unaskiliza idayaksh karibu tena katika makala a idhaa ya kiswahili ya sbs huko so, na migode migerano tukuletea makala haya kutoka studio za sbs na mtandaoneanoni ambao ni sbscu mkwa juu swahili tukaendelea na makala ambayo tumeandalia kwa sasa tuzungumze na bwana theofil elongo ambaye ndiye rais wa wanachama wa jamii ya wakongomani wanaoishi jimboni Wales, na vilevile yeye vile, pia ni kiongozi wa shirika kwa jina la african Sub-Sahara international Development Agency ama kwa ufupi asida shirika hilo linafanya kazi la misaada ya kibinadamu hapa nchini australia na ngambo barani afrika mengi zaidi kuhusu shirika hilo atatueleza lakini madhumuni ya mazungumza leo ni kuzungumzia suala zima linaloendelea kuhusiana na mvutano wa kikabila kati ya baadhi ya makabila yanayoishi katika eneo la kivu kusini hususan katika maeneo ya uvira minembwe na maeneo mengine kama hayo bwana elongo karibu katika makala ya idha ya kiswahili asante sana ndugu mtangazaji mwanzo kabisa swala hili unalielewaje na ni kipi kinachoendelea katika eneo la minembwe ambacho kinasababisha watu kukosa majibu kinachoendelea na gisi linavyosikia ni kwamba nyumbani kuna hizo vurugo na fujo ziko nyingi hapo nyumbani na hizo fuju zimeanza tangu miaka iliyopita na hiyo mivutano mpaka sasa inaendelea hiyo e, sio jambo yenye tunaweza kusema haiyo mivutano hayapo mivutano yapo kila wakati na inaendelea pia kuleta matatizo katika familia za wakahaji sehemu zote mbili sehemu za uvira sehemu za fizi hizo fuju zinaendelea tunaona kwamba mapema hii leo jamii wenye mrenge walimeandamana mbele ya bunge la taifa mjini cambra wakiomba usalama pamoja na ulinzi kwa ndugu zao ambao wanasema kwamba wanauawa katika maeneo ya minembe na katika maeneo ya fizi kule kwa upande wako kama kiongozi wa jamii suala hili umelipokeaje na ni msaada upi ambao mnatoa kwa wanachama hawa kama msimamizi wa wakongomani ninaweza kusema ya kwamba wakati fuja inaingia katika jamii ni uh, vizuri kama uh, jamii kutafuta njia kwa haraka sana kwa sababu fujo katika jamii zinakuwa na madhara mengi nimesikia hiyo habari ya kwamba ae, ae, wandugu wenye mlenge wameenda kambra kuandamana juu ya kutafuta ya kuomba amani ae, lakini ninachojua ni kwamba suluhisho sana ya matatizo yetu sisi wakongomani suluhisho kubwa linaweza kutoka nchini congo kuliko sisi kutafuta suluhisho ya shida yetu tuliyo nayo pale congo kuitafutia katika nchi za nje na suluhisho ya matatizo mengi ya sisi wakongomani ile, ile, ile suluhisho ni lazima itoke katikati yetu sisi wakongomani kuliko kutegemea watu wengine wa nje japokuwa wanaweza wakachangia kwa kusaidia lakini shida zetu sisi wakongomani ni bora tupime kuzitatua sisi kwa sisi wakati tutakapokuwa tumeshindwa kutatua shida zetu siye sisi kwa sisi ndio pale tunaweza kuomba mkono wa majirani au mkono wa watu wengine wenye kuwa nje kuangalia namna gani tunaweza kupatua hizo matatizo hawajakosea kufika pale kambra na kuwapa waustrlia wa hiyo habari hawajakosea wamefanya kitendo kizuri akijakuwa kitendo kibaya ndio lakini wakati mmoja anampa mwenzake mgongo na mwingine anamgeuzia mwenzake mgongo hakuna wa kuzungumza na mwenzake inakuwaje sasa kama viongozi ni juhudi gani ambazo mnaweka kuweza kuleta pamoja pande zote husika ili pawe na kuelewana maana iwepo ni hapa australia wala ni congo kunakuwa na juhudi gani katika viwango vya uongozi kwamba mweze kuleta pamoja jamii ninachojua ni kwamba uh, mwaka huu na hata mwaka jana viongozi wa serikali waliweza kukusanyisha hayo makabila yote ya wavira wabembe eh, wa ndugu zetu wanyamurenge wote kwa pamoja ili waangalie namna gani wanaweza kusuluhisha hiyo shida ambayo inaendelea kuzuka kila mara kila mara na hiyo ilifanyika pale mjini kinshasa Uh, chini ya usimamizi wa viongozi wa serikali wakubwa hiyo mazungumzo kama hayo tena yalifanyika pale uvira lakini ndugu mtangazaji kitu wanachojua ni kwamba shida likikua kubwa suluhisho yake pia inaweza inaweza nakuaka iko ngumu nanio maana inakamata muda lakini mnachokijua ya kwamba hivi ambavyo mazungumzo yameisha anzishwa wa, watu wako kwenye meza za majadiliano Nina, nina imani ya kwamba kuna wakati suluhisho litawezekana kupatikana haraka kwa sababu kila ngambo imeisha choka fujo zimekuwa muda mwingi hizi shida za, za, za, za, za fujo katika mashariki mwa kongo zimeanza sana mwaka wa elfumoja miati tisiniasita kila mtu