura jumatatu katika kile kinachoonekana kuwa mtihani mkubwa wa uchaguzi kwa waziri mkuu wa sasa abe ahmed foleni ndefu za wapiga kura zilionekana katika baadhi ya maeneo ya mji mkuu adis ababa wakati hali ya usalama ikiwa imeimarishwa kote nchini zaidi ya wa thiopia milioni 37 walitarajiwa kupiga kura na yerusalem mashesha ni mkazi wa adis ababa na ni kati ya wale walioshiriki katika uchaguzi huu walisema kwamba hii ni siku ya maamuzi kwa ethiopia natumai kila kitu kitakuwa sawa na um, naamini kwamba itashinda baada ya uchaguzi huu baada ya uchaguzi huu kutakuwa na serikali mpya kwa hivyo tuko hapa kupiga kura chama tawala cha waziri mkuu abe ahmed kimesimamisha wagombea wengi na kinatarajiwa kushinda viti vingi bungeni hata hivyo kwa wapiga kura wengine kama vile desalen na shume usalama ni muhimu zaidi kwake na mwwakilishi wa mmoja wa ulaya claud bosh amebainisha kuwa msaada wa euro milioni 4a t3ah utolewe kwa kipindi cha mwaka mwakab hadi mwaka mwakbih sasa utatolewa baada ya mazungumzo na rais evarist ndaishimier wa burundi umoja wa ulaya umechukua uamzi wa kusimamisha vikwazo vilivyowekea burundi tangu mwaka elfubili kmintano mwakilishi wa umoja wa ulaya hapo amezungumza kwamba skwamba yote hayo yamejiri baada ya muda wa huo wa mazungumzo na baada ya kupokelewa kwa rais ndaheshimie kwa mazungumzo na raia wake na msemaji wa rais dshimi pia amesema kwamba rais amekaribisha hatua hiyo baada tu ya kupokelewa kwa mazungumzo na rais evrist ndaheshimia mwakilishi wa umoja wa ulaya nchini humo claud bosh amesema kwamba hatua ya kusimamisha vikwazo imechukuliwa baada ya wataalam wa halmashauri mbalimbali za umoja huo kukutana na kuangazia hali ya burundi <mulia> nam tukiingia moja kwa moja viwanjani katika taarifa za kutatanisha sana vi wanajeshi ama jeshi la polisi na wachunguzi katika jeshi la polisi wanasema ama wanaendelea kuwatafuta wanaume watatu ambao wanaaminiwa kwamba walishiriki katika kisa cha kumteka nyara alikuwa mchezaji na nyota wa zamani wa mchezo wa cricket na timu ya australia ua mgil anasema kwamba wameachia kanda za video kuweza kutafuta wanaume wawili ambao waliingia katika jengo ama duka la b baadaye kidogo kabla ya bwana magil kuingia katika duka hilo na kuweza kumteka nyara wakiwa wakimshikilia bastola ama bunduki na kundi la wanaume kadhaa katika jioni ya tarehe kuina4 aprili wachunguzi ao kwamba wanaume hao walinunua vitu kadhaa na polisi wanaamini kwamba wanaweza akatumiwa kuweza kumkandamiza bwana magil katika hali ambayo ilikuwa ndani na katika matokeo mengine ya soka barani ulaya ni kwamba hali na hofu iliyokuwa inazingira taifa la denmark imeinuka na kuwa furaha na faraja baada ya timu ya taifa hiyo kuwacharaza warusi kwa magoli manne kwa moja katika michuano ya kombe la uro mwaka 2 na kujikatia tiketi katika nafasi ama awamu ya 16 ama awamu ya miondowano katika michuano hiyo ya ulaya ushindi wa denmark naonesha kwamba denmark wamekuwa wapili katika kundi hilo nyuma ya al ambapo na nal katika mechi hiyo ambapo mshabiki wa denmark william enmalim kusema baada ya mechi hiyo right? amesema nafari kuwa mtu wa denmark na mimi hata si mtu sana wa masuala ya kitaifa lakini bila shaka huu ni wakati mmoja ambapo nahisi kwamba ni sawa kusema kwamba mimi ninafahari ya kuwa mtu wa denmark bila shaka tumecheza kabumbu vizuri na tumecheza soka vizuri kwa muda wa miaka 15n hii ni hali nzuri sana na ya ajabu wakati huo huo mchezaji kiungo wa scotland billy gilmo amepatwa na virusi vyacovid9 kumaanisha kwamba atakosa mechi yake ama mechi ya scotland ya mwisho dhidi ya rati ambayo itakuwa ni alfajiri ya leo ama kesho ukipenda mida ya saa kminamoja alfajiri ambapo mechi hiyo itachezwa na wakati huo wachezaji wawili wa uingereza wa wakiwemo ni nichiw na mason mount wao pia watakosa mechi, hiyo, mechi yao dhidi ya timu ambayo watakutana nayo baada ya timu hiyo kuweza wavijana hao wawili kwa mradhi kukutana na bwana bwanagilm kwa muda wa dakika 35 wakizungumza baada ya mechi hiyo ambapo ameaminiwa kwamba wawili hao wanafanyiwa vipimo na kuangaliwa kama waliambukizwa na bwana gilmo angazia hali ilivyo katika utabiri amakmadhi katika sarafu kwa sasa dola moja marekani sawa na dola moja na n33 zakatidolralia ni sawa na shilingi za kenya wakatidoshiini9 9 zazsa na shilini 270 za uganda dolasawana faranga za rwandawakatidoaaralia ni sawa na faranga 1530 za burundi na dola dolamoja australia ni sawa na faranga 1530 za jamhuri ya kidemokrasia ya kongo katika utabiri wa haliya hewa mjini mjinis kwa sasa news joto ni 136 wakati mlbu ni12 brisbane zikiwa ni 145 th 135 vilevile ni 154 wakati rt kwa sasa n joto ni stacambra ni 67 na darwin kwa sasa nyuwsi joto pale na 29.1 bakianasi kwa makala mengine ambatumwandalia kutoka studio zetu za sbs uaendelea kusikia idhaya kiswahili ya sbspenda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kisweli ya sbs kwenye facebook