anajua watu wamekufa watu wameama nafasi zao watu wamefanya nini ni shida ambayo limeendelea limeendelea lakini wakati uliopita huko nyuma tulikotoka hata kukutana kwenye e, meza ya ma, ma, ma, mazungumzo haikukua na nafasi lakini ndugu angalia leo watu wameanza kukutana kwa meza ya majadiliano ile ina, inaonyesha ya kwamba kila upande sasa una nia nzuri ya kuleta suluhisho katika hayo matatizo na kitu ingine ninachokisema ni kwamba kutegemea sana nchi za nje sione kama kunaweza kuwa zaidi sana suluhisho ya haraka suluhisho ya haraka ni kwamba ikiwa tutajitegemea sisi kwa sisi tukutane tuanze mazungumzo polepole polepole pole. mpaka siku moja tunaweza sehemu zote tuliyopo tuankuraje ile, ile tunasema dialogue au ile mazungumzo ya amani ndio inaweza kuleta suluhisho haraka kwa shida ambalo tunalo pale nyumbani nafikiri hiyo ndio mia yangu ya kusema ya kwamba lila nkuraje ile mazungumzo waendelee na ile mazungumzo na kupitia yale mazungumzo suluhisho ndugu nina hakika yatawezekana yatapatikana kwa upande wako kuna mpango wwote kama kiongozi hapa nchini australia kuweza kukutanisha baadhi ya viongozi wa wnyamrenge wabembe wafulero na makabila mengine husika katika eneo ambako jamii hizo zinatoka hapa nchini australia kuanza hayo mazungumzo ili tatizo linaloendelea kongo lisije likaingia hapa australia pia kitu iko hivi ndugu mtangazaji ni kwamba Ee, mimi ni kiongozi wa community vilevile na eh, mradi kama huyo wa kuanzisha mazungumzo hapa australia sijakuwa nao au, niseme ukweli lakini linachojua ni kwamba hapa katika nchi ya australia hakuna uadui kama vile kwetu nyumbani nyumbani kweli kumeingia mambo ma, ma, mengi ya kuwa uadui mumekuwa mwingi kati ya hizo makabila na hilo ndio kitu tunachopiganisha sisi wote uadui kama ule wa nyumbani usifikie hapa nafikiri hiyo ndio kitu iliyopo lakini kuanzisha mazungumzo serikali imeisha mazungumzo na uko nyumbani mazungumzo imeisha andisho, na watu wengi ambao ttunaosikia wanasema ya kwamba yale mazungumzo kwa njia hii imeanzishwa imeanzishwa kwa njia mzuri na yawezekana yataleta suluhisho katika hilo shida na siku nyingi au la miaka mingi linayozugukazunguka kwetu lakini hapa nchini australia bado hatuyaanzisha mazungumzo ndugu yangu k kusema kwamba kila kitu kiko shwari hapa nchini australia watu wasiwe na wasiwasi wote kwamba yanayoendelea kongo yanaweza akajizaa hapa nchini mimi naweza kusema ya kwamba siamini kama uh, yale yanayokuwa kule congo yanaweza yakafika hapa nchini australia siamini hiyo kwa sababu tunaishi hapa kama vile majirani wazuri tunaheshimu sheria za nchi tunaishi kwa njia nzuri za kutokuwa na fujo katikati yetu community za waafrika hapa tunaishi kwa upendo sisi wote na siamini kama zile fujo za afrika siku moja zinaweza kutukuta hapa sisi tunaoishi hapa tunakuwa na mawazo mazuri zaidi sana ya kuishi ndani ya, ya jamii na hiyo inatusaidia sisi katikati yetu sisi wote makabila ile yote ya ulio husika wabembe wa wanyamulenge usiwepo hapa la anafujwa hapa siku moja naona kila ngambo watu wanaishi vizuri tunaishi kwa heshima na tunaishi kwa upendo katikati yetu hakuna fujwa ambayo tumekisha kuionda siku moja aasema katikati ya makabila yetu kuna fujwa hapa siyaona hiyo fujwa pana naam sehemu zuri ya kumalizia mazungumzo hayo na kwa ujumbe wa kiongozi wa jamii ya wa wakongomani wanaoishi jimbonilongo apo wakizungumza nasi kutupasha yale anayoanaendelea pamoja na kuweza kutoa ujumbe wake kwa wanachama wa jamii mengi zaidi kuhusu kazi anayofanya basi unaweza ukapata watu wanaweza pata wapi taarifa kuhusu uongozi wa jamii na kama kuna wakongomani ambao si wanachama wa jamii wanaweza ukapata taarifa wapi taarifa yetu zaidi wanaweza kuipata kwe, kupitia e, facebook fabo yetu ya Congolese community of new south Wales. Etuna, etuna facebook yatuna na zaidi ya vile wengi wale ambao wanaweza kutaka kupata maoni yangu binafsi kama kiongozi wanaweza kuniita kwa namba yangu ambayo ni sifuri nne eh, sabazi st moja nne tano tatu sit nafikiri hapo wanaweza kupata taarifa hata za ana kwa ana kama wanataka kuongea na mili nam hiyo basi ni taarifa kutoka kwa kiongozi wa jamii wa ukungumani wa newsouthoba theohil elongo akitukamilisha mazungumzo hayo ambayo tumefanya na mengi zaidi tembele tovuti yetu sbscou mkwaju swahili penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya kiswahili ya sbs kwenye facebook